เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:53:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยดูหน่อยครับว่าแก้ไขอย่างไรดีที่สุด  (อ่าน 1787 ครั้ง)
Gunsmoke
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:31:43 PM »

ผมรับsig 229 มาจากพี่ชาย ลองเข้าไปยิงที่สนามแล้ว หมดกล่องแรกกลุ่มกระสุนมันแปลกๆ คือกลุ่มกินจะอยู่ทางซ้ายเกือบทั้งหมด บางเป้าก็กินซ้ายทั้งหมดไม่มีมาทางขวาเลย อยู่ที่ 9นาฬิกาของวง 9 และ 8 มี 7 บ้างทั้ง 10 และ 15 เมตร ผมเลยมาดูที่ศูนย์ ปรากฏว่า ศูนย์หลังมันกินมาทางซ้ายไม่มากแบบต้องมองดูดีๆ ผมลองให้ครูฝึกที่สนามยิงดูก็กินซ้ายจริงๆ ผมจะแก้ไขยังไงครับ ปืนใหม่เลยนะครับ ยิงไปไม่ถึง 400 นัดครับ ดูที่รูปนะครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:36:00 PM »

เคาะศูนย์หลังมาทางขวาครับ

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:37:17 PM »

แล้ว ปลา มันเกี่ยว ยังไงครับ ที่ให้ดู

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:43:26 PM »

แล้ว ปลา มันเกี่ยว ยังไงครับ ที่ให้ดู

เห็นแต่ปลาเหมือนกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
Gunsmoke
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:45:40 PM »

รูปนะครับ ไม่ค่อยชัดครับ ถ่ายไม่เป็น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:49:18 PM »

เอ่อ...ขออภัยนะครับ...

ท่านจขกท.มีปัญหาเรื่องสายตาเอียงหรือเปล่าครับ...Cheesy
Gunsmoke
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 01:56:01 PM »

สายตาผมปรกติดีครับ ที่ผมมั่นใจว่าศูนย์หลังมันกินซ้ายเพราะ ในการยิงกล่องที่สอง ผมวางปืนพาดกับขาตั้งศูนย์ปืนที่มีให้ในสนามเลยนะครับ ผลคือกลุ่มก็กินไปทางซ้ายเหมือนเดิม
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 04:53:23 PM »

ตอนผมได้ปืน PT1911 มาใหม่ๆ เอามาลองยิง ปืนจะกินซ้ายหมด เคาะจนจะตกขอบทางขวา  เรียกว่ายิงไป ตั้งศูนย์ไป  จนพี่ๆเพื่อนๆ ในสนามหัวเราะเอา  พอผมยิงปืนกระบอกนี้ไปสักพัก จนคุ้นแล้ว ปรากฏว่า ศูนย์ที่เราเคย เคาะไปเคาะมา  มันมาอยู่ตำแหน่งเดิม เหมือนตอนแกะกล่องมา ครับ  Grin

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 05:14:54 PM »

ที่ผมเห็น ปลา มันว่ายหงายท้องครับ Grin Grin Grin Grin

คงต้องลองหงายปืนยิง เพื่อจะแม่นขึ้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แต่ถ้าจะให้ดี ถ้ายิงแล้วปืนกินซ้าย ให้เคาะปรับศูนย์หลังของปืนตามที่คุณ jakrit แนะนำ
เคาะศูนย์หลังมาทางขวาครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 06:50:43 PM »

อย่าเพิ่งใจร้อนไปเคาะศูนย์นะครับ.....ลองให้คนอื่นยิงพาดแท่นดูก่อนครับบางทีสายตาเรามีปัญหาในการเล็งก็เป็นไปได้นะครับ
เพื่อนผมถอยปืนมาใหม่ก็เป็นอย่างนี้ครับบ่นว่าปืนยิงกินซ้ายใจร้อนไปเคาะศูนย์ปืนสุดท้ายลองให้หลายๆคนยิงดูต้องเคาะกลับมาตำแหน่งเดิมครับ
แถบปืนเป็นรอยอีก Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 07:46:27 PM »

ผมก็เคยเป็นครับ
HK P2000 ยิงแรกๆ จะกินซ้ายล่าง พอมาดูศูนย์หลังมันจะไม่อยู่ตรงกลาง ก็คิดว่าต้องเคาะศูนย์
แต่พอดีผมขี้เกียจเคาะ ก็เลยยิงๆไปเรื่อยๆ
ปรากฎว่า กลุ่มกระสุนเริ่มมาอยู่ตรงกลางมากขึ้น

ผมเลยสรุปปัญหาคือ
๑.ผมจับปืนยังไม่ถูกต้องมากนัก เลยหัดจับใหม่ให้ถูกต้อง
๒.การเหนี่ยวไกของผมมันยังกระตุกไกอยู่ เลยฝึกยิงแห้งบ่อยๆ

ตอนนี้เริ่มพอใจกับฝีมือตัวเองมากขึ้นครับ
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:15:36 PM »

อย่าเพิ่งใจร้อนไปเคาะศูนย์นะครับ.....ลองให้คนอื่นยิงพาดแท่นดูก่อนครับบางทีสายตาเรามีปัญหาในการเล็งก็เป็นไปได้นะครับ
เพื่อนผมถอยปืนมาใหม่ก็เป็นอย่างนี้ครับบ่นว่าปืนยิงกินซ้ายใจร้อนไปเคาะศูนย์ปืนสุดท้ายลองให้หลายๆคนยิงดูต้องเคาะกลับมาตำแหน่งเดิมครับ
แถบปืนเป็นรอยอีก Grin

เห็นด้วยกับคุณ paisan2 ครับ ลองยิงพาดแท่นดูก่อนครับ ลองหลายๆ คน จะทำให้เห็นชัดขึ้นครับว่าปัญหาอยู่ที่ปืนหรือเปล่า

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:23:28 PM »

ตอนผมได้ปืน PT1911 มาใหม่ๆ เอามาลองยิง ปืนจะกินซ้ายหมด เคาะจนจะตกขอบทางขวา  เรียกว่ายิงไป ตั้งศูนย์ไป  จนพี่ๆเพื่อนๆ ในสนามหัวเราะเอา  พอผมยิงปืนกระบอกนี้ไปสักพัก จนคุ้นแล้ว ปรากฏว่า ศูนย์ที่เราเคย เคาะไปเคาะมา  มันมาอยู่ตำแหน่งเดิม เหมือนตอนแกะกล่องมา ครับ  Grin

สงสารปืนจังครับพี่ อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์