เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:29:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ริบบิ้นสีขาว  (อ่าน 4765 ครั้ง)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:10:53 AM »

ถือเป็นการแสดงออกที่ดี สร้างสรรค์ เป็นการแสดงน้ำใจที่คิดห่วงใยบ้านเมือง
ของเพื่อนในเวปนี้   เยี่ยม

ไม่เกี่ยวกับพวกนอกเวป นะครับ ..อันนั้น อาจเป็นเกมส์การเมือง นำความไร้เดียงสา ความห่วงใยของผู้คน  มาเบนเพื่อให้เกิดผลดี กับบางฝ่ายเท่านั้น รีบทำความเข้าใจไว้
แต่ตอนนี้ ครับ  "อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด" ไม่ว่า จะดี หรือร้าย

ตามสถานการณ์ไว้บ้าง อย่าประมาท เพื่อท่านจะได้ไม่อยู่ ผิดที่ ผิดเวลา ..

the show must go on ตอนนี้ตัวละครทั้ง 2 ฝ่ายมาถึงจุดที่ไม่สามารถหยุดหรือเลิกได้ เพราะลำพังตัวหัวขบวนคนเดียวแค่ทักกี้ หรือ มหาจำลองก็ไม่เท่าไหร่ แค่ขึ้นเครื่องบินออกนอกประเทศ หรือกลับอาศรมก็จบ แต่คนที่อยู่ข้างหลังที่ตามขบวนจะเป็นอย่างไรถ้าถอยคงตกแม่น้ำกันทั้งขบวน เหมือนกับคนเดินมาเยอะๆ เข้ามาในตรอกแคบๆ คนเดินหน้าสุดพยายามจะหยุดอย่างไรก็คงไม่ได้เพราะคนข้างหลังก็ดันมาเรื่อยๆ มีแต่แพ้หรือชนะทั้งกระดานเท่านั้น ผมภาวนาให้จบเร็วๆและเกิดความเสียหายต่อชาติบ้านเมืองน้อยที่สุดก็พอครับ  Cheesy

ความเมตตากรุณา ความสงสาร การประนีประนอม ขาดความเด็ดขาด บางครั้งก็เป็นการทำร้ายสร้างปัญหาเรื้อรังแก่ตัวเองคนรอบข้างและบ้านเมืองได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ขาดความชอบธรรมกันทั้ง2 ฝ่ายแล้ว ทักษิณผิดและเลวจริง แต่ประชาชนก็จะมีคำถามตามมาว่า ตอนปฏิวัติและร่างรัฐธรรมนูญ เพื่อกำหนดกฏหมาย และ กฏเกณฑ์การเลือกตั้งใหม่ สมาชิก สภาร่างรธน. ก็มาจากม็อบพันธมิตร นักวิชาการ สมาชิกคณะปฏิวัติ ซึ่งเป็นคนร่างกฏเกณฑ์การเลือกตั้งเอง ทำไมยังปล่อยให้ฝ่ายทักกี้ชนะเลือกตั้ง  เขียนกติกาเองแท้ๆพอแพ้แล้วโวยแบบนี้มันก็ไม่ชอบธรรม คนนึงเลวแต่ตอนคุณมีอำนาจคุณปล่อยเขาไป ด้วยเหตุผลอะไร ประชาชนไม่ทราบได้ พอเขากลับมาเลือกตั้งชนะ พวกคุณก็โวย แบบนี้มันก็ไม่แฟร์ แต่ระหว่างฝ่ายหนึ่งโคตรโกง กับ อีกฝ่ายถือกฏพอแพ้ กลายเป็นขี้แพ้ชวนตี อย่างแรกเลวแน่ๆ แต่อย่างหลังก็ไม่นับว่าดี Cheesy

