เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 07:39:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนผมไม่มีพอร์ทแล้วครับ  (อ่าน 5582 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:40:28 PM »

คอยดูในใบ ป.๔ นะครับ  อาจจะเป็นรับโอนจากบุคคลชัวร์ เยี่ยม

กำลังสงสัยเลยครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:42:09 PM »

คอยดูในใบ ป.๔ นะครับ  อาจจะเป็นรับโอนจากบุคคลชัวร์ เยี่ยม
อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับกลัว 
กลิ่นไม่ค่อยดีครับ  ...  รีบนำไปให้ผู้มีความรู้ ดูให้ด่วนเลยครับ ...  Smiley
[/quote]

ให้ สคบ. จับได้ก็คราวนี้แหละครับ Grin Grin Grin  ย้อมแมว กับซื้อแพงไม่เหมือนกัน ถ้าผิดจริงเอาให้โดยยึดใบเลยครับ เอาให้เจ๊ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:45:08 PM »

ความจริงเมื่อมีโอกาสได้เปลี่ยนแล้วไม่ต้องไปเกรงใจอะไรอีก
เขาฟาดกำไรไปมากพอสมควรแล้ว ควรที่จะเกี่ยงให้ได้ชุดบนที่ท่าน จะต้องพอใจด้วย.

ดูู่แล้วเหมือนร้า่น นำชุดบนที่ผ่านการแก้ไขบางปัญหา  มาเปลี่ยนให้ . ครับ.  ตกใจ

เพิ่งจะเปลี่ยนมาเมื่อ ๔ มิถุนายน.. ของใหม่จะต้องเนียน ท่านซื้อของใหม่
ไม่ใช่ของเก่ามือสอง เอาของใช้แล้วมาเปลี่ยนให้ ถ้าท่านยังติดใจ ..กลับไปอีกครั้ง ครับ ท่านมีสิทธิเลือก ไม่ใช้ให้เขามายัดเยียดให้ ..
และเรื่องนี้ สืบเนื่องมาจา่ก การหลอกขายของแพง มาแต่ต้น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 05:50:06 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

NIR45
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:36:13 PM »

โอ้....โฮ.....ร่องรอย....ทำไปได้... ตกใจ
เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:02:22 PM »

รอยตำหนิครับ รูปล่าง บนช่องคายปลอกเหมือนโดนตไบเลยครับ หัวถึงท้ายเลยครับ

เห็นรูปนี้แล้วผมกลัวครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย  ยังไงล่ะก็ลองถามคนที่มีความรู้เรื่องนี้ดีๆอีกทีครับ 

เอาใจช่วยให้แก้ไขข้อสงสัยไปได้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:10:36 PM »

มีต่อภาค2-3 หรือเปล่านะ

เอาใจช่วยครับท่าน จขกท.

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:03:07 PM »

งานนี้มีต่อภาค3ชัวร์ผมว่างาน Colt คงไม่ชุ่ยแบบนี้แน่  งอน
ถ้าย้อมแมวจริงขอเชียร์เจ้าของปืนให้เอาเรื่องถึงที่สุดครับ เยี่ยม
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:45:34 PM »

ร้านปืนแย่ๆแบบนี้ เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากให้ร้านแบบนี้เจ๊งไปให้ไวที่สุด
มีกี่คนที่โดนแบบนี้แล้วนะ ...  Angry

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ก็อต
ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:46:53 PM »

เป็นผมเซ็งเเทนเลย
กว่าจะเก็บเงินซื้อได้ซักกระบอก
เงินก็ของเรา
ถ้า ย้อมเเมว จริงขอให้สู้ให้ถึงที่สุดครับ
อย่าไปยอม
เอาใจช่วยครับ
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:33:17 AM »

ถ้าโดนย้อมแมวจริงก็ปลงแล้วครับ ชาตินี้ร้านนั้นไม่เจ๊งหรอกครับ ผมขออวยพรให้เจริญลงๆ ในชาติหน้าก็แล้วกัน
ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกความเห็นครับ โดยเฉพาะคุณRo@d ทั้งหน้าและหลังไมค์ครับ
เดี๋ยวอีก5-6ปีผมจะลงประกาศขาย รอผู้โชคร้ายรายต่อไปครับ ฮิฮิ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:45:13 AM »

