เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:00:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ผู้หญิง กับ กล๊อก 19 คู่กันไม่ได้หรอ ++  (อ่าน 17169 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:54:43 PM »

หากจับแล้วชอบ ก็ซื้อเลยค่ะ Cheesy
  ขอบคุณเจ้โอมากเลยค่ะ.....เดี๋ยวขอคำแนะนำเกี่ยวกับการยิงลูกซองด้วยนะค่ะ เพราะเคยยิงของเพื่อนทั้งเบนเนลี่+870  สนุกมากเลย....แต่ยืมเพื่อนยิงท้างน้านเลย....ยังไม่มีของตัวเองซักกระบอก

เอ...แล้วทราบได้ไงคะ เรื่องโอ+ลูกซองเนี่ย...แปลว่า เรารู้จักกันรึเปล่าเอ่ย เยาะเย้ย

..เจ้โอ..คนดัง...เห็นภาพในเวป อวป.นี่แหละค่ะ + เห็นในหนังสือ อวป ด้วยเท่ห์จัง

จำได้เปล่าคะว่าเล่มไหน เพราะล่าสุดโอรื้อในห้องเพื่อที่จะคัดเก็บไว้ แต่หาไม่เจอเลย จะได้ขอซื้อเล่มเก่าๆจากปิ๊กอ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:57:17 PM »

..สงสัย..คนที่บอก..ไม่รู้จักผู้หญิง..กับ กล๊อค๑๙ ดีพอ ครับ... โดนชก

เหมาะไม่เหมาะอยู่ที่การฝึกฝน....ถ้าบางคนคิดว่าตัวเองเหมาะกับปืนนั้น ปืนนี้ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ไม่ได้ยิง มันก็ไม่เหมาะที่จะใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน..ของตัวหรอกครับ...  ผมเคยเห็นผู้หญิง ยิงปืนได้ดีกว่าผู้ชาย ออก ๓ คืบ มาแล้ว...บางทีก็ถึงกับ อึ้งกิมกี่ไปเหมือนกัน...

...ถ้าคิดว่าชอบ ก็ซื้อ นี่เจ้าของกระทู้เคยยิงมาแล้วเลยติดใจ...เชื่อว่าหากได้มาครอบครองเองแล้ว คงจะมีความเข้าใจในการใช้งานมากขึ้น...เป็นแน่...ครับ  

ปล. ไม่ได้ยุให้ซื้อนะครับ... คิก คิก
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:58:19 PM »

ผมว่าคนที่ไม่เหมาะกับ กล็อก ก็คือคนเตือนมากกว่านะครับ เค้าคงไม่มั่นใจกับมัน

เลือกปืนที่เราถนัดและชอบ ฝึกบ่อยๆ ให้คุ้นมือ ปืนกระบอกนั้นจะเป็นกระบอกที่ดีที่สุด และปลอดภัยที่สุดครับ

เคยให้แฟนผมลองตั้งแต่ .22lr ทั้งปืนสั้นและยาว .223 ลูกซอง ตามมาด้วย กล็อก 19 9mm สุดท้ายแฟนผมมาติดใจน้องคิมเบอร์.45 บอกว่าแรงสะใจดี แต่ทำไมยิงนุ่มกว่ากล็อกก็ไม่รู้ แฟนผมคุ้นเคยและยิงได้ทุกแบบทุกกระบอกที่มีและแม่นกว่าผมด้วยนะครับเนี่ย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 03:59:26 PM »

ฮ่า ๆ  ...เจ๊โอ.ของเรา..มีคนแอบปลื้มด้วยล่ะ........... ยิ้มีเลศนัย

ผมเองก็เคยเห็นรูปเจ๊โอเค้า...ผ่านทางหนังสือนี่แหละ...เห็นทีแรกว่า....เอ....ทำไมพี่ชายนักยิงปืนท่านนี้...ถึงได้หล่อเหลา.เอาการ..ดีจริง ๆ .. คิก คิก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:01:25 PM »

