เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:43:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งไกหรือเปลี่ยนเป็นติดตั้งชุดลั่นไกดี???  (อ่าน 3488 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:48:59 AM »

กระทู้ขุด  Sad

เท่าที่ทราบ  คุณเด็กขนส่งแค่แต่งไกครับ  ไม่ได้เปลี่ยนชุดลั่นไก  แค่นี้ก็ยิงแม่นเหลือเฟือแล้วแหละครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:55:38 AM »

อยากรู้เหมือนกันครับ   

แล้วการแต่งไก  นี้ ทำกันยังงัยครับ Huh Huh

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:58:05 AM »

แล้วการแต่งไก นี้ ทำกันยังงัยครับ Huh Huh

ส่งให้ช่างที่มีฝีมือและไว้ใจได้ทำครับ ยกเว้นมีความรู้เฉพาะด้านก็ทำเอง

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 12:04:19 PM »

แล้วการแต่งไก นี้ ทำกันยังงัยครับ Huh Huh

ลองเข้าไปอ่านดูครับอ่านแล้วเข้าใจแน่ๆครับว่าต้องทำอย่างไร http://www.prayotcharms.com/CUSTOM7.html

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 01:33:57 PM »

แล้วค่าแต่ง ไก  นี้ราคาประมาณเท่าไรครับ Huh

สนใจ หลงรัก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:14:47 PM »

แล้วค่าแต่ง ไก นี้ราคาประมาณเท่าไรครับ Huh

สนใจ หลงรัก

600 - 700 ร้อยบาทมั๊งครับไม่แน่ใจ Cheesy แต่ถ้าถามว่าเปลี่ยนชุดลั่นไกเท่าไรอันนี้ตอบได้ทันที หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 02:23:05 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ทุเรียนกวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:22:17 PM »

หากย้อมเวลาได้ หรือได้มีโอกาสขอซื้อปืนใหม่ได้  ปืนใช้งานผมจะไม่แต่งไกเลยครับ  ออโตเมติกจะให้ช่างปัดเงา   ลูกโม่เปลี่ยนสปริงเดินไกเท่านั้นครับ
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:25:30 PM »

หากย้อมเวลาได้ หรือได้มีโอกาสขอซื้อปืนใหม่ได้ ปืนใช้งานผมจะไม่แต่งไกเลยครับ ออโตเมติกจะให้ช่างปัดเงา ลูกโม่เปลี่ยนสปริงเดินไกเท่านั้นครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:29:34 PM »

แล้วค่าแต่ง ไก นี้ราคาประมาณเท่าไรครับ Huh
สนใจ หลงรัก

600 - 700 ร้อยบาทมั๊งครับไม่แน่ใจ Cheesy แต่ถ้าถามว่าเปลี่ยนชุดลั่นไกเท่าไรอันนี้ตอบได้ทันที หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมซื้อแหนบสี่ชายร้านธง 650 บ.มาเปลี่ยนใส่เอง ให้ความรู้สึกดีขึ้นเยอะครับ

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:30:50 PM »

หลงรัก
ครับ
เรื่องแต่งปืนนี่ คงต้องดูว่าตัวไหนใช้อย่างไร
..1911 ผมแต่งแบบให้ช่างช่วยปัดเงาน้อย ... ลด นน.ไกลง 4 ปอนด์โดยดัดแต่ง 3 ชาย
..CZ 75 b ให้ฃ่างแต่งให้เหลือ 3.5ปอนด์ ระยะสั้นลงตามความเหมาะสมที่ช่างว่าดี
แต่ 75 บี นี่ แต่งไปแล้วก็รู้สึกว่าถ้าไม่แต่งน่าจะดีกว่า
..686 ให้ช่างแต่งแค่ไกซิงเกน เปลี่ยนแหนบนกสับของวูฟ  แหนบไกเลือก 10ปอนด์  วัดไกได้ที่ 1.9ปอนด์  เบาดีครับ
 หลงรัก
ความคิดของผม ทั้ง 2 ชนิด ผมว่าน่าใช้ แบบเดิมๆที่มาจากโรงงานครับ
นอกจากตัวที่จะเอาไว้แข่ง
 น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 07:37:41 PM โดย kobsak » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์