เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:43:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอยที่น่าเกลียดที่สุดบนปืนของท่านคือ รอยตอกเลขปืน ใช่หรือเปล่า  (อ่าน 6699 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:38:50 PM »

ผมรู้วิธีรักษาแล้วครับ

เอาวันไหนดีน้ายอด  ว่าจะลองดูเหมือนกัน ลืมไปเลยนะเนี่ย
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:39:20 PM »

ผมชอบเลขไทยครับ ขลังและอมตะดีครับ จะตอกสวยไม่สวยมันก็คลาสิกครับ  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:41:35 PM »

ตอกเลขไทยในโครงปืนใต้ประกับด้าม หรือที่หน้าด้ามปืนก็ไม่เป็นไรครับ ..สวย
แต่อย่ามาตอกบนสไลด์ก็แล้วกัน มันน่าเกลียด........แต่ก็ยังไม่เคยเห็น....

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:26:03 PM »

ตอกเลขไทยในโครงปืนใต้ประกับด้าม หรือที่หน้าด้ามปืนก็ไม่เป็นไรครับ ..สวย
แต่อย่ามาตอกบนสไลด์ก็แล้วกัน มันน่าเกลียด........แต่ก็ยังไม่เคยเห็น....

เชิญชมครับ...

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:36:22 PM »

Smiley ตอกได้น่าเกลียดจริงๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:55:54 PM »

ชอบเลขไทยครับ แต่ตอกตรงที่เหมาะสมกับปืนแต่ละแบบ การตอกตัวเลขต้องคมชัดเจน และไม่เอียงไปเอียงมา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:13:03 AM »

ตอกได้แย่มากๆครับ...

ผมโชคดีกว่าครับ...Cheesy
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:43:52 AM »

ขอถามผู้ที่มีปืนรมดำอยู่หน่อยครับว่า   เวลาไปตอกเลขทะเบียนเเล้วส่วนที่ตอก จะกลายเป็นจุดเกิดของสนิมหรือเปล่าครับ เเล้วปืนจากดำๆทั้งกระบอกจะกลายเป็นมีรอยเลขสีขาวๆ   ขรุขระน่าเกลียดหรือปล่าวครับ  ผู้ที่นำปืนไปตอกเลขต้องกลับมารมดำใหม่เพื่อเคลือบส่วนที่ตอกเลขหรือปล่าวครับ   เเล้วทางอำเภอใช้วิธีจดเลขปืนจากเลขที่ปืนจากโรงงานไม่ได้หรือครับ  ถึงต้องมาตอกเลขใหม่(เพราะเลขทะเบียนปืนจากโรงงานมันก็ไม่ซ้ำกันอยู่เเล้วถ้าบริษัทเดียวกัน)  Huh       

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:21:12 AM »

ของผมมันมีรอยที่น่าเกลียดที่ กันลื่นบนไสลท์ สันของกันลื่นบุบไปสองแนว แต่ก็รับได้เพราะมันเป็นปืนเหลือเลือก

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:06:50 AM »

ไอเรื่องเลขไทยไม่ใช่ปัญหาครับ   ปัญหาคือ ไอคนตอกนึกจะตอก ก็สุ่มสี่สุ่ม5 ตอก  เอียงบ้าง  อะไรบ้างอะคับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:37:59 AM »

น่าเกลียดสุดๆครับ....งานอย่างนี้ต้องใช้ฝีมือพอสมควรแต่เหมือนให้เด็ก 6 ขวบมาตอกให้....ทำอย่างกับตอกวันที่บนแบตเตอรี่เลย
เห็นแล้วช้ำใจแทน

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:40:41 AM »

รูปข้างบนใช่ Rami หรือเปล่าพี่  โอ้วววว  กำลังจะไปดูที่กรุงเทพพอดี สาธุอย่าให้เจอเลย  เค้าไม่มีที่ตอกแล้วเหรอมาตอกซะสูงเลย.... แลบลิ้น เหมือนยกขันหมากไปสู่ขอสาว แล้วเจอเจ้าสาวเป็นแผลเป็นโดนกรีดที่หน้าพาดจากหน้าผากลงมาข้างแก้มเน๊อะ ... จะยกขันหมากกลับก็ไม่ได้ เพราะหมั้นหมายกันไว้แล้ว  บู่ ตาย ตาย

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
Kamthon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:38:56 PM »

สำหรับผม ไม่ใช่ ครับ  ตัวเลขไทย  สิ ดีครับ  เรามีภาษาไทย  ตัวเลขไทยใช้
ภูมิใจกับความเป็นไทย  ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์