เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:02:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอยที่น่าเกลียดที่สุดบนปืนของท่านคือ รอยตอกเลขปืน ใช่หรือเปล่า  (อ่าน 6732 ครั้ง)
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:11:34 PM »

รอยที่น่าเกลียดที่สุดบนปืนของท่านคือ รอยตอกเลขปืน สำหรับผมใช่ฮะ  งอน  เค้าไม่คิดจะใช้วิธีอื่นที่สวยงาม ไม่ทำร้ายปืนอันแสนแพงบ้างหรือ  แล้วเลขไทยน่ะมันไม่ได้เข้ากับตัวอักษรทั้งหลายบนปืนเล๊ย  เอาไปตอกลูกซองไทยทำ ยังเข้ากันมากกว่า

บ่นเฉย ๆ  Grin

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:13:20 PM »

ผมชอบเลขไทยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:13:49 PM »

สำหรับผมไม่ใช่ครับ  นานเข้ามันจะกลายเป็นตำนานที่น่าประทับใจ

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:20:42 PM »

ผมว่าเลขไทยน่าภูมิใจออกนะครับ
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:24:18 PM »

สำหรับผมไม่ใช่ครับ  เลขตอกปืนเลขไทยสิ..ชอบครับเพราะผมคนไทย.
แต่รอยที่น่าเกลียดคือรอยสนิมขุม รอยตามด  รอยบิ่น รอยรมดำจาง รอยขีดข่วนจากวัตถุมีคมต่างๆ
ที่เกิดกับตัวปืนมากกว่า..

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:24:35 PM »

ตัวเลขบนปืนผมก็ตัวเลขไทยหมดครับ ผมชอบด้วย บนสไลด์น่ะแกะเอา สวยงามมาก  แต่ตรงด้ามปืนที่เค้าตอกเอาน่ะ  เศร้า  ไม่สวยเลย เค้าน่าจะแกะเอาเน๊อะ

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:26:45 PM »

สำหรับผมแล้ว ไม่ใช่ครับ  ถ้าคนตอก เป็น จนท. ที่ชำนาญเหมือน จนท. กองทะเบียนยุคก่อน  ไม่ว่าจะตอกซ่อนในด้าม หน้าด้าม สไลด์ หรือพ้านท้ายก็ตามที  

ส่วนตัวแล้วรอยที่น่าเกลียดที่สุด คือ  รอยที่เกิดจากการกระทำโดยไม่ศึกษาจากตัวเจ้าของปืนเองครับ  เช่น เสือกปืนไปบนพื้นปูน , แต่ไกแบบผิดๆ , ขัดแต่งผิวปืนแบบไม่รู้หลักช่าง ฯลฯ   และ รอยที่เกิดจากการตอกทะเบียน ของ จนท. ที่ขาดความชำนาญครับ เช่นตอกลงบนส่วนบอบบางที่สุดของปืน จนทำให้ปืนทำงานไม่ได้  ตอกแนวเลขไม่ตรง จนทำให้ผิวปืนเป็นตำหนิตามแนวยาว

ภายภาคหน้าอักษรที่จารึกบนปืนของแต่ละหน่วยงาน อาจเป็นตัวเพิ่มมูลค่าในเชิงสะสมก็เป็นได้นะครับ  เอาง่ายๆ อย่างตราสวัสดิการทหารอากาศ ทหารเรือ ในยุคก่อนที่เคยมีคนเอามาลบออกแล้วรมดำใหม่ ทุกวันนี้กลับกลายเป็นของมีคุณค่า

....ตามล่า...อีตอแหล
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:36:27 PM »

สำหรับผม รอยที่น่าเกลียด คือรอยที่ประทับบน ป4 ว่า "ห้ามซื้อขาย ยกเว้นตกทอดทางมรดก" ครับ  Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:41:58 PM »

รอยสนิมครับ Grin Grin Grin  ผมเกลียดสุด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:43:35 PM »

สำหรับผม รอยที่น่าเกลียด คือรอยที่ประทับบน ป4 ว่า "ห้ามซื้อขาย ยกเว้นตกทอดทางมรดก" ครับ  Grin

อูย รอยนี้รมดำใหม่ก็ไม่หายนะครับ Grin

ของผมตอกในด้ามประกับด้ามปิดไว้เลยไม่เห็นครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:47:48 PM »

ไม่น่าเกลียดครับ แต่ถ้าไม่มีรอยนี้สิมันจะยุ่งเอาครับ เหอๆๆๆ Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:49:12 PM »

ผมภูมิใจในภาษาไทยครับ ครับ ครับ Angry

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:51:54 PM »

ให้มันมีรอยน่ะดีแล้วครับ ไม่มีแล้วเดี๋ยวงานจะเข้า

ผมก็ชอบครับ เลขไทย ยิ่งมาอยู่บนไรเฟิลแล้ว รู้สึกว่า ยิ่งขลังครับ(ความรู้สึกส่วนตัว)

ปืนพกของผมก็ตอกใน ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 12:57:29 PM »

ผมว่าการตอกเลขไทยบนปืนนั้น ไม่เห็นเป็นอะไรเลยนี่ครับ

แต่ถ้าตอกไม่ดีแล้วตอกซ้ำจนอ่านไม่ออกสิครับ

นั่นแหละน่าเกรียดที่สุดในโลกเลยครับ

และอีกอย่างนึงคือน้องหนิมครับ อันนี้เกรียดสุดๆ (ถึงจะมาแบบโฆษณาก๊อกน้ำผมก็ไม่เอา)

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Chaokunn 30
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 01:12:44 PM »

คลาสสิกดีออกครับเลขไทย นานไปจะยิ่งสวย เยี่ยม

อย่า อยู่ อย่าง อยาก...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์