ทั้งนี้เนื่องมาจากลักษณะนิสัยของคนไทยที่อยู่ในภูมิประเทศที่อุดมสมบูรณ์ไม่ต้องต่อสู้ดิ้นรนมีชีวิตรอดจากภัยธรรมชาติ ปากท้อง ก็อยู่ดีกินดีผู้ถูกปกครองจะต้องศิโรราบต่อผู้ปกครองเท่านั้นจึงจะขับเคลื่อนบ้านเมืองต่อไปข้างหน้าได้ หากไม่ได้รับชัยชนะโดยเด็ดขาดก็จะกินแหนงแคลงใจคอยหาจังหวะเอาคืนกันตลอด เช่นในประวัติศาสตร์ขงเบ้งรบชนะเบ้งเฮ็กยังต้องปล่อยถึง7 ครั้ง 7 หน จนยอมศิโรราบ ผิดกับเผ่าพันธ์คอเคซอยหรือชนเผ่าที่อยู่ในเขตหนาว ที่ต้องร่วมแรงร่วมใจกันเพื่อความอยู่รอดของเผ่าพันธ์หากแตกแยกเมือใดก็จะแพ้ต่อภัยธรรมชาติและศัตรูรอบด้าน ตัวอย่างที่ดีที่สุด คือการแข่งระหว่าง ฮิลารี กับ โอบามา สุดท้ายโอบามาได้คะแนนนำขาด ฮิลลารีประกาศยอมแพ้และยอมร่วมทีมผู้สมัครในตำแหน่ง รอง ปธน. ร่วมแรงร่วมใจกันสู้กับ พรรค รีพับลิกัน  ซึ่งสปิริตแบบนี้หาได้ยากในชนเผ่าไทยครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 02:36:37 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:31:15 AM »

ถือเป็นการแสดงออกที่ดี สร้างสรรค์ เป็นการแสดงน้ำใจที่คิดห่วงใยบ้านเมือง

ไม่เกี่ยวกับพวกนอกเวป นะครับ ..อันนั้น อาจเป็นเกมส์การเมือง นำความไร้เดียงสา ความห่วงใยของผู้คน  มาเบนเพื่อให้เกิดผลดี กับบางฝ่ายเท่านั้น รีบทำความเข้าใจไว้
แต่ตอนนี้ ครับ  "อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด" ไม่ว่า จะดี หรือร้าย

ตามสถานการณ์ไว้บ้าง อย่าประมาท เพื่อท่านจะได้ไม่อยู่ ผิดที่ ผิดเวลา ..

the show must go on ตอนนี้ตัวละครทั้ง 2 ฝ่ายมาถึงจุดที่ไม่สามารถหยุดหรือเลิกได้ เพราะลำพังตัวหัวขบวนคนเดียวแค่ทักกี้ หรือ มหาจำลองก็ไม่เท่าไหร่ แค่ขึ้นเครื่องบินออกนอกประเทศ หรือกลับอาศรมก็จบ แต่คนที่อยู่ข้างหลังที่ตามขบวนจะเป็นอย่างไรถ้าถอยคงตกแม่น้ำกันทั้งขบวน เหมือนกับคนเดินมาเยอะๆ เข้ามาในตรอกแคบๆ คนเดินหน้าสุดพยายามจะหยุดอย่างไรก็คงไม่ได้เพราะคนข้างหลังก็ดันมาเรื่อยๆ มีแต่แพ้หรือชนะทั้งกระดานเท่านั้น ผมภาวนาให้จบเร็วๆและเกิดความเสียหายน้อยต่อชาติบ้านเมืองน้อยที่สุดก็พอครับ  Cheesy

ความเมตตากรุณา ความสงสาร การประนีประนอม ขาดความเด็ดขาด บางครั้งก็เป็นการทำร้ายสร้างปัญหาเรื้อรังแก่ตัวเองคนรอบข้างและบ้านเมืองได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ขาดความชอบธรรมกันทั้ง2 ฝ่ายแล้ว ทักษิณผิดและเลวจริง แต่ประชาชนก็จะมีคำถามตามมาว่า ตอนปฏิวัติและร่างรัฐธรรมนูญ เพื่อกำหนดกฏหมาย และ กฏเกณณฅฑ์การเลือกตั้งใหม่ สมาชิก สภาร่างรธน. ก็มาจากม็อบพันธมิตร นักวิชาการ สมาชิกคณะปฏิวัติ ซึ่งเป็นคนร่างกฏเกณฑ์การเลือกตั้งเอง ทำไม่ยังปล่อยให้ฝ่ายทักกี้ชนะเลือกตั้ง  เขียนกติกาเองแท้ๆพอแพ้แล้วโวยแบบนี้มันก็ไม่ชอบธรรม ฉะนั้นจึงมาถึงจุดที่ผมบอกว่า 2 ฝ่ายนี้ฝ่ายใดก็ได้ช่วยๆกันทำให้ชนะแบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาดเร็วๆ ไม่ใช่เหมือนมวยล้มต้มคนดู ออกอาวุธกันเหยาะแหยะเหลือเกิน บ้านเมืองจะได้เดินไปข้างหน้าเสียทีครับ

