เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพกิจกรรม หน้า 2 หลักสูตรการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นวันที่ 14 มิ.ย. 51สยป.ตร.  (อ่าน 20954 ครั้ง)
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 03:03:38 PM »

ผมไปเรียนมาแล้วเมื่อปี 49 อยากทราบว่าค่าสมัครสมาชิกรายปียังเท่าเดิมหรือเปล่าครับ 300 บาท/ปี 
ตลอดชีพ 1,000 บาท  ตอนนี้ค่ากระสุนเท่าไหร่ครับ ลูกจริง ลูกซ้อม แต่ก่อนเห็นมีคนเขาบอกว่าสมัยก่อนมีคนเขาไปยิงที่ สยป.ตร. ขากลับออกมาชอบมี ตร. มาดักจับปืนกันจริงหรือเปล่าครับ  อยากถามท่านผู้ที่เป็นสมาชิกที่สนามนี้ครับ ตกใจ

ใครเป็นคนบอกครับ พูดกันไปได้ ผมไปทีนึง 4-5 คน เป็น 10 กระบอก กลับก็มืด ไม่เห็นมีเลยครับ ยกเว้นท่านผู้นั้นกลิ่นไม่ดี
มีหมายหัวไว้แล้ว ทำทีเป็นมาซ้อมยิงเพื่อจุดประสงค์อื่น เลยโดนรวบซะซิ  ท่านเป็นพลเมืองดีใครจะจับครับ บู่ บู่ บู่ บู่

ถูกตามที่พี่เพิ่มบอกครับ ช่วงนี้ที่ผมเห็นคือ ตำรวจจราจรครับ อยู่ประมาณก่อนแยกไปม.เกษตรฯ แต่ไม่เคยเรียกผมตรวจเลยแม้แต่ครั้งเดียว ผมคิดว่าจะจับกันจริงๆ ก็คงไปจับกันที่ลานจอดหน้าสนามได้เลย แล้วตรงนั้นมันก็พื้นที่ตำรวจอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวครับ ไปสนามก็ลงชื่อไว้เป็นหลักฐาน ขากลับก็แยกพ่อปืน กับลูกปืนออกจากกันแล้วอย่าวางไว้ที่สามารถหยิบฉวยใช้งานได้ง่ายๆ เก็บใส่กระเป๋า ปิดล๊อกอย่างดี (ตอนโจรมาก็ต้องบอกว่าขออนุญาตคุณโจรเพื่อหยิบปืนก่อนนะครับ  Grin Grin)

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:51:33 PM »

ผมไปเรียนมาแล้วเมื่อปี 49 อยากทราบว่าค่าสมัครสมาชิกรายปียังเท่าเดิมหรือเปล่าครับ 300 บาท/ปี 
ตลอดชีพ 1,000 บาท  ตอนนี้ค่ากระสุนเท่าไหร่ครับ ลูกจริง ลูกซ้อม แต่ก่อนเห็นมีคนเขาบอกว่าสมัยก่อนมีคนเขาไปยิงที่ สยป.ตร. ขากลับออกมาชอบมี ตร. มาดักจับปืนกันจริงหรือเปล่าครับ  อยากถามท่านผู้ที่เป็นสมาชิกที่สนามนี้ครับ ตกใจ

ใครเป็นคนบอกครับ พูดกันไปได้ ผมไปทีนึง 4-5 คน เป็น 10 กระบอก กลับก็มืด ไม่เห็นมีเลยครับ ยกเว้นท่านผู้นั้นกลิ่นไม่ดี
มีหมายหัวไว้แล้ว ทำทีเป็นมาซ้อมยิงเพื่อจุดประสงค์อื่น เลยโดนรวบซะซิ  ท่านเป็นพลเมืองดีใครจะจับครับ บู่ บู่ บู่ บู่

