เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรกับการโฆษณาเกินจริง  (อ่าน 7066 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:57:26 PM »

โฆษณาเกินจริงนี่ไม่มีปัญหาครับเพราะรู้อยู่แล้วว่าเกินจริง

แต่โฆษณาประเภทก้ำกึ่งนี่ต้องดูดีๆครับ

ส่วนเวลาผมเลือกซื้อของผมจะดู
1. คนขายสวยไหม
2. สวยแล้วโสดไหม

แค่นี้แหละครับ................อะล้อเล่ง  ขำก๊าก

จ๊ากกก คอนเวปเดียวกับผมแย่งกันตายเลย สวยแล้วบึ้มๆไหม

อย่าลืมนะครับท่านพี่ๆ........สิ่งสำคัญ ผู้หญิงหรือผู้ชาย........ Cool

ของบางอย่างคนเราก็ชอบซื้อโดยขาดสตินะครับ โดยเฉพาะตอนออกไปเมานอกบ้าน  ช่วงนั้นจะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 07:58:48 PM »

โฆษณาเกินจริงนี่ไม่มีปัญหาครับเพราะรู้อยู่แล้วว่าเกินจริง

แต่โฆษณาประเภทก้ำกึ่งนี่ต้องดูดีๆครับ

แค่นี้แหละครับ................อะล้อเล่ง  ขำก๊าก

จ๊ากกก คอนเวปเดียวกับผมแย่งกันตายเลย สวยแล้วบึ้มๆไหม

อย่าลืมนะครับท่านพี่ๆ........สิ่งสำคัญ ผู้หญิงหรือผู้ชาย........ Cool

ของบางอย่างคนเราก็ชอบซื้อโดยขาดสตินะครับ โดยเฉพาะตอนออกไปเมานอกบ้าน  ช่วงนั้นจะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล  Cheesy

ง่าน้าเบิ้ม...เวลาเมาๆ........อย่ามามีอารมณ์กับโผมมมมนะ...ขนลุก....ปรืย ตกใจ...........อิอิ คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:06:06 PM »

ง่าน้าเบิ้ม...เวลาเมาๆ........อย่ามามีอารมณ์กับโผมมมมนะ...ขนลุก....ปรืย ตกใจ...........อิอิ คิก คิก

ผมอ่ะไม่เท่าไหร่ครับ  ลุงปูลูกพี่ผมนี่สิ พี่โป้งระวังตัวละกันครับ   ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 08:08:47 PM »

ผมอ่ะไม่เท่าไหร่ครับ  ลุงปูลูกพี่ผมนี่สิ พี่โป้งระวังตัวละกันครับ   ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

จ๊ากกกกก........... ตกใจ

Grin Grin Grin........... คิก คิก

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:10:00 PM »

บางทีก็เป็นห่วงคนใกล้ชิด ที่รับรู้จากทีวีอย่างเดียว  อย่างแม่ผม  บางทีแกมาถามผม ไม่ว่าจะโฆษณากินแล้ว สวยผอมสุขภาพดี หรือข่าว ดารา จดหมายแจ้งว่าคุณโชคดีได้รางวัล  ผมก็ต้องแจงให้แกฟังประจำ  ตอนนี้ก็เหลือแต่การเมืองแหละครับ  ที่ทำให้ผมกังวลกับแก

ส่วนตัวผม  ถ้าจะซื้อของแพงๆก็ทำการบ้านก่อน  แต่พวกของกินของใช้ธรรมดา ก็ซื้อตามอารมณ์  ไม่คาดหวังอะไร  โฆษณาไม่มีผล  ดูเอาขำๆเพลินๆ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:53:05 PM »

สัจจะธรรมของโฆษณา คือ "การบอกความจริง แต่ไม่บอกทั้งหมด" ง่าย ๆ ครับ โฆษณาว่าประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ได้บอกความจริงอีกข้อว่าเสียงเครื่องจะดัง

ในการทำโฆษณา เชื่อหรือไม่เชื่อครับว่า วงการนี้เป็นวงการแห่งการเก็บความลับ และล้วงความลับ  ประมาณงานบางอย่างนี่ระดับท๊อปซีเครด เลยทีเดียว  เรื่องตลกคือ เคยมีเหตุการสินค้ายี่ห้อหนึงกำลังจะออกเคมเปนโฆษณา เอเจซี่ไปจ้างโปรดักชั่นเฮ้า แต่ด้วยความเผลอเรอคนทำงานดันลืมล๊อกห้อง พรรคพวกเลยเข้าไปเปิดคอมเล่น เจองาน ประจวบกับหมอนี่ทำงานให้สินค้าอีกยี่ห้อซึ่งเป็นคู่แข่ง งานนี้พังกันเป็นล้าน ๆ

การโฆษณา การชกใต้เข็มขัดถือเป็นเรื่องยอมรับกันได้ สิ้นค้าบางตัวใช้วิธีชกใต้เข็มขัดทำให้คู่แข่งไม่สามารถโฆษณาอย่างที่ตนเองทำได้

คุณจะได้เห็นเพื่อทะเลาะกันอย่างเอาเป็นเอาตาย ในการทำโฆษณา แต่นอกเวลางานเขากินเหล้าด้วยกัน

