เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:44:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดมอนด์แบ็ค ไม่ได้แปลว่า หลังรูปข้าวหลามตัดเหรอครับ  (อ่าน 11566 ครั้ง)
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:38:07 PM »

งู

samaung tccx
San Siro / AcMilan
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:38:24 PM »

ขอบคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 05:43:15 PM »

ตัวนี้ตามทะเลทรายก็เยอะ   กินอร่อยดีคล้ายตัวบึ้งบ้านเรา ( อาจจะเรียกชื่อไม่ถูก  เคยกินตอนอยู่เมืองกาจณ์ )

บ้านเราเรียกบึ้งครับ...

แต่ Tarantula นี่น่ากลัวกว่านะครับ...Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 07:39:28 PM »

คือผมเคยได้ยินมาว่ามีงูแถบอเมริกา ด้านหลังมีเกล็ดเป็นรูปข้าวหลามตัดก็เลยถูกเรียกว่างู diamond back นะครับ แต่เห็นผู้การฯ แปลในหนังสือปืนเล่มใหม่ว่า "หลังเพชร"ก็เลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว ไดมอนด์แบ็คหมายถึงอะไรกันแน่ เรียนท่านผู้รู้ช่วยไขให้กระจ่างหน่อย ด้วยความเคารพนะครับ อิอิ

คำว่า"หลังเพชร"  เป็นมุกอารมณ์ขันของผู้การสุพินท์......ที่แกล้งแปลตรงตัวครับ คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:23:09 AM »

ตัวนี้ตามทะเลทรายก็เยอะ   กินอร่อยดีคล้ายตัวบึ้งบ้านเรา ( อาจจะเรียกชื่อไม่ถูก  เคยกินตอนอยู่เมืองกาจณ์ )

ฮิฮิ... บึ้งฝาหรั่ง... ตัวขนาดไหนครับพีเจษ... โตกว่าบึ้งแถวบ้านเรามากมั๊ยครับ...

ฮิฮิ... บึ้งฝาหรั่ง... ตัวขนาดไหนครับพีเจษ... โตกว่าบึ้งแถวบ้านเรามากมั๊ยครับ...

หยุกหยุยเหลืองๆ น้ำตาลๆ อย่างนี้น่าจะพันธุ์ฝรั่งนะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:10:15 AM »

หางกระดิ่งของงูเขามีทำตากแห้งเอามาเขย่าเล่นได้ไหมครับพี่?
มีครับอยากได้ไปคราวหน้าจะเอาไปฝาก   เมื่อก่อนสมัยที่ยังอยู่ California ที่ทำงานงานหัวหน้าผมชอบจับงูหางกระดิ่ง  ผมก็ไปกะเค้าด้วย  เมื่อก่อนที่บ้านมีหลังงูหางกระดิ่งแขวนข้างฝาบ้าน อยู่หลายอัน  เนื้องูหางกระดิ่งเหนียวและเหม็นคาวมากๆ

เคยกินแต่งูสิง บ้านเราอะครับ พี่
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:26:29 AM »

บ้านเราเรียกบึ้งครับ...

แต่ Tarantula นี่น่ากลัวกว่านะครับ...Cheesy

Tarantula ไม่ใช่บึ้งอย่างเดียวครับ  แต่หมายถึงแมงมุมพันธุ์โบราณ   มีทั้งอยู่บนต้นไม้ และขุดรูอยู่ในดิน   ข้อแตกต่างจาก Spider คือ Tarantula จะตัวใหญ่กว่ามาก มีขน  และเขี้ยวง้างได้กว้างมาก    Tarantula สีสวยไม่ค่อยมีพิษ   แต่ที่พวกมีพิษ แรงกว่างูเห่าก็มี
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:32:48 AM »

-ขนลุกกกกกกกก     กึ๋ยยยย    Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:06:05 AM »

- ทาแรนทูล่า
- บาราคูด้า
- กีล่า มอนสเตอร์
- เนวิน ช๊อปชอบ

..ชื่อพวกนี้ฟังแล้วสยองแกมอี๋

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:54:44 AM »

ลองฟังเสียงหางกระดิ่งที่นี่ file 5  ชัดเจนมาก http://soundboard.com/sb/rattlesnake_sounds.aspx
ถ้าอยากฟังตัวจริงเสียงจริงก็ให้ไปที่สวนสัตว์พาต้าครับ เค้ามีตัวเล็กที่ออกจากไข่ด้วย ตัวเล็กๆพวกนี้ต้องรอให้ลอกคราบก่อนจนจำนวนชั้นของกระดิ่งเพ่ิมขึ้นจึงจะมีเสียงเตือนศัตรูได้ เอาหน้าเข้าไปใกล้ๆตู้จะได้ยินเสียงเหมือนเขย่าลูกแซ๊ก ฟังเพลินดีครับ

ขอบคุณมากครับพี่เจษ ตอนนี้ยังฟังไม่ออกเดี๋ยวผมไปหาเครื่องใหม่ก่อน
ถ้าอยากฟังตัวจริงเสียงจริงก็ให้ไปที่สวนสัตว์พาต้าครับ เค้ามีตัวเล็กที่ออกจากไข่ด้วย ตัวเล็กๆพวกนี้ต้องรอให้ลอกคราบก่อนจนจำนวนชั้นของกระดิ่งเพ่ิมขึ้นจึงจะมีเสียงเตือนศัตรูได้ เอาหน้าเข้าไปใกล้ๆตู้จะได้ยินเสียงเหมือนเขย่าลูกแซ๊ก ฟังเพลินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 11:56:24 AM โดย Enruoblem » บันทึกการเข้า

S76C+,C++
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:08:21 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีพิษหรือไม่ เขาเรียกอะไร   เห็นรูปมันสวยดี เลยเอามาลง

เจอแล้วครับ Goliath Bird-eating Spider
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 12:15:28 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:04:39 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีพิษหรือไม่ เขาเรียกอะไร   เห็นรูปมันสวยดี เลยเอามาลง

เจอแล้วครับ Goliath Bird-eating Spider

ทำไมคุณซับ มาเข้ากระทู้เรื่อง "งู" ช้าจัง
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:05:38 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:11:49 PM »

Smiley จับงูได้ตัวนึงครับ ชอบซ่อนตัวอยู่ในตู้เสื้อผ้า น้องหนิมเลยถามหา  Smiley

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:15:07 PM »

Smiley จับงูได้ตัวนึงครับ ชอบซ่อนตัวอยู่ในตู้เสื้อผ้า น้องหนิมเลยถามหา  Smiley

อันนี้ งู จริงๆ ด้วย  ปืน ม้า ชื่อ งู
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์