เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:28:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต สอบถาม เทารัส M85 ลักษณะนี้ ปกติหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2486 ครั้ง)
chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:00:18 AM »

ขออนุญาต สอบถาม ว่า เทารัส M85 ปกติ ถ้าเปิดโม่
แล้ว สามารถ ง้างนกได้หรือเปล่าครับ
ขอผมเปิดโม่แล้ว สามารถ ง้างนกได้ ถือว่า ปกติหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:24:01 AM »

โดยปกติจะง้างนกไม่ได้เมื่อเปิดโม่  ยกเว้นว่าเปิดโม่แล้วเอามือดึงทั้มพีชถอยหลัง

กรณีนี้ให้เปิดฝาข้างแล้วลองง้างนกดูความผิดปกติ  ผมใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:49:18 AM »

โดยปกติจะง้างนกไม่ได้เมื่อเปิดโม่  ยกเว้นว่าเปิดโม่แล้วเอามือดึงทั้มพีชถอยหลัง

กรณีนี้ให้เปิดฝาข้างแล้วลองง้างนกดูความผิดปกติ  ผมใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ

เยี่ยม ตามนี้ครับผม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:34:27 AM »

ไหว้ขอขอบคุณ ท่านหลวงริน สุราพ่าย ,และท่านGolf : 75P-01
สำหรับคำตอบ
ขอถามเพิ่มเติมครับ
เวลาปกติ เข็มแทงฉนวน จะขยับได้หรือเปล่า
ขอผมขยับได้
มีวิธีแก้ไข อย่างไรบ้างครับ
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:47:17 AM »

ท่านใด พอจะทราบวิธี ถอดเข็มแทงฉนวน บ้างครับ..
ผม ถอดได้แค่นี้
ขอบคุณครับ....
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:51:40 AM »

Huh

เอ.. อันนี้ผมไม่เคยสังเกตเลยครับ

ผมไม่มีตัวนี้ มีแต่ ไอ้จ้อย S&W 2"  จริงๆแล้วผมว่า เข็มแทงชนวนไม่น่าจะออกมาได้นะ

ดูตัวระบบนิรภัย แฮมเมอร์บล็อค ครับว่ากันนกสับรึเปล่า ... อันนี้ผม คาดว่า นะครับ

เดี๋ยวรอ พี่ๆ เซียน มาตอบอีกรอบครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:20:05 PM »

ไหว้ขอขอบคุณ ท่านหลวงริน สุราพ่าย ,และท่านGolf : 75P-01
สำหรับคำตอบ
ขอถามเพิ่มเติมครับ
เวลาปกติ เข็มแทงฉนวน จะขยับได้หรือเปล่า
ขอผมขยับได้
มีวิธีแก้ไข อย่างไรบ้างครับ

ปกติ เข็มแทงชนวนจะไม่โผล่ออกมา แบบนี้ สำหรับปืน เทารัส นะครับ

ผมเข้าใจว่า แป้นทรานเฟอร์บาร์ ของท่าน ชำรุด หรือไม่ก็ตกร่อง แล้วครับ

เพราะ ปกติ แป้นทรานเฟอร์บาร์ จะไม่มีทางมาสัมผัส กับนกสับได้เลย

หากไม่ต้องการเหนี่ยวไก หรือ อุปไก ครับ

ผมก็ใช้ เทารัส เอ็ม 85 เหมือนกันครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:21:57 PM »

ผมแนะนำให้ท่านออกไปซื้อหนังสือ อวป. ฉบับ เดือน พ.ค.

ที่มีการทดสอบ เทารัส เอ็ม 85 ลำกล้อง 3 นิ้ว

ในนั้น จะมีวิธีถอด ไซด์เพลท และ ระบบ ลั่นไก

ดูเปรียบเทียบ กับปืนของท่าน ครับ

ขอให้โชคดี
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:25:00 PM »

ไม่มั่นใจที่จะถอด..หาช่าง..หรือคนที่เคยถอดช่วยนะครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 12:56:11 PM »

ท่านใด พอจะทราบวิธี ถอดเข็มแทงฉนวน บ้างครับ..
ผม ถอดได้แค่นี้
ขอบคุณครับ....

ปืน มือ สองรึปล่าวครับ ในรูป ผมว่า ทรานเฟอร์ บาร์หายไปนะครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:01:15 PM »

เข็มโผล่ตอนที่คุณเหนี่ยวไกใช่หรือไม่  ถ้าโผล่ตอนเหนี่ยวไกก็ปกติ

ถ้าไม่ได้เหนี่ยวไกแล้วเข็มโผล่ไม่ปกติ  ถ้าเข็มไหลเข้าออกได้แสดงว่าสปริงเข็มหัก

ลองเหนี่วไกแล้วคืนไกถ้าเข็มหดเข้าแสดงว่าสปริงไม่หัก  ลองดูครับ

ตอนนี้ปัญหาของคุณน่าจะอยู่ที่ทั้มพีช(เปิดโม่แล้วขึ้นนกได้)

รุ่นนี้ถ้าทรานสเฟอร์บาร์หายจะยิงไม่ได้ครับ  เพราะต้องถ่ายแรงตีจากนกสับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:04:29 PM »

ทรานเฟอร์บาร์ ยังอยู่ครับ ไม่งั้น ตัวนกสับ ซึ่งมีจงอย จะไปฟาดกับโครง ครับ

เทารัส เอ็ม 85 แบบไม่มีเข็มติดนก ใช้ถ่ายแรงโดยแผ่นทรานเฟอร์บาร์ ซึ่งหลบอยู่

ต้องลองดึง ทัมป์พีช แล้วง้างนก หรือ เหนี่ยวไก ดูครับ ว่า ทรานเฟอร์บาร์ ทำงานตามหน้าที่มันหรือเปล่า

อาจตกร่อง หรือไม่เกาะเกี่ยว หรือในตำแหน่ง ที่ถูกต้อง อ่ะครับ
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:12:35 PM »

ไหว้ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้คำตอบ
เป็น ปื่น ปี 46 ครับ
ยังสามารถยิงได้
 สังสัย ชำรุด 2 จุด
1.เปิดโม่ แล้ว ง้างนกได้
2.สปริงเข็มหัก

ท่านใดพอทราบไหม ครับ
เชียงใหม่ ซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:17:50 PM »

ไหว้ขอบคุณ ทุกท่าน ที่ให้คำตอบ
เป็น ปื่น ปี 46 ครับ
ยังสามารถยิงได้
 สังสัย ชำรุด 2 จุด
1.เปิดโม่ แล้ว ง้างนกได้
2.สปริงเข็มหัก

ท่านใดพอทราบไหม ครับ
เชียงใหม่ ซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

ปืนลูกโม่ เทารัส กลไก ไม่ซับซ้อน เท่าไหร่ครับ

เปิดหนังสือ แล้ว ดูตามได้เลยครับ...

ปกติร้านปืน ก็จะมีช่างซ่อมประจำร้านอยู่แล้ว ลองติดต่อดูครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:22:29 PM »

สปริงเข็มหาไม่ยากครับ เปิดฝาออกมา ง้างนก ดึงสลักเข็มที่อยู่ข้างหลังเข็มขึ้น แล้วแคะสปริงกับเข็มออกมา ไปรื้อหาปากกาที่หมึกหมดแล้วหรือแกะสปริงจากขวดปั้มเล็กๆ เอาสปริงมาเทียบกัน  ตัดให้เท่ากับของเดิมแล้วใส่กลับทำย้อนขั้นตอน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์