เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:29:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรกับการโฆษณาเกินจริง  (อ่าน 7048 ครั้ง)
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:33:01 PM »

ไหว้
สวัสดีครับ
ที่ตั้งกระทู้ถามนี้  ครอบคลุมทั้งในชีวิตประจำวัน ในเวปนี้ หรือในเวปซื้อขายใด ๆ ก็แล้วแต่ครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
ในสภาพสังคมขณะนี้ ก่อนที่คุณจะตัดสินใจซื้ออะไรซักอย่าง สองอย่าง  คุณคิดอะไร  คิดอย่างไร
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
 บู่

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:38:27 PM »

โฆษณาเกินจริง ผมมองในเเง่ ตลกขบขันไปครับ
เป็นแฟนตาซีไปเลย

ไปซีเรียสมากมาย มันก็ไม่ได้ลดลง

ก่อนตัดสินใจซื้อ ดูความจำเป็นที่ต้องใช้เลยครับ ยุคนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:39:19 PM »

จำเป็นก็ซื้อ จะใช้ก็ซื้อ ชอบก็ซื้อ  Grin Grin Grin สรุปแล้วแต่อารมณ์

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:41:42 PM »

คิดว่าโม้แหลกครับ เช่น  

- ครีมทาหน้าขาว แฟนกลับมาหา
- ของกินหลอดเด็กบำรุงกาย กินแล้วสาววิ่งไล่ตาม

เวลาจะซื้อก็คิดถึง

- ถ้าเป็นของใช้ต่อเนื่อง เช่น รถ รองเท้า ก็คิดว่าถ้าชิ้นนี้หมดอายุไปแล้วจะซื้อชิ้นใหม่เหมือนๆ เดิมได้หรือเปล่าด้วยครับ แต่ถ้าเป็นของคงทนอยู่นานอย่างปืนก็แล้วแต่ตังค์ตอนนั้น อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:49:19 PM »

อย่าไปคิดมาก
คนขาย เค้าก็ขายฝัน คนไม่รู้ ก็เพ้อตาม
ถ้าไม่จูงใจ ก็ขายไม่ได้
ตัวอย่างง่าย ๆ คือ พวก ไวท์เทนนิ่ง ทั้งหลายแหละ
คนดำ จะไปขาว ได้อย่างไร
ถึงจะขาว มันก็ขาวปรอท  ตอนใช้ งี้ เช้ง
เลิกใช้ หน้าดำ ฝ้าตามมา
หรือพวกซักผ้าขาว  แช่ปั๊บ คราบหลุดหมด
พวกโรลออน  AXE   นี่ เห็นกันจะจะ
ว่า เสนอขายอะไร    ทาแล้ว หญิงตรึม  อะไรแบบนี้
หรือ น้ำยาล้างจุดซ่อนเร้น    เห็นแล้ว กลุ้ม..........

บางอย่าง มันเห็นกันชัด ๆ   แต่ไม่มีใครทำอะไร
สคบ.. ในฐานะต้นเรื่อง ก็ไม่เห็นจะจัดการ
หรือต้องมีการร้องเรียนก่อน   ตัว สคบ.เอง ไปดำเนินการไม่ได้
มันผิดขั้นตอน.......

เฮ้อ..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:50:29 PM »

จำเป็นก็ซื้อ จะใช้ก็ซื้อ ชอบก็ซื้อ  Grin Grin Grin สรุปแล้วแต่อารมณ์

ตอนนี้ ชอบแบบไหนครับพี่
อวบๆ หรือเพรียวๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:58:49 PM »

อย่าไปคิดมาก
คนขาย เค้าก็ขายฝัน คนไม่รู้ ก็เพ้อตาม
ถ้าไม่จูงใจ ก็ขายไม่ได้
ตัวอย่างง่าย ๆ คือ พวก ไวท์เทนนิ่ง ทั้งหลายแหละ
คนดำ จะไปขาว ได้อย่างไร
ถึงจะขาว มันก็ขาวปรอท  ตอนใช้ งี้ เช้ง
เลิกใช้ หน้าดำ ฝ้าตามมา
หรือพวกซักผ้าขาว  แช่ปั๊บ คราบหลุดหมด
พวกโรลออน  AXE   นี่ เห็นกันจะจะ
ว่า เสนอขายอะไร    ทาแล้ว หญิงตรึม  อะไรแบบนี้
หรือ น้ำยาล้างจุดซ่อนเร้น    เห็นแล้ว กลุ้ม..........

