เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:35:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น Colt gold cup หน่อยครับ  (อ่าน 4670 ครั้ง)
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:13:23 AM »

พี่ๆมีข้อมูลกรุณาด้วยครับ เพิ่งได้มา อยากรู้รายระเอียด ปืน กท 38 ครับ
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:14:21 AM »

เพิ่มรูปอีกครับ
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:19:51 AM »

เจ๋งครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:15:00 AM »

พี่ๆมีข้อมูลกรุณาด้วยครับ เพิ่งได้มา อยากรู้รายระเอียด ปืน กท 38 ครับ
ไม่มีข้อมูลเป็นวิชาการ เอาข้อมูลทั่วไปแล้วกัน
ปืนทะเบียนปี 38 ก็ไม่เห็นมีอะไร
เอาเป็นว่า ดูแล้ว สภาพดีมากๆ กระบอกหนึ่ง อยากถามเท่านั้น ว่า  ได้มาราคาเท่าไหร่ ถ้าไม่รังเกียจที่จะตอบ
เพราะปี 39 ราคาซื้อหน้าร้านปืนประมาณ ห้าหมื่น นิดหน่อย
ปืนกระบอกนี้ เป็นโกล์คัฟ รุ่น ซีรีส์ 80 แล้ว มีระบบล็อคเข็มแทงชนวน  เป็นแสตนเลส แล้ว  ซึ่งในอดีต โกล์คัฟ เนชั่นแนลแมช์ ในซีรีส์ 70 จะเป็นเหล็กทั้งหมด
ของท่านกระบอกนี้ เป็น ปืนใหม่แล้ว รุ่นซีรีส์80 ได้สภาพนี้ ถือว่าเยี่ยม

โกล์คัฟรุ่นนี้ หลังสไลด์ ยังมีถนน สูงๆ มาให้ด้วย สวยงามตามตำราโกล์คัฟ ไม่เหมือนรุ่น โทรฟี่ ไม่มีหลังถนน

ศูนย์หลังของปืนรุ่นนี้ เป็นแบบดั้งเดิมของโกล์คัฟ คือ อีเลียสัน (ออกเสียงผิดขออภัย เพราะมันมีภาษาอังกฤษเขียนอยู่ที่ศูนย์แล้ว ท่านดูเอาเองนะจ๊ะ)

ระบบนกปืน ไม่มีเซฟนก เพราะมีเซฟเข็มแทงชนวนแล้ว  นกเป็นของเดิมแท้ๆ ที่มากับตัว
จะหนาๆ แบบนี้แหละ

เมนสปริง เฮ้าส์ซิ่ง (เหล็กปิดท้ายโครงปืน เป็นพลาสติกสีเดียวกับปืน) อันนี้ ก็มากับปืนเหมือนกัน แท้ๆเลย

สรุป สวยมาก เสียอย่างเดียว เจ้าของเดิม เขาย่อยเอาด้ามแท้ๆ ของท่านไปแล้ว
รุ่นนี้ ด้ามปืน น่าจะเป็นด้ามยางหุ้มหน้าด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 09:16:52 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:56:45 AM »

ไม่มีข้อมูลเป็นวิชาการ เอาข้อมูลทั่วไปแล้วกัน
ปืนทะเบียนปี 38 ก็ไม่เห็นมีอะไร
เอาเป็นว่า ดูแล้ว สภาพดีมากๆ กระบอกหนึ่ง อยากถามเท่านั้น ว่า  ได้มาราคาเท่าไหร่ ถ้าไม่รังเกียจที่จะตอบ
เพราะปี 39 ราคาซื้อหน้าร้านปืนประมาณ ห้าหมื่น นิดหน่อย
ปืนกระบอกนี้ เป็นโกล์คัฟ รุ่น ซีรีส์ 80 แล้ว มีระบบล็อคเข็มแทงชนวน  เป็นแสตนเลส แล้ว  ซึ่งในอดีต โกล์คัฟ เนชั่นแนลแมช์ ในซีรีส์ 70 จะเป็นเหล็กทั้งหมด
ของท่านกระบอกนี้ เป็น ปืนใหม่แล้ว รุ่นซีรีส์80 ได้สภาพนี้ ถือว่าเยี่ยม

