เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:19:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ^_^ รู้จักวิธีติดตั้งโปรแกรมกันไหมค่ะ ^_^  (อ่าน 1223 ครั้ง)
I_DUE
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:38:49 PM »

" วิธีติดตั้งโปรแกรม "  *~๏

ช่างเทคนิค     : ฮัลโหล สวัสดีครับ มีอะไรให้รับใช้ครับ

ลูกค้า             : ดิฉันได้นั่งนึกดูแล้วคิดว่า โปรแกรมความรัก นี่ก็น่าสนใจ ดีนะคะ คุณช่วยกรุณาแนะนำ
                       ดิฉันหน่อยได้ไหมคะว่าจะลงโปรแกรมนี้ยังไง

ช่างเทคนิค    : ด้วยความยินดีครับ ไม่ทราบว่าพร้อมที่จะลงโปรแกรม หรือยังครับ

ลูกค้า            : อืม... ไม่รู้เหมือนกันคะ บอกตามตรงว่าดิฉันไม่ค่อยรู้ เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไร แต่ดิฉัน
                      คิดว่าน่าจะพร้อมคะ ไม่ทราบว่าต้องเริ่มทำยังไงบ้างคะ

ช่างเทคนิค    : อันดับแรกเลยคุณต้องเปิดใจคุณก่อนครับ

ลูกค้า            : ไม่มีปัญหาคะ แต่ว่าตอนนี้ฉันเปิดใช้โปรแกรมอื่นอยู่ด้วย ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาใน การ
                      ติดตั้งไหมค่ะถ้าฉันไม่ได้ปิดโปรแกรมพวกนี้

ช่างเทคนิค   : ไม่ทราบว่าโปรแกรมอะไรหรือครับที่กำลังเปิดใช้งานอยู่

ลูกค้า           : เดี๋ยวขอดิฉันดูนิดนึงนะคะ อืม... ก็มีโปรแกรม 'ความเจ็บปวดในอดีต' , 'การไม่เห็น
                     คุณค่าของตัวเอง', 'ความริษยา', 'ความขุ่นเคือง' และก็ 'โปรแกรมความโกรธ' ทั้งหมด
                     ที่เปิดก็มีเท่านี้คะ

ช่างเทคนิค  : ไม่มีปัญหาครับ โปรแกรมความรักจะค่อยๆลบความเจ็บปวดในอดีต ออกจากระบบ
                    ปฏิบัติการครับ มันอาจจะคงอยู่ในหน่วยความทรงจำแต่ว่าจะไม่รบกวนการทำงาน
                    ของโปรแกรมอื่นๆครับ ไม่ต้องกังวลสำหรับโปรแกรมการไม่เห็นคุณค่าของตัวเอง
                    นั้นจะค่อยๆหายไปเอง เพราะส่วนประกอบส่วนหนึ่งของโปรแกรมความรัก คือการ
                   เห็นคุณค่าของตนเอง ส่วนนี้จะค่อยๆเข้ามาแทนที่อย่างช้าๆจนการไม่เห็น คุณค่า
                   ตัวเองหมดไป แต่ว่าคุณเองจะต้องปิดโปรแกรมความริษยา ความขุ่นเคืองและ
                   ความโกรธลง เพราะโปรแกรมพวกนี้จะขัดขวางไม่ให้โปรแกรมความรักสามารถ
                   ติดตั้งได้ รบกวนช่วยปิดโปรแกรมพวกนี้ ก่อนได้ไหมครับ

ลูกค้า         : บอกตามตรงเลยนะคะ ดิฉันไม่รู้จริงๆคะว่าจะปิดโปรแกรมพวกนี้ยังไง

ช่างเทคนิค : เข้าไปที่ Start Menu นะครับ แล้วเรียกโปรแกรมการให้อภัยขึ้นมา ต้องเปิด
                   โปรแกรมนี้เรื่อยๆจนกว่าความริษยา, ความขุ่นเคืองและก็ความโกรธจะถูกลบออก
                   ไปจนหมด

ลูกค้า        : ได้คะ.... เสร็จแล้วคะ ตอนนี้โปรแกรมความรักเริ่มที่จะติดตั้งอัตโนมัติแล้วคะ
                  แต่เอ..........นี่เป็นปกติของโปรแกรมใช่ไหมคะที่ติดตั้งด้วยตัวมันเอง

ช่างเทคนิค : ใช่ครับ แต่อย่าลืมนะครับว่า นี่เป็นเพียงโปรแกรมพื้นฐานเท่านั้น
                   คุณจะต้องติดต่อกับหัวใจดวงอื่นๆเพื่อที่จะได้ upgrade โปรแกรมความรักให้มี
                   version ที่สูงขึ้น

ลูกค้า         : อุ้ย....มีข้อความผิดพลาดขึ้นที่หน้าจอ
                   บอกว่า ' โปรแกรมไม่สามารถติดต่อออก ไปสู่ภายนอกได้' ดิฉันควรทำยังไงดีคะ

ช่างเทคนิค : ไม่ต้องตกใจครับ นั่นแสดงว่าตอนนี้โปรแกรมความรักได้ติดตั้งอยู่ภายในใจคุณ
                   เรียบร้อยแล้วครับ แต่ที่โปรแกรมยังไม่สามารถใช้งานได้ ก็เพราะว่าคุณต้องเริ่ม
                   รักตัวคุณเองก่อน จากนั้นคุณถึงจะรักคนได้

ลูกค้า         : แล้วดิฉันควรจะทำยังไงคะ

ช่างเทคนิค : คุณช่วยเลื่อนการยอมรับตัวเองลงมาหน่อยได้ไหมครับ จากนั้นให้คลิกที่ไฟล์
                   'การยกโทษให้ตนเอง' 'การรู้ถึงคุณค่าของตัวเอง' และ การยอมรับถึงความจำกัด
                   ในตัวคุณ......

