เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 02:27:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber team match II กับ Colt Goldcup ตัวไหนดีคับ  (อ่าน 13453 ครั้ง)
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 07:53:47 PM »

Colt ยังพอหลอกคนเก่าๆ และเด็กใหม่ๆได้ครับ ... เพราะคิดว่ามีตำนาน

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 07:56:19 PM »

Colt ยังพอหลอกคนเก่าๆ และเด็กใหม่ๆได้ครับ ... เพราะคิดว่ามีตำนาน
คิก คิก คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 08:19:57 PM »

แนะนำ แดนเวสสัน   หลงรัก

....ตามล่า...อีตอแหล
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 08:55:40 PM »

ถ้า จะเอาโกลคัพ ต้อง70 หรือเก่ากว่า สภาพสวยๆ กล่องครบ
ถ้า คิมเบอร์ก็เล่น ทีมแมชท์
ถ้าเงินเหลือ แบร์ คือคำตอบสุดท้าย
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:04:02 PM »

ไม่รู้สิครับ ... แต่ยังไง Colt ก็ไม่ใช่ Clone  Embarrassed

ความคิดเห็นส่วนตัวผม ... ไม่รู้ทำไมไม่มองยี่ห้ออื่นเลยครับ
บางครั้งปืนมันก็มีมากกว่าความแม่น มันคงจะมีจิตวิญญาณในความเป็นปืน
เหมือนที่ Colt คือ 1911 ครับ ... 

ความคิดเห็นส่วนตัวของผมทั้งนั้นครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 09:26:19 PM »

ในสายตาผมKimber ดีกว่าทุกอย่างครับ
แต่ผมเลิอกColt ครับ(แพงกว่า)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:08:36 PM »

ถ้าคุณเคยมีโคลท์อยู่ข้างกายมา 20 ปี และไม่เคยทรยศเจ้าของ คุณคงไม่คิดว่าถูกหลอกให้ซื้อ ปืน 1911 รุ่นใหม่ๆใช้วิธีหล่อขึ้นรูป หรือไม่ก็โลหะซินเตอร์ เลยไม่รู้ว่าใครหลอกใคร

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:22:12 PM »

ถ้าคุณเคยมีโคลท์อยู่ข้างกายมา 20 ปี และไม่เคยทรยศเจ้าของ คุณคงไม่คิดว่าถูกหลอกให้ซื้อ ปืน 1911 รุ่นใหม่ๆใช้วิธีหล่อขึ้นรูป หรือไม่ก็โลหะซินเตอร์ เลยไม่รู้ว่าใครหลอกใคร

ผมก็ใช้โคลท์และไม่คิดว่าตัวเองถูกหลอกครับ...คิก คิก
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2008, 10:34:31 PM »

ปัจจุบันปืนใหม่ออกจากร้านผมไม่มอง Colt ครับเพราะราคาไม่สมเหตุสมผล หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปืนเกินแสนผมดู Bear ครับมีบางรุ่นถ้าไม่เอา ฟูล ออฟชั่น 120k-130k ก็ซื้อได้แล้วครับ เยี่ยม

vut1044
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:28:39 AM »

ทั้งสองตัวนี้ที่ไหนเปิดจองบ้างครับ นอกจากสองตัวนี้มีตัวไหนใกล้เคียงกันเป็นอีกทางเลือกขอเป็นสแตนเลสนะ (ผมจะเอาจริงๆครับ) ขอบคุณ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 08:51:55 AM »

ผมก็ใช้โคลท์และไม่คิดว่าตัวเองถูกหลอกครับ...คิก คิก

ผมจำ Colt Gold cup ของคุณหมอได้ .............. ซื้อในราคายุติธรรมและน่าอิจฉามาก ไม่เหมือนปัจจุบัน ที่ ราคาขายของ Colt ออกจากโรงงาน ถูกกว่า Kimber ............ แต่ร้านปืนบ้านเรา เอา Colt มาปั่นราคา ขายแพงกว่า..............

ผมถึงกล่าวว่า ในปัจจุบันนี้ ถ้าซื้อปืนใหม่ 1911 หากเทียบกับ Colt(ปั่นราคา) ซื้อ Kimber คุ้มค่ากว่า..........

ผมมี Colt อยู่ในมือ ตอนนี้ 2 กระบอก ............ เป็น 70 ทั้งคู่ Full Size ขนาด .45 และ Commander ขนาด .38 super .............ผมเลือกที่จะเก็บสะสม ใช้งาน และยิงปืนทั้งสองกระบอกนี้อย่างสม่ำเสมอ โดยไม่สนใจว่าปืนรุ่นใหม่ จะสวย จะเนียน จะแม่นกว่า 2 กระบอกนี้...............

ในปืน 1911 รุ่นใหม่ ผมก็เล็งๆไว้เหมือนกันที่จะซื้อ และไม่ใช่ Colt ด้วย .............และมีความตั้งใจที่จะซื้อมาเพื่อยิงหนักๆบ่อยๆ และต้องแม่นๆ...............แต่ความรู้สึกกับ 1911 ตัวใหม่ๆที่จะซื้อ คงไม่เหมือนกับ 70 ตัวเก่าๆ ทั้งสองตัวที่มีอยู่..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:55:12 AM »

kimber team match II  ร่วมด้วยอีกเสียงครับ
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 10:13:34 AM »

ชอบรุ่นไหน เอารุ่นนั้นครับ เดี๋ยวซื้อตามคนอื่นแต่เจ้าตัวไม่ชอบ แล้วจะไม่สบายใจเปล่าๆ
@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 10:32:58 AM »

Kimber team match II ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 04:08:36 PM »

ผมจำ Colt Gold cup ของคุณหมอได้ .............. ซื้อในราคายุติธรรมและน่าอิจฉามาก ไม่เหมือนปัจจุบัน ที่ ราคาขายของ Colt ออกจากโรงงาน ถูกกว่า Kimber ............ แต่ร้านปืนบ้านเรา เอา Colt มาปั่นราคา ขายแพงกว่า..............

ผมถึงกล่าวว่า ในปัจจุบันนี้ ถ้าซื้อปืนใหม่ 1911 หากเทียบกับ Colt(ปั่นราคา) ซื้อ Kimber คุ้มค่ากว่า..........

ผมมี Colt อยู่ในมือ ตอนนี้ 2 กระบอก ............ เป็น 70 ทั้งคู่ Full Size ขนาด .45 และ Commander ขนาด .38 super .............ผมเลือกที่จะเก็บสะสม ใช้งาน และยิงปืนทั้งสองกระบอกนี้อย่างสม่ำเสมอ โดยไม่สนใจว่าปืนรุ่นใหม่ จะสวย จะเนียน จะแม่นกว่า 2 กระบอกนี้...............

ในปืน 1911 รุ่นใหม่ ผมก็เล็งๆไว้เหมือนกันที่จะซื้อ และไม่ใช่ Colt ด้วย .............และมีความตั้งใจที่จะซื้อมาเพื่อยิงหนักๆบ่อยๆ และต้องแม่นๆ...............แต่ความรู้สึกกับ 1911 ตัวใหม่ๆที่จะซื้อ คงไม่เหมือนกับ 70 ตัวเก่าๆ ทั้งสองตัวที่มีอยู่..............

ขอบคุณครับพี่มะขิ่น...

ผมล้อเล่นน่ะครับ...

ไม่ได้น้อยใจอะไร...

ว่าแต่ผมว่าพี่พิมพ์ผิดนะครับ...

รุ่นใหม่ๆที่พี่เล็งน่าจะเป็น 2011 มากกว่า 1911 นะครับ...คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2008, 04:10:39 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์