เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 04:29:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเป็นคนหนึ่งใช่ไหมที่ยังไม่มีปืน 1911.....  (อ่าน 8757 ครั้ง)
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:50:24 PM »

ของตัวเองไม่มีครับ

มีแต่ของปู่ แหะๆ

แต่ถ้าเลือกได้ ผมไม่เลือก 1911 หรอก

ผมเอา 2011 ดีกว่า อิอิ
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:55:58 PM »

ไม่มีตัง ใบขอยาก แฟนก็ด่า ว่ามีตั้งหลายอันแล้วซื้อมาทำไมอีก และอื่นๆประดามี ที่จะขุดมาด่าได้ ถามว่าอยากได้ไหม ตอบได้ชัดเจนเลยว่า "อยาก"

Cheesyขอลอกครับ แต่ฝากใว้ก่อน ยิ้มีเลศนัย ซักวันหนึ่งจะครอบครองให้ได้ครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:56:35 PM »

ที่บ้าน ท่านนายอำเภอไม่ให้ครับ  

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 08:59:53 PM »

เฉพาะตัวนายสมชายว่า 1911 เหมาะสำหรับรีบยิงระยะใกล้ๆ ระยะตะโกนด่าได้เร็วที่สุดเพราะทรงด้ามดี แต่ถ้าคนที่ไม่คุ้น หรือไม่ได้เล่นกับมันก็ไม่ได้ประโยชน์จากตรงนี้ครับ...

ซึ่งที่จริงแล้วตระกูล CZ หรือ Glock ก็ไม่ด้อยกว่ากันเท่าไหร่ เพียงแต่ CZ มีสันลำเลื่อนเรียวลง ทำให้หมายตาแนวลำเลื่อนเพื่อ"วางลำ"ด้อยกว่าหน่อย แต่ถ้าเล่นกับมันแล้วก็ไม่ค่อยแตกต่างครับ... ส่วน G19 ก็เสียตรงไม่มีนกอยู่ข้างนอก ทำให้ยิงแห้งยากกว่าหน่อย... แต่ที่ทั้งคู่เหนือกว่า 1911 คือลูกแยะกว่าครับ...

นายสมชายว่า 1911 "ลงตัวที่สุดเหนือกว่าปืนอื่น"เฉพาะใช้ยิงระยะประชิดแบบโยกยิงแล้ววิ่ง วิ่งแล้วหยุดยิงแล้ววิ่งต่อเท่านั้นเองครับ... ส่วนใช้ยิงทั่วไปมีข้อให้ปืนแบบอื่นเถียงอยู่หลายข้อ... ฮา

ตัวนายสมชายเองช่วงหลังไม่ค่อยได้หยิบ 1911 มายิงแห้งเล่นทุกวันเหมื่อเมื่อหลายปีก่อน... มาพิจารณาดูพบว่าตั้งแต่ไปแบงค์เบิกเงินใช้จ่ายสร้างบ้านช่วงหลายเดือนหลังมานี่หยิบ G19 บ่อยกว่า 1911 ครับ... โดยเฉพาะเวลาเบิกเงินแล้วไปจ่ายเงินหลายที่ ติดต่อโน่นนี่... เอา G19 ใส่กระเป๋าสะพายแล่งสบายกว่า 1911 แยะครับ ไม่ต้องแม็กอะไหล่ ยังขยับตัวง่ายกว่า 1911 ตัวหนักกิโลกว่า แม็กอะไหล่อีกหนึ่ง... แถม 1911 ตัวปืนยาวตลอดตัว 8.5 นิ้วเมื่อเทียบกับ G19 ยาวตลอดตัว 7.25 นิ้ว แถมใส่กระเป๋าสะพายแล่งเวลารีบเดินยังแกว่งกระทบตัวเบากว่า 1911 ที่เวลาวิ่งเหยาะๆแกว่งกระแทกหน้าอกดังบึ้บๆ... โอ๋ย

ส่วนกรณีตรวจไซต์ก่อสร้างเวลากลางคืน ต้องปีนโน่นนี่ มือถือฉายไฟพร้อมถือกล้องดิจิตอลถ่ายโน่นถ่ายนี่... หากต้องยิงกับอะไรก็ตามจะเป็นระยะประชิด... อย่างนี้นายสมชายเหน็บม้าแก่ตัวเก่งครับ ใส่ซองพกในแล้วปล่อยชายเสื้อคลุม ในที่ดินชื่อนายสมชายเองครับ... คือ 1911 มีดีที่ใช้งานแบบนี้แหละครับ...

