เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:16:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ปืนกระบอกแรกกับ walther P38  (อ่าน 6819 ครั้ง)
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:25:14 AM »

ดูจากทะเบียนปี 21 ตัวหนังสือด้านข้างเหมือนกระบอกนี้ไหมครับ
ถ้าเหมือนกัน แล้วคุณไม่อยากได้ ผมยินดีช่วยเหลือท่านพี่ที่แสนน่ารักของคุณครับ
ค่าธรรมเนียมการโอนผมจ่ายเองเต็มจำนวนด้วยเอ้า
ใช่แล้วครับ แบบนี้เปี้ยบเลยครับ Wink Wink แบบว่าพี่เค้าไม่ได้อยากขายครับแต่ผมไปอ้อนซื้อ(ตอนแรกเค้าขาย Glock 19 ผมน่ะอยากได้แต่กระเป่าแบน  Grin Grin เลยจีบไปจีบมา แย้มกรุออกมาได้ 2ตัว )ส่วนเรื่องขายคนอื่นพี่เค้าคงไม่ต้องการหรอกครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ(แต่ถ้ามาอยู่ในมือผมแล้ว ผมยินดีแลกกับ G 19 ,26 ราคาเพิ่มเงินตามสภาพครับแต่คงอีกสักระยะไว้ถึงเวลานั้นจะประกาศให้ทราบอีกทีครับ)
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:28:59 AM »

ง่า ... P38 นี่มีคุณค่าขนาดนั้นเลยเหรอครับ  ตกใจ ตกใจ งั้นผมก็ปล่อยไก่หมดเล้า...ง่า(เล่นจะเอามาแลกกับ G 19) อายจัง ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับแต่ขอเก็บไว้เองดีกว่า..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:40:25 AM »

โห...

Walther P38 สภาพดั้งเดิม... มาทำเป็นพูดเล่นว่าจะไม่เอา ให้เลือกเทียบกับ Centenial .357 ...

คนอื่นอาจจะชอบ .357 ซึ่งลูกแรงกว่า แต่นายสมชายชอบ 9 มม. คลาสสิคตั้งแต่สมัยทหารเยอรมันเหน็บเอววิ่งไล่ดวลกับ 1911a1 ตามสนามเพลาะสงครามโลกแน่ะครับ... แถมสภาพดั้งเดิมเสียด้วย...

จขกท. ลองจับด้าม ยกเล็งแล้วหรือยังครับ... มุมด้ามและทรงด้ามถนัดมือมากกกกก...

นี่ เสธ.มะขิ่นยังไม่เห็นกระทู้นี้ หากท่านมาเห็นเข้าคงอยากกวาดเข้ากรุของท่านครับ ราคาขนาดนี้แถม"สภาพเดิม"... โหย...

เห็นแล้วครับคุณสมชาย แต่หลายๆท่านให้ความเห็นไปหมดแล้ว ผมเลยไม่ออกความเห็น........... Cheesy

ผมเจอรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เป็นรุ่นขายทางพาณิชย์ โครงอัลลอย ลองหาตัวอักษร C ดูๆแถวโคนลำกล้องครับ

ตามหาจริงๆ คือรุ่นโครงเหล็ก มิลิทารี่ ครับ หายากสุดๆ

ราคานี้ ซื้อไว้เลยครับ เป็นผมๆ ซื้อทั้งสองตัว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:47:11 AM »

น้าลองเอากระสุนโหลดรังเพลิง แล้วลองลดนกหลายๆทีครับ ถ้ามันไม่ลั่นออกเองนี่ใช้ได้ครับ ไม่อย่างนั้นก็ส่งช่างปืน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:48:12 AM »

น้าลองเอากระสุนโหลดรังเพลิง แล้วลองลดนกหลายๆทีครับ ถ้ามันไม่ลั่นออกเองนี่ใช้ได้ครับ ไม่อย่างนั้นก็ส่งช่างปืน

