เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:16:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญ สมัยเป็นเด็ก เรียน มัธยม ของท่าน คือสิ่งใดครับ  (อ่าน 8004 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:13:16 PM »

ของขวัญที่ผมได้รับ... แล้ได้ให้คนอื่นๆ มักจะเป็นหนังสือครับ... ตอนนี้ตั้งใจว่า... จะหาซื้อเพชรพระอุมา... มาเก็บไว้ให้ลูกชาย...
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:26:11 PM »

มาพูดถึงของผมมั่ง

ผมเคยได้รับ i mobile 308 จากพ่อ แต่เพิ่งหายไปเมื่อวานเพราะมีโคโมโด้สมิงแอบเอาไปใช้แล้วทำหาย น่าเสียดายมากๆครับ
ตอนนี้ได้แต่กินทัมใจไปพลางๆก่อน

นึกไม่ออกครับ มันคืออะไร ความรู้น้อยครับ   ไหว้
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:42:15 PM »

มาพูดถึงของผมมั่ง

ผมเคยได้รับ i mobile 308 จากพ่อ แต่เพิ่งหายไปเมื่อวานเพราะมีโคโมโด้สมิงแอบเอาไปใช้แล้วทำหาย น่าเสียดายมากๆครับ
ตอนนี้ได้แต่กินทัมใจไปพลางๆก่อน

นึกไม่ออกครับ มันคืออะไร ความรู้น้อยครับ   ไหว้
หมายถึงพวกจิตทรามครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:46:00 PM »

...........ตอนเด็กคุณตากับคุณยายเอาผมมาเลี้ยงครับ.............อยู่กับพ่อกับแม่น้อยมาก........ทุกวันนี้พ่อเสียไปสามปีแล้วยังเสียใจอยู่เลยที่เราไม่เคยคุยกันจริงๆสักครั้ง.......ผมแทบไม่รู้อะไรเกี่ยวกับพ่อของผมเลย.........................ได้จากตากับยายยังไงก็คงไม่เหมือนจากพ่อกับแม่ครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:54:43 PM »

เรื่องเศร้าสำหรับเลยเรื่องนี้ ผมไม่เคยได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันนอกจากชีวิต และการศึกษาเพียงน้อยนิดครับ

เรียนก็ไม่เก่ง เสื้อผ้าก็รับช่วงจากพี่ๆมาตลอด แม้กระทั่งชุดนักเรียน ขาดก็ปะแล้วปะอีก จนตูดเป็นรูปใบโพธิ์ (ขออภัยเขาเรียกแบบนี้)

แต่ที่จำติดตาตรึงใจ คือทุกวันที่พ่อได้รับเงินค่าแรงกลับบ้าน อาทิตย์ละครั้ง พ่อจะซื้อ ก๋วยเตี๋ยวผัดไท มาแจกกันคนละครึ่งห่อ...

เพราะลูกมีตั้งหกคน  อยากเล่นของเล่นทันสมัย ต้องไปเล่นรวมกับเพื่อนๆที่เขามีของเล่น เล่นได้แค่เพียงของเล่นพลาสติกถูกๆ

พ่อไม่เคยซื้อให้ด้วยความยากจน พ่อจะทำมีดดาบไม้ไว้ให้เล่น พังก็ทำให้ใหม่  แค่นี้เองครับ... เศร้า

ผมว่า... การได้อยู่กับคุณพ่อ... เป็นของขวัญชิ้นวิเศษที่สุดแล้วครับ...

อ้อ... เกือบลืม... ของขวัญที่ผมได้ล่าสุด... ที่ถูกใจมากด้วย... ก็คือ... หนังกะติ๊กครับ... Grin Grin Grin
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:31:09 PM »

ความทรงจำในอดีตเริ่มแจ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ ขอบคุณพี่ Ro@d มากนะครับ สำหรับกระทู้ดีๆแบบนี้

ชีวิตผมหลังจากจบมัธยมต้นจากต่างจังหวัดแล้วก็เข้ามาอยู่กรุงเทพฯ ตัวคนเดียว
คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเด็กที่ไม่มีความรับผิดชอบ กับอิสระภาพจากพ่อแม่ มันวิเศษแค่ไหน
ในช่วงเวลาสามปี ผมย้ายสี่โรงเรียน ขึ้นโรงพักเป็นว่าเล่น เรื่องที่ทำให้พ่อแม่เดือดร้อนนี่นับเป็นงานชั่วๆที่ถนัดของผมเลย
แต่กระนั้นก็ยังอุตส่าห์บากหน้าไปสอบเข้าวิทยาลัยครูจนได้
การเรียนก็ลุ่มๆดอนๆ จนน้องสาวจบป.โทไปแล้ว ผมยังอยู่ ป.ตรี ปีสองอยู่เลย
จนสุดท้ายผมแอบได้ยิน คุณพ่อกับคุณแม่คุยกันจับใจความได้ว่าคุณพ่อเป็นมะเร็งตับ คงอยู่อีกไม่นาน
นับแต่วินาทีนั้น ผมหันหลังให้กลับด้านมืดโดยสิ้นเชิง กลับไปเป็นลูกที่น่ารักของคุณพ่อคุณแม่คนเดิม
และตลอดเวลาคุณพ่อก็มิได้แสดงอาการอะไรให้ลูกๆรู้แม้แต่นิด กลับหัวเราะ คุยเล่นกับลูกๆอย่างสนุกสนานเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
จนวันที่ผมจบปริญญาตรี คุณพ่อยังไม่เชื่อเลยว่าผมเรียนจบ ต้องเอาไปรับรองผลการศึกษามายืนยัน
วินาทีนั้นถึงท่านไม่พูดอะไรแต่ผมเห็นแววตาแห่งความปลื้มปิติพร้อมน้ำตาคลอเบ้าของคุณพ่อชัดเจนมาก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์