เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:39:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดมอนด์แบ็ค ไม่ได้แปลว่า หลังรูปข้าวหลามตัดเหรอครับ  (อ่าน 11555 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:16:12 PM »

ให้พี่ซับใส่เสื้อไม่ใส่กระโปรงดีกว่าครับ
จะกลายเป็นงูดินนะสิที่นี้ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:19:07 PM »

คืนนี้พี่บุญนอนดึกจัง ...... ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:19:16 PM »

งูหางกระดิ่งพิษน้อยกว่างูเห่า   ถ้าโดนกัดไปหาหมอทัน  ยกเว้นอยู่ไกลโรงพยาบาลมาก
งูหางกระดิ่งถ้าไม่จวนตัวจริงๆจะไม่กัด  และโดยมากจะเตือนก่อน

มันจะอยู่ในที่แห้งและร้อนใช่มั้ยคะพี่ ที่เห็นในสารคดีจะอยู่ตามหิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:20:59 PM »

งูดินดำๆ ที่เล็กกว่าไส้เดือนน่ะเหรอครับพี่ ฮ่า ฮ่า เร็วๆ นี้ผมดู DVD สารคดี BBC ชุดสัตว์โลก เขาเอากล้องไปติดบนตัวงู ฮาดีครับ ชุดนี้ถ่ายทำเก่งมากเลยครับ มี งู หมีกลีสลี่ ฉลามขาว นกอินทรี ฯลฯ หลายฉากไม่รู้ตั้งกล้องรออยู่ได้ยังไง?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:23:25 PM »

งูดินดำๆ ที่เล็กกว่าไส้เดือนน่ะเหรอครับพี่ ฮ่า ฮ่า เร็วๆ นี้ผมดู DVD สารคดี BBC ชุดสัตว์โลก เขาเอากล้องไปติดบนตัวงู ฮาดีครับ ชุดนี้ถ่ายทำเก่งมากเลยครับ มี งู หมีกลีสลี่ ฉลามขาว นกอินทรี ฯลฯ หลายฉากไม่รู้ตั้งกล้องรออยู่ได้ยังไง?

เค้าเก่งจริงๆนะพี่ เอ๋เคยดูถ่ายรังมดลงไปข้างล่างเลยไม่รู้ทำได้ไง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:24:31 PM »

งูหางกระดิ่งพิษน้อยกว่างูเห่า   ถ้าโดนกัดไปหาหมอทัน  ยกเว้นอยู่ไกลโรงพยาบาลมาก
งูหางกระดิ่งถ้าไม่จวนตัวจริงๆจะไม่กัด  และโดยมากจะเตือนก่อน

มันจะอยู่ในที่แห้งและร้อนใช่มั้ยคะพี่ ที่เห็นในสารคดีจะอยู่ตามหิน
แล้วแต่ว่าอยู่ภาคไหนของประเทศ   ถ้าทางฝั่งตะวันตกจะเรียกว่า Western Diamondback  พวกนี้อยู่ตามทะเลทราย หรือภูมิภาคคล้ายทะเลทราย  อย่าง California ตามเขาหรือพื้นที่ ที่มีดินปนทรายและหิน
ฝั่งตะวันออกจะเรียกว่า Eastern Diamondback  พวกนี้จะอยู่ตามป่าโปร่ง( เมกาไม่มีป่าทึบ) ตามขอนไม้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 04:26:48 PM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:28:09 PM »

แล้วแต่ว่าอยู่ภาคไหนของประเทศ   ถ้าทางฝั่งตะวันตกจะเรียกว่า Western Diamondback  พวกนี้อยู่ตามทะเลทราย หรือภูมิภาคคล้ายทะเลทราย  อย่าง California ตามเขาหรือพื้นที่ ที่มีดินปนทรายและหิน
ฝั่งตะวันตกจะเรียกว่า Eastern Diamondback  พวกนี้จะอยู่ตามป่าโปร่ง( เมกาไม่มีป่าทึบ) ตามขอนไม้ 

ที่ดูจากสารคดีและตามที่พี่เจษบอกแสดงว่า งูหางกระดิ่ง ที่อเมริกามีเยอะที่สุดหรือเปล่าคะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:30:47 PM »

