เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:39:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ผู้หญิง กับ กล๊อก 19 คู่กันไม่ได้หรอ ++  (อ่าน 17100 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 02:19:08 AM »

โดยทั่วไป ปืนไม่เลือกเพศผู้ถือครับ

เหมือนผู้ซื้อเลือกปืนเปล่าครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:10:27 AM »

อาจเป็นเพราะปืนกล็อค มันไม่มีระบบเซฟอะคับ แต่ถ้าในกรณีนี้ มันก็ไม่เหมาะกับทั้งชายและหญิง ที่ไม่ค่อยรอบครอบเท่าไรอะคับ  เพราะฉะนั้น ถ้าจับปืนอย่างปลอดภัย มันก็เหมาะอะคับ เชียร์ครับ รักg19 แต่มี czp-01
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:21:10 AM »

Glock ด้ามใหญ่กว่าคารห์แยะครับ... 
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:04:09 AM »

เจ้โอครับ  ขอบกวนถามครับ ปืนคาห์ร ราคาต่างกับกล๊อคมากหรือครับ  ผมก็ไม่เคยลองยิงคาห์ร  แต่อ่านดูเห็นมันน่าใช้ดีนะครับ  ไม่ต้องมาหนักใจว่าพกขึ้นลำไม่ขึ้นลำดี แบบแฟนๆกล๊อคตั้งกระทู้ถามกันเป็นสิบๆหน้า

จ๋าจ้า...ข้อแตกต่างระหว่างกล็อคกับคาร์หค่ะ(ตามความรู้สึกโอนะคะ)
1. สรีระ คาร์หบางกว่ากล็อค เพราะแม๊กแถวเดี่ยว(แต่กล็อคจุลูกได้มากกว่า)
2. สปริงสไลด์ คาร์หแข็งกว่า ข้อดีคือรับลูกหนักๆได้ไม่หวั่น
3. ไก คาร์หเรียบเท่ากันหมด แต่กล็อคจะมีจุดหนืดๆก่อนลั่น
4. คาร์หมีตัวเลือกของวัสดุมากกว่ากล็อค(โครงโพลีเมอร์, โครงอัลลอยด์หรือโครงเหล็กสเตนเลส)
ตอนนี้นึกออกเท่านี้ค่ะ Grin

ขอบคุณมากครับ  ผมว่าสวยกว่าด้วยนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:27:13 AM »

ผมว่าใช่ได้ครับ อยู่ที่เราใช่เป็นเปล่ามากกว่า และมือเราจับถนัดไหมด้วยนะครับ
saksri1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:37:47 PM »

สนับสนุนให้เสียเงินครับ  ซื้อเลย น้ำลายหก น้ำลายหก
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:49:14 PM »

ถ้าคนพูดเป็นคนเจ้าชู้

จะมีความเห็นว่า

ผู้หญิง กับ ปืน ไม่ว่าอะไรก็ไม่น่าคู่กันทั้งนั้น

รวมถึง

มีด กับ เป็ด

ก็ด้วยเหตุผล เช่นเดียวกัน

ส่วนตัวผมเห็นว่าไม่ว่าปืนอะไร ฝึกให้คล่องไว้เถิดครับ ผู้ชายไม่ว่างจะดูแลคุณตลอดทุกวินาที รวมถึงเกิดเหตุขึ้นมาผู้ชายเอาตัวไม่รอดก็เยอะแยะไป
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:00:19 PM »

ดีค่ะซื้อเลยอยากได้เหมื่อนกัน จองพร้อมกันเลยค่ะ
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:01:52 PM »

ดีค่ะซื้อเลยอยากได้เหมื่อนกัน จองพร้อมกันเลยค่ะ

ดีครับจองเลยครับ ... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์