เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:23:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่ากันด้วยเรื่องอารยะขัดขืน  (อ่าน 9316 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:38:23 PM »

แต่ม็อบสนธินี่ผมชังน้อยหน่อย เพราะผู้ที่ไปร่วมชุมนุม"ส่วนใหญ่"ไม่ได้ไปเรียกร้องเพื่อตัวเองเหมือนม็อบอื่นๆ

ถ้าสมมติรัฐบาลนาย ๒๕ มีอันต้องหมดอายุก่อนเวลา ... ประเทศชาติจะได้ประโยชน์อย่างไร  Huh

หมดอายุตามวิธีที่ระบุในกฏหมายนะครับ ... ผมไม่ชอบการยึดอำนาจ ... แม้จะสมมติก็ไม่ชอบครับ  งอน

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 06:35:03 AM »

งานชิ้นแรกของอาระยขัดขืนคือ

ดับไฟ รัฐสภาครับ พี่น้อง

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:37:24 AM »

กลุ่มพันธมิตรยึดพื้นที่บริเวณนั้นเป็นที่ชุมนุม ที่พัก โดยไม่สนใจผู้ใช้ถนนทั่วๆไป  เป็นแนวทางอารยขัดขืนด้วยหรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ครับ

ผมก็ไม่ชอบ จะม็อบสมัชชาคนจน,ม็อบแท็กซี่,ม็อบรถเมล์ม็อบรับจ้างไหนๆผมก็ไม่ชอบหมดเลย

แต่ม็อบสนธินี่ผมชังน้อยหน่อย เพราะผู้ที่ไปร่วมชุมนุม"ส่วนใหญ่"ไม่ได้ไปเรียกร้องเพื่อตัวเองเหมือนม็อบอื่นๆ

สัปดาห์ที่แล้วคนสงขลา,ภูเก็ตเหมาเครื่องบินขึ้นไปช่วยกันชุมนุม เฉพาะภูเก็ต ช่วงเช้าปาเข้าไป2ไฟลต์เต็ม.....นายสนธิคงไม่มีปัญญามาจ่ายค่าเดินทางให้มังครับ แพงกว่าค่าน้ำมันรถอีแต๋นเยอะ

เสาร์ที่แล้ว (7 มิ.ย.)   คนสุราษฎร์ฯ ก็มีขึ้นเครื่องไปร่วมกับเค้าหลายคนเหมือนกันครับ    Grin Cheesy Grin         

(แต่ผมป่าวไปนะ   อยู่รับ-ส่งเจ้านายจ๊ะ) 
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:49:49 AM »

กลุ่มพันธมิตรยึดพื้นที่บริเวณนั้นเป็นที่ชุมนุม ที่พัก โดยไม่สนใจผู้ใช้ถนนทั่วๆไป  เป็นแนวทางอารยขัดขืนด้วยหรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ครับ

ผมก็ไม่ชอบ จะม็อบสมัชชาคนจน,ม็อบแท็กซี่,ม็อบรถเมล์ม็อบรับจ้างไหนๆผมก็ไม่ชอบหมดเลย

สัปดาห์ที่แล้วคนสงขลา,ภูเก็ตเหมาเครื่องบินขึ้นไปช่วยกันชุมนุม เฉพาะภูเก็ต ช่วงเช้าปาเข้าไป2ไฟลต์เต็ม.....นายสนธิคงไม่มีปัญญามาจ่ายค่าเดินทางให้มังครับ แพงกว่าค่าน้ำมันรถอีแต๋นเยอะ

เสาร์ที่แล้ว (7 มิ.ย.)   คนสุราษฎร์ฯ ก็มีขึ้นเครื่องไปร่วมกับเค้าหลายคนเหมือนกันครับ    Grin Cheesy Grin        

(แต่ผมป่าวไปนะ   อยู่รับ-ส่งเจ้านายจ๊ะ) 

ผมแวะเข้าไปสามสี่ครั้ง  พบกับผู้ชุมนุม ที่เป็นข้าราชการจำนวนมาก   ผู้พิพากษาหลายสิบคน  ทหารระดับนายพลก็มากพอ ๆ กัน  ยกมือไหว้ตลอดทาง  ยิ่งพวกทหารเรือ มาทั้งเครื่องแบบ ใส่แจ็ตเก็ตบาง ๆ คลุมไว้แค่นั้นเอง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:04:33 AM »

