เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:50:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้าซื้ออาวุธปืนราคาถูกแต่เพิ่งใช้ยิงตัวตายหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6045 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:43:42 AM »

ขอบคุณน้าสมชาย (ฮาไม่ออกแล้ว) มากครับ ...... ขนลุกเช้าๆอะ

ปวดท้องเหรอคะพี่ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:53:19 AM »

ทุกวันนี้นายสมชายยังสวดชินบัญชรออกบ่อย... นายสมชายกลัวสิ่งที่เรายังไม่รู้ครับ... แฮ่ๆ

ปกติคุณพี่สมชายจะฮา.. หรือเย้... วันนี้ไม่ฮาแฮะ  ตกใจ  Grin

ความเห็นส่วนตัวผม ถ้าเป็นปืนที่มรดกตกทอดจากตระกูลผม จะรับไว้ แต่ถ้าไม่ใช่ คงจะไม่รับไว้ครับ (ถ้ารู้เรื่องราวประวัติที่ผ่านมานะ)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:02:41 AM »

ซีแซดกระบอกที่ใช้ยิง 8 ศพที่นาหม่อม สงขลาใครจะเอาบ้าง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:13:22 AM »

เรื่องแบบนี้ แล้วแต่ใจครับ

สบายใจที่จะซื้อก็ซื้อเถอะ
หากไม่สบายใจก็อย่าซื้อครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:14:52 AM »

ซื้อครับ ถ้าไม่ตกเป็นรอยมากตอนยิง หรือเลือดสาดแล้วไม่ล้างจนขึ้นสนิม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:16:39 AM »

ถ้าไม่รู้ประวัติก็ซื้อครับ แต่ถ้ารู้คงไม่ครับ ถูกก็ไม่ซื้อ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:23:11 AM »

จิตนิ่ง ใจสงบ            ไม่รบกวนสิ่งไม่รู้

กับฟังหู และไว้หู        รู้ไม่รู้ อย่าคาดเดา

เหมาเอาเองว่าคงใช่   แต่สุดท้าย ก็อับเฉา

ทั้งสิ้นที่ตัวเรา            ทำกับเขาเรารับกรรม   (ผลของการกระทำ)

เกี่ยวกันไหมเนี่ย

แต่ถ้าถามจริง ๆ และให้ตอบตรง ๆ

ก็ขึ้นอยู่กับว่า เรา กับเขาเจ้าของปืน สื่อกันแค่ไหน ทางไหน แนวใด

อยู่ที่ใจของเราครับ ถ้าชอบ ถูกใจก็ต้อง นำมาครอบครอง ถ้าไม่ชอบ ก็ให้เขาไปหาเจ้าของที่สมควรครอบครอง ก็เท่านั้นครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:31:33 AM »

ให้ฟรีก็ไม่เอาครับ  Tongue

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:41:39 AM »

กล้าครับ อโหสิกันไป ตายไปแล้ว ก็เอาของมาใช้ประโยชน์ต่อแล้วกัน

บางโพ 5
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:06:22 AM »

อย่าคิดมากเลยครับ ทุกๆวันทางทีเราเดินผ่านทั้งกลางคืนกลางวัน ก็มีคนตายมามากมายตั้งแต่สมัยโบราณครับ ปืนก็คือเหล็ก ครับ แต่เป็นเหล็กที่แพงมาก ผมเอาครับ เอามาขายผมก็ได้ครับ
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:25:00 AM »

ปืนกินคน ผมไม่กลัวครับ (กล้าซื้อมาครอบครอง) แต่ที่กลัวคือปืนที่จะใช้แล้วยิงไม่ออกมากกว่าครับ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:41:00 AM »

ผีหลอก ธรรมดาไม่กลัวครับ กลัวซ้ำรอยเหมือนโค้งร้อยศพครับ Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:44:17 AM »

ผมกลัวปืนที่กลไกชำรุดมากกว่า ปืนที่ยิงคนมาแล้วครับ
ถ้าราคาสมเหตุสมผล และเราต้องการปืนแบบนี้ ก็จะซื้อไว้ครับ

ปืนที่ผมใช้อยู่ก็ยิงสิ่งมีชีวิตมาพอสมควร ตั้งแต่ ไม่มีขา-2 ขา- 4 ขา
มีปีกไม่มีปีก  ครับ
ไหว้

ที่เคยลงหน้าหนึ่งใช่มั๊ยครับพี่... Grin Grin Grin

กระบอก หน้าหนึ่ง เป็นเบลเนลลี m2 ครับ
ตอนนี้จากเราไปชั่วคราวแล้วครับ(ส่งตรวจ ที่ พฐ.)
อีกหลายเดือนกว่าจะได้กลับมา ตอนนี้มี เรมิงตัน 1100
มาใช้แทนครับ
              m2 กระบอกนี้ซื้อ เมื่อ ก.ค.2550 ครับ ที่ผ่านมาก็เป็น
นกเป็ด ซะส่วนใหญ่(ลำกล้องสั้นอาศัยคลานเข้าไปยิงใกล้ๆหน่อย)
กับ งู และมีสุนัขบ้าที่กัดเด็ก ครับ
             1911 ที่หลายๆท่าน มีไว้ในครอบครอง ผมว่าน่าจะ
ยิงอะไรต่อมิอะไรมามากครับ เห็นหลายๆท่าน ใช้แบบไร้กังวล
แถมภูมิใจสุดๆที่ได้ครอบครองปืนระดับตำนาน ถ้าจะกลัวกัน
ผมว่า 1911ทีผ่านสมรภูมิรบมาน่ากลัวกว่าครับ  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 01:13:36 PM โดย vinchy » บันทึกการเข้า
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 10:51:30 AM »

ถ้าเป็นปืนรุ่นที่ชอบ ราคายิ่งถูก ไม่รังเกียจเลยครับ รับได้
1911a1 ที่ได้มา ก็อายุ 60 กว่าปี ไม่รู้ว่าผ่านมากี่ชีวิต
ปืนวางอยู่ข้างตัวทุกวันครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:31:56 AM »

ถ้าราคาน่าสนใจ ไม่กลัวหรอกครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์