เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:58:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับบริจาคปลอกกระสุนทำตระกรุดลูกปืนคับ  (อ่าน 6759 ครั้ง)
น้องมลคับผม
Full Member

คะแนน 11

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:56:26 PM »

ท่านใดจะบริจากใช้ส่งข้อความมาคับจะส่งที่อยู่ไปให้คับ หรือส่งเมลมาที่นี่คับ

mon077@thaimail.com

ขออภัยด้วยหากกระทู้นี้เป็นการรบกวนทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 07:38:00 PM โดย น้องมลคับผม » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:02:13 PM »

โดนเเน่ๆ  อิ อิ

ของผมขายคืนโรงงานหมดเเล้วจ้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:05:09 PM »

เฉพาะอาจารย์ อ. วัดเดียวก็ทำให้ปลอกกระสุนขาดตลาดอยู่แล้วครับ.
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:08:10 PM »

การส่งปลอกไปทำตะกรุดผมไม่เห็นด้วยครับ
ทุกวันนี้กระสุนที่ใช้ซ้อมยิงในสนามปรับราคาขึ้น โดนชก(ใครๆก็บ่นว่าแพง) ตกใจหน้าซีด
ส่วนหนึ่งมีสาเหตุมาจากไม่มีปลอกไปอัดใหม่เพราะอะไร...... ไหว้
เห็นใจผมบ้างผมรักการยิงปืนครับ(ยิงเกือบทุกวัน) Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 08:09:25 PM โดย sinop » บันทึกการเข้า
prim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:13:09 PM »

พุทธพาณิชย์ ....

กระสุนมาใหม่แต่ละล็อตราคาขึ้นทุกล็อต .....
ยิงแล้วส่งคืนปลอกให้สนามหมดค่ะ เพราะไม่อยากให้ราคากระสุนขึ้นมากไปกว่านี้
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:19:49 PM »

ผมส่งปลอกคืนสนามหมดเลยคร๊าบ...

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:21:58 PM »

ไม่สนับสนุนครับ การทำตระกรุดทำให้ลูกปืนแพง และขาดตลาด

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:22:48 PM »

เป็นอีกเหตุผลหนึ่ง ที่ทำให้ลูกปืนแพง ไหว้

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:35:32 PM »

จนท.ของบุลเล็ตเคยพูดกับผมว่าตอนนี้ที่วัดสาย...มีปลอกกระสุนมากกว่าโรงงานผลิตเสียอีก.
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:37:36 PM »

เมื่อก่อนก็ยังเห็นเอาแผ่นโลหะมาม้วนเป็นตะกรุดได้ ... สงสัยว่าทำไมตอนนี้ไม่นิยมหรือครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

prim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:40:57 PM »

จนท.ของบุลเล็ตเคยพูดกับผมว่าตอนนี้ที่วัดสาย...มีปลอกกระสุนมากกว่าโรงงานผลิตเสียอีก.

เคยเจอน้องนักศึกษาที่วัดสาย... ให้มาซื้อปลอกที่สนาม เขาให้ปลอกละ 3 บาท

โดนนายสนามต่อว่า ....

" ซื้อไปอันละสามบาท แล้วไปขาย 300 บาท  พ... แบบนี้ไม่ใช่ พ... มาหลอกให้ชาวบ้านงมงาย คุณรู้ไม๊ว่าต้นทุนปลอกพวกนี้อันละเท่าไหร่  เอาไปทำ... บ้า ๆ บอ ๆ ไม่มีปลอกเข้าโรงงาน เดือดร้อนกันไปหมด ผมไม่ขายให้ "

น้อง ๆ นักศึกษา หน้าเจื่อนเดินออกจากสนามไปเลยค่ะ ...

นายสนามบอกว่า เขาต้องเก็บปลอก เพราะหัวหน้าเขาจะอนุมัติการซื้อกระสุนตามจำนวนปลอกเปล่าที่เก็บไว้

ส่วนทางโรงงานก็จะส่งกระสุนให้ โดยต้องมีปลอกส่งกลับอย่างน้อย ๆ 75% ของจำนวนที่สั่งไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 07:43:55 PM โดย harusame » บันทึกการเข้า
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:41:46 PM »

เป็นงั้นไป  .. ..

ใช้แผ่นเงิน ทอง นาค ดีแล้วครับ ดูขลังดีแล้ว  

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:57:15 PM »

Cheesy เหอๆๆ มาผิดที่แล้ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:58:58 PM »

สนามในจังหวัดของผมสิครับ... ไม่ยอมส่งโรงงาน... เล่นชั่งกิโลขายหมด... ผมเลยเอาไปหล่อพระแทน... (ไม่ต่างกันเล้ย... )

...น่าจะมีการอนุญาตให้บุคคลทั่วไปสามารถรีโหลดกระสุนเองได้นะครับ... จะต้องขออนุญาต... จะเสียค่าธรรมเนียม... หรือต้องสอบเอาใบประกาศอะไรก็ตาม... คงทำให้ปลอกกระสุนใช้คุ้มค่ากว่านี้ครับ...

ปล.มีคนเอาปลอกกระสุนลูกซองไปทำตะกรุดมั่งมั๊ยครับ... ท่าทางจะเท่ห์ไม่หยอก... Grin Grin Grin
prim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:00:57 PM »

สนามในจังหวัดของผมสิครับ... ไม่ยอมส่งโรงงาน... เล่นชั่งกิโลขายหมด... ผมเลยเอาไปหล่อพระแทน... (ไม่ต่างกันเล้ย... )

...น่าจะมีการอนุญาตให้บุคคลทั่วไปสามารถรีโหลดกระสุนเองได้นะครับ... จะต้องขออนุญาต... จะเสียค่าธรรมเนียม... หรือต้องสอบเอาใบประกาศอะไรก็ตาม... คงทำให้ปลอกกระสุนใช้คุ้มค่ากว่านี้ครับ...

ปล.มีคนเอาปลอกกระสุนลูกซองไปทำตะกรุดมั่งมั๊ยครับ... ท่าทางจะเท่ห์ไม่หยอก... Grin Grin Grin

มีค่ะ .... เคยเห็นแล้ว ที่สนาม ร.ด. สวนเจ้าเชตุค่ะ

ไว้มีโอกาสเข้าไปเมื่อไหร่จะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ
พี่เขาวางไว้ในตู้โชว์ปืนที่ให้นักท่องเที่ยวเช่าค่ะ ....
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์