เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:38:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้า ลีเจ้น  (อ่าน 6539 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:56:42 PM »

จะเอามาติดแก็สครับเผื่อมีใครเคยใช้หรือพอรู้ข่าวมาบ้าง ช่วยแนะนำด้วย ผมกลัวแต่อะหลั่ยหายาก ราคาสองแสนครับ น่าเล่นใหม

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 06:58:50 PM »

หารถตลาดมิดีกว่าบ่อ้าย...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:00:02 PM »

Smiley ปีอะไรครับ น่าสนนะ ถ้าสภาพไม่เก่า หรือชนหนักมา

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:04:18 PM »

ถ้าสองแสนสภาพดี ผมว่าน่าใช้ครับ หรูหราดีเป็นรถในฝันผมสมัยตอนอยู่มหาลัยเลยครับ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:05:23 PM »

หกสูบยังพอหาแก๊สติดได้ครับ  ถ้าเป็นพวก w126 แปดสูบนี่ จะหาแก๊สติดลำบากครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:33:57 PM »

รถหรูครับพี่ระดับผู้บริหารเลยหละ สมัยนั้นถ้าจำไม่ผิดมันเกือบ2ล้าน หรือ2ล้านกว่าโน้นหนะ 4ปีก่อนมีคนมาติดต่อขายให้ผม6แสน5 Grin Grin Grinตอนนั้นไม่มีตังค์เลยไม่มีวาสนา....
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:09:27 PM »

หาจี๊บ เชิงโลกีย์ เอ้ย เชอโรกี... มาติดดีกว่าครับ... ได้ทั้งหรู... ได้ทั้งลุย... มีทั้ง ๔.๐ และ ๒.๕ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเครื่อง ๔.๐

...ผมก็กำลังหาตัว ๒.๕ สภาพแจ๋วๆ ราคาสวยๆ อยู่ครับ...
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:04:49 PM »

หาจี๊บ เชิงโลกีย์ เอ้ย เชอโรกี... มาติดดีกว่าครับ... ได้ทั้งหรู... ได้ทั้งลุย... มีทั้ง ๔.๐ และ ๒.๕ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเครื่อง ๔.๐

...ผมก็กำลังหาตัว ๒.๕ สภาพแจ๋วๆ ราคาสวยๆ อยู่ครับ...
Grin  เห็นด้วยครับ...  เผื่อ จขกท. เอาไว้ลุยป่า  ไปดูบั้งไฟ...   ขำก๊าก ขำก๊าก

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 09:54:33 PM »

รุ่นรีเจ๊ง   ผมไม่สู้ครับเป็นผมเอารถตลาดอย่างเดียว   1600ซีซีขึ้นไปแต่ไม่เกิน2000ซีซี   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 10:02:15 PM »

การติดแก๊สในรถฮอนด้าหรือโตโยต้า ส่วนใหญ่จะไม่มีปัญหาครับ (LPG หัวฉีด)

More Care
Less Hate
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:16:02 PM »

รุ่นนี้ใช่มั้ยครับ

honda legend เป็นรถนำเข้าทั้งคันนะครับ ถ้าเป็นตัวในรูป มันใช้เครื่อง C32A  V6 3,200 C.C.  ทางศุนย์อาจจะไม่มีอะไหล่สต๊อคไว้ ผมว่าถ้าจะให้ดีลองไปถามทางศูนย์บริการดูก่อนว่ามีอะไหล่มั้ยถ้าไม่มีจะสั่งนานมั้ยราคาประมาณเท่าไหร่ รึไม่ก็ลองไปดูแถวๆเชียงกงนะครับอะไหล่มือ2น่าจะหาได้ อีกอย่างรุ่นนี้มันก็10กว่าปีแล้วนะครับถ้าเจ้าของเก่าดูแลไม่ดีอาจจะมาบานปลายที่เรา  ถ้าไม่ติดเรื่องอะไหล่ก็เป็นรถน่าใช้มากรุ่นนึ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 09:29:12 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:20:19 AM »

ดีครับถ้าซื้อได้สองแสน

ในใจอยากได้สิบ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:46:26 AM »

ผมค้านสุดตัวครับคุณครู........ ไหว้

โครงการนี้ ผมเริ่มมาก่อนจะถอยเจ้าวีโก้อีก.... เรื่องเชอโรกีติดแก๊สเนี่ย....กับอีกตัว... เกีย สปอร์ตเทจ..โฟร์วิลฟูลไทม์

ตำหนิเบ้อเริ่มของเชิงโลกีย์... อยู่ที่ช่วงล่างครับ.... ซึ่งจะExpire  Grin  เมื่อถึงระยะทางตามอายุการใช้งานระยะหนึ่ง

การเปลี่ยน เทียบเบอร์ไม่ได้ครับ ต้องเบิกห้างลูกเดียว ทั้งชุด....  ราคาเหรอ.... อย่าให้บอกเลย..

เพราะปรมาจารย์ด้านรถยนต์ ที่ผมพึ่งพาอยู่สี่-ห้าท่าน บอกมาไม่เหมือนกัน บ้างก็ว่า ครึ่งแสน บ้างก็ว่าเกือบแสน.. บ้างก็ว่า กว่า.... ตกใจ

แต่อย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ที่หาทางประหยัดด้วยการติดแก๊ส น่าจะหาทางเลือกที่ดีกว่านี้ได้..

ถ้าไม่คิดมาก หันมามองเจ้าคาริเบียนน่าจะดีกว่าครับ....  อะหลั่ยเพียบ ราคาถูกกว่ามาก เครื่องเล็ก แค่พันสาม...

ถึงจะเป็นคาบูเรเตอร์ ถ้าจูนดี ๆ ก็ประหยัดได้กว่าหัวฉีดอีก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:26:46 AM »

ฮอนด้า ลีเจนท์ราคาสองแสน คงเป็นโฉมปี 91-94  เต้นท์ซื้อเข้าสองแสน ปล่อยหน้าเต้นท์ที่สามแสนบวกลบ
ผมเคยขับอยู่ครึ่งวัน ความรู้สึกเหมือนขับแอคคอร์ด(ที่ยุคเดียวกัน)ที่ตัวถังหนาหน่อย  คือรู้สึกเพดานรถสูง คนนั่งหลังก็ไม่อึดอัด
รถนิ่ม นั่งสบาย แต่ผมติว่าโคลงเกินไป คันที่ผมเคยลองขับลูกหมาก rack เสีย โช๊ค(คู่หน้า)เสีย 
ซึ่งศูนย์ฮอนด้ามีอะไหล่เปลี่ยน แต่ก็ไม่ครบ บางชิ้นต้องรอของ ๑ เดือนครับ

เครื่องยนต์เบนซินทุกประเภทสามารถติดแก๊สได้ครับ  ลีเจนท์ก็ไม่ยกเว้น

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:31:24 AM »

รถหรูครับพี่ระดับผู้บริหารเลยหละ สมัยนั้นถ้าจำไม่ผิดมันเกือบ2ล้าน หรือ2ล้านกว่าโน้นหนะ 4ปีก่อนมีคนมาติดต่อขายให้ผม6แสน5 Grin Grin Grinตอนนั้นไม่มีตังค์เลยไม่มีวาสนา....
ตอนนี้ซื้ออีกคันยังได้เลย Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์