เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:20:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกทำม้ายยย!  (อ่าน 4372 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:18:36 AM »

ขับรถข้ามรัฐ ก็เป็นวันๆแล้ว ร้อยกว่าโลฯ แค่นี้เรื่องจิ๊บๆ เป็นลมดีกว่า เอิ๊ก... อ๋อย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:42:37 AM »

อาจเป็นป้ายเตือนก็ได้ครับ ว่าให้ขับระมัดระวังหน่อย เพราะตัวช่วยอยู่อีกตั้งไกล แถมโทรแล้ว จนไกลขนาดนี้จะมีใครมาช่วย อิอิอิ หรืออาจบอกเป็นนัยว่า เกิดปัญหาอะไรก็เตรียมใจ ช่วยตัวเองไปก่อน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2008, 06:15:34 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:52:29 AM »

ดีนะครับที่นั้น  กว่าจะเจอชุมชน ตั้ง ๑๗๔ กิโลเมตร ป้ายยังไม่หายไปไหน
แถวบ้านผม ห่างจากป้อมตำรวจทางหลวงและชุมชนไม่ถึง ๑ กิโลเมตร ป้ายทางหลวงหายเป็นทางยาวกว่า ๕ กิโล
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 04:55:50 PM »

ช่างติดไปได้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 07:25:24 PM »

อาจเป็นป้ายเตือนก็ได้ครับ ว่าให้ขับระมัดระวังหน่อย เพราะตัวช่วยอยู่อีกตั้งไกล
แถมโทรแล้ว จนไกลขนาดนี้จะมีใครมาช่วย อิอิอิ หรืออาจบอกเป็นนัยว่า เกิดปัญหาอะไรก็เตรียมใจ ช่วยตัวเองไปก่อน Grin

Grin...........รู้แล้วจร้าน้าบาร์ท......... คิก คิก

ว่าอยู่ไกลบ้าน Wink

I_DUE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 07:42:13 PM »

ถ้ามีอะไรฉุกเฉินขึ้นมา ..... เห็นป้ายนี้แล้วยิ่งแค้นเข้าไปใหญ่เลย ..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 07:56:29 PM »

อาจเป็นป้ายเตือนก็ได้ครับ ว่าให้ขับระมัดระวังหน่อย เพราะตัวช่วยอยู่อีกตั้งไกล
แถมโทรแล้ว จนไกลขนาดนี้จะมีใครมาช่วย อิอิอิ หรืออาจบอกเป็นนัยว่า เกิดปัญหาอะไรก็เตรียมใจ ช่วยตัวเองไปก่อน Grin

Grin...........รู้แล้วจร้าน้าบาร์ท......... คิก คิก

หึหึหึ   ว่าแล้วเชียวว่าตาลุงโป้งจะต้องมาไม้นี้  คิดไม่ผิดเลยจริงๆ แลบลิ้น

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:26:52 PM »

หึหึหึ   ว่าแล้วเชียวว่าตาลุงโป้งจะต้องมาไม้นี้  คิดไม่ผิดเลยจริงๆ แลบลิ้น

เกลียดดดดดดดนักคนรู้ทัน.......... ยิ้มีเลศนัย

ทรมานซะเล้ย Angry

Grin Grin Grin

officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 02:15:34 AM »

มันก็เเล้วแต่คนจะคิดนะครับว่ามีประโยชน์หรือเปล่าอย่างในประเทศไทยเราก็มี   เช่นถ้าใครผ่านเเถวๆหน้าพาต้าปิ่นเกล้าทางไปสี่เเยกอรุณฯ  จะมีป้ายบอกว่าจะไปสนามบินสุวรรณภูมิให้ตรงไป  ซึ้งจากตรงนั้นกว่าจะไปถึงสนามบินมันก็เป็นเกือบ100กิโลเเถมยังต้องเลี้ยวอีกเป็น10โค้ง  ผ่านอีกกว่า10ไฟเเดง  จะมาตั้งป้ายบอกทำไม  เเต่คนทำเขาก็อาจจะคิดว่าคนที่จะไปสนามบินขับมาเห็นจะได้อุ่นใจว่าไม่ได้หลงทางมั๊ง 
ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน 

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 02:18:36 AM »

คล้ายๆป้ายบอกไปฮานอย ย่างกุ้ง อะไรแบบเนี้ยเลย อีกตั้งพันกิโล  Tongue

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:25:48 PM »

