เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:26:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้า ลีเจ้น  (อ่าน 6534 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:36:29 AM »

รถหรูครับพี่ระดับผู้บริหารเลยหละ สมัยนั้นถ้าจำไม่ผิดมันเกือบ2ล้าน หรือ2ล้านกว่าโน้นหนะ 4ปีก่อนมีคนมาติดต่อขายให้ผม6แสน5 Grin Grin Grinตอนนั้นไม่มีตังค์เลยไม่มีวาสนา....
ตอนนี้ซื้ออีกคันยังได้เลย Grin
บ่หลา....หืยยยส์ ยิ้มีเลศนัย
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:47:15 AM »

รถหรูครับพี่ระดับผู้บริหารเลยหละ สมัยนั้นถ้าจำไม่ผิดมันเกือบ2ล้าน หรือ2ล้านกว่าโน้นหนะ 4ปีก่อนมีคนมาติดต่อขายให้ผม6แสน5 Grin Grin Grinตอนนั้นไม่มีตังค์เลยไม่มีวาสนา....
ตอนนี้ซื้ออีกคันยังได้เลย Grin
ซื้อเลยท่านพนธ์เอามากองไว้เล่นๆครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:54:21 AM »

ซื้อเลยท่านพนธ์เอามากองไว้เล่นๆครับ ยิ้มีเลศนัย
มีแต่จะขายทิ้ง จ้า Grin Grin Grin
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:53:08 AM »

รุ่นนี้ใช่มั้ยครับ

honda legend เป็นรถนำเข้าทั้งคันนะครับ ถ้าเป็นตัวในรูป มันใช้เครื่อง C32A  V6 3,200 C.C.  ทางศุนย์อาจจะไม่มีอะไหล่สต๊อคไว้ ผมว่าถ้าจะให้ดีลองไปถามทางศูนย์บริการดูก่อนว่ามีอะไหล่มั้ยถ้าไม่มีจะสั่งนานมั้ยราคาประมาณเท่าไหร่ รึไม่ก็ลองไปดูแถวๆเชียงกงนะครับอะไหล่มือ2น่าจะหาได้ อีกอย่างรุ่นนี้มันก็10กว่าปีแล้วนะครับถ้าเจ้าของเก่าดูแลไม่ดีอาจจะมาบานปลายที่เรา  ถ้าไม่ติดเรื่องอะไหล่ก็เป็นรถน่าใช้มากรุ่นนึ่ง

ครับรุ่นนี้แหละ แต่พี่ชายผมบอกว่าเครื่อง 2000 (เท่าที่ผมรู้มาต่ำสุดมัน 3200นี่น่า Huh Huhรถของพี่ชายผมครับสีดำ)
เท่าทีดูตอนนี้สภาพก็โอเคครับ แต่เท่าที่ขับมารู้สึกจะอืดเอาการเมื่อเทียบกับน้ำมัน 

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:11:17 AM »

...ผมก็กำลังหาตัว ๒.๕ สภาพแจ๋วๆ ราคาสวยๆ อยู่ครับ...

ตัว 2.5 นี่ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่  ดูท่าว่าจะหายาก    มีคนแนะนำว่าให่กาวอลโว่มาติดแก๊ส  คันใหญ่ดีราคาก็ไม่สูง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:20:14 AM »

หาจี๊บ เชิงโลกีย์ เอ้ย เชอโรกี... มาติดดีกว่าครับ... ได้ทั้งหรู... ได้ทั้งลุย... มีทั้ง ๔.๐ และ ๒.๕ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเครื่อง ๔.๐

...ผมก็กำลังหาตัว ๒.๕ สภาพแจ๋วๆ ราคาสวยๆ อยู่ครับ...

ผมค้านสุดตัวครับคุณครู........ ไหว้

โครงการนี้ ผมเริ่มมาก่อนจะถอยเจ้าวีโก้อีก.... เรื่องเชอโรกีติดแก๊สเนี่ย....กับอีกตัว... เกีย สปอร์ตเทจ..โฟร์วิลฟูลไทม์

ตำหนิเบ้อเริ่มของเชิงโลกีย์... อยู่ที่ช่วงล่างครับ.... ซึ่งจะExpire  Grin  เมื่อถึงระยะทางตามอายุการใช้งานระยะหนึ่ง

การเปลี่ยน เทียบเบอร์ไม่ได้ครับ ต้องเบิกห้างลูกเดียว ทั้งชุด....  ราคาเหรอ.... อย่าให้บอกเลย..