แกะน๊อตด้ามออกดูครับว่า  ตีทะเบียนพ.ศ.อะไร?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:14:40 AM »

ถ้าโดนย้อมแมวจริงก็ปลงแล้วครับ ชาตินี้ร้านนั้นไม่เจ๊งหรอกครับ ผมขออวยพรให้เจริญลงๆ ในชาติหน้าก็แล้วกัน
ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกความเห็นครับ โดยเฉพาะคุณRo@d ทั้งหน้าและหลังไมค์ครับ
เดี๋ยวอีก5-6ปีผมจะลงประกาศขาย รอผู้โชคร้ายรายต่อไปครับ ฮิฮิ

อย่าเพิ่งท้อใจครับ...

เงินเป็นแสนสำหรับ จขกท. คงไม่มาก แต่สำหรับบางคนเช่นข้าราชการจบใหม่เป็นเงินเดือนเกือบทั้งปีครับ... หากโดนย้อมแมวจริง น่าจะยิ่งฟ้องครับ เพราะเป็นความผิดอาญาฯ...
เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:29:55 AM »

เห็นด้วยครับว่าถ้าถูกย้อมแมวจริงก็ให้เอาของไปคืน แต่ถ้าทางร้านไม่ยอมก็ให้เอาเรื่องทางกฎหมายให้ถึงที่สุด 

ผมแน่ใจ100%ร้านปืนเจ้าปัญหานี้จะต้องเข้ามาอ่านในเวบบอร์ดนี้เป็นประจำและคงจะติดตามความคืหน้าของกรณีนี้อย่างใกล้ชิด  ขอให้เอาใจเขามาใส่ใจเราแล้วก็ทำทุกสิ่งทุกอย่างให้ถูกต้อง  จะคืนเงินหรือจะเอาของที่สมควรแก่ราคามาเปลี่ยนให้ก็ได้  เรื่องมันจะได้จบไป  แล้วถ้าคิดว่าต่อไปนี้ไม่สามารถเลิกทำธุรกิจแบบเอารัดเอาเปรียบคนอื่นได้ผมก็ขอแนะนำให้หันไปจับธุรกิจแบบอื่นดีกว่า  มันอันตรายครับเพราะคุณไม่รู้ว่าลูกค้าคนต่อไปที่คุณไปหลอกลวงเขาจะเป็นคนเลือดร้อน ลุแก่โทสะแค่ไหน  คุณโชคดีเขาก็มาด่ากราดหรืออาจจะเอาก้อนหินขว้างหน้าร้าน  แต่ถ้าคุณโชคไม่ดีเขาอาจจะเอาของมาคืนพร้อมของแถมที่คุณไม่อยากได้  เงินไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ไม่มีใครชอบเสียรู้ใครหรอกครับ

อย่าลืมนะครับว่าของที่คุณเอามาย้อมแมวขายมันเป็นอาวุธที่ใช้ทำร้ายหรือฆ่าคนได้....... ไหว้ ไหว้ ไหว้

รบกวนคุณข้าวโพดหรือท่านที่ทราบช่วยPMมาบอกชื่อร้านด้วยครับ  น้องชายผมกำลังจะซื้อปืนจะได้โทรไปบอกให้เดินผ่านร้านนี้ไปเลย

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:16:03 AM »

Angry ถ้าย้อมปืน แล้วขายลูกค้าโดยบอกว่าเป็นปืนมือหนึ่งออกห้าง...หากเป็นจริงผมว่าเป็นการกระทำที่เลวมาก ยิ่งกว่าขายปืนเกินราคาอีกนะเนี่ย ยี๊ ยี๊

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:28:31 PM »

Angry Angry ครับทำกันเกินไป เห็นแก่ตัวมาก ๆ  Angry Angry
ทุกท่านเอาใจช่วยขนาดนี้แล้ว  ท่าน จขกท. ถอดใจซะแล้ว....
น่าเสียดายครับ  จะปล่อยโอกาสให้ร้านค้าแบบนี้ นำไปหากินกับคนอื่นๆ อีกหรือครับ ?
...เป็นผม  ต้องมีอะไรกันหน่อยแล้ว....หากไม่สำเร็จ ก็ยังพูดได้ครับว่า  ได้พยายามจนถึงที่สุดแล้วครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์