เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:22:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญ สมัยเป็นเด็ก เรียน มัธยม ของท่าน คือสิ่งใดครับ  (อ่าน 8042 ครั้ง)
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:05:49 PM »

อยากยิงปืน..ตั้งแต่ตอนเด็ก

ได้บัตรสมาชิกสนามยิงปืน โดยคุณแม่เสียเงินและเซ็นต์รับรองให้ครับ เป็นของขวัญเด็กมัธยมอายุครบ 15 ปี จำได้ดีจนวันนี้ครับ (ส่วนค่ากระสุนเก็บเงินค่าขนมซื้อเอง)   Cheesy
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:11:42 PM »

..ได้ปืนลมที่ใช้ไม้กล็อก.เป็นกระสุนนะครับ..ทุกวันนี้ไม่ค่อยเห็น... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:31:01 PM »

จบ  ป.๗   แม่บอกว่าถ้าสอบได้  ที่  ๑-๒   ของห้อง  จะให้ของขวัญ

ผมสอบได้   พาแม่ไปซื้อปืนอัดลม  บีเอสเอ  แอร์สปอร์ตเตอร์  ที่ร้านไทยเน   

พอ  ม.ศ.๑-ม.ศ.๓  เอาอีก   ได้ปืนกระบอกละเทอม   ปืนยาวคริกโก  .๒๒ แม็กนั่ม   ปืนยาวลูกซองเดี่ยว

วอลเทอร์  พีพี  .๓๘๐    โคลท์ .๔๕   (วอลเธอร์  กับ  โคลท์   ขายรับประทานไปนานแล้ว เสียดายมาก)

ตอนนี้บอกได้คำเดียว    รักแม่มากที่สุด    โดยแกยังมีชีวิตอยู่     อยู่กับผมนี่แหละ   อิอิ

พี่โรดครับ     มีสมอดำอยู่เรือนหนึ่ง   รุ่นใกล้  ๆ  กันมั๊ง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:40:36 PM »

คล้ายๆพี่ป้อมทองครับ...

คุณพ่อผมซื้อปืนลม BSA เบอร์สองให้ตอนสอบเข้าม.4 ได้ครับ...Cheesy
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:41:14 PM »

Cheesy   Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:56:34 PM »

ตอนผมอยู่ ม.๑  ได้นาฬิกา Pomarของญี่ปุ่นราคา ๓๕๐ มั้งจำไม่ค่อยได้ (ตอนนั้นนาฬิกาSandoz เรือนบางกำลังฮิต ผมอยากได้Sandoz  แต่แม่ไม่ซื้อให้เพราะมันแพงกว่า....อิอิ

โตมาอีกหน่อยตอนอยู่  ม.๒แม่ซื้อกีต้าร์ราคา ๖๐๐ บาทผมจำได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 05:31:23 PM โดย ขุนขยับ กับฯพินาศ » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:24:50 PM »

ยังไม่คล้ายครับ รองฯป้อม  สมอดำ รุ่นนี้ ตัวเรือน ลักษณะโดยรวมจะเหมือนกับ ราโด้
มีวันที่ กระจกเป็นเซลลูโรส ตัวเรือน ขนาด  king Size ดู Classic มาก
แต่ขณะนั้นไม่ค่อยเห็นคุณค่า มารู้ค่าก็ล่วงมาหลายสิบกว่าปี แล้ว ครับ..  Cheesy

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:51:52 PM »

กีตาร์YAMAHA FG 345 พร้อมสายฟอสเฟอร์บรอนซ์ของGUILDครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:01:30 PM »

จักรยาน  ปืนของเล่น ..... และกางเกงขายาวรับมรดก ...... ดึงสุดเอวอยู่ที่หน้าอก ....... 55555

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:17:13 PM »

จักรยาน  ปืนของเล่น ..... และกางเกงขายาวรับมรดก ...... ดึงสุดเอวอยู่ที่หน้าอก ....... 55555

