เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:49:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดมอนด์แบ็ค ไม่ได้แปลว่า หลังรูปข้าวหลามตัดเหรอครับ  (อ่าน 11584 ครั้ง)
jommy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:12:44 PM »

คือผมเคยได้ยินมาว่ามีงูแถบอเมริกา ด้านหลังมีเกล็ดเป็นรูปข้าวหลามตัดก็เลยถูกเรียกว่างู diamond back นะครับ แต่เห็นผู้การฯ แปลในหนังสือปืนเล่มใหม่ว่า "หลังเพชร"ก็เลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว ไดมอนด์แบ็คหมายถึงอะไรกันแน่ เรียนท่านผู้รู้ช่วยไขให้กระจ่างหน่อย ด้วยความเคารพนะครับ อิอิ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:20:50 PM »

Diamondback
From Wikipedia, the free encyclopedia
• Find out more about navigating Wikipedia and finding information •Jump to: navigation, search
Diamondback may refer to:

Crotalus atrox, the western diamondback rattlesnake
Crotalus adamanteus, the eastern diamondback rattlesnake
Diamondback water snake, a common species of water snake in North America
Diamondback moth, a European moth that has since spread to North America
Diamondback terrapin, a turtle, the state reptile of Maryland
Arizona Diamondbacks, a Major League Baseball team, named for the above rattlesnake
VFA-102 Diamondbacks, a U.S. Navy strike fighter squadron
The Diamondback, the official student newspaper of the University of Maryland, College Park
Diamondback (game), a fictional card game from the Cerebus comics
Diamondback, a mouse created by Razer USA Ltd
Luke Cage, once known as Diamondback
Diamondback (comics), a woman who has been both a hero and villain and occasional lover of Captain America
Colt Diamondback, a double-action revolver
สำหรับปืนโคลท์รุ่นนี้น่าจะหมายถึงงูนะครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:22:10 PM »

ฝรั้งเขามองรูป "ข้าวหลามตัด" ว่าเป็น "เพชร" ครับ อย่างที่เรียกในไพ่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:22:43 PM »

..เพราะฝรั่งไม่มีข้าวหลาม

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:30:00 PM »

ผมว่าDiamondbackน่าจะหมายถึงงูที่ตัวเล็กกว่างูเหลือม(Python)

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:34:15 PM »

ไดม่อนแบ็ค .... เป็นชื่องูที่พิษร้ายแรงชนิดหนึ่ง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:39:16 PM »

คลิปงูไดมอนแบ็คครับ ------> http://www.youtube.com/watch?v=1O7rqOXwyQo

Thach
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:40:32 PM »

..เพราะฝรั่งไม่มีข้าวหลาม
สุดยอดครับ โดนเต็มๆ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:42:10 PM »

ปืนลูกโม่ของ Colt จะตั้งชื่อจากงู
รุ่น Diamondback ตั้งชื่อจาก งูหางกระดิ่ง ( Rattle snake ) เนื่องจากลายบนหลังงู
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:44:41 PM »

หางกระดิ่งของงูเขามีทำตากแห้งเอามาเขย่าเล่นได้ไหมครับพี่?

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:45:21 PM »

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:46:44 PM »

หางกระดิ่งของงูเขามีทำตากแห้งเอามาเขย่าเล่นได้ไหมครับพี่?

ผมว่าน่าจะได้นะครับท่าน Wihelm Tell ...... เพียงแต่ผมแพ้พิษงูอะ เลยห่างๆกันหน่อยดีกว่า ........ แฮ่ แฮ่

Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:47:19 PM »

อย่าบอกนะว่าจะเอาไปเหน็บหมวกแล้วให้ท่านซับใส่

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:48:39 PM »

มีหัวแล้วก็ต้องมีหางครับพี่บุญ ฮ่า ฮ่า ฮ่า บางทีผมอาจเอามาเหน็บเองเข็มขัดก็ได้ครับ ใช้ดีเวลาเต้นฮาวาย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 03:49:35 PM »

มีครับอยากได้ไปคราวหน้าจะเอาไปฝาก   เมื่อก่อนสมัยที่ยังอยู่ California ที่ทำงานงานหัวหน้าผมชอบจับงูหางกระดิ่ง  ผมก็ไปกะเค้าด้วย  เมื่อก่อนที่บ้านมีหลังงูหางกระดิ่งแขวนข้างฝาบ้าน อยู่หลายอัน  เนื้องูหางกระดิ่งเหนียวและเหม็นคาวมากๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์