เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:33:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องการขอใบ ป 3 กับโครงการของกรมการปกครองครับ  (อ่าน 1334 ครั้ง)
PP39
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 02:33:18 PM »

ตอนนี้ผมประสบปัญหาว่าอำเภอกับ สน.อส.ให้ข้อมูลไม่ตรงกันครับ ผมไปยื่นขอใบ ป3 ที่อำเภอ ก็แจ้งว่าผมต้องมีใบตอบรับจากโครงการว่าเข้าร่วมซื้อปืนจากโครงการฯส่วนทาง สน.อส.ก็แจ้งว่าให้ออกไป ป3 ระบุซื้อจาก โครงการฯเลยไม่ต้องมีใบอะไรเลยเพราะว่าโครงการสิ้นสุดแล้วมีแต่ปืนตัดสด ทางอำเภอก็บอกว่าไม่ว่าจะเป็นจองหรือตัดสดก็ต้องมีใบตอบรับจากโครงการฯทุกราย ทางอำเภอก็เลยยังไม่ทำให้ผมครับ ตอนนี้เลยยังกินแห้วอยู่ ขอคำแนะนำจากผู้ทีมีประสบการณ์ด้วยเถอะครับ ตอนนี้สับสนมากเลยครับแล้วทาง สน.อส.ก็ติดต่อยากมากๆเลยครับ
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
ขอบคุณครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
ค่าของคนที่ควรชมนิยมกัน
ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 02:47:19 PM »

คุณ PP39 ถ้าทางอำเภอต้องการใบตอบรับจริงๆ ก็ไปติดต่อขอใบจองที่ สนอส. ซิครับจ่าย 10 % แล้วก็ขอใบตอบรับมาทำใบ ป.3 ซึ่งเป็นทางออก อีกทางนึงครับ ซึ่งคาดว่าเจ้าหน้าที่คงจะอำนวยความสะดวก....ครับ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
PP39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 04:38:58 PM »

ทาง สน.อส.ก็แจ้งผมว่าสิ้นสุดโครงการแล้วตอนนี้เป็นปืนตัดสดครับ วันนี้สับสนจังครับ ยังไม่รู้ว่าจะยังไงต่อแต่คิดว่าพรุ่งนี้จะติดต่อ สน.อส.อีกครั้งเพื่อปรึกษาดูครับ วันนี้ขอพักก่อนครับ งง อยู่ครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
ค่าของคนที่ควรชมนิยมกัน
ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา
หน้า: [1]
  พิมพ์