โกล์คัฟรุ่นนี้ หลังสไลด์ ยังมีถนน สูงๆ มาให้ด้วย สวยงามตามตำราโกล์คัฟ ไม่เหมือนรุ่น โทรฟี่ ไม่มีหลังถนน

ศูนย์หลังของปืนรุ่นนี้ เป็นแบบดั้งเดิมของโกล์คัฟ คือ อีเลียสัน (ออกเสียงผิดขออภัย เพราะมันมีภาษาอังกฤษเขียนอยู่ที่ศูนย์แล้ว ท่านดูเอาเองนะจ๊ะ)

ระบบนกปืน ไม่มีเซฟนก เพราะมีเซฟเข็มแทงชนวนแล้ว  นกเป็นของเดิมแท้ๆ ที่มากับตัว

เมนสปริง เฮ้าส์ซิ่ง (เหล็กปิดท้ายโครงปืน เป็นพลาสติกสีเดียวกับปืน) อันนี้ ก็มากับปืนเหมือนกัน แท้ๆเลย

สรุป สวยมาก เสียอย่างเดียว เจ้าของเดิม เขาย่อยเอาด้ามแท้ๆ ของท่านไปแล้ว
รุ่นนี้ ด้ามปืน น่าจะเป็นด้ามยางหุ้มหน้าด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด

ถ้าคุณ tao bangkhaen หมายความรวมถึง Gold Cup Trophy ทุกแบบล่ะก็
รุ่นนี้ก็มีหลังถนนนะครับ แต่จะมีในรุ่นรมดำ  Grin

ขออนุญาติเจ้าของปืนครับ ...

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:22:56 PM »

ถ้าคุณ tao bangkhaen หมายความรวมถึง Gold Cup Trophy ทุกแบบล่ะก็
รุ่นนี้ก็มีหลังถนนนะครับ แต่จะมีในรุ่นรมดำ  Grin

ขออนุญาติเจ้าของปืนครับ ...

ว๊าย ปืนสวยชะมัดเลยครับ
ครับผม ผมหมายถึงโทรฟี่บางรุ่นนะครับ
ผมเคยเห็นรุ่นที่เป็นแสตนเลส นี่แหละครับ โทรฟี่ ไม่มีหลังถนน

ของท่านเป็นโทรฟี แบบสวยครับ ผมขอชื่นชม เพราะว่า
- ศูนย์หลังของท่าน ก็เป็นศูนย์แบบมาตรฐานเดิมของโกล์คัฟ คือ เป็นเอเลียสัน ชนิดยึดสลักไว้ใต้สะพาน  ซึ่งศูนย์หลังนี้ โทรฟี่บางรุ่น เป็นศูนย์แบบโบม่าร์ หมดเสน่ห์ โกล์คัฟ แบบเดิมไปเยอะเลย

โกล์คัฟที่ติดศูนย์คล้ายโบม่าร์ ดูไปดูมา เหมือนเอาปืน  กัฟเวอร์นเม้นท์ ไป ติดศูนย์เอง
ไม่มีผิดเลย
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:41:05 PM »

อิอิ ไม่ใช่ปืนของผมครับ ต้องยกเครดิตให้เจ้าของปืน ผมเห็นแล้วก็น้ำลายไหล  น้ำลายหก

ผมชอบรุ่นนี้มาก แต่ว่าเห็นความฟิตระหว่างสไลด์กับโครงปืนแล้วใจหายครับ ไม่ทราบว่าโทรฟี่เป็นทุกรุ่นหรือเปล่าครับ ??

ขออนุญาตเจ้าของปืนนะครับ  ไหว้ เอารูปมาจากเว็บปืนเว็บหนึ่งครับ

อันนี้ของโทรฟี่

เทียบกับ S70 ไม่ได้เลย ...

จริงๆเทคโนโลยี CNC มันน่าจะละเอียดไปถึงระดับไมครอน แต่ตามรูปแล้วทำไมมีช่องว่างขนาดนั้น  เศร้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:57:03 PM »

อิอิ ไม่ใช่ปืนของผมครับ ต้องยกเครดิตให้เจ้าของปืน ผมเห็นแล้วก็น้ำลายไหล  น้ำลายหก

ผมชอบรุ่นนี้มาก แต่ว่าเห็นความฟิตระหว่างสไลด์กับโครงปืนแล้วใจหายครับ ไม่ทราบว่าโทรฟี่เป็นทุกรุ่นหรือเปล่าครับ ??

