เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:42:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้าซื้ออาวุธปืนราคาถูกแต่เพิ่งใช้ยิงตัวตายหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6023 ครั้ง)
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:32:44 AM »

เป็นคำถามที่คาใจผมมานาน  กลัวมากครับ เรื่องแบบนี้ แต่ถ้าจำเป็นต้องมี เพราะตอนนี้ก็ยังไม่มี
ก็จะซื้อไว้ แต่ต้องทำบุญกันครั้งใหญ่ แช่น้ำมันมนต์ ห่อผ้ายันต์ สวดชินบัญชร และพาหุง กันสัก 7 วัน 7 คืน
ก็คงจะสบายใจขึ้นครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:37:05 AM »

กล้าซื้อครับ ขลังดี   Grin Grin Grin Grin Grin แต่ต้องราคาถูกๆๆนะครับ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ให้เลือกปืนผีไม่มีทะเบียนกับปืนที่ยิงคนตายมาก่อนหรือปืนที่เจ้าของเก่ายิงตัวตาย  (มีทะเบียนถูกต้องและดำเนินคดีจนถึงที่สิ้นสุดแล้ว) ผมเลือกปืนมีทะเบียนที่เคยยิงคนดีกว่าครับ   Wink Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMT_NO.1911A1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:55:33 AM »

ด้วยความเคารพครับ
ถ้าเจ้าของปืนยิงตัวตาย(ปืนมีทะเบียน) ผมคิดว่าญาติผู้เสียชีวิตคงไม่อยากเก็บปืนไว้แน่
เราจะไปซื้อต่อเค้าๆคงอยากขายไวๆแน่  ขอความเห็นครับ   ความเห็นผมถ้าผมได้มาจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้แล้วก้อจะบอกเจ้าของปืนว่าจะขอนำไปใช้ในทางที่ถูกต้องครับ(เอาไปให้พระพรมน้ำมันต์ด้วย) คำถามแรงไปนิดขออภัยด้วยครับ

งั้นมาดูตัวอย่างกัน 1911 A 1 เดิม ๆ แท้ ๆ ตัวหนังสือตัวเลขคมชัดทุกอย่าง ขึ้นทะเบียน ปี18 เจ้าของใช้ยิงตัวญาติไม่เก็บไว้ขาย 8,000 มีเท่าไรก็หมดล่ะครับ
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 12:50:11 PM »

ถ้าเจ้าของปืนยิงตัวตาย(ปืนมีทะเบียน) ผมคิดว่าญาติผู้เสียชีวิตคงไม่อยากเก็บปืนไว้แน่
เราจะไปซื้อต่อเค้าๆคงอยากขายไวๆแน่  ขอความเห็นครับ   ความเห็นผมถ้าผมได้มาจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้แล้วก้อจะบอกเจ้าของปืนว่าจะขอนำไปใช้ในทางที่ถูกต้องครับ(เอาไปให้พระพรมน้ำมันต์ด้วย) คำถามแรงไปนิดขออภัยด้วยครับ

งั้นมาดูตัวอย่างกัน 1911 A 1 เดิม ๆ แท้ ๆ ตัวหนังสือตัวเลขคมชัดทุกอย่าง ขึ้นทะเบียน ปี18 เจ้าของใช้ยิงตัวญาติไม่เก็บไว้ขาย 8,000 มีเท่าไรก็หมดล่ะครับ
เราจะไปซื้อต่อเค้าๆคงอยากขายไวๆแน่  ขอความเห็นครับ   ความเห็นผมถ้าผมได้มาจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้แล้วก้อจะบอกเจ้าของปืนว่าจะขอนำไปใช้ในทางที่ถูกต้องครับ(เอาไปให้พระพรมน้ำมันต์ด้วย) คำถามแรงไปนิดขออภัยด้วยครับ

ถ้ามีอีกช่วยแจ้งด้วยนะครับ อยากได้ขลังดี     Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 01:24:13 PM »

ผมไม่ถือครับ ไอ้1991ที่ใช้อยู่ทุกวันนี้
พี่จ่าเจ้าของเดิมก็บอกตั้งแต่ก่อนซื้อว่า
กระบอกนี้เมี้ยนไปหลายศพแล้ว ตกใจ

สบายดี.........
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:39:44 PM »

Grin
เฮียคนหนึ่งที่ผมรู้จักที่สนามประจำ เธอก็มีปืนทำนองนี้อยู่กระบอกหนึ่ง
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น แบเรตตา 92FS
เจ้าของเก่าท่านป่วยเรื้อรังเลยยิงตัวตายหนีความทรมาน  เฮียแกรู้จักกับเจ้าของ  แล้วภรรยาของผู้วายชนม์เธอไม่อยากเก็บเอาไว้  จะยกให้เฮียฟรีๆ
เฮียเกรงใจเลยบอกว่าเอาเป็นธรรมเนียมแบบซื้อขายมีดแล้วกันนะเจ้
เฮียเลยให้เจ้ไป 1,500 บาท
แกบอกได้มาหลายปีก็ยังไม่เคยมีเรื่องแปลกๆเกิดเลย