ทั้งนี้เนื่องมาจากลักษณะนิสัยของคนไทยที่อยู่ในภูมิประเทศที่อุดมสมบูรณ์ไม่ต้องต่อสู้ดิ้นรนมีชีวิตรอดจากภัยธรรมชาติ ปากท้อง ก็อยู่ดีกินดีผู้ถูกปกครองจะต้องศิโรราบต่อผู้ปกครองเท่านั้นจึงจะขับเคลื่อนบ้านเมืองต่อไปข้างหน้าได้ หากไม่ได้รับชัยชนะโดยเด็ดขาดก็จะกินแหนงแคลงใจคอยหาจังหวะเอาคืนกันตลอด เช่นในประวัติศาสตร์ขงเบ้งรบชนะเบ้งเฮ็กยังต้องปล่อยถึง7 ครั้ง 7 หน จนยอมศิโรราบ ผิดกับเผ่าพันธ์คอเคซอยหรือชนเผ่าที่อยู่ในเขตหนาว ที่ต้องร่วมแรงร่วมใจกันเพื่อความอยู่รอดของเผ่าพันธ์หากแตกแยกเมือใดก็จะแพ้ต่อภัยธรรมชาติและศัตรูรอบด้าน ตัวอย่างที่ดีที่สุด คือการแข่งระหว่าง ฮิลารี กับ โอบามา สุดท้ายโอบามาได้คะแนนนำขาด ฮิลลารีประกาศยอมแพ้และยอมร่วมทีมผู้สมัครในตำแหน่ง รอง ปธน. ร่วมแรงร่วมใจกันสู้กับ พรรค รีพับลิกัน  ซึ่งสปิริตแบบนี้หาได้ยากในชนเผ่าไทยครับ Cheesy

เห็นด้วยค่ะพี่ขวัญ  ไหว้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:37:37 AM »

เข้าใจความเดือดร้อนของประชาชนที่มีความเดือดร้อนจริงๆจากกลุ่มม็อบ แต่เรื่องนี้อยากให้ถึงขั้นเด็ดขาดอย่างพี่ขวัญว่าแต่ไม่อยากให้เกิด
ความสูญเสียแก่ฝ่ายใดและกระทบประชาชนให้น้อยที่สุด ไม่งั้นเรื่องนี้จะไม่มีทางจบสิ้นได้แน่หรือเราต้องการอย่างนั้น
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:44:23 PM »

เข้าใจความเดือดร้อนของประชาชนที่มีความเดือดร้อนจริงๆจากกลุ่มม็อบ แต่เรื่องนี้อยากให้ถึงขั้นเด็ดขาดอย่างพี่ขวัญว่าแต่ไม่อยากให้เกิด
ความสูญเสียแก่ฝ่ายใดและกระทบประชาชนให้น้อยที่สุด ไม่งั้นเรื่องนี้จะไม่มีทางจบสิ้นได้แน่หรือเราต้องการอย่างนั้น
เยี่ยม
น้องเอ๋เป็นผู้หญิงที่ใจนักเลงดีจังครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 12:55:10 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:46:27 PM »

the show must go on ตอนนี้ตัวละครทั้ง 2 ฝ่ายมาถึงจุดที่ไม่สามารถหยุดหรือเลิกได้ เพราะลำพังตัวหัวขบวนคนเดียวแค่ทักกี้ หรือ มหาจำลองก็ไม่เท่าไหร่ แค่ขึ้นเครื่องบินออกนอกประเทศ หรือกลับอาศรมก็จบ แต่คนที่อยู่ข้างหลังที่ตามขบวนจะเป็นอย่างไรถ้าถอยคงตกแม่น้ำกันทั้งขบวน เหมือนกับคนเดินมาเยอะๆ เข้ามาในตรอกแคบๆ คนเดินหน้าสุดพยายามจะหยุดอย่างไรก็คงไม่ได้เพราะคนข้างหลังก็ดันมาเรื่อยๆ มีแต่แพ้หรือชนะทั้งกระดานเท่านั้น ผมภาวนาให้จบเร็วๆและเกิดความเสียหายต่อชาติบ้านเมืองน้อยที่สุดก็พอครับ  Cheesy