เพราะปรมาจารย์ด้านรถยนต์ ที่ผมพึ่งพาอยู่สี่-ห้าท่าน บอกมาไม่เหมือนกัน บ้างก็ว่า ครึ่งแสน บ้างก็ว่าเกือบแสน.. บ้างก็ว่า กว่า.... ตกใจ

แต่อย่างเรา ๆ ท่าน ๆ ที่หาทางประหยัดด้วยการติดแก๊ส น่าจะหาทางเลือกที่ดีกว่านี้ได้..

ถ้าไม่คิดมาก หันมามองเจ้าคาริเบียนน่าจะดีกว่าครับ....  อะหลั่ยเพียบ ราคาถูกกว่ามาก เครื่องเล็ก แค่พันสาม...

ถึงจะเป็นคาบูเรเตอร์ ถ้าจูนดี ๆ ก็ประหยัดได้กว่าหัวฉีดอีก

ขอบคุณครับ... แต่ยังไงก็ยังรักเจ้าเชิงโลกีย์อยู่วันยังค่ำครับ... แม้ไม่ได้ครอบครอง... ผมชอบรูปร่างแล้วก็ช่วงล่างที่เป็นคานแข็งครับ...

...ส่วนแคริบเบียน... ถ้าหาช่างหล่อไฟเบอร์เก่งๆ ให้เขาหล่อบอดี้เป็นฮัมเมอร์จิ๋ว... ก็น่าสนนะครับ... Grin Grin Grin
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:49:41 AM »

เอาโลดๆ Cheesy
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:53:02 AM »

แมนหยัง   เอาโลดๆ   ว่าแมนย่องคนตีกัน
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:54:39 PM »

แมนหยัง   เอาโลดๆ   ว่าแมนย่องคนตีกัน

Grin Grin เพิ่นคือสิติดใจเน๊าะ อั่นรถติดแก๊ส มื่อนั่นเพิ่นขับรถแก๊ส เพิ่นวาม่วนขนาด ....มันพุ่งๆ... จั๊กวาฮอดตอนได๋บุ๊........เมา หัวเราะร่าน้ำตาริน
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:06:30 PM »

แมนหยัง   เอาโลดๆ   ว่าแมนย่องคนตีกัน
จังวา Grin Grin Grin
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:34:55 PM »

Grinไม่ลองไม่รู้    สโลแกน   "ซื้อรถเก่าเหมือนเอาผู้เฒ่ามาปัว"    เหมือนไปจีบเทพีนั่นล่ะ       จุกจิกยุ่งยากชนะไม่ขาดกลุ้มใจอยู่เรื่อย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:01:30 PM »

แต่มันสวยถูกใจจริงๆ Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:07:01 PM »

เจ้าของเก่าเค้าดูแลดีแค่ไหนล่ะครับ ถ้าเค้าดูแลดีราคาขนาดนี้มันก็น่าสน  แต่ถ้าดูแลมาไม่ดีภาระมันจะมาลงที่เรานะครับ 
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:18:33 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ... บอกว่า ... โคโลล่า 1,500 ซีซี ขึ้นไป ... ก็บ่เอาน้อ ........... บ่มัก ๆ ... รถโหล ... ว่าซั่น ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:22:17 PM »

เจ้าของเก่าเค้าดูแลดีแค่ไหนล่ะครับ ถ้าเค้าดูแลดีราคาขนาดนี้มันก็น่าสน  แต่ถ้าดูแลมาไม่ดีภาระมันจะมาลงที่เรานะครับ 

เป็นรถพี่ชายผมได้มาจากเจ้านายเขา เพราะไม่มีเงินจ่ายค่าแรงลูกน้อง ตั้งแต่มันขับมาหลายปีแล้วก็บอกว่ายังไม่เคยเป็นอะไรสักที ขอให้ดูแลตามปกติ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็พอ แต่เคยมีปัญหาพวกสายไฟนี่แหละ แต่แก้หายแล้ว ตอนนี้ติดแก็สเรียบร้อยแล้ว รู้สึกไม่ค่อยพุ่งเหมือนตอนใช้น้ำมัน

และค่อนข้างเปลืองแก็ส Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์