เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:35:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเป็นคนหนึ่งใช่ไหมที่ยังไม่มีปืน 1911.....  (อ่าน 8715 ครั้ง)
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:55:03 PM »

เคยไม่มีครับ.... คิก คิก คิก คิก

เหมือนกันครับ. Grin
คิก คิก คิก คิก คิก คิกอันตัวผมเองก็ไม่มี เคย ครับ แบร่     อิอิ    แต่มีปืนแบบ 1911  เป็น 9 มม.ลูกดก โหลดเต็มที่ 21 นัด โค.ต.ร.
หนัก แต่ชอบ Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:34:16 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ.....ขอสารภาพตรงๆผมก็ยังไม่มีเลยครับ  เคยจอง Springfild ไว้ที่ร้าน ม.ฮะกีมี ( ขออนุญาตเอ่ยชื่อร้าน ) ร้านนี้อัธยาศัยดีมาก  แต่ตอนนั้นผมติดขัดเรื่องเงินก็เลยพลาดไป  นึกทีไรเสียดายทุกที  ราคาตอนนั้นประมาณ 4.7 - 4.8 หมื่น.....เท่าที่ดูทุกท่านในนี้แล้วส่วนน้อยเท่านั้นที่ยังไม่มีปืน 1911 นะครับ  ที่ผมว่าเป็นปืนที่ลงตัว( ความเห็นส่วนตัว ) ก็เพราะเป็นปืนที่มีข้อดีที่ชอบ  มากกว่าข้อไม่ดีที่ไม่ชอบ  คือ
1. ระยะเดินไกสั้นและสม่ำเสมอ
2. องศาด้ามเข้ากับมืออย่างธรรมชาติ
3. กระสุน .45 ยิงแม่น
4. ตัวปืนแบนบาง
5. อะหลั่ยหาง่าย / ทดแทนง่าย
.....ขอบคุณครับ
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 07:43:29 PM »

ที่นี้ความเห็นผมบ้างนะ
ตอนแรกผมรู้สึกเฉยๆกับปืนขนาด .45 นะ เพราะคิดว่ายิงให้โดนก็พอ เลยมองแต่เก้า สาเหตุเพราะ ลูกดก เบา พก ง่าย สอบป3 ถูก แต่เมื่อสักเดือนพ.ค เห็นโบว์ชัวร์ปืนของสวัสดิการในหนังสือ  ( ผมเป็นข้าราชการนะครับ ) เห็นมีขนาด .45 ที่โครๆเค้าก็อยากได้ไปบอกพี่ชาย เค้าให้รีบซื้อเลยมาตั้งกระทุ้ถามเพื่อนในเวป โดยเฉพาะเพื่อนเต่า บางเขนนะครับ ให้เหตุผลมา เลยไปเอามานะครับ เป็น อาร์สกอร์ 1911 A2  13 นัด แถวคู่ มาลองยิงดู วันนี้นั่งล้างนั้งมอง ไม่รู้นะครับรู้สึกมีความสุข โม้มาตั้งเยอะแค่จะบอกว่าผมก็มีนะครับ ถึงจะไม่ใช่ยี่ห้อดังก็ตามครับ
ขอบคุณครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 08:18:22 PM »

ตอนแรกผมรู้สึกเฉยๆกับปืนขนาด .45 นะ เพราะคิดว่ายิงให้โดนก็พอ เลยมองแต่เก้า สาเหตุเพราะ ลูกดก เบา พก ง่าย สอบป3 ถูก แต่เมื่อสักเดือนพ.ค เห็นโบว์ชัวร์ปืนของสวัสดิการในหนังสือ  ( ผมเป็นข้าราชการนะครับ ) เห็นมีขนาด .45 ที่โครๆเค้าก็อยากได้ไปบอกพี่ชาย เค้าให้รีบซื้อเลยมาตั้งกระทุ้ถามเพื่อนในเวป โดยเฉพาะเพื่อนเต่า บางเขนนะครับ ให้เหตุผลมา เลยไปเอามานะครับ เป็น อาร์สกอร์ 1911 A2  13 นัด แถวคู่ มาลองยิงดู วันนี้นั่งล้างนั้งมอง ไม่รู้นะครับรู้สึกมีความสุข โม้มาตั้งเยอะแค่จะบอกว่าผมก็มีนะครับ ถึงจะไม่ใช่ยี่ห้อดังก็ตามครับ
ขอบคุณครับ