ไม่ใช่ครับ

เสาร์ที่แล้ว (7 มิ.ย.)   คนสุราษฎร์ฯ ก็มีขึ้นเครื่องไปร่วมกับเค้าหลายคนเหมือนกันครับ    Grin Cheesy Grin        

(แต่ผมป่าวไปนะ   อยู่รับ-ส่งเจ้านายจ๊ะ) 

นายผมเลิกดูละคร มาเฝ้าหน้าจอASTV
พอมีข่าวว่ารัฐบาลจะขอศาลปกครอง เพิกถอนการคุ้มครองชั่วคราวASTVในการออกอากาศ
ผมถามว่าแล้วจะทำอย่างไร เธอบอก...ก็ต้องไปที่สะพานมัฆวานฯ   คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:55:58 AM »

ไม่ใช่ครับ

เสาร์ที่แล้ว (7 มิ.ย.)   คนสุราษฎร์ฯ ก็มีขึ้นเครื่องไปร่วมกับเค้าหลายคนเหมือนกันครับ    Grin Cheesy Grin         

(แต่ผมป่าวไปนะ   อยู่รับ-ส่งเจ้านายจ๊ะ) 

นายผมเลิกดูละคร มาเฝ้าหน้าจอASTV
พอมีข่าวว่ารัฐบาลจะขอศาลปกครอง เพิกถอนการคุ้มครองชั่วคราวASTVในการออกอากาศ
ผมถามว่าแล้วจะทำอย่างไร เธอบอก...ก็ต้องไปที่สะพานมัฆวานฯ   คิก คิก

Cheesy Cheesy Cheesy    เยี่ยม

วิทยุชุมชน ในจังหวัดเชียงใหม่ ได้รับไฟเขีัยว จาก ฝ่ายทหาร
จะ้ถ่ายทอดสด ASTV ..จากสะพานมัฆวานฯ . หรือไม่ก็ได้ ไม่ได้ห้าม
ในขณะที่วิทยุชุมชนบางแห่ง หลังวัดพระสิงห์  .. ระดมคนเพื่อเข้ากรุงฯ    Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 11:09:03 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:04:23 AM »

ไม่ใช่ครับ

ผมแวะเข้าไปสามสี่ครั้ง  พบกับผู้ชุมนุม ที่เป็นข้าราชการจำนวนมาก   ผู้พิพากษาหลายสิบคน  ทหารระดับนายพลก็มากพอ ๆ กัน  ยกมือไหว้ตลอดทาง  ยิ่งพวกทหารเรือ มาทั้งเครื่องแบบ ใส่แจ็ตเก็ตบาง ๆ คลุมไว้แค่นั้นเอง

Cheesy Cheesy Cheesy..

ผมก็ ใช้ มหาวิทยาลัย ราชดำเนิน  up date ข้อเท็จจริง .. ด้วยเหมือนกัน .  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 09:07:04 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:37:34 AM »

ถ้าสมมติรัฐบาลนาย ๒๕ มีอันต้องหมดอายุก่อนเวลา ... ประเทศชาติจะได้ประโยชน์อย่างไร  Huh

หมดอายุตามวิธีที่ระบุในกฏหมายนะครับ ... ผมไม่ชอบการยึดอำนาจ ... แม้จะสมมติก็ไม่ชอบครับ  งอน

ถ้ารัฐบาลนี้หมดอายุไป... คดีที่ค้างคาศาลเอาไว้ก็จะไม่ถูกแทรกแซง คนที่ผิดก็จะถูกว่าตามผิด คนที่ถูกก็จะว่าตามถูก... รัฐบาลใหม่ที่จะเข้าทำงานก็จะใช้เวลาบริหารบ้านเมืองตามที่ควรจะเป็น ไม่ใช่ใช้เวลาไปกับการตามทวงสมบัติของนายใหญ่ อย่างกับหนังบู๊หนุ่มสุรินทร์วิ่งไล่ตาม..."เอาช้างกรูคืนมา"...