งูหางกระดิ่งพิษน้อยกว่างูเห่า   ถ้าโดนกัดไปหาหมอทัน  ยกเว้นอยู่ไกลโรงพยาบาลมาก

แล้วแต่ว่าอยู่ภาคไหนของประเทศ   ถ้าทางฝั่งตะวันตกจะเรียกว่า Western Diamondback  พวกนี้อยู่ตามทะเลทราย หรือภูมิภาคคล้ายทะเลทราย  อย่าง California ตามเขาหรือพื้นที่ ที่มีดินปนทรายและหิน
ฝั่งตะวันตกจะเรียกว่า Eastern Diamondback  พวกนี้จะอยู่ตามป่าโปร่ง( เมกาไม่มีป่าทึบ) ตามขอนไม้ 

ที่ดูจากสารคดีและตามที่พี่เจษบอกแสดงว่า งูหางกระดิ่ง ที่อเมริกามีเยอะที่สุดหรือเปล่าคะ
ใช่  เมกามีงูพิษไม่กี่อย่าง
Rattle Snake
Water Moccasin
Coral Snake
Copperhead 
งูหางกระดิ่งมีพิษมากที่สุด  จัดอยู่ในตระกูล Pit-Viper
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:31:05 PM »

เค้าเก่งจริงๆนะพี่ เอ๋เคยดูถ่ายรังมดลงไปข้างล่างเลยไม่รู้ทำได้ไง

ที่งูกระเดือกกวางแล้วกล้องตามลงพุงงูไปด้วยน่ะอึ๋ยมากๆ ครับ คุณเวนดี้ดูชุด Planet earth กับ Blue Planet หรือเปล่าครับ?

Thou shalt not rely on help from the stranger.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:35:12 PM »

แล้วแต่ว่าอยู่ภาคไหนของประเทศ   ถ้าทางฝั่งตะวันตกจะเรียกว่า Western Diamondback  พวกนี้อยู่ตามทะเลทราย หรือภูมิภาคคล้ายทะเลทราย  อย่าง California ตามเขาหรือพื้นที่ ที่มีดินปนทรายและหิน

ใช่  เมกามีงูพิษไม่กี่อย่าง
Rattle Snake
Water Moccasin
Coral Snake
Copperhead 
งูหางกระดิ่งมีพิษมากที่สุด  จัดอยู่ในตระกูล Pit-Viper

ขอบคุณค่ะพี่เจษ  ไหว้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:37:01 PM »

ที่งูกระเดือกกวางแล้วกล้องตามลงพุงงูไปด้วยน่ะอึ๋ยมากๆ ครับ คุณเวนดี้ดูชุด Planet earth กับ Blue Planet หรือเปล่าครับ?

ไม่รู้เหมื่อนกันพี่ต๊อก แบบเปิดมาเจออ่ะสวนมากจะเจอของ ออสเตเรีย เยอะ ของตานั้นนะที่ตายไปแล้วจำชื่อไม่ได้
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:39:21 PM »

เดี๋ยวผมส่งสัตว์ 11 ตัว กับบลูพลาเนตไปให้ดูครับ อีกชุดยังให้เพื่อนยืมไป

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:41:13 PM »

ตัวนี้ตามทะเลทรายก็เยอะ   กินอร่อยดีคล้ายตัวบึ้งบ้านเรา ( อาจจะเรียกชื่อไม่ถูก  เคยกินตอนอยู่เมืองกาจณ์ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2008, 04:43:38 PM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 04:41:39 PM »

เดี๋ยวผมส่งสัตว์ 11 ตัว กับบลูพลาเนตไปให้ดูครับ อีกชุดยังให้เพื่อนยืมไป

ขอบคุณค่ะพี่ ตกใจตอนแรกนึกว่าสัตว์เป็นๆ 11 ตัว  Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:11:57 PM »

ตัวนี้ตามทะเลทรายก็เยอะ   กินอร่อยดีคล้ายตัวบึ้งบ้านเรา ( อาจจะเรียกชื่อไม่ถูก  เคยกินตอนอยู่เมืองกาจณ์ )

ฮิฮิ... บึ้งฝาหรั่ง... ตัวขนาดไหนครับพีเจษ... โตกว่าบึ้งแถวบ้านเรามากมั๊ยครับ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์