เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:36:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 Compact Spring คืนไกหัก  (อ่าน 4821 ครั้ง)
gun09
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 05:44:50 PM »

กังวลมาก อยากขอคำปรึกษา ตอนนี้ผมใช้ CZ 75 Compact Spring คืนไกหัก ใช้มา 11 เดือนเอง (DryFire บ่อย) ตอนนี้ปฏิบัติงานอยู่ต่างจังหวัดไม่มีเวลาไปเปลี่ยนที่ร้านปืน ไม่สบายใจมาก หากเกิดเหตการณ์ไม่รู้ว่าจะใช้ปืนป้องกันตัวได้หรือเปล่า อยากสอบถามพี่ๆ ดังนี้ครับ
1. ตอนนี้ปืนสามารถใช้งานได้หรือเปล่า
2. ถ้าจะเข้าไปเปลี่ยนที่หลังวังร้านไหนดี ใช้เวลาเปลี่ยนนานไหม ราคาซ่อมประมาณเท่าไร
3. ถ้าจะซื้อตัว Spring คืนไก มาเก็บสำรองเพื่อเปลี่ยนเองยากไหม
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำล่วงหน้าครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:48:58 PM »

ถ้าจำเป็นต้องใช้งานก็ใช้ได้ครับแต่ต้องใช้ระบบอัตโนมือ....หรือไม่ก็ใช้ยางผูกรั้งไว้ก็พอใช้ได้ครับ
ร้านซ่อมปืนเปลี่ยนได้ทุกร้านครับ...ราคาคงไม่กี่บาทหรอกครับจิ๊บๆ
ซื้อมาเก็บไว้ได้ครับ....แต่จะกล้าลงมือทำหรือเปล่าจริงๆก็เปลี่ยนไม่ยากครับง่ายนิดเดียวครับแค่ตอก PIN ออกก็เปลี่ยนได้แล้ว
แต่ตรง PIN ล็อคนี่แหละครับถ้าตอกออกแล้วใส่ไม่เป็นก็เหงื่อตกเหมือนกัน....เผลอๆปืนที่ผิวงามๆอยู่ก็อาจงอมได้ Grin
****นี่เป็นจุดอ่อนจุดหนึ่งของ CZ ครับผมก็ใช้ CZ ครับแต่ไม่เคยเจอปัญหาครับ****

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:50:34 PM »

ควรศึกษาวิธีซ่อมแล้วเปลี่ยนเองด้วย Grin Grin Grin จะได้สะดวก

ขออย่างเดียว อย่าหักตอนจำเป็นก็แล้วกัน

ขอให้โชคดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:57:03 PM »

หักง่ายครับ อยู่ที่ไหนครับ ถ้าอยู่ใกล้ ๆ ผมซื้อไว้หลายอัน

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:04:35 PM »

น่าสงสารจัง อิอิ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:18:56 AM »

ราคาหลังวัง ร้าน gun and guy 350บาท  ต้องเอาไปเปลี่ยนเองครับ ถ้าเปลี่ยนไม่เป็น ก็ต้องให้ร้านปืนแถวนั้นเปลี่ยน    แต่ในเวปเพื่อนบ้านขายอยู่ 150 บาท ขออนุณาติ วมต  เอ่ยชื่อเวปนะครับ  ขอบคุณครับ .... ตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,42298.0.html       อันนี้เป็น สปริงคืนไก ,ลำเลื่อน, แมคกาซีน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 12:20:48 AM โดย cz_75_P-01 » บันทึกการเข้า
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:20:12 AM »

ออส่วนเปลี่ยนยากมั๊ย ตอบว่าไม่ยากเท่าไรครับ แต่ต้องทำความเข้าใจกับชิ้นส่วนต่างๆ ของปืนก่อนครับ  การใส่ก็มีทริคนิดหน่อย
CZ มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:49:55 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:52:35 PM »

ของผมก็หักมาแล้วเช่นกันครับ   หักตอนซ้อมยิงในสนามยิงปืนครับ   เวลายิงตอนสปริงไกหักก็ใช้นิ้วชี้ดีดไกคืนแทนครับหรือไม่ก็เอาหนังสติกผูกที่หน้าโกร่งไกและไกเวลาเหนี่ยวไกปืนก็จะดีดกลับเองเหมือนกันครับ Grin Grin Grin
saha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:36:33 PM »

ราคาหลังวัง ร้าน gun and guy 350บาท  ต้องเอาไปเปลี่ยนเองครับ ถ้าเปลี่ยนไม่เป็น ก็ต้องให้ร้านปืนแถวนั้นเปลี่ยน    แต่ในเวปเพื่อนบ้านขายอยู่ 150 บาท ขออนุณาติ วมต  เอ่ยชื่อเวปนะครับ  ขอบคุณครับ .... ตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,42298.0.html       อันนี้เป็น สปริงคืนไก ,ลำเลื่อน, แมคกาซีน

จริงอย่างตากอล์ฟเขาว่า (ไม่ค่อยโฆษณา) Grin รอได้สวัสดิการแล้วคงต้องไปหามาสำรองเหมือนกัน เยี่ยม

....ปืนไม่มีดีหรือเลว  อยู่ที่คนใช้ว่าเป็นคนเลวหรือคนดี....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:38:12 PM »

ของผมก็หักมาแล้วเช่นกันครับ   หักตอนซ้อมยิงในสนามยิงปืนครับ   เวลายิงตอนสปริงไกหักก็ใช้นิ้วชี้ดีดไกคืนแทนครับหรือไม่ก็เอาหนังสติกผูกที่หน้าโกร่งไกและไกเวลาเหนี่ยวไกปืนก็จะดีดกลับเองเหมือนกันครับ Grin Grin Grin

ยอดอยู่แล้วครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:39:27 PM »

เยี่ยม  เปลี่ยนไม่ยากและก็ไม่ง่าย  เวลาถอดไม่ยากครับ แต่ตอนใส่ยากพอควรตอนดันสปริงลงไป

เยี่ยม  ถ้ามีแหนบ(ถอนขนคิ้ว) และมีคนช่วยดันสลักก็จะง่ายขึ้นครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
gun09
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:19:12 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ ผมคลายกังวลลงและรู้สึกอบอุ่นดีจัง กับคำแนะนำ ตอนนี้ผมสั่งซื้อไปตามเวบที่แนะนำแล้ว สั่งมา 2 อันเลย เผื่อว่ามันจะหักอีก แต่ปัญหาก็คือยังถอด-ใส่ ไม่เป็นครับ พี่ๆ ท่านใดช่วยแนะนำจะเป็นพระคุณอย่างสูง ถ้ามีภาพประกอบด้วยจะยิ่งดีครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:14:27 PM »

หักง่ายครับ อยู่ที่ไหนครับ ถ้าอยู่ใกล้ ๆ ผมซื้อไว้หลายอัน
ทำไมหักง่ายจังครับ  ยิงดับเบิลหรือซิงเกิลครับ  หรือว่ายิงแบบใดก็หักง่ายครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:35:40 PM »

จุดอ่อนของปืนตละกูล CZ 75 น่าจะเป็นสปริงคืนไกนะครับ    อย่างอื่นก็  โอเค  ยังไม่เจอปัญหาครับ.. เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์