เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:32:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cu Chi Tunnel - [เอารูปมาฝากครับ]  (อ่าน 4257 ครั้ง)
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:57:14 AM »

ยังไม่ลืม...อ๋าวหญ่าย....หนึ่งในความทรงจำครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:43:56 AM »

ยังหลงเหลือร่องรอยที่เครืองบิน B52 ทิ้งระเบิดปูพรมและฝนเหลืองอยู่หรือเปล่าครับ...

เท่าที่มองผ่านๆ เห็นมีอยู่ 5-6 หลุมครับ จริงๆคิดว่ามีเยอะกว่านี้มากแหละครับ

แต่ร่องรอยฝนเหลืองผมดูไม่เป็นครับ พี่พนธ์

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:46:59 AM »

ยังหลงเหลือร่องรอยที่เครืองบิน B52 ทิ้งระเบิดปูพรมและฝนเหลืองอยู่หรือเปล่าครับ...

เท่าที่มองผ่านๆ เห็นมีอยู่ 5-6 หลุมครับ จริงๆคิดว่ามีเยอะกว่านี้มากแหละครับ

แต่ร่องรอยฝนเหลืองผมดูไม่เป็นครับ พี่พนธ์

ประชากรที่พิกลพิการไงครับ ตาโป๋บ้าง ขารีบบ้าง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 11:50:10 AM โดย พนธ์ » บันทึกการเข้า
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:13:47 PM »

ประชากรที่พิกลพิการไงครับ ตาโป๋บ้าง ขารีบบ้าง...
ท่านพนธ์ไปเวียตนาม...ถึงไซง่อนหรือถึงฮานอยครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:21:00 PM »

ท่านพนธ์ไปเวียตนาม...ถึงไซง่อนหรือถึงฮานอยครับ ยิ้มีเลศนัย
อยากไปทั้งสองที่ครับ...โดยเฉพาะกรุงโฮจิมินห์อยากไปคาระวะศพลุงโฮที่ชาวเวียดนามเคารพรัก
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:36:20 PM »

อยากไปทั้งสองที่ครับ...โดยเฉพาะกรุงโฮจิมินห์อยากไปคาระวะศพลุงโฮที่ชาวเวียดนามเคารพรัก
คราวก่อนไปถึงไซง่อน...คราวต่อไปจะต้องให้ถึงฮานอยครับ ยิ้มีเลศนัย

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:43:35 PM »

เป็นไปได้นะครับที่นักอภิวัฒน์ตัวเล็กๆอย่างประธานโฮจิมินห์ จะสามารถรวมใจชาวเวียดนามทั้งประเทศลุกขึ้นจับอาวุธ เข้าขับไล่ผู้ลุกลามอภิมหาอำนาจอย่างฝรั่งเศสและอเมริกาออกไปได้

ครับ เป็นผู้นำเก่งระดับโลกอย่างติโต เมื่อไล่ฝรั่งเศสออกไปในปี 1954 แล้ว ก็แบ่งประเทศกัน เป็นเวียดนามหนือ/ใต้ ต่างคนต่างอยู่เหมือนเกาหลีเหนือ/ใต้ แต่เวียดนามเหนือรุกรานเวียดนามใต้ก่อนในปี 1959 ครับ ปธน เคนเนดี้ส่งทหารที่ปรึกษาเข้าไปช่วยเวียดนามใต้ไม่ใช่กำลังรบ กำลังรบเข้าไปเป็นทำการรบเรื่องเป็นราว ทิ้งระเบิดใหญ่โตเมื่อปี 1965

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:44:00 PM »

ขอบคุณพี่ต่อมากสำหรับรูปครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:51:24 PM »

ขอบคุณพี่ต่อมากสำหรับรูปครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:52:47 PM »

นี่แหละครับ ผมอยากไปเห็นมาก ๆครับ ...ไปดูความ สมัครสมาน ความมีน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ของคนบ้านเขา ซึ่งประเทศนักที่จะสามารถได้เช่นนี้...

ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องดี ๆน่าสนใจ  เยี่ยม
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:09:29 PM »

เป็นไปได้นะครับที่นักอภิวัฒน์ตัวเล็กๆอย่างประธานโฮจิมินห์ จะสามารถรวมใจชาวเวียดนามทั้งประเทศลุกขึ้นจับอาวุธ เข้าขับไล่ผู้ลุกลามอภิมหาอำนาจอย่างฝรั่งเศสและอเมริกาออกไปได้

ครับ เป็นผู้นำเก่งระดับโลกอย่างติโต เมื่อไล่ฝรั่งเศสออกไปในปี 1954 แล้ว ก็แบ่งประเทศกัน เป็นเวียดนามหนือ/ใต้ ต่างคนต่างอยู่เหมือนเกาหลีเหนือ/ใต้ แต่เวียดนามเหนือรุกรานเวียดนามใต้ก่อนในปี 1959 ครับ ปธน เคนเนดี้ส่งทหารที่ปรึกษาเข้าไปช่วยเวียดนามใต้ไม่ใช่กำลังรบ กำลังรบเข้าไปเป็นทำการรบเรื่องเป็นราว ทิ้งระเบิดใหญ่โตเมื่อปี 1965
การที่ต้องสู้และรบเพื่อให้ได้มาซึ่งอิสระภาพ ถือว่าเป็นการรุกรานเหรอครับแต่ถ้าเป็นการรุกรานอย่างที่ว่า ผมก็ว่าคุ้มแล้วครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:48:12 PM »

สวยจัง ภาษาเวียตนามว่าไงครับ
Grin..ไม่ได้ถามครับ.น้าซับ..มันมืด.... ยิ้มีเลศนัย
แหม  ตอบได้มันสะดือจริงจริ้ง..เชอะ มันมืด เกี่ยวไรล่ะ
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 03:00:11 PM »

การที่ต้องสู้และรบเพื่อให้ได้มาซึ่งอิสระภาพ ถือว่าเป็นการรุกรานเหรอครับแต่ถ้าเป็นการรุกรานอย่างที่ว่า ผมก็ว่าคุ้มแล้วครับ

เป็นอิสรภาพจากฝรั่งเศสกันแล้วครับทั้ง "สอง" ประเทศแล้วครับ ทั้ง ว เหนือ ว ใต้ เหมือน ก เหนือ ก ใต้

ถ้า ว เหนือ ไม่รุกราน ว ใต้ ก็ไม่มีทหารเมกันใน ว ใต้

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 03:49:57 PM »

ขอบคุณครับ      Wink

บรรยากาศสงครามเวียดนาม    ....    ก็แปลกดี    น่าไปเที่ยว    (  ที่จริงผมอยากดูซากรถถัง    ซากเครื่องบินรบ  )

แล้ว    ....    ชื่อ  อุโมงค์    อ่านออกเสียงอย่างไรครับ  ?

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 05:13:36 PM »

หลังไซ่ง่อนแตก เมื่อ ๓๐ เมษายน ๒๕๑๘
คนที่เกี่ยวกับรัฐบาลเดิม คนเกี่ยวข้องกับอเมริกา บ้านก็แตกสาแหรกก็ขาด
ที่มีเงินบ้าง...พ่อจะพาลูกชายลี้ภัยไปต่างประเทศ ทิ้งแม่-ลูกสาวเผชิญชีวิตตามลำพัง
คนวัย ๓๕ ขึ้นไป ไม่มีใครไม่ได้รับผล-รับพิษของสงคราม

เหตุการณ์ ๙๑๑ จะสัมผัสได้ถึงความสะใจของผู้คน(บางส่วน)ที่นั่น  Wink

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์