เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:22:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber team match II กับ Colt Goldcup ตัวไหนดีคับ  (อ่าน 13419 ครั้ง)
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:23:22 PM »

Kimber team match II

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:49:17 PM »

ด้วยฝีมือห่วยๆของผม .............. ยิงแม่นทั้งคู่ กินกันไม่ลง

แต่ในชั่วโมงนี้ สำหรับการจ่ายเงินออกไป TEAM MATCH II คุ้มค่าที่สุด.............ตัด Colt ออกไปได้เลย

แต่หาก TEAM MATCH II เลยแสนไปเป็นสัก 110k(แว่วๆมา) .........น่าจะตะกายต่อไปที่ Les Baer น่าจะเข้าท่ากว่า .............

พี่มะขิ่นครับสำหรับตัว team match 2 นี้นอกจากบอแม็กที่ได้จากโรงงานแล้วชุดลั่นไกนี้แต่งมาหรือยังครับและมีอะไรบ้างครับที่ได้จากโรงงานครับ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:20:26 PM »

Smiley  เมื่อวันที่ 17 ที่ผ่านมาไปซ้อมมือที่สนาม ศรภ. รามอินทรา ซึ่งไปประจำสัปดาห์ละวัน ใช้ลูกจริง (ขี้เกียจนั่งขัดเศษตะกั่ว) ห้านัดลิมิทตัวเองใว้ เป้าในร่ม 25 เมตร เข้าสิบบ้าง เก้าบ้าง เอ๊กบ้าง หลังจากซ้อมเสร็จสักครู่ เดินไปที่สนามขวาสุด ซึ่งเป็นสนามสำหรับปืนลูกซอง มีชายวัยรุ่นคนหนึ่ง ผิวขาวท้วม สูงประมาณ180 หุ่นเสี่ยหนุ่ม ยืนยิงเพลทเหล็กขนาดใหญ่เท่าไม้ตีเทนนิสมีขาสูงระดับสายตา ดังเพ้งๆๆๆๆ โดนทุกนัดครับ ด้วยปืนแบบ 1911 Full size สแตนเลส์ ด้วยท่าจับสองมือแขนเหยียดตรง หดคอนิด ยกไหล่หน่อย กางขาเล็กน้อย ที่ระยะสุดสนาม(50หลา)  Shocked เยี่ยม พอเขายิงจบ สองแม๊ก ทำท่าทางเตรียมจะเก็บปืน ผมจึงเดินเข้าไปหาเขาด้วยรอยยิ้ม เขาก็หันมายิ้มตอบ ผมชมเขาว่ายิงแม่นนะครับ เขาตอบขอบคุณครับเป็นที่ปืนด้วยนะพี่ ผมมองไปที่ปืนของเขา มันคือ   คิมเบอร์ ทีมแมทช์ ทู ประกับด้ามไม้ออกสีเขียวอ่อนๆ มีตรา USA ศูนย์และสภาพเดิมๆ ยิงด้วยกระสุนหัวมนเครือบเเข็ง เขาบอกซื้อมาแสนกว่าๆ ร้านโย เมื่อไม่นานนี้ ผมถามเป็นสนิมไหม เขาตอบเป็นครับ ที่ปลายลำกล้องกับบนสันสไลด์นิดหน่อย ทำใจไว้ก่อนแล้วครับ เป็นตั้งแต่รับปืนมาแล้ว เขาควักบุหรี่ขึ้นมาจุด สูบไปสองซีดแล้วก็รับโทรศัพท์ จากนั้นเขาก็ขอตัวกลับก่อน ไหว้ท่าทางมีงานเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:59:28 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

tel. 0861810566

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:27:20 PM »

ทีมแมททู ใช้อยู่ ครับ แม่นมากๆ

Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:47:10 PM »

วันนี้ผมพาเพื่อนไปซื้อปืนที่วังบูรพามาครับ กะไปเอาทีมแมท2 (โครงการสน.สก.) เข้าร้านใหญ่ๆที่ทำปืนสวัสดิการ ไม่ขอเอ่ยชื่อร้านครับ
ขอดูทีมแมท2 ปรากฎว่าปืนไม่มีครับ เหลือแต่โกลด์แมท แต่ส่วนมากทุกร้านเขาเชียร์ให้ซื้อโคลท์กับเรดแบร์ ครับ ไม่เชียให้ซื้อคิมเบอร์เลย
ทั้งๆที่มีโกลด์แมทอยู่นะครับ เขาบอกว่าิคิมเบอร์ถ้าขายราคาจะตก ได้ไม่มากเหมือนกับเรดแบร์หรือโคลท์
สุดท้ายเพื่อนผม เลยตกลงปลงใจที่โคลท์โกลคัพ ที่ราคา102,900 บาทรวมตัดโอน แต่ใจจริงแล้วเขาชอบใจเรดแบร์มาก แต่งบเอาไปไม่พอครับ
เพราะเรดแบร์กระบอก 140000บาท เื่พื่อนผมบอกว่าจับเรดแบร์ แล้วไม่อยากเเตะโคลท์เลย เพราะมันสวยจริงๆครับ
แต่ส่วนตัวผมนั้นก็เชียร์ให้ซื้อคิมเบอร์ล่ะครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่าปืนสวัสดิการคิมเบอร์ผลิตออกมาได้เนียนกว่าโกลด์คัพ:D~ Cheesy

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:25:06 PM »

เชียร์คิมเบอร์ครับ คุ้มราคา

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์