แหมผมอยากได้บ้างจัง Cheesy

นี่มีน้าสาวที่มีน้าชายเป็นตำรวจเก่ายศ พตอ.
น้าชายตายไปหลายปีแล้วครับ
ผมคุยกับน้าสาวเมื่อเดือนมค. แล้วนึกขึ้นได้เลยถามถึงปืน 11 มม. ตัวเต็ม ปืนประจำตัวของน้าชาย
ถามว่าน้าจะขายหรือเปล่า  เธอบอกว่าไม่ได้สนใจเลย  ปัจจุบันอยู่ที่ลูกน้องเก่าของน้าชาย  ว่างๆจะไปตามดูว่ายังอยู่ดีหรือเปล่า (น้าสาวจะหาเอกสารเจอไหมเนี่ย Huh)
น้าสาวบอกว่า ปืนนี้หลายศพแล้วนะ
น้าชายไม่เคยดวลกับคนร้ายหรอกครับ เคยแต่ยิงคนที่ถูกมัดหรือถูกใส่กุญแจมืออยู่ (พวกเหลือขอเต็มที)
น้าสาวถามไม่กลัวหรือ
ผมบอก ไม่กลัวหรอกจ้ะน้า   Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:46:47 PM »

ถ้าเป็นปืนที่ใช้ยิงคนเลวๆ นะ ผมอยากได้
แต่ถ้าเป็นปืนที่ใช้ยิงคนดีๆ  ไม่ว่าเป็นปืนดีแค่ไหนก็ตาม  ไม่อยากได้แน่ครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:56:23 PM »

ปืนราคาถูกแบบนี้ผมจับไวๆไม่ลังเลใจเลยครับ..... เรื่องของคนตายอีกเรื่องครับ........
ตายไปแม้แต่เงินยังเอาไปไม่ได้เลย..เอ้ย!.........ไม่ใช่ซิ! แม้แต่ฟันทองยังเอาไม่ได้เลย
 นับประสาอะไรกับปืนครับ..

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:08:58 PM »

.ถามเล่นๆครับ.ถ้าอยู่ดีๆ..นก.ง้างเองได้จะซื้อกันหรือเปล่าครับ... Grin.... Cheesy

ซื้อครับ... จะเอามาออกงานวัด... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 07:13:43 PM โดย jungle » บันทึกการเข้า
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:52:04 PM »

ไหว้ด้วยความเคารพครับ
เราจะไปซื้อต่อเค้าๆคงอยากขายไวๆแน่  ขอความเห็นครับ ไหว้  ความเห็นผมถ้าผมได้มาจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้แล้วก้อจะบอกเจ้าของปืนว่าจะขอนำไปใช้ในทางที่ถูกต้องครับ(เอาไปให้พระพรมน้ำมันต์ด้วย) คำถามแรงไปนิดขออภัยด้วยครับ ไหว้

สำหรับผมไม่กลัวครับ  ผมว่าปืนสวมทะเบียน มาหรอกขาย น่ากลัวกว่า   Tongue
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:06:35 PM »

ปืนที่ใช้ยิงคนตาย กับปืนที่ยิงตัวเองตาย ความรู้สึกมันต่างกัน

ปืนที่เคยใช้ยิงคนตาย ยิ่งเป็นคนร้ายหรือโจร จะไม่รู้สึกอะไร
แต่ปืนที่เจ้าของใช้ยิงตนเองตาย ผมว่าจะรู้สึกแปลกๆ หวิวๆในหัวใจมากกว่าครับ

สรุป ไม่อยากนอนหลับไม่สนิทครับ ไม่เอา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:17:26 PM »

ปืนที่มีเรื่องโศกนาฎกรรมที่แฝงอยู่  ที่ผ่านมามีออกทีวีหลายกระบอก  ตัวอย่างเช่น M67  ที่เจ้าของโรงงาน ล้มละลายเลยท้อ ยิงลูกเมีย แล้วยิงตัวตายสี่ศพ กระบอกนี้แค่เห็นก็หวลระลึกเรื่องราว ผมว่าจินตภาพมันจะพากันผุดขึ้นมาให้เราน้ำตาไหลแล้ว  อย่าว่าเอาเป็นอาวุธคู่มือบัดดี้คู่ใจเลยครับ   เศร้า เศร้า เศร้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:08:05 PM »

กล้าซื้อครับ แต่ไม่ค่อยกล้าใช้ ปืนกินเจ้าของ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:57:23 PM »

ถ้าเป็นปืนที่ใช้ยิงคนเลวๆ นะ ผมอยากได้
แต่ถ้าเป็นปืนที่ใช้ยิงคนดีๆ  ไม่ว่าเป็นปืนดีแค่ไหนก็ตาม  ไม่อยากได้แน่ครับ

อื่ม...น้องอู๋จะทราบได้อย่างไรล่ะครับ...Huh
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์