ส่วนประเด็นว่าใครจะเข้ามาเป็นรัฐบาลได้ ทั้งๆที่ สส. พชป. ยังเต็มสภาฯ... ค่อยว่ากันต่อไป แต่เรื่องรัฐบาลแห่งชาติก็มีผู้เสนอมาให้เห็นแล้ว...

ผลกระทบทางสังคมก็คือ... วัฒนธรรมที่เริ่มจะเสียไปก็จะถูกดึงกลับมา เราสามารถสอนเด็กๆ ให้ยึดมั่นในผลแห่งการทำความดี ไม่ใช่ผลแห่งพวกมากลากไป... ไม่ใช่ใครทำตามกฏจะโดนเอาเปรียบ ซึ่งต่อไปจะเกิดวัฒนธรรมและทัศนคติที่ผิด จ้องลัดเลาะหาช่องโหว่เพื่อเอาเปรียบคนอื่น และการอยู่ในกฏเกณฑ์คือคนโง่ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผิด...

นายสมชายขอแช่งปรมาจารย์ความเลวแห่งการเลี่ยงกฎหมายภาษี(นายสุฯ วลัยฯ)... หน้าขาวๆ ใส่แว่นที่เคยทำเรื่องให้นาย 23 เลี่ยงภาษีแล้วยังมีหน้ามาออกทีวีว่าไม่ผิดกฏหมาย... ให้นายนี่ไม่ตายดี... และขอให้ลูกหลานมันโดนรถทับตายยกตระกูล... ไม่ฮา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:13:14 AM »

ระบอบของทักษิณ . เป็นระบอบ ที่ฉาบฉวย ที่อาศัย ความถ่อย เห็นแก่ตัวละโมบ
ไร้คุณธรรม เชิดชู ส่งเสริมคนโกง แม้คนที่ถูกศาลพิพากษาว่าผิด ในเรื่องโกง กิน
ถึงถูกไล่ออกจากราชการ ยังสนับสนุนเข้ามาเป็น เม็ด เบี้ย ขับเคลื่อนให้กับ บริษัท ๒๓
เพื่อ สะสม ทรัพย์สินและจำเป็นจะต้องใช้อำนาจรัฐ มาคุ้มครอง

ความที่เป็นมาร จะคงอยูได้ด้วยการตบตา หลอกลวง บิดเบือน ทั้งให้ผลประโยชน์ เข้าล่อและตอบแทน . ขยายความเห็นแก่ตัว มากกว่าเห็นแก่ ส่วนรวม
จนอาจกลายเป็นวัฒนธรรม ที่จอมปลอม
ความฉาบฉวย .. ที่สุดจะต้องเอวัง วิบัติ ชิบหาย .. เพราะจะไม่มีใครยอมที่จะให้ระบอบนี้ คงอยู่ สร้างความเสียหายให้กับประเทศชาติ.. เพื่อบา่งโคตร  ต่อไปได้อีก.

คนเลว จะสร้่าง ระบอบของเขาขึ้นมา เพื่อประโยชน์ของพวกเขา และกดหัวคนดี
คงหวัง จะเข็น รัฐเกสตาโป. เพื่อกดหัวพลเมือง.. อย่างที่ คอการเมือง เริ่มพูดถึง

คนดี ย่อมต้องกระทำ ดุจเดียวกับพวกมาร ที่ตรงข้าม ..ด้วยเช่นกัน   เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:26:25 AM »

จะเห็นด้วยหรือไม่ อย่างไร ต้องเข้าใจว่านั้่นเป็นสิทธิ เป็นเสรีภาพ .อย่าได้กังวล
แต่จะหลุดรอดไปได้ จะต้อง อยู่กับความเป็นจริง ไม่ใช่ อยู่ที่อยากจะให้เป็น

เ้หมือนการคิดใช้อาวุธปืน ปกป้องตัวเอง.  อย่าคิดเอา่เรื่อง ร้อยแปดความ กังวล
ขลาดกลัว มาลดทอน ศักยภาพของตนเอง .. จนตัวเองต้องถูกโจร คนร้าย ยิงตาย .