ความเมตตากรุณา ความสงสาร การประนีประนอม ขาดความเด็ดขาด บางครั้งก็เป็นการทำร้ายสร้างปัญหาเรื้อรังแก่ตัวเองคนรอบข้างและบ้านเมืองได้เหมือนกันครับ ตอนนี้ขาดความชอบธรรมกันทั้ง2 ฝ่ายแล้ว ทักษิณผิดและเลวจริง แต่ประชาชนก็จะมีคำถามตามมาว่า ตอนปฏิวัติและร่างรัฐธรรมนูญ เพื่อกำหนดกฏหมาย และ กฏเกณฑ์การเลือกตั้งใหม่ สมาชิก สภาร่างรธน. ก็มาจากม็อบพันธมิตร นักวิชาการ สมาชิกคณะปฏิวัติ ซึ่งเป็นคนร่างกฏเกณฑ์การเลือกตั้งเอง ทำไมยังปล่อยให้ฝ่ายทักกี้ชนะเลือกตั้ง  เขียนกติกาเองแท้ๆพอแพ้แล้วโวยแบบนี้มันก็ไม่ชอบธรรม คนนึงเลวแต่ตอนคุณมีอำนาจคุณปล่อยเขาไป ด้วยเหตุผลอะไร ประชาชนไม่ทราบได้ พอเขากลับมาเลือกตั้งชนะ พวกคุณก็โวย แบบนี้มันก็ไม่แฟร์ แต่ระหว่างฝ่ายหนึ่งโคตรโกง กับ อีกฝ่ายถือกฏพอแพ้ กลายเป็นขี้แพ้ชวนตี อย่างแรกเลวแน่ๆ แต่อย่างหลังก็ไม่นับว่าดี Cheesy

ใช่ครับ ใช่ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:15:05 PM »

เยี่ยม
น้องเอ๋เป็นผู้หญิงที่ใจนักเลงดีจังครับ Cheesy

ยังไม่แหยงอีกหรือ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:09:07 PM »

สังหรณ์ตั้งแต่ตอนเริ่มร่างแล้วครับ  ที่ตามีชัย ฤชุพันธ์ เป็นหัวขบวนร่าง   ตาคนนี้มิใช่หรือที่ร่าง'บับ40  แล้วเกิดปัญหา  ตอนนี้ รวม สส.ได้สองร้อยกว่าคนก็เอารัฐธรรมนูญปี 40  กลับมาใช้ได้แล้ว   แต่ผมว่านะพอเถอะรัดประหาร-เดินขบวน  ถ้าใครส่วนใหญ่เขาชอบประชานิยมปล่อยเขาครับ ตอนนี้ผมเขียมกินเขียมใช้ไม่ซื้อรถ ไม่ซื้อบ้าน ไม่ซื้อ  LCD    ประเทศจะเศรษฐกิจอย่างไรรับความยากแค้นจนเป็นบทเรียนอย่างไร  ส่วนตัวผมคงจะผ่านได้   
      ดังนั้น ริบบิ้นขาวด้วยคน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:47:48 PM »

เยี่ยม

ยังไม่แหยงอีกหรือ
เข็ดแล้วครับคุณอาสุพินท์
ใจนักเลงแบบแฟนผมนี่ ใครโชคดีได้เป็นแฟนคงเป็นลมครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 03:14:28 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:07:42 PM »

นายโค ถูก พันธมิตรฯ  บอกว่าเป็นจำพวกทองเก้ เป็นพวกฉายโอกาส
หัวขบวน เคยผลักดันปฎิเสธการมีปืน ให้ความคิดแบบยอมจำนน
หลอกให้เห็นเป็น ประนีประนอม ..  ยังจำกันได้ไหม .   งอน

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:01:24 PM »

ติดริบบิ้นขาวแล้วยังไงต่อครับ  คนชั่วไม่เคยปราณีใคร รายการเช็คบิลย้อนหลังเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ เห็นมั้ยสุภาพบุรุษเกินไปปัญหาจึงย้อนกลับมารอยเดิม  ถ้าติดแล้วพวกนักการเมืองเลิกโกง อย่าว่าแค่ริบบิ้นเลยให้นุ่งขาวห่มขาวก็ได้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:45:26 PM »

แนวทาง ของริบบิ้น สีีขาว ก็อย่าง ท่าน ๒๔  นั่นละชัดไหม. ครับ.  งอน

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:49:15 PM »

ติดริบบิ้นขาวแล้วยังไงต่อครับ  คนชั่วไม่เคยปราณีใคร รายการเช็คบิลย้อนหลังเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ เห็นมั้ยสุภาพบุรุษเกินไปปัญหาจึงย้อนกลับมารอยเดิม  ถ้าติดแล้วพวกนักการเมืองเลิกโกง อย่าว่าแค่ริบบิ้นเลยให้นุ่งขาวห่มขาวก็ได้

เป็นการแสดงจุดยืนทางความคิดครับ... ไม่ได้หมายความว่า... ติดแล้วอะไรๆ จะเป็นไปดังที่อธิษฐาน...

...ติดหรือไม่ติด... อยู่ที่ตัวเราครับ... ใครมาบังคับไม่ได้... Grin Grin Grin
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:05:52 PM »

... ใช้ ... สีขาว ... เป็นสัญลักษณ์ ... เพื่อแสดงออก ... ถึงจุดยืนว่า ... ไม่ต้องการให้เกิดความรุนแรง ... กับคนไทยด้วยกันเอง ... ไม่ว่าจะฝ่ายไหน ...