กับใช้เฝ้าบ้านกลางคืน... ต้อง 1911 ขนาด .45 ครับ...
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:06:37 PM »

ยังไม่มีครับ
อยากได้ อยากมีไว้
แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังส์ซื้อครับ

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:11:45 PM »

ในเมื่อปืน 1911 คือปืนที่ลงตัวมากที่สุดกระบอกหนึ่ง  ที่คอปืนทั้งหลายอยากได้ครอบครองเป็นเจ้าของ...อยากทราบว่าท่านใดยังไม่มีปืน 1911  สาเหตุเพราะอะไรครับ.....

ขออภัยคนรัก 1911...... ใครยังไม่มีก็ไปขอลองจับๆยิงๆ จากท่านที่มี ดูก่อนครับ
ผมมี 1911 กับเขาอยู่หนึ่งกระบอก ไว้ยิงแบบนันทนาการในสนาม ... ไม่ได้ใช้เพื่อการแข่งขันหรือป้องกันตัว
ใครไม่เดือดร้อน ... มีแล้วสมใจ มีความสุข ...ก็ดีครับ    

แต่ความเห็นผมว่าควรเลือกปืนให้เหมาะกับงาน เหมาะกับวัตถุประสงค์ของตัวครับ Wink

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:58:41 PM »

จุดประสงค์ของผมปืนกระบอกแรกเพื่อใช้งานที่เหมาะสมครับ(ไม่หนักเกินไป)
ถ้าเป็นไปได้กระบอกที่ 2 ให้เมียรักครับ ไว้ป้องกันตัวเวลาสามีไม่อยู่บ้าน (ไม่หนักเกินไป)
แต่ถ้ายังพอมีเงินซื้อข้าวกิน แล้วค่อยคิดถึง 1911 ครับ (ถ้า ผบ.ที่บ้านและท่านนาอำเภออนุญาต)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:18:32 PM »

ปืน 1911 วางตำแหน่งไก ได้พอดีนิ้วชี้ผมมากครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:49:56 PM »

มีแล้วครับ แต่ยังอยากได้ 4" อีกครับ 5" มันพกยากไปหน่อยครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 12:19:18 AM »

เฉพาะตัวนายสมชายว่า 1911 เหมาะสำหรับรีบยิงระยะใกล้ๆ ระยะตะโกนด่าได้เร็วที่สุดเพราะทรงด้ามดี แต่ถ้าคนที่ไม่คุ้น หรือไม่ได้เล่นกับมันก็ไม่ได้ประโยชน์จากตรงนี้ครับ...

ซึ่งที่จริงแล้วตระกูล CZ หรือ Glock ก็ไม่ด้อยกว่ากันเท่าไหร่ เพียงแต่ CZ มีสันลำเลื่อนเรียวลง ทำให้หมายตาแนวลำเลื่อนเพื่อ"วางลำ"ด้อยกว่าหน่อย แต่ถ้าเล่นกับมันแล้วก็ไม่ค่อยแตกต่างครับ... ส่วน G19 ก็เสียตรงไม่มีนกอยู่ข้างนอก ทำให้ยิงแห้งยากกว่าหน่อย... แต่ที่ทั้งคู่เหนือกว่า 1911 คือลูกแยะกว่าครับ...

นายสมชายว่า 1911 "ลงตัวที่สุดเหนือกว่าปืนอื่น"เฉพาะใช้ยิงระยะประชิดแบบโยกยิงแล้ววิ่ง วิ่งแล้วหยุดยิงแล้ววิ่งต่อเท่านั้นเองครับ... ส่วนใช้ยิงทั่วไปมีข้อให้ปืนแบบอื่นเถียงอยู่หลายข้อ... 
ตัวนายสมชายเองช่วงหลังไม่ค่อยได้หยิบ 1911 มายิงแห้งเล่นทุกวันเหมื่อเมื่อหลายปีก่อน... มาพิจารณาดูพบว่าตั้งแต่ไปแบงค์เบิกเงินใช้จ่ายสร้างบ้านช่วงหลายเดือนหลังมานี่หยิบ G19 บ่อยกว่า 1911 ครับ... โดยเฉพาะเวลาเบิกเงินแล้วไปจ่ายเงินหลายที่ ติดต่อโน่นนี่... เอา G19 ใส่กระเป๋าสะพายแล่งสบายกว่า 1911 แยะครับ ไม่ต้องแม็กอะไหล่ ยังขยับตัวง่ายกว่า 1911 ตัวหนักกิโลกว่า แม็กอะไหล่อีกหนึ่ง... แถม 1911 ตัวปืนยาวตลอดตัว 8.5 นิ้วเมื่อเทียบกับ G19 ยาวตลอดตัว 7.25 นิ้ว แถมใส่กระเป๋าสะพายแล่งเวลารีบเดินยังแกว่งกระทบตัวเบากว่า 1911 ที่เวลาวิ่งเหยาะๆแกว่งกระแทกหน้าอกดังบึ้บๆ... โอ๋ย