ค่อย ค่้อย คิด .. ค่อย ค่อย คิด มีเวลา ค่อยคิดทบทวน ก็ยังไม่สาย  .  เยี่ยม

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:39:49 AM »

ถ้ารัฐบาลนี้หมดอายุไป... คดีที่ค้างคาศาลเอาไว้ก็จะไม่ถูกแทรกแซง คนที่ผิดก็จะถูกว่าตามผิด คนที่ถูกก็จะว่าตามถูก... รัฐบาลใหม่ที่จะเข้าทำงานก็จะใช้เวลาบริหารบ้านเมืองตามที่ควรจะเป็น ไม่ใช่ใช้เวลาไปกับการตามทวงสมบัติของนายใหญ่ อย่างกับหนังบู๊หนุ่มสุรินทร์วิ่งไล่ตาม..."เอาช้างกรูคืนมา"...

ส่วนประเด็นว่าใครจะเข้ามาเป็นรัฐบาลได้ ทั้งๆที่ สส. พชป. ยังเต็มสภาฯ... ค่อยว่ากันต่อไป แต่เรื่องรัฐบาลแห่งชาติก็มีผู้เสนอมาให้เห็นแล้ว...

ผลกระทบทางสังคมก็คือ... วัฒนธรรมที่เริ่มจะเสียไปก็จะถูกดึงกลับมา เราสามารถสอนเด็กๆ ให้ยึดมั่นในผลแห่งการทำความดี ไม่ใช่ผลแห่งพวกมากลากไป... ไม่ใช่ใครทำตามกฏจะโดนเอาเปรียบ ซึ่งต่อไปจะเกิดวัฒนธรรมและทัศนคติที่ผิด จ้องลัดเลาะหาช่องโหว่เพื่อเอาเปรียบคนอื่น และการอยู่ในกฏเกณฑ์คือคนโง่ ซึ่งเป็นสิ่งที่ผิด...

นายสมชายขอแช่งปรมาจารย์ความเลวแห่งการเลี่ยงกฎหมายภาษี(นายสุฯ วลัยฯ)... หน้าขาวๆ ใส่แว่นที่เคยทำเรื่องให้นาย 23 เลี่ยงภาษีแล้วยังมีหน้ามาออกทีวีว่าไม่ผิดกฏหมาย... ให้นายนี่ไม่ตายดี... และขอให้ลูกหลานมันโดนรถทับตายยกตระกูล... ไม่ฮา

อาจารย์  ทองปลอม  ผมโชคดีที่ไม่ได้เป็นศิษย์สำนักนี้  และไม่ได้อ่านตำราที่ อาจารย์ ทองแต่ง
เรื่อง อารยะขัดขืน ผมขอรณณรงค์ให้คนที่มีธุรกิจส่วนตัว ในนามบุคคลธรรมดา    ไปจดทะเบียนห้างหุ้นส่วน  เพื่อลดภาษี  เช่น เอารถ  เอาตึก ไปคิดค่าเสื่อม  ค่าน้ำมัน  และสารพัดยุทธวิธี    ปรึกษาผู้สอบบัญชีเอาเองนะครับ  ว่า จดแล้วคุ้มหรือไม่    เมื่อเงินเราเข้ารัฐ(เฮงซวย)น้อยลงแล้ว  เราจะคืนสังคมอย่างไรโดยไม่ให้ผ่านรัฐ  ก็แล้วแต่ดุลยพินิจของแต่ละท่านครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:46:04 AM »

หนุ่มบุรีรัมย์ครับ "เอาเงินนายกู คืนมาาาาๆๆๆ"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:02:52 AM »

คนเลว จะสร้่าง ระบอบของเขาขึ้นมา เพื่อประโยชน์ของพวกเขา และกดหัวคนดี
คงหวัง จะเข็น รัฐเกสตาโป. เพื่อกดหัวพลเมือง.. อย่างที่ คอการเมือง เริ่มพูดถึง

คนความรู้เรี่ยดินอย่างผมเลยต้องถามต่อ ... ว่า "รัฐเกสตาโป" เป็นอย่างไร ... ขอแบบขยายความ

เกสตาโป คำนี้ได้ยินบ่อย ทราบแต่ว่าเป็นชื่อหน่วยงานตำรวจลับ คอยทำมิดีมิร้ายกับคนมีความเห็นไม่เหมือนรัฐบาล ...

