เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:23:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.1 ถูกดอง รบกวนขอคำแนะนำ ร่างคำร้องเร่งรัดการปฏิบัติหน้าที่ ด้วยครับ  (อ่าน 5205 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:31:56 PM »

ให้เงินทำงานแทนดีกว่าครับ มันเคยตัวไปกันหมดแล้ว pm มาให้ผมด้วยว่าที่อำเภออะไรครับมีโอกาสจะได้แก้คืนให้
แต่สำหรับผมยอมซื้อสลากช่วยทุกครั้งเห็นใจเขาเหมือนกันครับ
บางครั้งก็ถูกเบื้องบนสูงกว่าบีบมา แล้วทุกอย่างก็จะง่ายไปทั้งหมดครับ

ท่านเป็นข้าราชการกรมการปกครอง หรือครับ
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:14:35 PM »

ผมดูความเห็นท่าน CH7 ต่อกระทู้นี้ ก็ทำให้ไม่แปลกใจเลย ต่อควาเห็นท่านในกระทู้อื่นๆ ....
ไม่ทราบว่าท่านอยากเห็นคนในสังคมไทยมีจริยธรรมบ้างไหม การที่จะทำให้สังคมมีจริยธรรมได้ ต้องเริ่มที่ใคร ใช่เริ่มที่ตัวเราเองหรือเปล่า
ผมขอเอาใจช่วยกับเจ้าของกระทู้นี้นะครับ เป็นผมจะทำตามที่ท่านผู้การสุพินท์ แนะนำก่อน ทำหนังสือส่งไปที่อำเภอ สอบถามความคืบหน้า เพราะมันเป็นปืนมรดก ที่เราเป็นทายาทต้องการรับโอน จากคุณพ่อคุณแม่คูณปู่คุณย่าคุณตาคุณยาย ที่ถ้าเราอยู่ในบ้านของท่านเหล่านั้น แล้วมีโจรมาขึ้นบ้าน เราเอาปืนของท่านเหล่านั้นยิงโจรตาย มันย่อมมีความชอบธรรมที่จะป้องกันตัว ดังนั้นการโอนปืนมรดกแบบนี้ เราย่อมมีความชอบธรรมที่จะได้ เพราะท่านที่ครอบครองปืนที่โอนปืนให้ ย่อมอยากให้ปืนแก่ทายาทผู้ที่สามารถนำมันไปใช้ประโยชน์ในการป้องกันชีวิตทรัพย์สินอย่างสูงสุด

ท่านเจ้าของกระทู้ จะรู้สึกภูมิใจที่ท่านได้ครอบครองปืน ที่ผู้มอบให้ท่านมอบให้ท่านด้วยความความรู้สึกอย่างนี้ แล้วท่านจะรู้สึกดีมากยิ่งขึ้น ที่ท่านสามารถครอบครองปืน โดยการได้มา ที่สามารถทำให้ข้าราชการที่คอรัปชั่น ได้รับรู้ว่า ข้าราชการเป็นผู้รับใช้ประชาชน ไม่ได้เป็นผู้รับใช้นักการเมืองโกงชาติ

ให้เงินทำงานแทนดีกว่าครับ มันเคยตัวไปกันหมดแล้ว pm มาให้ผมด้วยว่าที่อำเภออะไรครับมีโอกาสจะได้แก้คืนให้
แต่สำหรับผมยอมซื้อสลากช่วยทุกครั้งเห็นใจเขาเหมือนกันครับ
บางครั้งก็ถูกเบื้องบนสูงกว่าบีบมา แล้วทุกอย่างก็จะง่ายไปทั้งหมดครับ
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:33:40 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ แต่ผมคงไม่สามารถ ทำตามคำแนะนำ ของท่านได้ นะครับ ผมจะสู้ตามสิทธิของผม ครับเพียงแต่คงต้องรบกวน พี่ๆ ในแนวทางการต่อสู้ ตามสิทธิที่ถูกต้อง ครับ
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:19:27 PM »

เราก็รู้กันอยู่แล้วว่า อะไร ที่จะช่วยให้เร็วได้ แล้วจะไปฝืนกฎดินกฎฟ้าทำไม
ของผมขอเช้าได้เช้า ขอเย็นได้เย็น ง่ายยิ่งซื้อบุหรี่ บริการดีกว่าโรงแรม 5 ดาว
เพราะผมรู้ว่า อะไร ควร

คนที่ไม่เข้าใจกฎดินกฎฟ้าย่อมจะอยู่อย่างลำบาก เป็นกฎแห่งกรรม

แค่สิทธิไม่พอดอก มันต้องอภิสิทธิ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:29:49 PM »

เราก็รู้กันอยู่แล้วว่า อะไร ที่จะช่วยให้เร็วได้ แล้วจะไปฝืนกฎดินกฎฟ้าทำไม
ของผมขอเช้าได้เช้า ขอเย็นได้เย็น ง่ายยิ่งซื้อบุหรี่ บริการดีกว่าโรงแรม 5 ดาว