พูดถึงกางเกงแล้วยังนึกขำกับความโง่ของตัวเองตอนไปรับน้องครับพี่ปู

สมัยนั้นเสื้อรุ่นพี่ กางเกงรุ่นพี่จะมีค่ามากๆสำหรับพวกน้องๆ ตอนที่พี่ๆกำลังจะจบ(ไม่รู้คิดได้ยังไง จูบบบบ)

ผมยอมเทเหล้าแม่โขง1ขวดเต็มๆผ่านลำคอรวดเดียวหมด เพื่อแลกกับกางเกงขาก้วย1ตัว.......อิอิ

จากนั้นก็หลับไป1วันกับ1คืน........ทุกวันนี้ก็เลยบ้าๆบอๆ ไปเลยคราบพี่ปู^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 07:20:31 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:21:04 PM »

ช่วงประถมคือ บีเอ็มเอกซ์ ครับ ความฝันอันสูงสุดในตอนนั้น  เยี่ยม

ช่วงมัธยมคือรถมอเตอร์ไซค์ครับ ความฝันอันสูงสุดในตอนนั้นเช่นกัน  เยี่ยม
แต่เขาซื้อให้เพื่อลูกจะได้ไปเรียนสะดวก แต่ผมกลับใช้ผิดเจตนารมณ์เขา นำไปเป็นเครื่องมือจีบสาว หนีเที่ยว และเกเรไปวันๆ  เศร้า

แต่ของขวัญที่สำคัญทำให้ผมเป็นคนได้มาจนถึงทุกวันนี้คือ
"การให้อภัย ให้โอกาสปรับปรุงตัวทุกครั้งที่ผมทำผิด และให้ความเชื่อมั่นในตัวผมว่าผมต้องทำได้ " เยี่ยม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:30:59 PM »

ตอนม.1พ่อให้ดาบ1เล่ม ม.2ได้ปืนWalther ppkมา1กระบอก เพราะผมต้องอยู่บ้านคนเดียว  เศร้า

พออายุ13ย้ายไปนอนกับอาม่าที่โรงแรม ได้ของฝากราคาแพงจากลุงๆป้าๆเยอะมาก แต่ความรู้สึกตอนนั้น มันไม่มีค่าอะไรเลย

ย่าง15อาม่าเสีย ก็ชิ่งกลับไปอยู่บ้านคนเดียวอีก....ย้ายกลับไปหาหิ้งหนังสือ  เศร้า เศร้า เศร้า

ไม่รู้ทําไม...ผมอ่านแล้วรู้สึกถึงความเหงา...อยู่ในนี้เยอะเลยครับ

ไม่ต้องเหงามา5ปีแล้วครับพี่  Cheesy
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:09:54 PM »

ตัวต่อ Lego ครับ พ่อชื้อให้เล่นกับน้องๆ สนุกมากเลย ถึงเวลานี้ไม่เหลือสักฃิ้น...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:05:02 PM »

ได้ปากกาหมึกซึม ยี่ห้อ SAILER หนึ่งด้ามครับ กับแรงดันให้จบปริญญาตรีเมื่อกว่า 20 ปีที่แล้วครับ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:32:05 PM »

ไหว้วัยเด็กของผม ก็เหมือนกับเด็กชนบททั่วๆไป...พ่อแม่ให้ได้เพียงม้าก้านกล้วย...กะลา...ปี่ ทำซังข้าว...กาบหมาก

ไหว้เมื่ออายุซัก 6-7 ขวบครูพาเดินลัดทุ่ง ไปรับเสด็จสมเด็จย่าที่อำเภอ...ได้รับรถยนต์ไขลาน...นั่นคือของเล่นชิ้นแรก ที่เป็นของเล่น ที่เป็นเรื่องเป็นราว

อ๋อยมัธยม...ของเล่น ของขวัญไม่ต้องพูดถึง...ไม้หน้าสามล้วนๆ...ความรักความห่วงใย ที่พ่อแม่ให้... ผมมองไม่เห็นค่า

ไหว้อาชีวะ...กลับลำ...ทำในสิ่งที่พ่อแม่ปรารถนา...แต่สายไปแล้ว...พ่อไม่รอดู...แม่ให้นาฬิกาแซนด๊อซ สองเข็มครึ่ง พี่สาวให้กีตาร์ยามาฮ่าครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์