มีวิธีอื่นที่อันตรายน้อยกว่านี้ แนะนำไหมครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:58:47 AM »

สงสัยต้องลองที่สนามน่ะครับ จำได้ว่ารุ่นนี้ ล๊อกเข็มน่ะครับแต่ไม่บังหน้าเข็ม ลดนกบ่อยๆมีโอกาศลั่น แต่อย่างมากก็พกเอมตี้เชมเบอร์เอา ผมเคยมีอเมริกันอีเกิลน่ะครับ เป็นพี 08 อันนั้นยิ่งกว่านกในมองไม่เห็นเลย แต่ถ้าสภาพอย่างที่ว่าผมก็อยากได้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:10:20 AM »

เอาปลอกเปล่าแปะท้ายด้วยสตริกเกอร์...........หรือชี้ลำกล้องขึ้นฟ้า แล้วเอาดินสอที่มีก้นยางลบใส่ปากลำกล้อง.......... ลองที่บ้านก็ได้ครับ

ถ้าสตริกเกอร์เป็นรอยสับ หรือดินสอกระเด้ง ........... แสดงว่านิรภัยลดนกใช้ไม่ได้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:13:43 AM »

โดนชก เป็นวิธีที่ไม่ควรทำครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:47:16 AM »

ครับ...ถ้าลั่น( แล้วโชคดี )......ก็ส่งช่างได้ครับ...

ถ้าโชคไม่ดี....คงต้องส่งไปที่อื่นก่อน....

แบบผู้การฯแนะนําดีกว่าครับ....ร้านซ่อมปืนเขาก็ใช้วิธีแบบที่ผู้การแนะนําครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
vanrat
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:04:29 PM »

ขอบพระคุณครับ ผมเองลูกทุ่งมาตลอด จะเอาไว้ปฎิบัติครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:07:29 PM »

ปืน P-38 เวลาโหลดกระสุนพอกดคันลดนกแล้วลั่นนี่................ผมว่าดูไม่จืดแน่ อย่างน้อยต้องสัก 2-3 เข็ม............

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:16:03 PM »

ป่านนี้ เจ้าของกระทู้คงได้รับ พีเอ็มอื้อเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:56:09 PM »

แสดงว่าผมไม่น่าเอารูปไปลงเลยเนอะ เป็นการรบกวนท่านเจ้าของกระทู้ แหม ไม่น่าเลย
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:23:52 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก กระทู้ล่อน้ำลาย....อยากได้เหมือนกันครับ หลงรัก หลงรัก   ว่ากันว่าลำกล้องล๊อคไม่เคลื่อนที่แบบนี้ยิงแม่นกว่าแบบลำกล้องเคลื่อนที่สลัดครอบสไลด์ถอยหลัง   จริงไหมครับพี่มะขิ่น

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:54:25 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก กระทู้ล่อน้ำลาย....อยากได้เหมือนกันครับ หลงรัก หลงรัก   ว่ากันว่าลำกล้องล๊อคไม่เคลื่อนที่แบบนี้ยิงแม่นกว่าแบบลำกล้องเคลื่อนที่สลัดครอบสไลด์ถอยหลัง   จริงไหมครับพี่มะขิ่น

ข้อมูลไม่ถูกต้องครับ ................

P-38 เป็นปืนระบบรีคอยหน่วงเวลาแบบ Walther-Block ครับ .............ลำกล้องไม่ถอยแล้วกระดกตัวลง แต่เคลื่อนถอยหลังตรงๆ เพื่อปลดแท่งขัดกลอนที่อยู่ข้างๆโคนลำกล้อง ให้ลดลงแทน เพื่อปลดกลอน .............แล้วสไลด์จึงวิ่งถอยหลัง..............

ระบบนี้ Beretta 92 FS ลอกแบบมาเต็มๆครับ.............

P-38 เป็นปืนออโตกระบอกแรกที่ใช้ไก ดับเบิล/ซิงเกิลครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์