... คิดเห็นต่างกัน ... ไม่จำเป็นต้องเข็ญฆ่า ... หรือฟาดฟันกันนะครับ ...   Smiley Smiley Smiley

... บนถนน ... ณ ที่ซึ่งแห่งนั้น ... ไม่อยากให้ประชาชนชาวไทยต้อง ... ติดอาวุธเข่นฆ่ากันเอง ... พวกที่มันคิดไม่ดี ... พวกที่มันขี้โกง ... มันไม่ได้คิดจะเอาถนนเป็นสุสานของมันหรอกครับ ... มันอยู่ไหนก็ไม่รู้ ... เผลอ ๆ มันนั่งดูทีวี ... หัวร่องอหงายอยู่ที่บ้านนู้น ...  

... ส่วน ... เรื่องอื่น ๆ ... ก็ไม่ได้ว่าจะให้หยุด ... ส่วนไหนที่อยู่ในขั้นตอนของขบวนการยุติธรรมก็ดำเนินต่อไป ... ส่วนไหนที่จะประท้วงในกรอบของกฎหมาย ... ก็ดำเนินกันไป ... เพียงแต่ว่าขออย่าให้เกิดความรุนแรง ... ความสูญเสียกันเลยครับ ... เท่าที่ผ่านมาก็มีการยั่วยุให้เกิดเหตุการณ์รุนแรงกันตลอด ... โดยใช้ประชาชนที่มีอุดมการณ์... เป็นข้ออ้างอิง ... เป็นแนวกันชน  ... เป็นโล่ห์กำบัง ... กัน ...

... สงครามแย่งชิงมวลชน ... สงครามจิตวิทยา ... สงครามยั่วยุ  ... ใครพลั้งพลาด ... ใช้ความรุนแรงก่อน ... ฝ่ายนั้นเท่ากับพ่ายแพ้ ... แต่ประชาชนก็ไม่ได้ชัยชนะอย่างแท้จริงหรอก ...

... ชัยชนะที่แท้จริงของประชาชน ... คือ ... ประเทศชาติได้ความมั่นคงและความสงบสุข ... กลับคืนมา ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:52:33 PM »

แม่นแล่ว สหายเล็กน้อย.... หากใช้กำลังกันทั้ง 2 ฝ่ายผู้พ่ายแพ้ก็คือประเทศของเราเอง  ...... ใครล่ะจะกล้ารับประกันว่าผู้ชนะจะทำให้ประเทศชาติของเราดีขึ้น อีกอย่างผมไม่เชื่อว่าจะมีผู้ชนะ แต่กับมีแต่ความพ่ายแพ้ มีแต่คนคอยห้ำหันกัน ลองนึกภาพสงครามกลางเมืองดูซิครับ แล้วในที่สุดก็จะมีคนกลุ่มหนึ่งอ้างสถานะการณ์ความรุนแรงและวุ่นวาย และก็จะมีเหตุการณ์ฉีกรัฐธรรมนูญเกิดขึ้นอีก.....อีกอย่าง...และหากสมมุติว่าหากมีคนชนะ แล้วจะแน่ใจใด้อย่างไรว่าผู้ชนะจะทำให้ประเทศดีขึ้น ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่เชื่อ ลองย้อนดูประวัติศาสตร์ก็ได้ ....

แต่หากเรายอมถอยคนละก้าว นั่นแหละครับ เราก็เริ่มจะเห็นชัยชนะแล้ว......

บนถนน ... ณ ที่ซึ่งแห่งนั้น ... ไม่อยากให้ประชาชนชาวไทยต้อง ... ติดอาวุธเข่นฆ่ากันเอง ... พวกที่มันคิดไม่ดี ... พวกที่มันขี้โกง ... มันไม่ได้คิดจะเอาถนนเป็นสุสานของมันหรอกครับ ... มันอยู่ไหนก็ไม่รู้ ... เผลอ ๆ มันนั่งดูทีวี ... หัวร่องอหงายอยู่ที่บ้านนู้น ... 

ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ....และผมก็เห็นด้วยกับแนวความคิดริบบิ้นสีขาว.. เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 09:54:46 PM โดย Narin CZ » บันทึกการเข้า
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:27:09 PM »

จุดยืนของผมคือ เป็นมิตรเป็นกลางและเป็นธรรม ขอผดุงไว้ซึ่งสันติภาพและเสรีภาพ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์