เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 03:46:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ผู้หญิง กับ กล๊อก 19 คู่กันไม่ได้หรอ ++  (อ่าน 17142 ครั้ง)
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:46:06 PM »

ผมว่าผู้หญิงไม่เหมาะกับ Glock 36 ครับ
ส่วน Glock 19 ผมว่าเหมาะกับทุกเพศทุกวัยครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:47:32 PM »

พูดอะไรอย่างนั้นคุณแมวบ้า...เดี๋ยวนี้ลูกซ้อมซักกล่อง วสี ยังไม่มีปัญญาจะซื้อเลยคร๊าบ... ว่าแต่คุณแมวบ้าสบายดีหรือป่าวครับ... Grin

สวัสดีครับพี่วสี  ไหว้
สบายดีครับพี่ อยู่กับบ้านเฉยๆมาปีแล้วครับ สบายจนเบื่อไปเลย  ขำก๊าก

พี่ก็เอาปืนในรูปของพี่มาแลกกล๊อคของผมก็ได้น๊ะครับ หุหุหุ จะแถมลูกซ้อมให้อีกหลายกล่องเลย  ขำก๊าก  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:01:55 PM »

พูดอะไรอย่างนั้นคุณแมวบ้า...เดี๋ยวนี้ลูกซ้อมซักกล่อง วสี ยังไม่มีปัญญาจะซื้อเลยคร๊าบ... ว่าแต่คุณแมวบ้าสบายดีหรือป่าวครับ... Grin

สบายดีครับพี่ อยู่กับบ้านเฉยๆมาปีแล้วครับ สบายจนเบื่อไปเลย  ขำก๊าก

พี่ก็เอาปืนในรูปของพี่มาแลกกล๊อคของผมก็ได้น๊ะครับ หุหุหุ จะแถมลูกซ้อมให้อีกหลายกล่องเลย  ขำก๊าก  คิก คิก
      แหมๆๆ...เอางั้นเลย  ว่างๆ มาเที่ยวครถมบ้างเน้อ จะพาเที่ยวให้หมดแรงเดินเลยเอ้า....

nuch101217
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:07:01 PM »

ถามจขกท.นิดครับว่า ทำไมถึงชอบกล๊อคล่ะครับ มันดีกว่าปืนอื่นยังไง เคยลองจับและยิงปืนอื่นๆรึยัง
เรียนตามตรงเลยครับว่า เห็นกล๊อคครั้งแรกนี่ ทำใจให้ชอบได้ยากจริงๆ ปืนอะไรไม่รู้กล๊อคแกล๊คเป็นที่สุด หยาบ ทื่อ
แต่สุดท้ายกล๊อคก็เป็นปืนกระบอกแรกที่ผมซื้อครับ(หลังจากตัดสินใจมาหกปี) แต่ที่ซื้อไม่ใช่เพราะเป็นปืนที่ผมชอบที่สุด
แต่ซื้อเพราะเป็นปืนที่เหมาะกับผมที่สุด(ณ.ตอนนั้น)ทั้งในด้าน ราคา และ การดูแลรักษาครับ  Wink

ก่อนซื้อปืนอะไรก็ตามศึกษาให้เข้าใจก่อนครับ และเมื่อซื้อมาแล้ว ปรับตัวให้เข้ากับปืนครับ  Cheesy

เคยได้ลองยิงหลายกระบอกแล้วค่ะแต่ก็กระบอกระไม่กี่นัด     อย่างเช่น โคลท์ ออโต9มม. สมิธ์โม่5นัด จริงๆแล้วยิงโคลท์ได้ดีกว่ากล๊อกอีกค่ะแต่ไม่ชอบที่ระบบเซฟของโคลท์ดูยุ่งยากไปนิดสำหรับมือใหม่อย่างเรา กลัวว่าพอถึงเวลาใช้งานจริงแล้วจะงงกับระบบเซฟปืนตัวเอง  ส่วนเรื่องที่ถามว่าทำไมถึงชอบกล๊อก เพราะว่าชอบที่กล๊อกเป็นโพริเมอร์จับแล้วนุ่มมือดีน้ำหนักก็เบาด้วย ถอดทำความสะอาดง่าย ไม่ต้องระวังเรื่องเป็นสนิมมากนักค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:08:36 PM »

แหมๆๆ...เอางั้นเลย  ว่างๆ มาเที่ยวครถมบ้างเน้อ จะพาเที่ยวให้หมดแรงเดินเลยเอ้า....

