เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:38:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเทคนิคอย่างไรยิงกล๊อกให้ได้ดีบ้างค่ะ ::005::  (อ่าน 5217 ครั้ง)
nuch101217
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:25:54 PM »

เมื่อวานนี้ได้ตั้งกระทู้ถามเรื่องกล๊อกกับผู้หญิงคู่กันไม่ได้หรอ เยาะเย้ย ก็มีพี่ๆให้คำชี้แนะมามากมาย ขอขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ส่วนใหญ่ก็แนะนำให้ฝึกฝนและทำความรู้จักกับกล๊อก ก็เลยอยากรบกวนถามอีกครั้งหนึ่งว่า "จะยิงกล๊อกอย่างไรให้ดีที่สุด" เพราะที่เคยไปลองของเพื่อนมายังยิงได้ไม่ดีนักที่ระยะ 10 ม. ก็ยังหลุดวง 7 เลยค่ะ อยากยิงให้ได้ดีกว่านี้ จะได้ลบคำพูดที่ว่าผู้หญิงกับปืนแม็กกาซีลไม่เหมาะกัน ขอรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำอีกครั้งหรือถ้าใครมีเทคนิคอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็ยินดีเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ ไหว้
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 01:46:33 PM »

คิก คิก  ก่อนเอาเทคนิค...เอาเบสิกไปใช้ก่อน

คิก คิก  ซ้อมบ่อยๆ จะยิงดีขึ้นเองโดยธรรมชาติอยู่แล้ว...

เยี่ยม  แต่เบื้องต้นต้องดูว่าเรา จัดศูนย์ได้ถูกต้องหรือยัง  และเหนี่ยวไกถูกต้องแล้วหรือเดินไกให้ราบเรียบ ไม่กระตุก ไม่ขยุ้มไก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 01:48:06 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JNIAN
Jr. Member
**

คะแนน 9

คิดว่าปืนเป็นทางเลือกสุดท้ายของการจบปัญหาทุกอย่าง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 02:09:14 PM »

แขนตึง ซ้ายดึงเข้า ขวาดันออก กลั้นลมหายใจตอนจะลั่นไก ไม่มีหลุดดำแน่นอนสำหรับ GLOCK
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 02:18:55 PM »

..."ครูกล๊อค" เยี่ยม ..หายไปนานนน. เศร้า..คิดถึงจัง.. หลงรัก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 02:24:11 PM »

ไม่หลุด วง 7 ก็ นับว่าดีมากแล้ว

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 02:50:08 PM »

สำหรับผมน๊ะครับ
สองแขนอยู่ในระนาบเดียวกัน ข้อศอกงอนิดหน่อย จับปืนแบบยิง IPSC
ออกแรงดึงมือซ้ายเข้ามานิดหน่อย แต่อย่าบีบมือ
ออกแรงดันมือขวาออกไปนิดหน่อย
เกร็งข้อมือขวานิดหน่อย
มือขวาออกแรงกำด้ามแค่นิดหน่อย
สมาธิไปอยู่ที่นิ้วชี้ขวา
ค่อยๆลากเข้ามาอย่ากระตุกออกแรงเป็น linear
ฝึกบ่อยๆจะรู้ได้ว่าใกล้จุดลั่นแล้ว
ก่อนจะถึงจุดลั่นจะเป็นระยะไกลื่นผิดปกตินิดหน่อย สัมผัสความรู้สึกจากนิ้วชี้ได้

ฝึกdryfireบ่อยๆรับรองยิงดีแน่นอนครับ  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:05:52 PM »

ต้องหาคนฝึกสอนชื่อดีครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:09:53 PM »

... ตกใจ ถ้าจะให้ "ดี" จริง ต้องมี "บุญ"  เยี่ยม ด้วยครับ.. คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:10:22 PM »

ซ้อม บ่อยๆ ตามหลักการที่ถูกต้องครับ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:03:26 PM »

ซ้อม ซ้อม ซ้อม และก็ซ้อม
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:09:33 PM »

ลากไกเข้ามาเรื่อยๆจนกว่าปืนจะลั่นครับ
ยิ่งนัดไหนลั่นตอนเราไม่รู้ตัว นัดนั้นจะเจาะเป้าแม่นเป็นพิเศษ Grin

สบายดี.........
kojima
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:15:09 PM »

มีคนยิงกล็อก10เมตรเฉลี่ยแล้วได้คะแนน99ก็มีครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:40:09 PM »

... ตกใจ ถ้าจะให้ "ดี" จริง ต้องมี "บุญ"  เยี่ยม ด้วยครับ.. คิก คิก

ชื่อ "บุญดี" สิครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:16:05 PM »

ผมว่าส่วนหนึ่งเริ่มจากการจับปืนที่ถูกต้อง

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:34:12 PM »

เข้าอบรมการใช้อาวุธปืนเบื้องต้น ซึ่งจะมีการจัดท่างทางการยิง ไม่ว่าจะเป็นท่าวีเว่อร์ เชพแมน หรือท่าไอซอส

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์