เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Steyr Compensator Match LP  (อ่าน 4534 ครั้ง)
♠ S-T-R-I-D-E-R- ♠
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:13:33 PM »

พึ่งรับมาเมื่อวานนี้กระบอกหนึ่งครับ เป็น Steyr Compensator Match LP เบอร์ 1 CO2 ครับ
ไม่ทราบว่าท่านสมาชิกท่านใดพอให้ข้อมูลได้บ้างครับว่าเป็นรุ่นอะไร เป็น LP1หรือปล่าว  ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2008, 07:35:38 PM โดย S.T.R.I.D.E.R. » บันทึกการเข้า
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:42:30 PM »

ค่าตัวเท่าไหร่ครับพี่ ... ผมเองก็แอบเหล่ๆน้องใหม่อย่าง LP10 อยู่เหมือนกัน แต่ไม่กล้าเพราะมันแพง แง แง

แต่สงสัยว่า ... ทำไมด้ามเป็นของ Morini Competition Arm SA หละครับ ... งงนิดนึง

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:54:17 PM »

ผมไม่ทราบรายละเอียดปืนรุ่นนี้เลยครับ ถ้าคุณหมูจะช่วยกรุณาด้วยจะดีมากเลยครับ
มีคนที่รู้จักกันเค้าเดือดร้อน เค้าให้ผมช่วยซื้อไว้ครับ 
ปืนเค้าซื้อไปก็เก็บอย่างเดียวไม่เคยยิงเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2008, 06:35:04 AM โดย S.T.R.I.D.E.R. » บันทึกการเข้า
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 08:30:40 PM »

ผมไม่ทราบรายละเอียดปืนรุ่นนี้เลยครับ ถ้าคุณหมูจะช่วยกรุณาด้วยจะดีมากเลยครับ
มีคนที่รู้จักกันเค้าเดือดร้อน เค้าให้ผมช่วยซื้อไว้ครับ ราคาห้าหมื่นบาท รวมทั้งถัง CO2 อีกใบ
ปืนเค้าซื้อไปก็เก็บอย่างเดียวไม่เคยยิงเลยครับ

ราคามือสองผมไม่แน่ใจครับพี่ ...

ปัจจุบัน ผมเห็นเค้านิยมเล่นปืนอัดอากาศมากกว่า เคยเห็นพี่ๆที่ใช้ คาร์บอนไดออกไซด์ เวลาจะเติม CO2 ต้องเอาท่อไปแช่เย็นเพื่อที่จะเติมได้แรงดันเยอะๆ แต่ผมเข้าใจว่าน่าจะใช้ได้ทั้ง CO2  และอากาศธรรมดา

http://www.hermannsguns.com/Pistols/Steyr/1.html

แต่อาจมีอุปกรณ์เพิ่มหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ เพราะปืนรุ่นนี้นานพอควร

ปืนรุ่นใหม่ อย่าง LP10 จะเป็นแบบอัดอากาศ ...ราคาปืนใหม่ 98000 บาท ท่ออากาศ 2 ท่อ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:17:17 PM »

ถังที่ใช้เล่นเพ้นบอล มี2 อย่าง CO2 กับอากาศ ถังใช้ปนกันไม่ได้  Grin Grin Grin อย่างนี้ก็คงใช้ปนกันไม่ได้เหมือนกันมั้งครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:23:01 PM »

ถัง CO2 กับถังอากาศอัด เป็นคนละตัวกันครับ ปกติอากาศอัดแรงดันสูงกว่า CO2 มากโขอยู่

แต่สำหรับปืนสไตเออร์รุ่นนี้  เดิมทีออกขายเป็น CO2 พอตลาดหันมานิยมอากาศอัดทางโรงงานก็ทำ adaptor ให้เปลี่ยนมาใช้ท่ออากาศอัดได้ด้วย

ด้าม โมรินี เป็น original equipment จากโรงงานครับ  มีหลายยี่ห้อที่ใช้ด้ามของโมรินี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2008, 09:31:03 PM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 06:36:33 AM »

ขอบคุณครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:42:53 AM »

ปืนสวย...ยินดีด้วยครับ  หลงรัก

กรณีCO2 ผมคิดว่าไม่ด้อยกว่าแบบอากาศอัดตรงไหน
เพราะเพียงกระแสต้านCO2 ทำให้มีการเปลี่ยนไปใช้อากาศอัด ทำให้ต้องใช้ท่อต่าง ปืนต้องมีห้อง(Chamber)ปรับแรงดัน
โดยที่ส่วนอื่นๆของปืนเช่นลำกล้อง ชุดลั่นไก ก็ยังเดิมๆ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:32:18 AM »

ปืนสวย...ยินดีด้วยครับ  หลงรัก

กรณีCO2 ผมคิดว่าไม่ด้อยกว่าแบบอากาศอัดตรงไหน
เพราะเพียงกระแสต้านCO2 ทำให้มีการเปลี่ยนไปใช้อากาศอัด ทำให้ต้องใช้ท่อต่าง ปืนต้องมีห้อง(Chamber)ปรับแรงดัน
โดยที่ส่วนอื่นๆของปืนเช่นลำกล้อง ชุดลั่นไก ก็ยังเดิมๆ

ใช่เลยครับ  สไตเออร์กระบอกนี้เป็นตัวอย่างที่ดี  คือใส่ adaptor เพิ่มชิ้นเดียว เปลี่ยนใช้ท่ออากาศอัดแทน CO2 ได้ อย่างอื่นเหมือนเดิมหมด
ปืนสั้นอัดลมรุ่นที่ผมชอบมากที่สุดคือ M.2 ของไฟน์แวคบาวครับ  ใช้ CO2 โดยไม่มีวาวในตัวปืนให้ยุ่งยาก   ถอด/ใส่ท่อก็หมุนด้วยมือไม่ต้องใช้ประแจ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: [1]
  พิมพ์