ด้ามอวบล้นมือไหมครับ  เคยได้ยินมาหลายครั้งเขาว่าตัวแม๊กแถวเรียงเดี่ยวเข้ามือที่สุด   ถ้ามีรูปช่วยโชว์หน่อยครับขอบคุณ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 09:15:03 PM »

เมื่อก่อนใช้ติดรถติดตัวเป็นประจำ. ตอนนี้ใช้เฝ้าบ้าน ครับ
yuth6816
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:20:25 PM »

จองไปแล้วครับ KIMBER
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:40:50 PM »

ขอบคุณครับ
ดีใจที่ท่านไปคว้ามาแล้ว  ขอบอกได้เลยว่า ถ้าท่านหัดเดินไกปืนอีกหน่อย เล็งให้เนียนตามตำราอีกนิดละก็ ปืน .45 นี่แหละ ผมขอบอกได้เลยว่า แม่นที่สุดแล้วในบรรดากระสุน
ออโต้ด้วยกัน
เคยมีพี่คนหนึ่ง ท่านใช้ปืน 9 มม.ดับเบิ้ลกระบอกเรือนแสน ยิงยังไง ก็ได้แค่กลุ่ม แกก็ไม่พอใจ พอมายืนข้างผม ลองเอา .45 เอ็ม 1911 ของผมยิงดู แกทำกระจุกกระสุนได้
ขาย 9 มม.ทิ้งไปเลย แล้วอุตส่าห์นั่งรถไปเอาปืน เอ็ม 1991 เอ1 มือสองถึงจังหวัดน่าน โน่นแน่ะ จากนั้น ก็ไม่ยอมยิงปืนแบบอื่นอีกเลย เพราะขาดความมั่นใจ กลัวทำกระจุกไม่ได้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:42:38 PM »

ขอบคุณครับ
ดีใจที่ท่านไปคว้ามาแล้ว  ขอบอกได้เลยว่า ถ้าท่านหัดเดินไกปืนอีกหน่อย เล็งให้เนียนตามตำราอีกนิดละก็ ปืน .45 นี่แหละ ผมขอบอกได้เลยว่า แม่นที่สุดแล้วในบรรดากระสุน
ออโต้ด้วยกัน
เคยมีพี่คนหนึ่ง ท่านใช้ปืน 9 มม.ดับเบิ้ลกระบอกเรือนแสน ยิงยังไง ก็ได้แค่กลุ่ม แกก็ไม่พอใจ พอมายืนข้างผม ลองเอา .45 เอ็ม 1911 ของผมยิงดู แกทำกระจุกกระสุนได้
ขาย 9 มม.ทิ้งไปเลย แล้วอุตส่าห์นั่งรถไปเอาปืน เอ็ม 1991 เอ1 มือสองถึงจังหวัดน่าน โน่นแน่ะ จากนั้น ก็ไม่ยอมยิงปืนแบบอื่นอีกเลย เพราะขาดความมั่นใจ กลัวทำกระจุกไม่ได้
การเดินไกของเอ็ม 1911 มันสั้นนิดเดียว และเป็นแนวตรงพุ่งเข้าหาง่ามมือ มันจึงเป็น
อุปกรณ์ปั้นเอ็กซ์ ได้ดีที่สุดมาถึงทุกวันนี้ไงล่ะครับ
TIGER_BURAPHA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:11:55 PM »

กะลังรออยู่ครับไปคุยกับป.มาเมื่อวานค่าใช้จ่าย1หมื่น(ก็เรามันอยากได้ก็ตกลงไปแล้วว่าOK.ครับ1หมื่น)
นี่ก็รอแค่ทะเบียนปืนใบใหม่(เจ้าของเดิมหาทะเบียนไม่เจอต้องแจ้งหายแล้วทำใหม่)กับเอกสารเท่านั้น
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:13:22 PM »

ใกล้จะครบร้อยปีของ 1911 แล้ว คงต้องหาไว้เป็นเกียรติประวัติสักกระบอก
1911 จริงๆแล้วออกแบบเสร็จตั้งแต่ปี 1905 รับเข้าประจำการในปี 1911 ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:29:41 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินผมก็เป็นคนส่วนหนึ่งที่ยังไม่มี 1911 ครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กำลังรอเวลาและโอกาสอยู่ครับ
warr
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:06:05 PM »

ช่วยสงเคราะผมด้วยคับ ผมไม่เคยแม้จะได้จับของจริง พี่ๆๆช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยเถอะครับ(ป้อม มอ.หาดใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน)
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์