เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 07:45:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนผมไม่มีพอร์ทแล้วครับ  (อ่าน 5601 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:33:53 PM »

เปลี่ยนยังไงครับ อยากรู้จัง
หรือเปลี่ยนแค่ลำกล้องกับไสลด์ครับ Huh

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:19:59 AM »

...เปลี่ยนได้ด้วยหรือ....... Shocked...... Huh

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:55:08 AM »

บู่
เรื่องนี้เหมือนหนังชีวิตครับ
จขกท. รบกวนช่วยขยายความด้วยครับว่า ไม่มีพอร์ท ได้อย่างไร
หลายท่านรอลุ้นครับ
...เผื่อว่าจะได้ทำตาม.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:25:51 AM »

ยินดีด้วยครับที่เปลี่ยนได้...และได้ปืนใหม่ที่สมประกอบ Grinเรื่องเนื้องานของโคลท์ก็เป็นอย่างที่เห็นแหละครับ
อย่าไปคิดมาก...มันเป็นเอกลักษณ์ของโคลท์ไปแล้ว Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:27:12 AM »

เกิดความ งง และสงสัย ช่วยแจงให้ฟังหน่อยใด้ใหมครับ
เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:28:19 AM »

ยินดีด้วยครับที่ได้ปืนที่ถูกใจในที่สุด  แต่สงสัยนิดนึงครับว่าที่ว่าปืนโคลท์งานหยาบและมีตำหนิเนี่ยเป็นไปได้ไมั๊ยครับว่าทั้งสองกระบอกที่เจ้าของกระทู้ได้สัมผัสมาจากร้านที่ไม่ระมัดระวังในการหยิบจับหรือโชว์ปืนให้ลูกค้าดู  หรืออาจจะเป็นไปได้มั๊ยครับว่าทั้งสองกระบอกถูกซื้อไปและเอากลับมาเปลี่ยนอย่างที่เจ้าของกระทู้ทำ

ปืนที่มีตำหนิที่ถ้าหลุดออกมาจากโรงงาน  ทางร้านก็คงจะไม่รับเข้ามา

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:31:34 AM »

หรือซื้อปืนมือสอง Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:32:41 AM »

ตำหนิที่กล่าวถึงงอาจเป็น ร่อยรอยจากเครื่องจักร จากการผลิตก็ได้ครับ(Machine Mark)

แต่เปลี่ยนนี่ เสียเงินป่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:40:38 AM »

นานๆ ครั้งเห็นคนตามเอาเรื่องเอาราวกับ"ร้านปืนในบัญชีดำ"ครับ... เอาเรื่องซะมั่ง อย่าปล่อยให้เอาเปรียบผู้บริโภค...

คนที่โดนเอาเปรียบมักกลัว เลยไม่กล้าเอาเรื่อง คือร้านค้าพวกนี้มักประเมินลูกค้าก่อนขายของครับ... แสดงว่าประเมินพลาด ลูกค้ารายนี้เลยเอาเรื่อง...

นายสมชายเคยเดินเข้าร้านนี้ช่วงสองเดือนก่อน แต่ถามซอกแซกหน่อยเดียวเขาบอก"ไม่มีของ"ดื้อๆครับ... กาแฟไม่ทันได้กินเลย... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:43:14 AM »

ลืมบอกว่าวิธีเอาเรื่องอย่าอ้างกฏหมายครับ เพราะเล่นงานยาก เขามืออาชีพด้านนี้มานาน... ให้อ้างธรรมเนียมการค้าของสินค้าประเภทนี้ครับ...
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:37:07 AM »

ปืนมีตำหนิจากโรงงานครับไม่ใช่จากทางร้านครับ
ผมอ้างเพื่อนทางเวปบอกถ้าเจาะพอร์ทจาก*****จริงต้องมีใบรับประกันและทาง*****ต้องแนบใบมาให้ทางโค้ลท์
ด้วยเพื่อให้ลูกค้าที่ซื้อปืน ผมก็จะเอาใบรับประกันสิครับ ร้านบอกไม่มี ผมก็บอกงั้นผมไม่เอาปืนกระบอกนี้ ทางร้านเลยยอมให้เปลี่ยน โดยร้านโทรไประงับการทำเรื่องที่(จำไม่ใด้ครับ)ก่อน แล้วรอให้ผมนำปืนไปเปลี่ยน ใด้เงินคืน1x,xxxบาทครับ
ผมว่าร้านที่ผมซื้อปืนก็ดีครับไม่เรื่องมาก แต่ผมคิดว่าที่เปลี่ยนใด้เพราะผมซื้อปืนไปแค่2วัน ถ้าเป็นอาทิตย์ร้านคงไม่ให้เปลี่ยน
คงเป็นบทเรียนสำหรับผม ว่าก่อนซื้อปืนอะไรรุ่นไหนควรศึกษาให้ดีก่อน จะใด้ไม่เสียใจภายหลัง ถ้ามารู้ความจริง
ขอบคุณเพื่อนในเวปมากนะครับ ที่ตำหนิตรงๆ ว่าดีไม่ดี (เจาะ)แท้ไม่แท้
ป.ล.ผมศึกษาแต่ปืนลูกโม่ครับ ตอนนั้นในหัวมีแต่สมิธ เอ็ม627 พีซี8นัด ที่เคยตั้งกระทู้ถามเพื่อนในเวปครับ แต่โทรถามร้านไม่มีซักร้านเลยครับ พอดีคนรู้จักมีโค้ลท์ซีรีส์70ลองยิง โอ๊วว ใช่เลย รีคอยล์ และเสียงเบากว่า.357เยอะมาก
ที่สำคัญรูลำกล้องใหญ่ดีแท้ ก็เลยขอป.3ปุ๊บ ใด้ป.3ก็ไปซื้อปั๊บ ใด้ปืนมาก็โดนแป๊บเลยครับ ขอบคุณครับ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:40:11 AM »

ขอบคุณครับที่นำประสพการณ์มาเล่า

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:43:36 AM »

ก็ยังดีที่ทางร้าน ยอมเข้าใจ ครับ

ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ คงจะถูกใจแถมได้ตังค์คืนด้วย

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:45:29 AM »

ดีใจด้วยครับ จะได้ไม่ต้องคิดมาก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:46:55 AM »

ได้เงินคืนด้วย...... Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked เยี่ยม เยี่ยม
วันหลังผมจะไปกินกาแฟร้านนี้ ผมจะมาชวนพี่ไปนั่งด้วยนะครับ
เค้าจะได้สยองเล่นๆ คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์