เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:25:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักการของบิล ถูกต้องหรือครับ  (อ่าน 7656 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 06:28:54 PM »

อ้างถึง
คุณปิ๊ก เอาไงดี
น่าสนแหะ..ฮุฮุฮุ แต่สงสัยผมต้องไปลดความอ้วนก่อนมาเล่นละมั้งเนี่ย Tongue Tongue Tongue

ปล. สนามน่าเล่นจังครับ Smiley

อย่างคุณปิ๊กเค้าเรียกว่า "อ้วน" แล้วหรือเจ้าค่ะ??...ว่างๆ ไปดูกันดีกว่า Wink

I am dying... -*-

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 08:42:33 PM »

คงจาก No Second Place Winner เคยอ่านหนังสือของ Elmer Keith, Jeff Cooper, Ed McGivern บ้างไหมครับ เรื่องชีวิตของ Keith น่าสนใจมาก คุณประทิน สันติประภพ เคยไปพบ Bill Jordan ที่ Brownsville, Texas ตอนไปดูงาน Border Patrol เขาให้ประทินตบมือ เขาชักปืน ประทินตบไม่ทัน ไม่ทราบว่าเป็น Trick หรือไม่
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:20:15 PM »

ชักปืนก่อนปรบมือ ,  โยนเหรียญขึ้นกลางอากาศแล้วยิง ,  ฯลฯ   นักเลงปืนอเมริกันมีอะไรน่าพิศวงเยอะครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:31:14 PM »

ชักปืนก่อนปรบมือ ,  โยนเหรียญขึ้นกลางอากาศแล้วยิง ,  ฯลฯ   นักเลงปืนอเมริกันมีอะไรน่าพิศวงเยอะครับ

เจ๋งๆทำนองนี้ไทยเราก็มีครับพี่ อย่างผมนี่วิ่งป่าราบตั้งแต่เห็นคนตั้งท่าจะชักปืนแระ ม่ายด้ายโม้..... Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:40:26 PM »

แระ ม่ายด้ายโม้..... Grin

ครับ คำนี้ผมก็ได้ยินบ่อยเหมือนกัน   ว่าจะไปกินหมูเกาหลีของเค้าอยู่พอดี  Cheesy

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 10:51:45 PM »

อ่านประดับความรู้ อย่าไปยึดติดเลยครับ หลักการบางอย่างใช้กับบางยุคบางสมัยไม่ได้ วิธีการของผู้ร้ายก็แยบคายขึ้น

ที่ บิล จอร์แดน ว่า ให้ยืนประจันหน้าสู้  น่าจะหมายถึง เวลาต้องดวลกันจริงๆแล้วครับ คือจวนตัวเลี่ยงไม่ได้แล้ว ก็ต้องยิงกันจริงๆเท่านั้น เมื่อ ถึงเวลานั้นถ้ามัวแต่ลุกลี้ลุกลน พุ่งหลาวกระโดดหลบ  ก็จะเสียโอกาสในการต่อสู้ไปเปล่าๆ

หรือถ้ายังพอกระโดดหาที่กำบังได้ก็น่าจะแสดงว่า ยังไม่จวนตัวเท่าไร จึงไม่เข้าข่ายการ "ดวล"

ปัญหาหลักจริงๆ สำหรับคนที่เคยฝึกยิงปืนมาบ้างแล้ว ไม่ใช้เรื่องความแม่นยำหรือเทคนิคในการยิงปืนครับ แต่กลับเป็นเรื่องการ ประเมินสถาณะการณ์ และการตัดสินใจ  ที่แม่นยำและรวดเร็วเพียงพอครับ   

ผมใช้หลักการง่ายๆครับ  เอาชีวิตเราและครอบครัว ให้รอดเป็นพอ

....ตามล่า...อีตอแหล
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:00:07 PM »

Make haste slowly. ลืมไปแล้วว่าใครพูด อาจเป็น Elmer Keith ประทินเล่าว่าเขาโยนเหรียญ10 เซ็นต์ (dime) ขึ้นไปในอากาศ Bill Jordan ชักปืนยิงกระเด็นอย่างคุณชลธิตว่า ยิงเหรียญกลางอากาศนี้ Ed McGivern ทำเป็น routine
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:17:54 PM »

อ่านประดับความรู้ อย่าไปยึดติดเลยครับ หลักการบางอย่างใช้กับบางยุคบางสมัยไม่ได้ วิธีการของผู้ร้ายก็แยบคายขึ้น
ปัญหาหลักจริงๆ สำหรับคนที่เคยฝึกยิงปืนมาบ้างแล้ว ไม่ใช้เรื่องความแม่นยำหรือเทคนิคในการยิงปืนครับ แต่กลับเป็นเรื่องการ ประเมินสถาณะการณ์ และการตัดสินใจ  ที่แม่นยำและรวดเร็วเพียงพอครับ   
ผมใช้หลักการง่ายๆครับ  เอาชีวิตเราและครอบครัว ให้รอดเป็นพอ
เห็นด้วยกับพี่โทน ครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:29:03 PM »