ถูกตามที่พี่เพิ่มบอกครับ ช่วงนี้ที่ผมเห็นคือ ตำรวจจราจรครับ อยู่ประมาณก่อนแยกไปม.เกษตรฯ แต่ไม่เคยเรียกผมตรวจเลยแม้แต่ครั้งเดียว ผมคิดว่าจะจับกันจริงๆ ก็คงไปจับกันที่ลานจอดหน้าสนามได้เลย แล้วตรงนั้นมันก็พื้นที่ตำรวจอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวครับ ไปสนามก็ลงชื่อไว้เป็นหลักฐาน ขากลับก็แยกพ่อปืน กับลูกปืนออกจากกันแล้วอย่าวางไว้ที่สามารถหยิบฉวยใช้งานได้ง่ายๆ เก็บใส่กระเป๋า ปิดล๊อกอย่างดี (ตอนโจรมาก็ต้องบอกว่าขออนุญาตคุณโจรเพื่อหยิบปืนก่อนนะครับ  Grin Grin)

อิอิ ขออีก 1 นาทีเพื่อบรรจุกระสุนด้วยครับ  แลบลิ้น

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 05:55:26 PM »

ไม่ทันใจเอาปืนขวางหัวเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
armoradit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 07:55:37 AM »

เห็นด้วยครับไม่ทันก็คว้างเลยครับ Wink
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 01:39:17 PM »

Grin Grin Grin Grinเจตนาพิมพ์ผิดอะเปล่าครับ คว้างเลยเหรอระวังล้มนาครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:28:01 PM »

วันเสาร์ที่ 12 กรกฎาคม 2551 ที่แจ้งชื่อสมัครไว้กับครูพัลลพ ผมยืนยันนะครับ ใช้ปืน semi-auto ครับ
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 09:50:05 AM »

ครับ แล้วพบกันครับ
ตอนสอบยิงให้ได้ 200 คะแนน นะครับ หลงรัก หลงรัก

chaiyasita
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 01:04:39 AM »

ตอนสอบยิงให้ได้ 200 คะแนน นะครับ หลงรัก หลงรัก

ได้ 175 เองครับ

แต่ได้ความรู้มาเยอะมากๆ แล้วผมจะเข้าไปสมัครสมาชิกสนามยิงปืนด้วยนะครับ ไว้เตรียมเอกสารเข้าไปใหม่อีกครั้งครับ แล้วจะไปฝึกยิงบ่อยๆ ครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 11:33:33 AM »

ได้ 175 เองครับ

แต่ได้ความรู้มาเยอะมากๆ แล้วผมจะเข้าไปสมัครสมาชิกสนามยิงปืนด้วยนะครับ ไว้เตรียมเอกสารเข้าไปใหม่อีกครั้งครับ แล้วจะไปฝึกยิงบ่อยๆ ครับ

คะแนนดีมากครับ สำหรับมือใหม่ ยินดีด้วย ไม่ได้ลองจับปืนดูหรือครับ มีให้ดูเยอะที่ ครู ผู้ช่วยครูฝึกก็มีให้ดูครับ สอบถามบ้างอะเปล่าจับได้
ขอลองเลยจะได้รู้เลยชอบอะไร รอหน่อยจะมีกิจกรรมของทางชมรมจัดทั้งมือโปรและมือใหม่ อย่าลืมติดตามข่าวนะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 03:00:47 PM »

เดี๋ยวลงรูปภาพให้นะครับ หลงรัก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 04:47:41 PM »

เดี๋ยวลงรูปภาพให้นะครับ หลงรัก

ระหว่างรอน้า ดูบรรยากาศไปพลางๆก่อนนะจ๊ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ด้านเซมิออโต ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2008, 07:12:25 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 05:06:16 PM »

ลูกโม่หรือรีวอลเว่อร์จ๊ะ   Grin Grin Grin Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 05:07:07 PM »

นิ้วอยู่นอกโกร่งไกปืน เมื่อยังไม่ได้เล็งที่เป้า สำหรับทุกคนที่ได้ผ่านการอบรมภาคทฤษฎีช่วงเช่า บ่ายลองจริงกันเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2008, 05:12:32 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 06:06:06 PM »

ควบคุมใกล้ชิด ท่านนี้ต้องยิงเดี่ยว

อยู่ในสายตา คอยแก้ไขจนกว่าจะยิงถูกต้องและปลอดภัย

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 07:15:36 PM »

สอนเข้มครับ  (เข้มจังนะพี่หลับตาพริ้มเลย) คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์