เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:37:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนผมไม่มีพอร์ทแล้วครับ  (อ่าน 5527 ครั้ง)
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:34:59 PM »

รบกวนขอชื่อร้านทาง pm ด้วยคนครับ
ติดตามมานาน ร้านในตำนาน
อยากรู้จักครับ
มีโอกาสไปกรุงเทพ จะแวะไปเที่ยวชม ครับ
Smiley
sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 02:06:02 PM »

Grin หวัดดีครับ  Grin
เห็นด้วยครับว่าถ้าถูกย้อมแมวจริงก็ให้เอาของไปคืน แต่ถ้าทางร้านไม่ยอมก็ให้เอาเรื่องทางกฎหมายให้ถึงที่สุด 

ผมแน่ใจ100%ร้านปืนเจ้าปัญหานี้จะต้องเข้ามาอ่านในเวบบอร์ดนี้เป็นประจำและคงจะติดตามความคืหน้าของกรณีนี้อย่างใกล้ชิด  ขอให้เอาใจเขามาใส่ใจเราแล้วก็ทำทุกสิ่งทุกอย่างให้ถูกต้อง  จะคืนเงินหรือจะเอาของที่สมควรแก่ราคามาเปลี่ยนให้ก็ได้  เรื่องมันจะได้จบไป  แล้วถ้าคิดว่าต่อไปนี้ไม่สามารถเลิกทำธุรกิจแบบเอารัดเอาเปรียบคนอื่นได้ผมก็ขอแนะนำให้หันไปจับธุรกิจแบบอื่นดีกว่า  มันอันตรายครับเพราะคุณไม่รู้ว่าลูกค้าคนต่อไปที่คุณไปหลอกลวงเขาจะเป็นคนเลือดร้อน ลุแก่โทสะแค่ไหน  คุณโชคดีเขาก็มาด่ากราดหรืออาจจะเอาก้อนหินขว้างหน้าร้าน  แต่ถ้าคุณโชคไม่ดีเขาอาจจะเอาของมาคืนพร้อมของแถมที่คุณไม่อยากได้  เงินไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ไม่มีใครชอบเสียรู้ใครหรอกครับ

อย่าลืมนะครับว่าของที่คุณเอามาย้อมแมวขายมันเป็นอาวุธที่ใช้ทำร้ายหรือฆ่าคนได้....... ไหว้ ไหว้ ไหว้

รบกวนคุณข้าวโพดหรือท่านที่ทราบช่วยPMมาบอกชื่อร้านด้วยครับ  น้องชายผมกำลังจะซื้อปืนจะได้โทรไปบอกให้เดินผ่านร้านนี้ไปเลย
แต่ สำหรับ ผม ผมจะนำ ของไปคืน หากไม่ รับไว้ ผมจะเอา ลูกปืน ไปให้ ครับ เสียไม่ว่า แต่ เสียค่าโง่ ผมรับไม่ได้ ครับ ขอโทษ ที่รุนแรงไปหน่อย Angry
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 02:17:26 PM »

ทำไมคุณข้าวโพด เจอโชคไม่ดีติดๆกันเลย
เขาว่าหลังมรสุม ฟ้าสดใสครับ เอาใจช่วยให้ผ่านไปเร็วๆ Wink

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 02:24:14 PM »

ผมตาไม่ดีหรือเปล่า ดูเหมือนชุบมาใหม่เลย Cool

แมวมาช่วยยันครับ ผมว่าพี่นาจาดูไม่ผิดหรอกครับ
แมวย้อม แหงๆ  อ๋อย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 03:18:11 PM »

ผมไม่มีความรู้เรืองปืนออโตเลยครับ ก็เลยไม่รู้จะทำอย่างไรใด้แต่ปลงเฮ้อ ทำกันใด้
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 03:37:00 PM »

ถ้าโดนย้อมแมวจริงก็ปลงแล้วครับ ชาตินี้ร้านนั้นไม่เจ๊งหรอกครับ ผมขออวยพรให้เจริญลงๆ ในชาติหน้าก็แล้วกัน
ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกความเห็นครับ โดยเฉพาะคุณRo@d ทั้งหน้าและหลังไมค์ครับ
เดี๋ยวอีก5-6ปีผมจะลงประกาศขาย รอผู้โชคร้ายรายต่อไปครับ ฮิฮิ

เวรกรรม..ถอดใจซะแล้ว แถมซื้อมาแพงกว่าชาวบ้าน:<<
ขอบคุณครับ..ที่บอกล่วงหน้าผมคนหนึ่งครับจะไม่ซื้อปืนมือสองรุ่นนี้สีนี้อีกแน่ๆ งอน
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 03:39:40 PM »

ขอเอาใจช่วยคุณ ข้าวโพด และอย่ายอมแพ้ง่ายๆ กับสิ่งที่ใม่ถูกต้องครับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 04:48:16 PM »

คอยดูในใบ ป.๔ นะครับ  อาจจะเป็นรับโอนจากบุคคลชัวร์ เยี่ยม
อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับกลัว 
กลิ่นไม่ค่อยดีครับ  ...  รีบนำไปให้ผู้มีความรู้ ดูให้ด่วนเลยครับ ...  Smiley

ให้ สคบ. จับได้ก็คราวนี้แหละครับ Grin Grin Grin  ย้อมแมว กับซื้อแพงไม่เหมือนกัน ถ้าผิดจริงเอาให้โดยยึดใบเลยครับ เอาให้เจ๊ง
[/quote]

เล่นตามนี้เลยครับพี่

เงินไม่ใช่ พัน สองพัน

ขายของต้องมี จรรยาบรรณ

ไม่ได้ไปขอเค้า แต่ เอาเงินไปแลก

เงินทอง ให้คนรวยแค่ไหนก้เถอะ กว่าจะได้มามันก็ต้อง

ใช้แรง ใช้สมอง ... ถ้าเป็นอีแบบนี้  เอาเงิน

แสนกว่า ไปทำบุญ ผมว่า สบายใจกว่าไม่รู้เท่าไหร่

.... เป็นกำลังใจให้ครับ ....

