เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:22:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเอาปืนของพ่อไปซ้อมยิงได้มั้ยครับ  (อ่าน 2314 ครั้ง)
knot9897
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:07:57 PM »

สมัยตอนที่คุณพ่อทำงานเป็นผู้จัดการธนาคารอยู่ต่างจังหวัดท่านได้ซื้อปืนไว้ 2 กระบอก
ไม่ทราบว่าหากผมจะนำมาซ้อมยิงที่สนามผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:20:14 PM »

ขอแนะนำว่าอย่าดีกว่าครับ หากเกิดถูก จนท ตรวจค้นขึ้นมาเดี๋ยวจะยุ่ง ถ้าให้ดีหากอายุ 21 ขึ้นไปแล้วก็ขอพ่อให้โอนเป็นชื่อตัวเองสักกระบอกก่อนจะดีกว่าครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:44:46 PM »

เอาไปยิงนะ ได้ครับ  แต่ไม่คุ้มกับถ้าถูกจับได้
เหมือนเสี่ยงดวง โชคช่วย ก็กลับบ้านสบายใจ
หวยออก เจอตรวจขึ้นมา ก็เป็นเรื่องราว ที่จะต้องคิดว่า
แหม... ไม่น่าเลย
ก็ทำไม ไม่ชวนคุณพ่อ ไปซ้อมยิงด้วยกันเลยครับ
สบายใจ แฮ..............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 09:48:13 PM »

เอาไปยิงได้สิครับ ทำไมจะยิงไม่ได้  Grin
แต่ว่าควรจะให้คุณพ่อคุณพาไป และพกสำเนาใบ ป.๔ ไปด้วยก็ดีนะครับ

ผมเคยยืมปืนพ่อผมไปยิงที่สนาม แต่ซุกซ่อนเอาไว้ในที่ลับๆ กลัวถูกตรวจค้นมากๆเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังดีที่ไม่โดน

อ้างถึง
ก็ทำไม ไม่ชวนคุณพ่อ ไปซ้อมยิงด้วยกันเลยครับ
สบายใจ แฮ..............
ตามนั้นเลยคร้าบ มีคนออกค่ากระสุนให้ด้วย  น้ำลายหก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 10:13:46 PM »

ชวนคุณพ่อไปยิงด้วยเลยครับสบายใจทั้งเค้าและเรา

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:11:43 PM »

ใช่ครับชวนพ่อไปด้วยจะมีคนออกค่ากระสุนให้ เยี่ยม
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 11:14:56 PM »

เห็นด้วยกับทุกคนเลยครับ  เสี่ยงๆอยู่เหมือนกัน 
ชัวร์ๆ วันไหนว่างๆชวนพ่อไปด้วยดีที่สุด.
redkia
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:22:35 PM »

ไม่แนะนำให้ละเมิด กฏหมายครับ
k_attapon
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:28:12 PM »

ให้พ่อโอนให้ดีกว่าครับ แล้วก็ควรศึกษาเรื่องการนำพา และการใช้ปืนให้ดี เอาใจช่วยครับ
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:31:57 PM »

ให้ คุณพ่อพาไปดีกว่านะครับ  ตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัด  เยี่ยม
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:37:59 PM »

ข้อดีของการชวนพ่อไป
1. ปืนไม่ผิดมือ
2.มีคนออกค่ากระสุนให้
3. เสริมสร้างความสัมพันธ์ในครอบครัว กิจกรรมพ่อลูก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:47:16 PM »

ข้อดีของการชวนพ่อไป
1. ปืนไม่ผิดมือ
2.มีคนออกค่ากระสุนให้
3. เสริมสร้างความสัมพันธ์ในครอบครัว กิจกรรมพ่อลูก
เห็นด้วยมากๆ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 11:08:43 PM »

ชวนคุณพ่อไปยิงด้วยกันเลย   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:11:34 AM »

ก็บอกคุณพ่อสิครับ ว่าน้องอยากไปยิงปืนครับ  Grin

และก็ชวนคุณพ่อไปด้วยกันเลยครับ เข้าสนามทั้งที ยิงคนเดียวคงไม่สนุกเท่ามีคุณพ่อ แถมยังได้คุณพ่อเป็นที่ปรึกษาให้คำแนะนำเวลาไม่เข้าใจ เป็นการเพิ่มความเข้าใจและทักษะการยิงแบบถูกต้องด้วยนะครับ  เยี่ยม

ขอแนะนำว่า อย่านำปืนไปนอกบ้านคนเดียว โดยที่เราไม่ใช่เจ้าของปืนครับ แบบนี้นับว่าเสี่ยงมากถ้าโดนเจ้าหน้าที่ตรวจค้น เรื่องใหญ่เลย  อ๋อย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 11:18:21 AM »

จขกท.อายุเท่าไรแล้วครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์