เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:33:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อนาฬิกาให้พ่อแต่ไม่ค่อยมีความรู้ในด้านนี้ ขอพวกพี่ๆทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วย  (อ่าน 17309 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:46:03 PM »

มีแต่แบบนี้อ่ะ

ของปลอมค่ะพี่ ขายต่อโอเหอะ 1หมื่น Grin

คิก คิก  อะไรกันพี่ซื้อมา ๒พันห้าเองนะ คิก คิก

กำไร7500ขายเหอะพี่ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:06:35 PM »

นากาพี่เสือให้ฟรีๆผมก็ไม่เอาหรอก.......เดินไม่ตรงนะ..........อิอิ

Grin

ไหว้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 06:23:59 PM »

Grin อยากได้นากามั๊งอะ

อู๊ยยยยย มิบังอาจค่ะพี่ อ๋อย

Smiley จริงๆ นะ ที่มีมันเก่าไป อยากได้ใหม่ๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:02:22 PM »

ถ้าสน มิโด้ บอกผมครับ

มีเพื่อนโอเค้าถามหาราโด้อ่ะค่ะ เครือเดียวกันเปล่าคะพี่ Cheesy
[/quote
คนละเครือ คนละหวี ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:12:22 PM »

เจ้าคันโยกน้ำบาดาลนี่เอาไว้ทำไมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 08:14:21 PM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:30:24 PM »

มีแต่แบบนี้อ่ะ

ของปลอมค่ะพี่ ขายต่อโอเหอะ 1หมื่น Grin

คิก คิก  อะไรกันพี่ซื้อมา ๒พันห้าเองนะ คิก คิก

กำไร7500ขายเหอะพี่ คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก

นากาพี่เสือให้ฟรีๆผมก็ไม่เอาหรอก.......เดินไม่ตรงนะ..........อิอิ

Grin

ไหว้

เออ... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:55:32 PM »

เจ้าคันโยกน้ำบาดาลนี่เอาไว้ทำไมครับ

Smiley เป็นปุ่มกระเดื่องจับเวลา ที่เกรแฮมย้ายเอามาไว้ด้านซ้ายพร้อมกับเม็ดทะยม สร้างมาเพื่อให้เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว
ตามนี้ครับ

Start and stop the chronograph with the lever 1 using your thumb 2 .
===========================================
Left-hand push-pieces such as this were first used by bomber pilots during the Second World War. This is because during high-altitude flights, at more than 26,000 ft, the extremely low temperature forced
them to wear big mittens. They therefore needed an instrument which had an especially large push piece that enabled them to operate it with their thumb.

The activation of the start and stop functions with the thumb, which reacts faster than the other fingers, guarantees the most direct response. In the days when sports times were measured manually, it was the thumb that was used to operate the stopwatch.

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:32:14 PM »

เจ๊โอครับ ไอ้ที่เค้าว่าสายเคฟล่านี่แพงมั้ยครับ พอจะหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

ปล. เจ๊โอมีขายมั้ยครับ  Grin  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 02:11:41 PM »

เจ๊โอครับ ไอ้ที่เค้าว่าสายเคฟล่านี่แพงมั้ยครับ พอจะหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

ปล. เจ๊โอมีขายมั้ยครับ  Grin  Grin

ต้องดูด้วยค่ะว่าจะใช้กับนาการุ่นไหน เพราะขนาดความกว้างของข้อต่อระหว่าตัวเรือนกับสายมันจะไม่เท่ากันอ่ะค่ะ บางรุ่นหายาก บางรุ่นหาพอได้ค่ะ Wink

ปล.เจ๊โอไม่มีขายค่ะ แต่บางรุ่นอาจจะหาให้ได้ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 03:10:58 PM »

ต้องดูด้วยค่ะว่าจะใช้กับนาการุ่นไหน เพราะขนาดความกว้างของข้อต่อระหว่าตัวเรือนกับสายมันจะไม่เท่ากันอ่ะค่ะ บางรุ่นหายาก บางรุ่นหาพอได้ค่ะ Wink

ปล.เจ๊โอไม่มีขายค่ะ แต่บางรุ่นอาจจะหาให้ได้ คิก คิก

รุ่นนี้ครับ ผมวัดดูความกว้างของข้อต่อได้  2.2 ซม. ครับ

สำหรับข้อมือผมอยู่ที่ 7.5 - 8 นิ้วครับ  Grin  Grin   หลงรัก  หลงรัก

รบกวนเจ๊โอด้วยครับ  ไหว้

491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:32:45 PM »

ต้องขอบคุณพวกพี่ๆทั้งหลายจริงๆครับ ที่ช่วยกันตอบทีแรกนึกว่าจะไม่มีคนตอบซะอีก
ขอบคุณจ้าดนักเน่อครับ บ่าฮู้จะอู้หยั่งใดละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:39:23 PM »

มีทั้งนาฬิกาและเครื่องสำอางค์ด้วย เป็นไปได้ไงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:40:00 PM »

อิอิ...โดน51ป่วนอ่ะค่ะ เดี๋ยวโอไปตีก้นให้นะคะ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:41:15 PM »

รุ่นนี้ครับ ผมวัดดูความกว้างของข้อต่อได้  2.2 ซม. ครับ

สำหรับข้อมือผมอยู่ที่ 7.5 - 8 นิ้วครับ  Grin  Grin   หลงรัก  หลงรัก

เดี๋ยวจัดการเช็คให้ค่ะ แต่เคยได้ยินที่ร้านเค้าบอกว่าหาไม่ได้(แต่ไม่แน่ใจว่าsizeของจังเกิ้ล มาสเตอร์เปล่า)

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:20:01 PM »

เดี๋ยวจัดการเช็คให้ค่ะ แต่เคยได้ยินที่ร้านเค้าบอกว่าหาไม่ได้(แต่ไม่แน่ใจว่าsizeของจังเกิ้ล มาสเตอร์เปล่า)

ไหว้ ไหว้ หลงรัก หลงรัก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์