เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:22:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้มตุ๋นไฟฉาย  (อ่าน 4439 ครั้ง)
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 12:06:16 AM »

ขอบคุณครับจะได้ระวัง
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:28:50 PM »

ไม่เต็มใจขายก็อย่าไปซื้อมันครับ พวกตั้งราคาให้ต่ออยู่แล้ว ไม่ต่อก็โดนไปเต็มๆ คนขายควรเอาใจลูกค้าครับ คุณเป็นคนซื้อย่อมมีสิทธิต่อรอง ดีลล์กันไม่ลงก็ไปหารายไหม่ครับ ไม่ได้มีเจ้ามันจ้าวเดียว เงินเราเราหามาครับเป็นของเรา อยู่ที่เราจะตัดสินใจให้ใครครับ แฟนคุณและคุณทำถูกแล้ว
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:21:03 PM »

ผมก็เคย(เกือบ)โดนต้มลักษณะเดียวกันเลยครับ

เป็นแผงอยู่ในตลาดแถวเชียงใหม่

ผมไปกับแฟนเหมือนกัน ผมเดินตามหลังเป็นคนช่วยถือของพะรุงพะรังตามคำสั่งอย่างเคร่งครัด

เหลือบเห็นวางเรียงอยู่ นึกอยากได้ขึ้นมาทันที

รีบกระซิบแฟนว่า ขออันที่วางโชว์อยู่น่ะ อันหนึ่งนะ

แฟนก็ดีใจหาย หันกลับมาบอกคนขายเลยว่า เอาแบบนี้อันหนึ่งค่ะ

ป้าคนขายจะหยิบอันที่ห่ออยู่ใส่ถุงให้

แฟนผมถามว่า เหมือนกันหรือเปล่า? 

ป้าตอบ เหมือนกันเลยเจ้าาาา..... แล้วกุลีกุจอจะใ่ส่ห่อ

ผมชักเอะใจ (ปกติผมซื้อของไม่ค่อยเป็น แฟนจะเป็นคนเลือกให้ตลอด)

ผมก็เลยบอกป้าแม่ค้าว่า ถ้าเหมือนกัน งั้นผมเอาอันที่วางโชว์แล้วกันครับป้า จะได้ไม่ต้องไปแกะห่อให้ยุ่งยาก

ป้าแม่ค้าทำท่าไม่อยากขาย "อันนี้ก็เหมือนกันล่ะเจ้า" 

"ก็นั่นสิครับ ก็เพราะว่าเหมือนกันงัย ผมถึงอยากได้อันเนี่ย ที่เห็นๆ เนี่ย "

ป้าก็อิดๆ ออดๆ ผมยิ่งมันใจว่าจะโดนต้ม เลยเสียงแข็ง ขณะที่แฟนก็เริ่มกระตุกแขนเสื้อ "ผมจะเอาอันที่ป้าโชว์ผมเนี่ย ไม่งั้นก็ไ่ม่ซื้อ ป้าก็เอาอันใหม่มาโชว์ก็ได้นี่ ก็มันเหมือนกัน ผมจะซื้ออันที่เห็นๆ เนี่ย"  คนเริ่มหันมามอง

ป้าคนขายเลยเปลี่ยนเอาอันโชว์ใส่ถุงให้ผม แฟนผมอมยิ้ม จ่ายตังค์ 10 บาท แล้วหยิกพุงผมซะเจ็บเลย

....................................

อ้อ........  เกือบลืม ของผมไม่ใช่ไฟฉายนะครับ แต่เป็นห่อหมกปลา (แอ๊บปลา) ห่อละ 10 บาท ของชอบครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โธ่  ๆ ๆ ๆ ๆ  แอบลุ้นซะตัวโก่ง นึกว่า จะมี ออฟชั่น ประดับอาวุธแบบใหม่ ที่แท้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:34:38 PM »

ผมก็เคย(เกือบ)โดนต้มลักษณะเดียวกันเลยครับ

ผมไปกับแฟนเหมือนกัน ผมเดินตามหลังเป็นคนช่วยถือของพะรุงพะรังตามคำสั่งอย่างเคร่งครัด

เหลือบเห็นวางเรียงอยู่ นึกอยากได้ขึ้นมาทันที

รีบกระซิบแฟนว่า ขออันที่วางโชว์อยู่น่ะ อันหนึ่งนะ

แฟนก็ดีใจหาย หันกลับมาบอกคนขายเลยว่า เอาแบบนี้อันหนึ่งค่ะ

ป้าคนขายจะหยิบอันที่ห่ออยู่ใส่ถุงให้

แฟนผมถามว่า เหมือนกันหรือเปล่า? 