หึหึหึ   ว่าแล้วเชียวว่าตาลุงโป้งจะต้องมาไม้นี้  คิดไม่ผิดเลยจริงๆ แลบลิ้น

เกลียดดดดดดดนักคนรู้ทัน.......... ยิ้มีเลศนัย

ทรมานซะเล้ย Angry

Grin Grin Grin

ใจร้ายหว่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันก็เเล้วแต่คนจะคิดนะครับว่ามีประโยชน์หรือเปล่าอย่างในประเทศไทยเราก็มี   เช่นถ้าใครผ่านเเถวๆหน้าพาต้าปิ่นเกล้าทางไปสี่เเยกอรุณฯ  จะมีป้ายบอกว่าจะไปสนามบินสุวรรณภูมิให้ตรงไป  ซึ้งจากตรงนั้นกว่าจะไปถึงสนามบินมันก็เป็นเกือบ100กิโลเเถมยังต้องเลี้ยวอีกเป็น10โค้ง  ผ่านอีกกว่า10ไฟเเดง  จะมาตั้งป้ายบอกทำไม  เเต่คนทำเขาก็อาจจะคิดว่าคนที่จะไปสนามบินขับมาเห็นจะได้อุ่นใจว่าไม่ได้หลงทางมั๊ง 
คล้ายๆป้ายบอกไปฮานอย ย่างกุ้ง อะไรแบบเนี้ยเลย อีกตั้งพันกิโล  Tongue

ผมเคยเห็นป้ายชี้ทางไป "คุนหมิง" ที่จังหวัด "พิษณุโลก" ครับ Grin

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:44:38 PM »

มันก็เเล้วแต่คนจะคิดนะครับว่ามีประโยชน์หรือเปล่าอย่างในประเทศไทยเราก็มี   เช่นถ้าใครผ่านเเถวๆหน้าพาต้าปิ่นเกล้าทางไปสี่เเยกอรุณฯ  จะมีป้ายบอกว่าจะไปสนามบินสุวรรณภูมิให้ตรงไป  ซึ้งจากตรงนั้นกว่าจะไปถึงสนามบินมันก็เป็นเกือบ100กิโลเเถมยังต้องเลี้ยวอีกเป็น10โค้ง  ผ่านอีกกว่า10ไฟเเดง  จะมาตั้งป้ายบอกทำไม  เเต่คนทำเขาก็อาจจะคิดว่าคนที่จะไปสนามบินขับมาเห็นจะได้อุ่นใจว่าไม่ได้หลงทางมั๊ง 

มันมีอยู่ทั่วเหละครับท่าน...........ยัน นวนคร  ก็ยังมี

ถนนทุกสายไปสุวรรณภูมิ    ครับ.................. Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:47:40 PM »

เห็นภาพของท่านแล้ว................อยากได้เบียร์เย็น ๆ  สักแก้ว

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:51:30 PM »

ดีนะครับที่นั้น  กว่าจะเจอชุมชน ตั้ง ๑๗๔ กิโลเมตร ป้ายยังไม่หายไปไหน
แถวบ้านผม ห่างจากป้อมตำรวจทางหลวงและชุมชนไม่ถึง ๑ กิโลเมตร ป้ายทางหลวงหายเป็นทางยาวกว่า ๕ กิโล

ขนาดน๊อตเสาไฟฟ้าแรงสูงยังหายเลยครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:10:00 PM »

ป้าย ทำนองนี้ ก็สามารถ บอกได้ว่า ท่าน มีมุมมอง ที่มีหลักคิดประเภทใด และใช้ประโยชน์ได้ไหม

ท่านจะคิดอะไร ได้ตะเหลิด เปิดเปิง..  แต่อย่าลืม ว่าป้ายนี้ คือ ป้ายบอกเตือน
ใหท่านเตรียม ตัวให้พร้อมไว้ กับสวัดิภาพของครอบครัวท่านก่อนที่จะหลุดเข้าไปในถนนสายนี้

ท่านที่เคยขึ้นเขาใหญ่ ด้านปราจีนบุรี .. มีป้ายเตือน "ระวังช้าป่า"
ท่านจะต้องตระหนักถึงภัย..ไม่ใช่หัวเราะขำป้าย .. เอาแค่ยิ้มรับก็พอ ครับ  คิก คิก 

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์