น้องนุช  จะไปซื้อทำไมครับ ที่ร้านปืน แพงก็แพง....คริ คริ
เดี๋ยวพี่โอสอนให้ คริ คริ  แล้วจะยกให้ด้วยจ๊ะ
ถ้าน้องนุช...น่ารัก สดใส  ยังไม่มีแควน.....คริ คริ

จากเพื่อนพี่โอ...ที่จิ้มแป้น...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:07:27 PM »

ฮ่า ๆ  ...เจ๊โอ.ของเรา..มีคนแอบปลื้มด้วยล่ะ........... ยิ้มีเลศนัย

ผมเองก็เคยเห็นรูปเจ๊โอเค้า...ผ่านทางหนังสือนี่แหละ...เห็นทีแรกว่า....เอ....ทำไมพี่ชายนักยิงปืนท่านนี้...ถึงได้หล่อเหลา.เอาการ..ดีจริง ๆ .. คิก คิก

บร้า...ตัวก็ เขินนะ หลงรัก

น้องนุช  จะไปซื้อทำไมครับ ที่ร้านปืน แพงก็แพง....คริ คริ
เดี๋ยวพี่โอสอนให้ คริ คริ  แล้วจะยกให้ด้วยจ๊ะ
ถ้าน้องนุช...น่ารัก สดใส  ยังไม่มีแควน.....คริ คริ

จากเพื่อนพี่โอ...ที่จิ้มแป้น...

เอ๊า งานเข้าแล้วไง ตา51 เผ่นดีกั่ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:15:48 PM »

คนเตือนเขาคงจะเป็นห่วงว่า กล็อก19  มีเเต่ระบบเซฟไก2ชั้น  ทีผู้ใช่ต้องค่อนข้างมีความรับผิดชอบสูง  เลยไม่เเนะนำให้กับผู้หญิง  ซึ่งอาจจะเป็นเพิ่งเริ่มศึกษาอาวุธปืนมั๊งครับ   ถ้าให้ผมเดาเขาคงเเนะนำให้จขกท.ใช้ปืนลูกโม่ใช่หรือป่าวครับ

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
nuch101217
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:24:07 PM »

ผมว่าคนที่ไม่เหมาะกับ กล็อก ก็คือคนเตือนมากกว่านะครับ เค้าคงไม่มั่นใจกับมัน

เลือกปืนที่เราถนัดและชอบ ฝึกบ่อยๆ ให้คุ้นมือ ปืนกระบอกนั้นจะเป็นกระบอกที่ดีที่สุด และปลอดภัยที่สุดครับ

เคยให้แฟนผมลองตั้งแต่ .22lr ทั้งปืนสั้นและยาว .223 ลูกซอง ตามมาด้วย กล็อก 19 9mm สุดท้ายแฟนผมมาติดใจน้องคิมเบอร์.45 บอกว่าแรงสะใจดี แต่ทำไมยิงนุ่มกว่ากล็อกก็ไม่รู้ แฟนผมคุ้นเคยและยิงได้ทุกแบบทุกกระบอกที่มีและแม่นกว่าผมด้วยนะครับเนี่ย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
  ขอบคุณค่ะ  สำหรับคำแนะนำดีๆ ได้อ่านกระทู้แล้วทำให้ใจชื้นขึ้นเยอะเลย  มั่นใจว่าเราก็สามารถยิงและครอบครองมันได้อย่างมั่นใจ ส่วนเรื่อง .45 เคยลองยิงแล้วแม่นดี แต่ใจยังชอบกล๊อกอยู่+คิดว่าเราสามารถซื้อปืนได้เพียงกระบอกเดียวจึงเลือกกล๊อกเพราะรีคอยล์ของปืนกลางๆ ดี และเบาด้วยค่ะ