ผมสงสัยมานาน จะโทรถามใคร ก็กลัวเปลืองค่าโทรศัพท์ครับ  คิก คิก คิก คิก

ตอนนั้นผมก็ดูครับ ท่านปรมาจารย์ด้านการออมท่านพูดไม่ครบ ... อะไรที่จะรัดคอนาย ๒๓ ท่านก็เลี่ยงไม่ตอบ

หนังสือซีรีย์ สอน xxx ให้รวย ของท่าน ผมซื้อมาอ่าน ๑ เล่มครับ ... สอนเมียให้รวย ... สอนไปสอนมา เธอเลิกฝากออมทรัพย์ หันมาฝากประจำ ฝากกองทุน ล่าสุดฝากตลาดหุ้นครับ  ตกใจหน้าซีด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:06:23 AM »

"หนุ่มบุรีรัมย์ครับ "เอาเงินนายกู คืนมาาาาๆๆๆ" 

ลืมตาดูโลกเมื่อ ปี ๒๕๐๑ ตรงกับปี สุนัข ของปีนักษัตร์ .

กระทำในเรื่องของหมา หมา ได้ถนัดใจดีแท้..  สุนัข นั้นถ้าดุ กัดเก่ง อันตราย คือปาก
อาจไม่ต้องใช้ไม้ตีสุนัขหวดก็ได้ . อาจหาวิธี ล้อมคอก งดน้ำ-งดเนื้อ..
เมื่อขาเดี้ยงไร้แรง ปากนั้น ก็หมดแรงงับ.  ค่อยเข้าไปใช้ไม้ หวดเอาอีกที

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:09:11 AM »

ผมกลับมองว่า...การจะอยู่หรือไปของนาย 25 นั้นไม่สำคัญเลย...หากพวกสมุนนาย 23 ไม่เข้าไปแทรงแซงกลไกตรวจสอบต่างๆเพื่อหนีความผิด...

แต่สมุนของนาย 23 ต้องรีบเขามาทำภาระกิจให้สมกับค่าจ้างและส่วนแบ่งของความอยู่รอด...จากคุกและยุบพรรค

แต่การเข้ามาของสมุนนาย23ครั้งนี้...ก็มาทำกันชุ่ยๆ...ให้เขาเห็นกันจะๆ...ยังดันทุรังจะแก้ รัฐธรรมนูญปี50 มาตรา 237 และ 309 แต่พอเขาจับไต๋ได้ว่าแก้เพื่อ นาย23 กลุ่ม 111 และความอยู่รอดของ พปช....ก็เลยแก้เกี้ยว..แก้ทั้งฉบับ...

การเลือกรัฐมนตรีของรัฐบาลชุดนี้...ก็แสนที่จะทุเรศ...มาจากส่วนแบ่งของกลุ่มทั้งหลาย.... ผมว่าราชการบางคนแทบไม่อยากจะยกมือไหว้.... บู่

นาย25 แค่แก้ปัญหาภายในให้ได้....ก็ลำบากแล้ว....โดยเฉพาะกลุ่มยี้ห้อย...ซึ่งกร่างเหลือกิน....ถ้าไม่คิดถึงนาย25ติดคดีรถดับเพลิง..ผมก็ยังดูไม่ออกว่านาย25อยู่ไปเผื่ออะไร...

ผมเผ้าติดตามเวทีราชดำเนิน ... ก็ไม่ได้ชอบคนเหล่านี้พูดทั้งหมด...แต่ต้องยอมรับว่าข้อมูลของเขาแต่ละเรื่อง..นั้น เยี่ยม

สรุป. ข้อดี-การไปของนาย 25 ก็ยังดีกว่า....อยู่เผื่อแทรกแซง...และแก้ปัญหาประเทศไม่ได้...ตลอดจนหน่วยงานกลไกของรัฐน่าจะทำงานอิสระขึ้น
        ข้อเสีย- ที่ผมเห็นก็คงเปลืองงบประมาณการเลือกตั้ง

การเมืองภาคประชาชนเข็มแข็ง....ระบบยุติธรรมไม่ถูกแทรกแซง....ผมคิดว่าทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 07:58:45 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์