ป้าตอบ เหมือนกันเลยเจ้าาาา..... แล้วกุลีกุจอจะใ่ส่ห่อ

ผมชักเอะใจ (ปกติผมซื้อของไม่ค่อยเป็น แฟนจะเป็นคนเลือกให้ตลอด)

ผมก็เลยบอกป้าแม่ค้าว่า ถ้าเหมือนกัน งั้นผมเอาอันที่วางโชว์แล้วกันครับป้า จะได้ไม่ต้องไปแกะห่อให้ยุ่งยาก

ป้าแม่ค้าทำท่าไม่อยากขาย "อันนี้ก็เหมือนกันล่ะเจ้า" 

"ก็นั่นสิครับ ก็เพราะว่าเหมือนกันงัย ผมถึงอยากได้อันเนี่ย ที่เห็นๆ เนี่ย "

ป้าก็อิดๆ ออดๆ ผมยิ่งมันใจว่าจะโดนต้ม เลยเสียงแข็ง ขณะที่แฟนก็เริ่มกระตุกแขนเสื้อ "ผมจะเอาอันที่ป้าโชว์ผมเนี่ย ไม่งั้นก็ไ่ม่ซื้อ ป้าก็เอาอันใหม่มาโชว์ก็ได้นี่ ก็มันเหมือนกัน ผมจะซื้ออันที่เห็นๆ เนี่ย"  คนเริ่มหันมามอง

ป้าคนขายเลยเปลี่ยนเอาอันโชว์ใส่ถุงให้ผม แฟนผมอมยิ้ม จ่ายตังค์ 10 บาท แล้วหยิกพุงผมซะเจ็บเลย

....................................

อ้อ........  เกือบลืม ของผมไม่ใช่ไฟฉายนะครับ แต่เป็นห่อหมกปลา (แอ๊บปลา) ห่อละ 10 บาท ของชอบครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

กำลังลุ้นเลย สุดท้ายเป็นห่อหมกซะงั้น  แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 05:11:38 PM »

ต้องขออภัยที่ลืมบอกว่าเป็นห่อหมกปลาตั้งแต่ต้นเรื่องครับ

มัวแต่จะพิมพ์น่ะครับ

ก็ป้าเล่นเอาตัวโชว์มาวางซะหรูเลย ปลาตัวงามล้วนๆ เรียงเป็นแถว ๑๐ บาท สมน้ำสมเนื้อ น่าซื้อครับ

แต่ในห่ออื่นนั้น เหลือปลาไม่กี่ตัว

เพิ่งรู้เทคนิคการขายก็วันนั้นล่ะครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 06:50:06 PM »

ฮามากเลยครับ     นึกว่าซื้ออะไร  ขำก๊าก ขำก๊าก

กาดไหนครับ  แม่ค้าก็งี้แหละครับ กิ๊วก๊าว

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 06:52:58 PM »

ไฟฉายที่คุณซื้อ  ถ้าเป็นหลอด LED สีขาวๆ ใส่ถ่าน AAA ล่ะก็    ถึงต่อได้ 450 บาท  ก็แพงมากครับ

ทะลักมาจากจีน  แผงลอยอันละไม่กี่สิบ

ผมก็มีใช้อยู่อันนึง  ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่   ไฟดับไป 2-3 ดวงแล้ว ที่เหลืออยู่ก็หรี่ๆ  แถมกินถ่านมากๆด้วย

ถ้าจะให้ดีจริง ต้องของมียี่ห้อหน่อยครับ  ซื้อตามร้านของเดินป่าใหญ่ๆ  จะมั่นใจมากกว่า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
หนานเย็น
Jr. Member
**

คะแนน 248

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 02:32:46 PM »

""  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ดรรชนีเอกสุริยัน
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

eQSO-245 Mhz. Ch-75 PHUKET

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 03:26:56 PM »

แล้วกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Motorola GP-300 CZ-75 Compact
เราเรียนวิชามารเพื่อเป็นเทพที่สมบูรณ์
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 03:46:03 PM »

เมื่อวานไปดูที่ร้าน  PPP  SHOP ที่คลองถมมายี่ห้อสเฟียร์หรืออะไรเนี่ยแหละ    ตอนนี่รู้สึกว่าจะแรงสุดแล้ว  265 ลูแมนราคา 2500 บาท  แรงกว่าของ MRV  อีกครับแต่ราคาถูกกว่าตั้ง 1000 บาท   เห็นแล้วน่าใช้ครับสำหรับคนที่ชอบแสงสว่างที่แรงและพุ่งไกลเป็นลำยาว....ขนาดกระทัดรัดน่าใช้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์