คนที่ไม่เข้าใจกฎดินกฎฟ้าย่อมจะอยู่อย่างลำบาก เป็นกฎแห่งกรรม

แค่สิทธิไม่พอดอก มันต้องอภิสิทธิ

มาอีกคน .............กฏฟ้า กฏดินอะไร.......... ฟ้าดินที่ไหนตั้งครับ

พวกรับสินบนตั้งมาเองทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2008, 01:34:19 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:32:55 PM »

เรียน  ท่านไกรฤกษ์  ครับ   

ยังมีข้าราชการ อีกมาก....ครับ
ที่สามารถดำรงตน...และประกอบความเป็นข้าราชการ ได้
โดยมิต้องพึงพา กฏฟ้า กฏดินอะไรนั่น หรอกครับ....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2008, 01:35:18 PM โดย น้อง ห้า-หนึ่ง » บันทึกการเข้า
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:34:10 PM »

ตกใจ  เศร้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:46:31 PM »

กฎดินฟ้าไม่แน่ใจครับ

แต่ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 144 มาตรา 149  มาตรา 150 และมาตรา 157 บัญญัติไว้ดังนี้ครับ

มาตรา 144
ผู้ใดให้ ขอให้ หรือรับว่าจะให้ทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดแก่เจ้าพนักงาน สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งรัฐ สมาชิกสภาจังหวัดหรือสมาชิกสภาเทศบาล เพื่อจูงใจให้กระทำการ ไม่กระทำการหรือประวิงการกระทำอันมิชอบด้วยหน้าที่ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 149
ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงาน สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งรัฐ สมาชิกสภาจังหวัด หรือสมาชิกสภาเทศบาล เรียก รับหรือยอมจะรับทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใดสำหรับตนเอง หรือผู้อื่นโดยมิชอบ เพื่อกระทำการหรือไม่กระทำอย่างใดในตำแหน่ง ไม่ว่าการนั้นจะชอบหรือมิชอบด้วยหน้าที่ ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ห้าปีถึงยี่สิบปี หรือจำคุกตลอดชีวิต และปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสี่หมื่นบาท หรือประหารชีวิต

มาตรา 150  
ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานกระทำการหรือไม่กระทำการอย่างใดในตำแหน่ง โดยเห็นแก่ทรัพย์สินหรือประโยชน์อื่นใด ซึ่งตนได้เรียก รับหรือยอมจะรับไว้ก่อนที่ตนได้รับแต่งตั้งเป็นเจ้าพนักงานในตำแหน่งนั้น ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ห้าปีถึงยี่สิบปี หรือจำคุกตลอดชีวิต และปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสี่หมื่นบาท

มาตรา 157
ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยสุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

เอาจริงๆคนให้ติดคุก คนรับถึงประหารนะครับ..........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2008, 01:56:35 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 03:37:23 PM »

ช่วยเป็นกำลังใจอีกหนึ่งคนครับ....สู้สู้

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:37:08 PM »

ถ้าคิดอีกที คุณอาจไม่อยากสนับสนุนให้คนอื่นทำ เพราะถ้าทำเหมือนๆ กันหมดทุกคน อภิสิทธิของคุณจะกลายเป็นสิทธิธรรมดา หรือภาระจำยอมที่หนักข้อขึ้นเรื่อยๆ ซะด้วยซ้ำ..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:54:48 PM »

สนับสนุนการไม่ติดสินบนครับ เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 05:23:07 PM »

ถ้าคิดอีกที คุณอาจไม่อยากสนับสนุนให้คนอื่นทำ เพราะถ้าทำเหมือนๆ กันหมดทุกคน อภิสิทธิของคุณจะกลายเป็นสิทธิธรรมดา หรือภาระจำยอมที่หนักข้อขึ้นเรื่อยๆ ซะด้วยซ้ำ..
[/quoteตอนนี้ป.3กระบอกละหมี่นก็เห็นมีต่อไปน่ากลัวว่าจะหนักขึ้นมากกว่าเดิมถ้ายังส่งเสริมการให้สินบนอยู่
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 05:39:14 PM »

เชื้อร้ายของท่าน  พยายามเก็บไว้กับตัวครับ.......ให้นานที่สุดจนสิ้นชีวิต
พาหะจะหมดไป อีก 1 คน  และทีล่ะคน ๆ  เพื่อคนรุ่นใหม่ปลอดเชื้อ  สังคมจะได้สะอาดขึ้นครับ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 05:44:07 PM »

ได้เรื่องว่า ตัวเรื่องยังอยู่ในห้องนาย ยังไม่ส่งออกมาว่าจะอนุญาต หรือ ไม่

เรื่องอย่างนี้บางทีก็เชื่อไม่ได้นะครับ ผมเคยตามเรื่องป.3 ผมเหมือนกัน นายทะเบียนบอกอย่างนี้
แต่พอมาวันหลังเจอนายกับป.ใหญ่ บอกว่ายังไม่เห็น (นายทะเบียนยังไม่ส่งเรื่อง)
แถมแกบอกว่าปกติได้เรื่องมาก็เซ็นเลยครับ ไม่เคยดอง

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:51:57 PM »

สู้ๆครับ...อย่าไปฟังคนที่ไม่มีวิธีคิดแบบนักสู้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์