ขอบพระคุณร่วงหน้าครับพี่ เข้าพื้นที่เมื่อไรจะกริ๊งกร๊างไปหาครับผม  หลงรัก

ว่าแต่เที่ยวแบบไหนเนี่ยพี่  คิก คิก ถึงขนาดขาสั่นหมดแรงเลยอ๊ะ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:17:35 PM »

ขอบพระคุณร่วงหน้าครับพี่ เข้าพื้นที่เมื่อไรจะกริ๊งกร๊างไปหาครับผม  หลงรัก

ว่าแต่เที่ยวแบบไหนเนี่ยพี่  คิก คิก ถึงขนาดขาสั่นหมดแรงเลยอ๊ะ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
  คุณแมวคิดว่าเที่ยวแบบไหน? ก็ตามแบบที่คิดนั่นแหละครับ ฮ่าๆๆ  (ว่าแต่มาจิงอ่ะป่าวจะได้เตรียมลางานล่วงหน้าเลย)

m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:19:33 PM »

คิดถูกต้องแล้วครับ Wink
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:22:35 PM »

คนเรารักกันชอบกันยังไม่แบ่งชนชั้นกันเลยครับ ปืนก็เหมือนกันครับรักกันชอบกันแต่งงานไปเลยครับ(แต่งกับปืนได้เปล่าเนี่ย)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:25:53 PM »

เจ้โอครับ  ขอบกวนถามครับ ปืนคาห์ร ราคาต่างกับกล๊อคมากหรือครับ  ผมก็ไม่เคยลองยิงคาห์ร  แต่อ่านดูเห็นมันน่าใช้ดีนะครับ  ไม่ต้องมาหนักใจว่าพกขึ้นลำไม่ขึ้นลำดี แบบแฟนๆกล๊อคตั้งกระทู้ถามกันเป็นสิบๆหน้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:48:18 PM »

คุณแมวคิดว่าเที่ยวแบบไหน? ก็ตามแบบที่คิดนั่นแหละครับ ฮ่าๆๆ  (ว่าแต่มาจิงอ่ะป่าวจะได้เตรียมลางานล่วงหน้าเลย)

เอาถึงขั้นลางานเลยหรอครับพี่  ตกใจ ถ้าแบบนั้นพี่คงต้องหิ้วปีกผมมาส่งแล้วหละครับ  น้ำลายหก

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:07:55 PM »

ไม่ได้ครับ  Grin Grin Grin

ผู้หญิงต้องคู่กับผู้ชาย    แต่ผู้หญิงใช้ Glock ได้เลยครับ

เยี่ยม ตรงกับใจผมเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:25:56 PM »

ดีนะที่คุณ nuch101217  ชอบ GLOCK 19 ขืนมาคบ เจ้าสไตเออร์แบบ ผม อาจสับสน หยิบผิดหยิบถูก นึกว่าเป็นไดร์เป่า ผม อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:10:05 AM »

เจ้โอครับ  ขอบกวนถามครับ ปืนคาห์ร ราคาต่างกับกล๊อคมากหรือครับ  ผมก็ไม่เคยลองยิงคาห์ร  แต่อ่านดูเห็นมันน่าใช้ดีนะครับ  ไม่ต้องมาหนักใจว่าพกขึ้นลำไม่ขึ้นลำดี แบบแฟนๆกล๊อคตั้งกระทู้ถามกันเป็นสิบๆหน้า

จ๋าจ้า...ข้อแตกต่างระหว่างกล็อคกับคาร์หค่ะ(ตามความรู้สึกโอนะคะ)
1. สรีระ คาร์หบางกว่ากล็อค เพราะแม๊กแถวเดี่ยว(แต่กล็อคจุลูกได้มากกว่า)
2. สปริงสไลด์ คาร์หแข็งกว่า ข้อดีคือรับลูกหนักๆได้ไม่หวั่น
3. ไก คาร์หเรียบเท่ากันหมด แต่กล็อคจะมีจุดหนืดๆก่อนลั่น
4. คาร์หมีตัวเลือกของวัสดุมากกว่ากล็อค(โครงโพลีเมอร์, โครงอัลลอยด์หรือโครงเหล็กสเตนเลส)
ตอนนี้นึกออกเท่านี้ค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:22:27 AM »

ปืนอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคลครับ ขึ้นอยู่กับ
-การใช้งาน
-ราคาที่เราซื้อได้
-วัสดุที่ใช้ทำ
-ระบบและกลไกของปืน
    เมื่อได้มาแล้วก็หมั่นฝึกซ้อมให้คุ้นเคยกับปืนนะครับ อย่าลืมกฏแห่งความปลอดภัยด้วย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:58:09 AM »

โดยทั่วไป ปืนไม่เลือกเพศผู้ถือครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์