โฆษณาเป็น 1 ในแผนการตลาด ซึ่งประกอบไปด้วย 4 P คือโปรดัก ไพรซ์ เพลส และโปรโมชั่น ต่อให้คุณทำโฆษณาดีแค่ไหน ถ้า P ที่เหลือมันห่วย หรือมีแผนการตลาดแย่ ๆ มันก็จบ

โฆษณาที่ประสบความสำเร็จคือโฆษณาที่ขายสินค้าได้ หรือสามารถทำตามวัตถุประสงค์ที่ได้ตั้งไว้ โฆษณาที่เลวคือโฆษณาที่ได้รางวัล แต่ไม่สามารถขายสินค้าหรือทำตามวัตถุประสงค์ของลูกค้าได้ โฆษณาที่ดีที่สุดคือโฆษณาที่ขายสินค้าได้หรือทำตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ และได้รางวัล

เบียร์ช้างประสบความสำเร็จได้ด้วยแผนการตลาด ไม่ได้ประสบความสำเร็จได้ด้วยโฆษณา
ปล.จำได้เล่า ๆ นะครับ เรียนจบมาวิชาคือครูเกือบหมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2008, 10:45:37 AM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 09:59:03 PM »

แบร่ตาสน...อ่านข้อความของตัวเองให้ถี่ถ้วน..พยัญชนะ...อักขระ...แล้วแก้ไขด่วน คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:10:50 PM »

บกพร่องโดยสุจริต ..............   แลบลิ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:29:16 PM »

คิก คิก PM ไปแล้ว ไม่รู้ว่าจะเข้ามาอ่านเมื่อไรครับ...คิก คิก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:46:50 AM »

ตกใจอะเจี๊ยกกกกกกกกกกก ตกใจ...................................โดนคนเขาเร่งเลยรีบพิมพ์ไปนิดครับ พลาด  ๆ อย่างแรงงงง หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพิ่งมาเห็นข้อความของพี่หมอเมื่อเช้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:14:03 PM »

....โฆษณา..ชือ่ก็บอกอยู่แล้วครับว่า...โฆษณา Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:46:57 PM »

เป็นเกียรติครับพี่ณัฐ
วันหลังเราไปซื้อของโฆษณาเกินจริงกันครับ
.......อะพูดจริง !

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:53:52 PM »

สัจจะธรรมของโฆษณา คือ "การบอกความจริง แต่ไม่บอกทั้งหมด" ง่าย ๆ ครับ โฆษณาว่าประหยัดน้ำมัน แต่ไม่ได้บอกความจริงอีกข้อว่าเสียงเครื่องจะดัง

ในการทำโฆษณา เชื่อหรือไม่เชื่อครับว่า วงการนี้เป็นวงการแห่งการเก็บความลับ และล้วงความลับ  ประมาณงานบางอย่างนี่ระดับท๊อปซีเครด เลยทีเดียว  เรื่องตลกคือ เคยมีเหตุการสินค้ายี่ห้อหนึงกำลังจะออกเคมเปนโฆษณา เอเจซี่ไปจ้างโปรดักชั่นเฮ้า แต่ด้วยความเผลอเรอคนทำงานดันลืมล๊อกห้อง พรรคพวกเลยเข้าไปเปิดคอมเล่น เจองาน ประจวบกับหมอนี่ทำงานให้สินค้าอีกยี่ห้อซึ่งเป็นคู่แข่ง งานนี้พังกันเป็นล้าน ๆ

การโฆษณา การชกใต้เข็มขัดถือเป็นเรื่องยอมรับกันได้ สิ้นค้าบางตัวใช้วิธีชกใต้เข็มขัดทำให้คู่แข่งไม่สามารถโฆษณาอย่างที่ตนเองทำได้

คุณจะได้เห็นเพื่อทะเลาะกันอย่างเอาเป็นเอาตาย ในการทำโฆษณา แต่นอกเวลางานเขากินเหล้าด้วยกัน

โฆษณาเป็น 1 ในแผนการตลาด ซึ่งประกอบไปด้วย 4 P คือโปรดัก ไพรซ์ เพลส และโปรโมชั่น ต่อให้คุณทำโฆษณาดีแค่ไหน ถ้า P ที่เหลือมันห่วย หรือมีแผนการตลาดแย่ ๆ มันก็จบ

โฆษณาที่ประสบความสำเร็จคือโฆษณาที่ขายสินค้าได้ หรือสามารถทำตามวัตถุประสงค์ที่ได้ตั้งไว้ โฆษณาที่เลวคือโฆษณาที่ได้รางวัล แต่ไม่สามารถขายสินค้าหรือทำตามวัตถุประสงค์ของลูกค้าได้ โฆษณาที่ดีที่สุดคือโฆษณาที่ขายสินค้าได้หรือทำตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ และได้รางวัล

เบียร์ช้างประสบความสำเร็จได้ด้วยแผนการตลาด ไม่ได้ประสบความสำเร็จได้ด้วยโฆษณา
ปล.จำได้เล่า ๆ นะครับ เรียนจบมาวิชาคือครูเกือบหมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ได้น้ำได้เนื้อครับ .... นี่นะ คืนครูเกือบหมด ผมว่าไม่น่าใช่
สำริตผลในทางอ้อมครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:57:50 PM »

....โฆษณา..ชือ่ก็บอกอยู่แล้วครับว่า...โฆษณา Grin
เหรอจ๊ะ ยิ้มีเลศนัย
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:03:02 PM »

รำคาญความรู้สึกเป็นบางครั้งครับ

บางโพ 5
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์