คนเตือนเขาคงจะเป็นห่วงว่า กล็อก19  มีเเต่ระบบเซฟไก2ชั้น  ทีผู้ใช่ต้องค่อนข้างมีความรับผิดชอบสูง  เลยไม่เเนะนำให้กับผู้หญิง  ซึ่งอาจจะเป็นเพิ่งเริ่มศึกษาอาวุธปืนมั๊งครับ   ถ้าให้ผมเดาเขาคงเเนะนำให้จขกท.ใช้ปืนลูกโม่ใช่หรือป่าวครับ
         ยังไม่เคยมีปืนของตัวเองซักกระบอกเลยค่ะ +กำลังตัดสินใจซื้อปืนกระบอกแรกอยู่   ส่วนเรื่องปืนมีเพื่อนเค้ามีอยู่หลายกระบอกหลากหลายขนาดกระสุน เลยได้ลองปืนของเพื่อนหลายกระบอก....เลยตัดสินใจชอบกล๊อกเจ้าค่ะ

...พี่ ห้า หนึ่ง พูดจริงหรือป่าวค่ะ???...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 04:26:53 PM โดย nuch101217 » บันทึกการเข้า
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:36:08 PM »

จากประสพการณ์พาภรรยาไปเลือกปืน ตอนแรกผมจะให้เธอซื้อปืนลูกโม่ 2" เธอบอกว่าไม่ชอบ มันไม่เรียบ มันอูมๆยังไงก็ไม่รู้ ผมก็เลยให้เธอไปดูปืนกึ่งออโต้ ปรากฏว่า.............เธอเลือก G26 ครับ เลือกโดยที่ผมไม่ได้แนะนำอะไรเลย เธอบอกว่าชอบ มันพอดีมือ ชอบแล้ก็ไม่ยอมดูอันอื่นอีกแล้ว   ทุกวันนี้เวลาเธอขึ้นลำก็ดึงเอาเอง หรือไม่ก็จะใช้วิธีเกี่ยวกับขอบกางเกงยีนส์    
ยืนยันครับผู้หญิงกับกล็อก คู่กันได้ครับ ยิ้มีเลศนัย

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:39:13 PM »

เรียน ท่านนุชจรี วีรนุช พานุช แน่งนุช นงนุช และอีกสารพัดนุช ครับ

ผมน้องห้า-หนึ่ง  เจ้าของ motto พูดจริง ทำจริง ไม่ทิ้งประชาชน
และ โดนใจ ตรงเป้า เข้าประเด็น  ครับ

ผมขอเอา...ความชั่ว ความเลว ของผม เป็นประกัน ครับ
ผม post จริงฮับ...เรื่องท่านโอ  เพื่อนป๋ม เพื่อนป๋ม...

จากนิ้ว...ที่ชอบจิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:42:23 PM »

ไม่ได้ครับ  Grin Grin Grin

ผู้หญิงต้องคู่กับผู้ชาย    แต่ผู้หญิงใช้ Glock ได้เลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:42:33 PM »

ถ้าผม post จริงแม้แต่นิดเดียว...เอ๊ย...ไม่จริงแม้แต่กระจึ๋งนึง...
ขอให้ ฟ้าผ่า นังซับใน....ได้เลยครับ
ก้าวเดินไป หนึ่งก้าวขอให้ธรณีสูบ นัง turus ครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่ชอบจิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ลุงคาร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:43:20 PM »

ตา51 กลับบ้าน Angry

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:45:12 PM »

จากนิ้ว...ที่ชอบจิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ลุงคาร์

ก็ยังดีกว่าถูกฟ้าผ่าละว้า Grin Grin Grin  ขอบใจเด้อ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 04:48:46 PM »

ตา51 กลับบ้าน Angry

จ๊า...แม่คู๊ณ...แม่ทูนหัว แม่ยอดขมองอิ่ม แม่อ้อนแอ้นอรชร

จริง ๆ ครับ..ท่านโอ..เพื่อนป๋ม...
เค้ายังโสดฮับ...คริ คริ
เค้าชอบฟังเพลง บ่มีแฟน ของน้องดรีม ศุภกานต์    อ่ะครับ

"บ่มีแฟน....ยังบ่มี.....ไผ๋จะสนใจ๋
บอกว่ายัง...ยังบ่มี    แฟ แฮะ แฮะ แอน
บ่มีไผ๋....เดินควงแขน ยังบ่เกย...มีแฟน...นะเข้าใจ๋"

ขออนุญาตกราบลาไปซักผ้าก่อนนะครับ
ท่านวีรนุช นงนุช นุชจรี...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์