ลูกค้า         : ได้คะ...เสร็จแล้วคะ

ช่างเทคนิค : โอเคครับ จากนั้นก็ก๊อปปี้ไฟล์พวกนี้เข้ามาในไดเร็กทอรี่ 'ใจฉัน' ระบบจะทำการ
                    จัดการไฟล์ที่มีปัญหา รวมทั้งแก้ไขโปรแกรมต่างๆที่มีข้อผิดพลาด แต่ว่าคุณจะ
                    ต้องลบไฟล์ 'การพูดถึงตัวเองในแง่ลบ' และ 'ไฟล์การตัดสินผู้อื่น' ออกจากทุกๆ
                   ไดเร็กทอรี่นะครับ และอย่าลืมเข้าไปลบอีกที ใน Recycle Bin นะครับ เพื่อให้
                   มั่นใจว่าไฟล์พวกนี้ถูกลบจนหมดและไม่มีทางกลับเข้ามาทำความยุ่งยากได้อีก

ลูกค้า        : ทราบแล้วคะ เอ๊ะ!!...มีไฟล์ใหม่ๆเกิดขึ้นในหัวใจตั้งเยอะคะ 'ยิ้ม' กำลังวิ่งเล่นอยู่บนหน้า
                   จอ 'สันติสุข' และ 'ความยินดี' กำลังก๊อปปี้ตัวเองอยู่ทั่วไปภายในใจฉัน นี่เป็นปกติหรือ
                   เปล่า คะ

ช่างเทคนิค : ครับ บางครั้งสำหรับบางคนอาจต้องใช้เวลาหน่อย แต่ท้ายที่สุดสิ่งนี้จะเกิดขึ้นใน
                   เวลาที่เหมาะสม ตอนนี้โปรแกรมความรักได้ติดตั้งและเปิดใช้งานเป็นที่เรียบร้อย
                   แล้วครับ มีอีกอย่างหนึ่งที่อยากจะบอกก่อนที่จะวางสายครับ
                   ความรักเป็นโปรแกรมให้เปล่า อย่าลืมแบ่งปันให้คนอื่นนะครับ ความรักที่คุณให้ไป
                   จะไม่เหมือนกันในแต่ละคน และความรักนี้จะถูกส่งต่อไปยังคนอื่นๆและส่วนหนึ่งก็
                   จะกลับคืนมาสู่ตัวคุณด้วย และเมื่อนั้นความรักของคุณก็จะมีการพัฒนาขึ้นไปอีก
                   ระดับหนึ่ง

ลูกค้า       : ดิฉันให้สัญญาคะ...................ว่าจะแบ่งปันโปรแกรมความรักให้กับคนอื่นๆ
                  รบกวนขอทราบชื่อของ คุณหน่อยได้ไหมคะ

ช่างเทคนิค : เรียกผมว่า 'ผู้ชันสูตรจิตใจ' หรือ เราเป็น' (I AM) ก็ได้ครับ คนส่วนใหญ่คิดว่าพวก
                    เขาจะต้องไปตรวจสุขภาพจิตใจปีละครั้ง เพื่อให้หัวใจเขามีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง
                   แต่ผู้ที่สร้างใจ (ผมเอง) ขอแนะนำว่าไม่จำเป็น................ เพียงแต่คุณคอย
                   หมั่นดูแลความรักให้คงอยู่ในแต่ละวันก็เพียงพอแล้วครับ

Cheesy              Cheesy                   Cheesy                Cheesy                    Cheesy                    Cheesy
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:40:38 PM »

มีอะไรแน่ๆเลย....อิๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:46:35 PM »

มีอะไรแน่ๆเลย....อิๆ

มีอะไรในกอไผ่ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:51:08 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก Grin Grin Grin Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 10:00:08 PM »

เหมือนกับว่าเคยพบกับความผิดหวังมาในอดีตและกำลังจะพบกับอนาคตใหม่ไงก็ไม่รู้ จู๊กกรู๊........ Grin หลงรัก
nanmaxnum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 05:16:07 AM »

ทางสงบในจิตใจเริ่มต้นที่นี่เอง   ผู้ปฎิบัติได้จะพบแต่สันติสุข

อยากให้คนทั้งโลกติดตั้งโปรแกรมนี้

ขอบคุณ คุณ  I   DUE  ที่ช่วยชี้ทางสว่าง

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 07:12:03 AM »

Cheesy ยินดีกับคุณ.ดิวด้วยครับได้เจอช่างเทคนิคที่รู้ใจ... ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:15:29 PM »

เฮ้อ...แล้วผมจะหาโปรแกรมมาลงได้ไงครับ จขกท. โหลดเน็ตก็ไม่ได้ ฮ่าๆๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์