บางอย่าง มันเห็นกันชัด ๆ   แต่ไม่มีใครทำอะไร
สคบ.. ในฐานะต้นเรื่อง ก็ไม่เห็นจะจัดการ
หรือต้องมีการร้องเรียนก่อน   ตัว สคบ.เอง ไปดำเนินการไม่ได้
มันผิดขั้นตอน.......

เฮ้อ..........

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

ในเมื่อคนเรายังคงมีความต้องการที่ไม่สิ้นสุด

" คนขาย เค้าก็ขายฝัน คนไม่รู้ ก็เพ้อตาม ถ้าไม่จูงใจ ก็ขายไม่ได้ "

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:56:27 PM »

มีรถกะบะ4ยี่ห้อ โดนปรับรายละ50,000 ฐานโฆษณาประหยัดน้ำมันเกินจริง เมื่อ2-3วันก่อน ยกเว้นยี่ห้ออีผุผุครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 04:58:11 PM »

ที่น่ากลัวคือโฆษณายาประหลาดๆผ่านวิทยุ AM.มีคนบ้านนอกหลายๆคนเสียชีวิตเพราะขาดโอกาสการเข้ารับการรักษา
จากแพทย์เพราะเชื่อในสรรพคุณยาที่โฆษณาผ่านวิทยุAM. คนแก่หลายๆคนให้เหตุผลกับผมว่าเชื่อวิทยุเพราะวิทยุ
เป็นของหลวงยิ่งเดี๋ยวนี้มีวิทยุชุมชนยิ่งเละ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:39:15 PM »

มีรถกะบะ4ยี่ห้อ โดนปรับรายละ50,000 ฐานโฆษณาประหยัดน้ำมันเกินจริง เมื่อ2-3วันก่อน ยกเว้นยี่ห้ออีผุผุครับ  Cheesy

จริงเหรอพี่เบิ้ม งั้นไม่ซื้อแล้ว คิก คิก คิก คิก
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:46:06 PM »

อีผุผุประหยัดจริงๆครับคุณเบิ้ม..........เพราะจอดอยู่อยู่กับบ้าน

ไปรถแก๊ส..........อิอิ ประหยัดกว่า3เท่าตัว.....อิอิ

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:46:47 PM »

โฆษณาเกินจริงนี่ไม่มีปัญหาครับเพราะรู้อยู่แล้วว่าเกินจริง

แต่โฆษณาประเภทก้ำกึ่งนี่ต้องดูดีๆครับ

ส่วนเวลาผมเลือกซื้อของผมจะดู
1. คนขายสวยไหม
2. สวยแล้วโสดไหม

แค่นี้แหละครับ................อะล้อเล่ง  ขำก๊าก
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:50:06 PM »

โฆษณาเกินจริงนี่ไม่มีปัญหาครับเพราะรู้อยู่แล้วว่าเกินจริง

แต่โฆษณาประเภทก้ำกึ่งนี่ต้องดูดีๆครับ

แค่นี้แหละครับ................อะล้อเล่ง  ขำก๊าก

จ๊ากกก คอนเวปเดียวกับผมแย่งกันตายเลย สวยแล้วบึ้มๆไหม
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:53:14 PM »

เอาไว้หรอกเด็ก นึกเสียว่าเป็นการ์ตูน ผ่านมาก็ผ่านไป อย่าไปหลงเชื่อเข้านาครับเดี๋ยวเสียผู้ใหญ่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงเหรอพี่เบิ้ม งั้นไม่ซื้อแล้ว คิก คิก คิก คิก

แล้วใครจะซื้อเนี่ย   อี ผุ ผุ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:53:30 PM »

จ๊ากกก คอนเวปเดียวกับผมแย่งกันตายเลย สวยแล้วบึ้มๆไหม

อย่าลืมนะครับท่านพี่ๆ........สิ่งสำคัญ ผู้หญิงหรือผู้ชาย........ Cool

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์