เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกทำม้ายยย!  (อ่าน 4389 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:17:55 PM »

ป้ายนี้ ไม่ได้อยู่ ในเมกา ไม่ทราบอยู่ที่ไหน ท่า่นใดทราบบ้างครับ
ใช่ใน อาฟริกา ที่เคยเป็นอาณานิคม ของอังกฤษ มาก่อน หรือเปล่า.

หรือว่าอยู่ในออสเตรเลีย ก่อนเข้าทะเลทราย  ครับ  Smiley

sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:49:49 PM »

อะไรไม่ว่าครับ พอตะเกียกตะกายไปถึง เจอป้าย โทรศัพท์เสียเข้าซะอีก Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 02:07:19 PM »

บ้านเรารถเสียกลางทางก็กินข้าวลิง (เค้าว่ากันอย่างนั้น) แต่ภาพเนี๊ยะรถเสียนี่จะกินอะไรน้อ...

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 10:04:28 AM »

ป้ายนี้ ไม่ได้อยู่ ในเมกา ไม่ทราบอยู่ที่ไหน ท่า่นใดทราบบ้างครับ
ใช่ใน อาฟริกา ที่เคยเป็นอาณานิคม ของอังกฤษ มาก่อน หรือเปล่า.

หรือว่าอยู่ในออสเตรเลีย ก่อนเข้าทะเลทราย  ครับ  Smiley

ผมคิดเองว่าน่าจะอยู่ออสเตรเลียครับพี่ ประเทศอัฟริกาคงไม่ปักป้ายเพื่อสวัสดิภาพของผู้ใช้ถนนขนาดนี้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 10:47:08 AM »

มีป้ายแบบนี้แยะครับ... ลองดูป้ายบอกทางไปกระทรวงพาณิชย์ กับไปกระทรวงสาธารณสุขที่ติดอยู่ริมถนนงามวงศ์วานซิครับ... เริ่มออกจากเดอะมอลล์ก็เห็นป้ายที่ว่าแล้ว...

นี่ยังน้อยไปครับ สมัยก่อนเห็นป้ายบอกทางไปศูนย์ศิลปาชีพ บางไทรฯ ติดอยู่ที่สี่แยกแคราย... นายสมชายบอกว่าที่จริงติดป้ายบอกทางไปเชียงใหม่คู่กับป้ายบอกทางไปยะลาคู่กันเสียตรงนั้นก็ได้... ไม่มีใครกล้าเถียงว่าบอกผิดทาง... ฮา

ป้ายเตือนก่อนล่วงหน้า หรือป้ายเฉลย?...

ที่แสบคือป้ายบอกทางบนถนนหลวงต่างจังหวัด หรือป้ายบนทางด่วนชอบเป็นป้าย"เฉลย"ครับ... คือบอกทางเมื่อเข้าขับรถใกล้แล้ว หรือเลี้ยวไปแล้ว จึงค่อย"เฉลย"ว่าที่ท่านเพิ่งเลี้ยวไปน่ะ... เลี้ยวผิดทางหรือเปล่า... ฮา

ตัวอย่างเช่นป้ายบนทางด่วน บอกทางไปสีลม, บอกทางไปลงที่ยมราช ฯลฯ ป้ายพวกนี้เป็นป้างเล็ก ไม่ได้เตือนก่อนถึงทางแยก... แต่จะเห็นป้ายขนาดเล็กๆที่ว่านี่เอาเมื่อเลี้ยวไปตามทางแยกแล้ว และเมื่อเห็น ก็จะทราบว่าที่เลี้ยวมาน่ะ... ผิดทางไหม?... ฮา...

นี่ยังไม่นับว่าป้ายทั้งหลายแหล่ จะได้ผลกับคนที่รู้ว่าทางอะไรถึงก่อนถึงหลัง... เช่นคนที่เห็นป้าย"ยมราช"จะถึงก่อน"สีลม"ก็เฉพาะคนที่รู้ทางครับ... คน ตจว. เห็นป้าย"ยมราช"แล้วก็ยังงงว่าเอ๋... เลยสีลมไปแล้วยังหนอ?