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:39:11 PM »

เพื่อนผมกำลังอยากได้ม้าแก่พอดีครับเห็นในหนังสือแล้วชอบ เตื่อนเพื่อนก่อนดีไหมนี่
ก็อต
ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:14:37 AM »

รบกวน คุณข้าวโพด รบกวนส่งชื่อร้าน ทาง pm ด้วยนะครับ

ผมขอถามข้อนึงนะครับ

พอมีข้อกฏหมาย หรือวิธีการใดที่สามารถเอาผิด การกระทำแบบนี้ได้บ้างครับ ไหว้
เผื่อเป็นเเนวทางให้ท่านอื่น ที่อาจจะโดนเอาเปรียบเเบบเดียวกันครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:07:37 AM »

ถ้าเป็นผม.....ซื้อแพงหรือโดนฟัน...ไม่ว่ากัน เพราะถือว่าไม่รอบคอบ ตอนซื้อคนขายก็ไม่ได้บังคับให้เราควักเงินให้ คิดซะว่าทาการบ้านมาไม่ดีเอง

แต่ถ้าซื้อของใหม่...แล้วได้ของย้อมแมว...ผมไม่ยอมแน่ ต้องเอาเรื่อง เพราะเข้าข่ายหลอกลวง

ตอนขาย....(แบบที่จขกท.คิด)คนซื้อปืนเก่าส่วนมากจะระวัง ก็จะมีเหตุให้ติเพื่อกดราคา สรุป โดนทั้งขึ้นทั้งล่องแหละ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:16:26 AM »

ถ้าเป็นผม.....ซื้อแพงหรือโดนฟัน...ไม่ว่ากัน เพราะถือว่าไม่รอบคอบ ตอนซื้อคนขายก็ไม่ได้บังคับให้เราควักเงินให้ คิดซะว่าทาการบ้านมาไม่ดีเอง

แต่ถ้าซื้อของใหม่...แล้วได้ของย้อมแมว...ผมไม่ยอมแน่ ต้องเอาเรื่อง เพราะเข้าข่ายหลอกลวง

ตอนขาย....(แบบที่จขกท.คิด)คนซื้อปืนเก่าส่วนมากจะระวัง ก็จะมีเหตุให้ติเพื่อกดราคา สรุป โดนทั้งขึ้นทั้งล่องแหละ....

ผมเห็นด้วยกับคุณ Daimyo นะครับ  ไปแจ้งความไว้เลยดีกว่า เล่าให้จนท.ตำรวจเขาฟังว่าเป็นแบบนี้
ต้องการซื้อนะเพราะเชื่อว่าเป็นของใหม่  แต่ตอนได้ของกลับเอาของเก่าชุบ. มาให้เรา
เข้าข่ายหลอกลวงแล้ว เรียกว่า ผิดฉ้อโกง 
 แต่ก่อนไปแจ้งความ เราต้องพิสูจน์ให้แน่นอนเสียก่อนว่า  ของที่ได้มามันย้อมแมวจริงหรือไม่
อาจจะเทียบกับของแท้ที่คนอื่นๆมี เปรียบเทียบกัน   ถ้าไม่เหมือนกัน  ก็เป็นเรื่องละครับ
 ในเมื่อเขากล้ากับเราแบบนั้น   เราก็ต้องกล้าเชือดไก่ให้ลิงดูบ้าง.  Wink

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:51:05 AM »

ผมเห็นด้วยกับคุณ Daimyo นะครับ  ไปแจ้งความไว้เลยดีกว่า เล่าให้จนท.ตำรวจเขาฟังว่าเป็นแบบนี้
ต้องการซื้อนะเพราะเชื่อว่าเป็นของใหม่  แต่ตอนได้ของกลับเอาของเก่าชุบ. มาให้เรา
เข้าข่ายหลอกลวงแล้ว เรียกว่า ผิดฉ้อโกง 
 แต่ก่อนไปแจ้งความ เราต้องพิสูจน์ให้แน่นอนเสียก่อนว่า  ของที่ได้มามันย้อมแมวจริงหรือไม่
อาจจะเทียบกับของแท้ที่คนอื่นๆมี เปรียบเทียบกัน   ถ้าไม่เหมือนกัน  ก็เป็นเรื่องละครับ
 ในเมื่อเขากล้ากับเราแบบนั้น   เราก็ต้องกล้าเชือดไก่ให้ลิงดูบ้าง.  Wink

เห็นด้วยครับ ท่าน จขกท ลุยเลยครับ ท่านโดนโกงเห็นๆ... Angry Angry Angry อ๋อย

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:35:46 AM »

ถ้าตัดสินใจจะสู้ต่อ.. จะต้องรีบกระทำทันที ..
ปล่อยช้าไปครึ่งวัน ผลจะออกมาต่างกัน แต่ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

แต่ถ้า จขกท. ไม่ตัดสินใจสู้ต่อ..อาจเพราะมีเหตุผลส่วนตัวที่ไม่อาจบอกเล่าได้  ก็ต้องเคารพการตัดสินใจนี้ .. คงทำได้เ้พียงแสดงความเห็นใจ . ครับ  Cool

TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 11:24:19 AM »

ขอชื่อร้านทาง PM ด้วยครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่ถูกกระทำจาก......... สนับสนุนให้เอาเรื่องครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับท่าน จขกท. ครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์