อย่างคุณปิ๊กเค้าเรียกว่า "อ้วน" แล้วหรือเจ้าค่ะ??...ว่างๆ ไปดูกันดีกว่า Wink
หุ่นแค่ไหนก็เล่นได้ครับ   ถ้าแค่เล่นไม่ต้องลดน้ำหนักหรอกครับ

ดูเฮียคนนี้สิครับ มีรุ่นนี้เยอาะนะครับที่เข้าแข่ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:32:29 PM »

ที่ บิล จอร์แดน ว่า ให้ยืนประจันหน้าสู้  น่าจะหมายถึง เวลาต้องดวลกันจริงๆแล้วครับ คือจวนตัวเลี่ยงไม่ได้แล้ว ก็ต้องยิงกันจริงๆเท่านั้น เมื่อ ถึงเวลานั้นถ้ามัวแต่ลุกลี้ลุกลน พุ่งหลาวกระโดดหลบ  ก็จะเสียโอกาสในการต่อสู้ไปเปล่าๆ

หรือถ้ายังพอกระโดดหาที่กำบังได้ก็น่าจะแสดงว่า ยังไม่จวนตัวเท่าไร จึงไม่เข้าข่ายการ "ดวล"

Wink เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณโทนคับ...  Wink
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:56:03 PM »

ก็พี่ บิล แกยิงเร็วยังนั้นก็ยืนประจันหน้าได้สิ Grin Grin Grin
  Huhแต่ผมเคยดูเรียวทีวี มีคนร้ายเข้าไปปล้นไนร้ายขายของ(ในเมกา) คนร้ายกับเจ้าของร้านยืนห่างกันแค่ข้ามโต๊ะหลับหูหลับตายิงรั่วใส่กันแบบไม่ยั้งจนหมดแม็ก ปรากฎว่าไม่โดนกันเลยสักนัด ทั้งที่ยืนชี้ปืนยิงใส่กันในระยะประชิด สงใสต่างคนต่างตื่นเต้นมากจนกระตุกไกไม่ยั้ง ห่างกันแค่สองวายิงไม่โดนกันเลย Grin Grin Wink

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 12:05:38 AM »

ตื่นเต้นสุดๆแน่นอนครับ แค่ paintball เจอ 2 ต่อ1 บ้าง 3 ต่อ 1 ยังตื่นเต้นไม่หาย ไม่รู้ฝั่งไหนจะcharge ก่อน

IPSC ก็ดีนะครับ แต่ประจันหน้ากัน เดี่ยวๆผมว่า Paintball ของผมก็ให้การฝึกทักษะ ประสาทสัมผัส การตัดสินใจดีนะครับ

ไม่มีนักแม่นปืนในเว็บนี้สนใจบ้างหรือครับ จะได้รู้กันไปว่าใครหมู่ใครจ่า อิ อิ อิ   Grin Grin Grin ทหารพรานที่ส่งไปภาคใต้ก็มาฝึกออกบ่อยนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 07:38:44 AM »

คุณ carrera อุปกรณ์ paintball แพงมั้ยครับ ตัวปืน กระสุนสี ถังแกส ค่าเติม เครื่องแต่งตัว อุปกรณ์ตกแต่งปืน
ผมอยู่ต่างจังหวัด คงเข้าไปเล่นในกรุงไม่ค่อยสะดวก แต่เห็นสนามยิงปืนที่นี่มีโครงการจะเปิดสนาม paintball
ยังไงจะได้มีสนามอีกแบบไว้เล่นครับ
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 08:22:56 AM »

คุณ carrera คงบอกว่า "ยืม" ได้ก่อน...ใช่มั๊ยเจ้าค่ะ Grin

ไหนๆ ก็จะเอาธนูไปให้คุณหนุ่มดู แล้วก็พก paint ball ไปด้วยเลยสิเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 08:34:40 AM »

คุณ carrera อุปกรณ์ paintball แพงมั้ยครับ ตัวปืน กระสุนสี ถังแกส ค่าเติม เครื่องแต่งตัว อุปกรณ์ตกแต่งปืน
ผมอยู่ต่างจังหวัด คงเข้าไปเล่นในกรุงไม่ค่อยสะดวก แต่เห็นสนามยิงปืนที่นี่มีโครงการจะเปิดสนาม paintball
ยังไงจะได้มีสนามอีกแบบไว้เล่นครับ
Grinพี่โซ๋ยตี๋ คิดจะเล่น painball กับเขาด้วยเหรอ ครับ  Grinดี ครับดี  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์