เป็นเมืองนอกเขามีตัวเลขบอกครับ... เช่น Exit ที่ W15 วิ่งอีกสักพักก็เห็น W16 แปลว่ากำลังวิ่งออกจากเมืองไปตามทิศตะวันตก ไกลออกไป... ซึ่งหากเลขยิ่งน้อยลง แปลว่ากำลังเข้าเมืองจากทิศตะวันตกครับ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:03:37 AM »

จาก
http://www.funchords.com/journal/onlyin.htm

บอกว่าอยู่ในออสเตรเลียครับ

ส่วนภาพนี้ บอกว่า จากฝรั่งเศส จากเวบเดียวกัน

จากอาฟริกา

จากอินเดีย

อันนี้ Only in Thailand

ยังมีอีกครับ ไปดู ที่ลิ้งค์ที่ให้ไว้ด้านบนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2008, 11:08:08 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:09:57 AM »

ผมแว๊บๆว่าเคยเห็นป้าย ว่าไป "ท่าอวกาศยานสุวรรณภูมิ" ที่ไหนซักที่นี่หล่ะครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:23:57 AM »

ขออภัย ให้เป็นลิ้งค์ไปแล้วกัน ถนนสายหนึ่งในออสเตรียครับ

อาจไม่สุภาพ

http://commons.wikimedia.org/wiki/Image:Fucking,_Austria,_street_sign.jpg

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:09:15 PM »

ผมแว๊บๆว่าเคยเห็นป้าย ว่าไป "ท่าอวกาศยานสุวรรณภูมิ" ที่ไหนซักที่นี่หล่ะครับ

มาจาก FW mail ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:10:56 PM »

อ้าว ไหงรูปไม่ขึ้นอ่ะ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 12:29:32 PM »

คงต้องการรักษาเหา หมัด แน่ๆเลย น่าจะลองดูมั่งน่าจะดี  ยิ้มีเลศนัย

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:00:33 PM »

มาแล้วครับ

ท่าอวกาศยานสุวรรณภูมิ

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:11:59 PM »

อันนี้ ผู้ชายห้ามทำ

อันนี้ไม่ต้องบรรยาย

อาชีพที่น่าทำ หรือเปล่าเนี่ย

ขำ ๆ นะครับ จาก fw:mail

ส่วนที่เคยพบเห็น แต่ไม่สามารถถ่ายรูปมาได้เนื่องจากว่า เป็นคนขับแล้วอยู่บริเวณช่วงโค้งขึ้นเขาและลงเขา

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นทางไปวัด เจดีย์ ฯ อะไรซักอย่างนี่ล่ะครับ แถว ๆ ร้อยเอ็ด เยื้อง ๆ ไปทาง มุกดาหาร กาฬสินธุ์

มีป้ายบอกทาง ลักษณะว่าทางขึ้นเขา ลงเขา ให้ใช้เกียร์ต่ำนะครับ

แต่ ด้านล่างของป้าย กลับบรรยายเป็นภาษาอังกฤษว่า " USA LOW GEAR"  แทนที่จะเป็น "USE LOW GEAR" น่ะครับ

ตอนแรกเห็นผมว่าจะไม่เดินทางต่อแล้ว เพราะ รถ ผม ใช้เกียร์ ญี่ปุ่น  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยความเคารพครับ

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:31:21 PM »

มาแล้วครับ

ท่าอวกาศยานสุวรรณภูมิ
ใช่ครับ ภาพนี้หล่ะครับ  ดีใจครับ ไทยเรามี "ท่าอวกาศ" ด้วย ฮ่าๆ

ขอบคุณครับ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:59:29 PM »

น่าจะเปลี่ยนจากairportเป็น spaceportด้วย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์