เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:40:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ550 ปืนห่วยหรือกระจอกจริงหรือ?  (อ่าน 10959 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:51:46 PM »

เมื่อวานผมไปเดินแถวหลังวังมาครับ.......เดินถามหาCZ550จนแถบทุกร้าน มีอยู่ร้านหนึ่งผมเขาไปก็ถามว่ามีCZ550มั้ยครับ(กำใบป.3โชว์เลย) แขกตอบ...อ๋อไม่มีหรอกครับCZมันปืนกระจอก ถ้าจะเล่นจริงๆผมมีตัวแพงกว่านี้ ผมก็บอกไม่เป็นไรครับผมอยากได้ตัวนี้งบมีเท่านี้แล้วก็รีบเดินออกเลยครับ!
.....มีร้าน พ.วัง ร้านเดี่ยวครับที่มีแต่เขาบอกเขาขายไปหมดแล้ว60k(แพงจัง)ต้องรอของเข้าเกือบสิ้นปี(ป.3หมดอายุพอดี)
1.CZ550มันห่วย กระจอกจริงหรือครับ (กลุ่มกระสุน)
2.ร้านใดมีCZ550วามินบ้างครับ
3.ถ้าCZ550ดีเล่นรุ่นไหนดีสุดครับถ้ากระจอกจริงๆควรเล่นตัวใดดีครับ
4.ผมเคยได้ยินพี่ๆในเว็ปนี้บอกว่าราคา50-55kเองร้านไหนครับ

ขอบคุณครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:55:00 PM »

.......... Grin Grin  ไม่จริงครับ  ถ้ากระจอกคงขายไม่ได้...  ฮิๆๆ  แขกพวกนี้มันยังไม่เลิกนิสัยเดิมๆ.. Tongue Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:55:41 PM »

ไปโดนเทพศาสตราเป่ามนต์ซะแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 07:59:12 PM »

เจองูกับเจอแขก...เขาบอกให้จับงูโยนใส่แขก....คริๆ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 08:17:57 PM »

เมื่อวานผมไปเดินแถวหลังวังมาครับ.......เดินถามหาCZ550จนแถบทุกร้าน มีอยู่ร้านหนึ่งผมเขาไปก็ถามว่ามีCZ550มั้ยครับ(กำใบป.3โชว์เลย) แขกตอบ...อ๋อไม่มีหรอกครับCZมันปืนกระจอก ถ้าจะเล่นจริงๆผมมีตัวแพงกว่านี้ ผมก็บอกไม่เป็นไรครับผมอยากได้ตัวนี้งบมีเท่านี้แล้วก็รีบเดินออกเลยครับ!
.....มีร้าน พ.วัง ร้านเดี่ยวครับที่มีแต่เขาบอกเขาขายไปหมดแล้ว60k(แพงจัง)ต้องรอของเข้าเกือบสิ้นปี(ป.3หมดอายุพอดี)
1.CZ550มันห่วย กระจอกจริงหรือครับ (กลุ่มกระสุน)
3.ถ้าCZ550ดีเล่นรุ่นไหนดีสุดครับถ้ากระจอกจริงๆควรเล่นตัวใดดีครับ
4.ผมเคยได้ยินพี่ๆในเว็ปนี้บอกว่าราคา50-55kเองร้านไหนครับ
                                                                                                     ขอบคุณครับ

1. มันแล้วแต่ว่าคุณจะนิยามคำว่าห่วยยังไง   แต่ผมเคยเห็น 3นัด ประมาน .5นิ้ว ที่ 200หลา ซึ่งผมว่าดีสำหรับปืนราคา60k และ ทั้งๆที่ใช้ลูกทหารยิง
2. พ วัง
3. แล้วแต่ชอบครับ แต่ผมชอบ Kevlar เมืองนอกราคาสูงสุดในรุ่น    laminate ก็ดี     ถ้าคิดว่า550กระจอก แต่งบเท่านี้ ตอนนี้ก็Rem.700SPS ร้านไพศิษฐ์ ซึ่งต้องจอง และ ป3 ของคุณคงหมดอายุพอดี
4. อาจจะมีสมัยก่อนแต่ผมไม่เคยเห็นครับ50-55k    เคยเห็นแต่ 60k ตั้งแต่เกือบ2ปีก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2008, 08:21:56 PM โดย iji » บันทึกการเข้า

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:27:23 AM »

กระจอกมั๊ย หรอครับ ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ผมว่ามันอยู่ที่คนยิงมากกว่า ปืนจะดีหรือ ไม่ดีอยู่ที่คนยิงครับ  แต่ในเรื่องความทนของczผมเห็นมากับตาแล้วครับ 40ปี ยังยิงดีอยู่เลย cz BrNo MOD.2    ของปู่ผมครับ           ไอที่มันว่าห่วย ผมว่ามันไม่ไม่มากกว่า  มันจะเชียร์ของที่มันมีแหละครับ  นี่แหละนะกลยุทธการค้าของไอพวกแขก      ...........จบข่าว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:54:56 AM »

ไม่รู้ว่ากระจอกไม่กระจอกครับ...

รู้แต่ผมชอบตัว FS ครับ...Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:28:49 AM »

ไม่กระจอกหรอกครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบ ZKK 601 มากกว่า

....ตามล่า...อีตอแหล
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:05:35 AM »

เอาเข้าแล้ว เจอมนตร์ร้านในตำนาน

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 08:47:37 AM »

ใครช่วยตอบที ทำไมร้านขายปืนถึงเป็นแขกซะเยอะ ... ดูในอาวุธปืนเล่มล่าสุด โพกหัวกันเพียบเลยในงาน

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:07:49 PM »

เคยแต่ได้ยิน คนเค้า เล่าขานว่า............. CZ ปืนดีราคาถูก ยิงแม่นเกินราคาปืน แล้วทนทานโคตรๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ถ้าจะด้อยนิดนึงก็ตรงเรื่องของแต่งปืน ไม่มีให้เลือกหาซื้อมากนัก  แต่ด้วยคุณสมบัติที่ครบถ้วนของ CZ ดังกล่าว ข้างต้นแล้ว ข้อด้อยนี้เลยไม่ใช่ ข้อด้อยอีกต่อไป ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
alisa2529
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:21:38 PM »

โพกหัวแบบนี้น่าจะไปเล่นดนตรีเพื่อชีวิตดีกว่าครับ
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:50:12 PM »

ขอบคุณครับ

ไม่เคยเห็นรุ่นนี้ ขอชมภาพบ้างครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:54:07 PM »

ถ้าตัวที่ร้านนั้นมี มันดีกว่าเพราะแพงกว่าล่ะก็

แสดงว่าปืนที่ร้านบอกว่ามีนั้นก็สุดแสนจะกระจอก เมื่อเทียบกับปืนกระบอกอื่นที่แพงกว่าขึ้นไปอีกหลายตังค์   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ้าว....... แล้วนี่ปืนผมได้มาฟรีๆ ก็มี จะเรียกว่าอะไรดีล่ะเนี่ย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:55:09 PM »

รอคำตอบด้วยคนครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์