ส่วนกรณีตรวจไซต์ก่อสร้างเวลากลางคืน ต้องปีนโน่นนี่ มือถือฉายไฟพร้อมถือกล้องดิจิตอลถ่ายโน่นถ่ายนี่... หากต้องยิงกับอะไรก็ตามจะเป็นระยะประชิด... อย่างนี้นายสมชายเหน็บม้าแก่ตัวเก่งครับ ใส่ซองพกในแล้วปล่อยชายเสื้อคลุม ในที่ดินชื่อนายสมชายเองครับ... คือ 1911 มีดีที่ใช้งานแบบนี้แหละครับ...

กับใช้เฝ้าบ้านกลางคืน... ต้อง 1911 ขนาด .45 ครับ...
   กับใช้เฝ้าบ้านกลางคืน... ต้อง 1911 ขนาด .45 ครับ      At  the end  you for get to   ha ............ฮา
POU CH
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:40:47 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักอยากได้เหมือนกัน สวยดี   แต่ตอนนี้ได้หมั้นหมายกับ  CZ ไว้แล้ว ถ้ามีโอกาสอาจจะ สู่ขอ 1911 มาอีกครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:43:09 AM »

<---- มีแต่นี่ เลยคิด ๆ เข้าข้างตัวเองว่ามันเป็น 1911 ละกัน จะได้ไม่ต้องไปง้อนายทะเบียนกับร้านปืนอีก....  แลบลิ้น  ยังไงก็หน้าตัดเท่ากัน ฮา

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 01:52:56 AM »

จขกท. ขึ้นหัวกระทู้อย่างกับ  จอร์จกับซาร่าจะมาออกรายการเเนะนำสินค้า คิก คิก

ท่านเป็นคนหนึ่งใช่ไหมที่ยังไม่มีปืน 1911.....   จะมัวรอช้าอยู่ทำไมวันนี้ทางรายการขอเสนอสิ่งที่คุ้มค่าที่สุดให้กับคุณ   ขอเชิญพบกับผู้ดำเนิญรายการของเรามิสเตอร์จอร์จเเละมิสซิสซาร่า

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 02:09:06 AM »

จขกท. ขึ้นหัวกระทู้อย่างกับ  จอร์จกับซาร่าจะมาออกรายการเเนะนำสินค้า คิก คิก

ท่านเป็นคนหนึ่งใช่ไหมที่ยังไม่มีปืน 1911.....   จะมัวรอช้าอยู่ทำไมวันนี้ทางรายการขอเสนอสิ่งที่คุ้มค่าที่สุดให้กับคุณ   ขอเชิญพบกับผู้ดำเนิญรายการของเรามิสเตอร์จอร์จเเละมิสซิสซาร่า

โอ้ จอร์จ มันยอดมากเลย ซาร่าอยากได้มานานแล้ว  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 03:07:01 AM »

ท่านเป็นคนหนึ่งใช่ไหมที่ยังไม่มีปืน 1911.....   จะมัวรอช้าอยู่ทำไมวันนี้ทางรายการขอเสนอสิ่งที่คุ้มค่าที่สุดให้กับคุณ   ขอเชิญพบกับผู้ดำเนิญรายการของเรามิสเตอร์จอร์จเเละมิสซิสซาร่า

โอ้ จอร์จ มันยอดมากเลย ซาร่าอยากได้มานานแล้ว  Grin

ถ้าท่านสั่งซื้อใน 20 นาทีนี้ ท่านจะได้รับแมกกาซีนแถวเดี่ยว 7 นัด มาตรฐาน 1911 มูลค่า xxxx บาทฟรี

แต่เดี๋ยวก่อน

ถ้าท่านโทรสั่งสินค้าจากเราใน 10 นาทีนี้ ท่านจะได้รับแมกกาซีน 8 นัด จาก Wilson Combat มูลค่า xxxxx บาท ฟรีทันที

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์