เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:27:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักการของบิล ถูกต้องหรือครับ  (อ่าน 7665 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 08:36:16 AM »

ผมอ่านหนังสือเกี่ยวกับชีวิตของ บิล    จอแดน  นักแม่นปืนของสหรัฐ   เขาบอกว่าเวลาดวลปืนให้ยืนประจันหน้าผู้ร้าย    ของเขาใช้ลูกโม่ 357  ลำกล้องสั้น    ยืนตรง นำหนักตัวจะได้ไม่เอียงไปทำให้ไม่มั่นคง    ผมลองฝึกยิงแบบเขาดู     ผมว่าจะเหมาะหรือ  ถ้ามีผู้ร้ายเขามาจริงๆเราจะไม่หลบเข้ากำบังดีกว่าหรือ    (กระโดดหลบก่อน)   ผมอยากเก่งบ้างจึงอยากใช้หลักการของคนเก่งๆ Huh    บรรดาเพื่อนๆชาวปืนคิดว่าหลักการของบิล   จะเหมาะกับพวกเราไหมครับ Huh
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 08:56:36 AM »

Cheesy คิดและอยากทำเหมือนกันครับ แต่เอาแบบที่เหมาะสำหรับตัวเราเท่านั้น เพราะรู้ว่าทำอย่างเขาไม่ได้แน่นอน.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 09:13:24 AM »

ผมติดใจคำว่า "ดวลปืน" ครับ  คือประจันหน้าแล้วชักปืนยิงใส่กัน ไม่มีทางหลบเลี่ยงได้อีกแล้ว

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 09:52:41 AM »

ท้ายที่สุดก็เป็นสไตล์ของใครของมันเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:30:43 AM »

ถ้าผมบังเอิญต้องดวลกับบิล จอร์แดน ... ผมว่าแค่คิดจะกระโดดหลบ เขาก็ยิงผมเข้าให้แล้วครับ  Grin

เพราะคนนี้ชักปืนไวครับ ซึ่งเกิดจากการฝึกฝน และประสบการณ์
จะว่าไปเวลาฝึกยิงแห้งผมก็พยายามทำแบบบิลเหมือนกันครับ คือชักปืนมายิงให้เร็วที่สุด ไม่ได้คิดจะกระโดดหลบก่อนค่อยชักปืนเลยครับ  Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:33:17 AM »

เหมือน Paintball นะครับ ตายแล้วอดเล่น ยังไม่ตายเล่นต่อ

ผมว่าหลบก่อนนะครับ ถ้าแม่นจริงเดี๋ยวก็ยิงเขาได้

บอกแล้วให้มาเล่น Paintball จะได้ไม่มีคำถามนี้ อิ อิ อิ Grin เอาไปอีก 1 รูป

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:57:02 AM »

บอกแล้วให้มาเล่น Paintball จะได้ไม่มีคำถามนี้ อิ อิ อิ Grin เอาไปอีก 1 รูป

คุณปิ๊ก เอาไงดี :Smiley

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:15:11 AM »

เวลาแข่งเท้า ลำกล้องต้องเก็บให้ดีครับโผล่มาเขายิงโดนนี่นับว่าออกหมด กรรมการก็ต้องหลบแต่จ้องครับว่าโดนเมื่อไร

ท่านเจ้าของกระทู้อย่างพึ่งเบื่อนะครับ  Grin Grin Grin Grin เพราะผมไม่รู้จะไปโพสรูปให้ใครดูที่ไหน อิ อิ อิ Grin Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:58:33 AM »

ต้องแล้วแต่สถานการณ์น่ะครับ ถ้าประชิดจริงๆ แล้วไม่มีที่กำบังที่เหมาะสมก็ต้องยิงให้ดีที่สุดก่อนละครับ การหลบแล้วจะยิงสวนกลับได้ยากมาก ตาก็ไม่ได้มองคู่ต่อสู้มุมของตัวเราก็ไม่เข้าที่ปืนก็ไม่ได้ชี้ ผมว่าระยะประชิดไม่เกิน 5 เมตรเขาจะยิงเราจนโดนได้ก่อน ระยะนี้เป็นผมก็ใส่ก่อนแยะๆ ละครับ นิยมปืนลูกดกก็เพราะรู้สึกอย่างนี้แหละ Wink

ตามธรรมดานายบิลแกใช้ .357 โมเดล 19 ลำกล้อง 4 นิ้ว แต่แกตัวสูงตั้ง 198 ซม. ปืนเลยดูนิดเดียว Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:01:44 PM »

ท้ายที่สุดก็เป็นสไตล์ของใครของมันเจ้าค่ะ

แง....คุณโบว์ แย่งคำตอบผมคับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 01:14:49 PM »

ทุกวันนี้ผมทำงานอยู่ในที่โล่ง      เป็นด้านกว้างครับมีกำบังบ้างนิดหน่อย     อยากจะเปิดร้านขายทองก็กลัวจะสู้โจรไม่ได้     เขตผมไม่มีร้านขายทองครับ     ทุกวันนี้ผมกลัวโจรจะจู่โจมเข้ามาตรงๆครับ     เวลาใกล้คำภรรยาจะสั่งให้ระวังตัวครับ Huh Huhผมจะไม่หลบกะจะสู้แบบบิลครับ    เพื่อนๆพากันหัวเราะครับ     (ใครจะกล้าดวลกะผู้ร้ายโดยไม่หลบ) เพื่อนๆไม่รู้จักบิลครับ Huh
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 01:31:31 PM »

ร้านทองคงเป็นกระจก เปลี่ยนเพิ่มเป็นประตูไฟฟ้าดีกว่าไหมครับ ป้องกันได้ซักชั้นนึง

ยอมรับครับน่ากลัวจริงๆ ถ้าคนเขาจะจ้องปล้นเราอยู่

โชคดีนะครับ Grin Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:33:11 PM »

ทุกวันนี้ผมทำงานอยู่ในที่โล่ง      เป็นด้านกว้างครับมีกำบังบ้างนิดหน่อย     อยากจะเปิดร้านขายทองก็กลัวจะสู้โจรไม่ได้     เขตผมไม่มีร้านขายทองครับ     ทุกวันนี้ผมกลัวโจรจะจู่โจมเข้ามาตรงๆครับ     เวลาใกล้คำภรรยาจะสั่งให้ระวังตัวครับ Huh Huhผมจะไม่หลบกะจะสู้แบบบิลครับ    เพื่อนๆพากันหัวเราะครับ     (ใครจะกล้าดวลกะผู้ร้ายโดยไม่หลบ) เพื่อนๆไม่รู้จักบิลครับ Huh
Grin แบบนี้มาฝึกยิงต่อสู้หรือมาลองเล่น IPSC ก็จะเหมาะเลยครับ Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:53:16 PM »

อ้างถึง
คุณปิ๊ก เอาไงดี
น่าสนแหะ..ฮุฮุฮุ แต่สงสัยผมต้องไปลดความอ้วนก่อนมาเล่นละมั้งเนี่ย Tongue Tongue Tongue

ปล. สนามน่าเล่นจังครับ Smiley
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:54:58 PM »

Grin ผม ไม่ดงไม่ดวลหรอกครับ.....กัว
 Grin เห็นใครจะยิงผม......ผมวิ่งก่อนคับ........55555555555
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์