ขออนุญาตเจ้าของปืนนะครับ  ไหว้ เอารูปมาจากเว็บปืนเว็บหนึ่งครับ

อันนี้ของโทรฟี่

เทียบกับ S70 ไม่ได้เลย ...

จริงๆเทคโนโลยี CNC มันน่าจะละเอียดไปถึงระดับไมครอน แต่ตามรูปแล้วทำไมมีช่องว่างขนาดนั้น  เศร้า
อันนี้ ตอบแทนฝรั่งเขาไม่ได้ครับว่า ทำไม ใช้เครื่อง ซีเอ็นซี ทันสมัยสุดๆ ทำไม สู้เทคโนโลมือ สมัยปลายๆ สงครามเวียตนามไม่ได้ ก็ไม่รู้
เอาเหอะ ของมันดี ของห่วย กันได้ อย่าว่ากัน

ว่าแต่ท่านเหอะ ถ้าชอบถ่ายภาพด้านหลังของปืนสไตล์นี้ มาดูแบบนี้ แล้วไปติเขาว่า
ไม่เนียน อย่างโน้นอย่างนี้ ละก็ ผมมีข้อแนะนำ ลองไปขอดูรูปปืน แดนเวสสัน ที่ผลิตโดย
ซีแซด ในร่างทรงของ เอ็ม 1911 เอ 1 ซีครับ ผมเคยเห็นตัวจริงที่สนามตำรวจวิภาวดี มาแล้ว  หลังเขาเรียบปริบ หาช่องว่างให้อากาศผ่านยังไม่ได้เลยครับ (อย่าว่าแต่มดลอดได้แบบนี้เลย)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:02:55 PM »

รับทราบครับคุณ  tao bangkhaen   ไหว้

ผมแค่น้อยใจน่ะครับ ที่ทำไม Colt ถึงไม่ทำให้เนียนเหมือนสมัยก่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:20:01 PM »

ถ้าไม่ยึดติดกับ ตัวอักษรภาษาอังกฤษสี่ตัวกับรูปม้ากระโดดโหยงเหยง...........หลายคนเลือกปืนแบบ 1911 ในชื่อยี่ห้ออื่นแทน ได้คุณภาพและราคาที่สมเหตุผลกว่า...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:40:31 PM »

Grin Grin

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:43:10 PM »

รับทราบครับคุณ  tao bangkhaen   ไหว้

ผมแค่น้อยใจน่ะครับ ที่ทำไม Colt ถึงไม่ทำให้เนียนเหมือนสมัยก่อน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็รักโคลท์ แล้วก็น้อยใจโคลท์เหมือนกับคุณเลยครับ ว่า ทำไม ยิ่งทำ ยิ่งเหมือนถอยหลังเข้าฝั่ง ตัวเป็นต้นตำหรับแท้ๆ ทำไมเป็นอย่างนี้ ก็ไม่รู้
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:44:34 PM »

Grin Grin

เรียนครูดำ 
ไอ้ตูดปืน สองกระบอกล่างเนี่ยะ ปืนอะไรครับ เห็นแต่ตูด ไม่เห็นหน้าเลยไม่รู้ว่า ตูดของปืนอะไร
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:49:57 PM »

ถ้าไม่ยึดติดกับ ตัวอักษรภาษาอังกฤษสี่ตัวกับรูปม้ากระโดดโหยงเหยง...........หลายคนเลือกปืนแบบ 1911 ในชื่อยี่ห้ออื่นแทน ได้คุณภาพและราคาที่สมเหตุผลกว่า...........
ใช่ ก็เพราะไอ้ม้า กระโดด ยกล้อหน้านี่แหละ ทำให้ผมเสียตังค์หลายหมื่นบาทเลย
แล้วยังอยากจะเสียตังค์ ต่อไปอีกหลายๆ ตัวด้วย ก็เพราะบ้าม้าแท้ๆ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 02:07:39 PM »

อันนี้ของญาติผมครับ เค้าแวะมาหาแล้วไปพักที่โรงแรมก็เลยฝากเอาไว้ (ขอโทษอาเฮียนะครับ ที่ผมซุกซนแอบเอามาเล่น แบบเห็นปืนแล้วมืออยู่ไม่สุข)
เป็น Gold Cup NM S80

รูปไม่ชัดเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2
  พิมพ์