เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:36:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นยาแดง ผ่าแปด เคยเกิดกับท่านใด บ้าง ครับ  (อ่าน 7654 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:43:16 AM »

ความหมาย คงหมายถึงรอดตายมาได้ .. แบบเฉียดตาย. ทั้งเจ็บและไม่เจ็บตัว
เพื่อนคอปืนท่านใด มีประสบการณ์ แลกเปลี่ยนเล่าสู่กันฟัง ครับ . Cheesy

ขอเล่าเท่าที่เริ่ม จำความได้ ครับ

ตอนเป็นเด็ก ชาย ๙-๑๐ ขวบ กับน้องชายไปเช่าจักรยาน ริมถนนเทอดไทย หน้าวัดขุนจันทน์
๓.๐๐ บาท/ชม. ๒ ชม/๕ บาท .. คนละคัน ปั่นเล่นในถนน เส้นวัดนาคปรก-วัดอ่างแก้ว เขตภาษีเจริญ

ขากลับ จะรีบส่งรถ เร่ง speed เต็มที่ ตัดโค้งมาตลอดเพราะเห็นทาง..
จนโค้งขวา สุดท้าย แต่มีกำแพงบ้านบังอยู่
ก็ตัดทางตรงเข้าไปกลางโค้ง ก็ พบกับรถที่วิ่งสวนมา ในระยะใกล้มาก .

ผมเบี่ยงพลิกรถหักออกซ้าย เฉี่ยวไปนิดเดียว .. และใส่เกียร์ หมา หนีคำด่า ที่จะต้องมีตามมา .  Grin

นี่ถือเป็นครั้งแรก .. แต่ยังไม่เข็ดกับเรื่องทำนองนี้ ครับ .  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2008, 11:46:13 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:52:07 AM »

สมัยเด็กๆเคยเฉียดตายมาหลายหน มีทั้งปืนทั้งระเบิด สารพัด

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=5074.30
ผมเคยจำได้ว่ามีเพื่อนๆในเวปเคยถามว่า ใครเคยอยู่ในเหตุการณ์ ขณะเกิดการยิงกันขึ้น เหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นยังติดตาอยู่จนถึงทุกวันนี้  ขณะเป็นเวลาประมาณ   สามทุ่มถึงสี่ทุ่ม

เป็นร้านอาหารที่พวกเราเคยไปเที่ยวกันประจำ  สมัยนั้นเริ่มหัดกินเหล้าเป็นใหม่ๆ  100 บาท จะได้เหล้า 1 แบน น้ำแข็งโซดา 1 ชุด กับแกล้ม 1 จาน  ร้านอาหารนี้จะอยู่ทางไป

มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ปัตตานี ชื่อร้านไม่อยากจะบอก แต่ไม่เป็นไรปิดไปแล้ว ชื่อร้านแม่ม่าย พวกที่ไปเที่ยวไม่มีอะไรมากครับไปนั่งดูนักร้องกัน  จะเป็นนิสัยหรือความเคย

ชินก็ว่าได้  เพราะถ้าอยู่เมืองนี้ต้องพร้อมเสมอ (พร้อมวิ่งนะครับ)  เพราะเหตุการณ์มักเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา  ผมไม่ชอบนั่งหันหลังให้มุมมืด  จึงนั่งหน้าเข้าหารั้ว มีโต๊ะขั้นระหว่างรั้ว

กับโต๊ะผม สองโต๊ะ คือโต๊ะผมอยู่ที่สาม พอสักครู่จะมีคนมานั่งชิดรั้ว มาคนเดียว  อีกสักประมาณ 5 นาที ก็มีคนมานั่งโต๊ะที่ 2 กั้นกลาง เขามานั่งสั่งเบียร์หนึ่งขวดแต่ไม่ได้ดื่มคล้ายๆ

กับว่าคงมาชี้เป้า คนที่นั่งริมรั้ว ตอนนั้นผมก็ยังไม่สงสัย  พอสักครู่เห็นอะไรดำๆสอดมาทางรั้ว จ๊ะเอ๋เลยครับปืน แต่ตอนนั้นคิดไม่ทันแล้วครับ เปรี้ยงแรกคาดว่ากระสุนคงถูกขวด

เบียร์ แตกกระจายความรู้สึกเป็นเศษขวดกระเด็นถูกหน้านิดหน่อย (ยิงไม่แม่นเลย) จังหวะนี้แหละครับที่รู้สึกตัวว่ายิงกันแล้ว เลยทิ้งตัวหมอบกับพื้น  ขณะนั้นนึกออกว่ามีเพื่อนมา

ด้วยเลยคว้าตัว เพื่อนลงมาหมอบด้วย จังหวะนั้นนัดที่สองเริ่มดังอีก ผมจึงเลยหันไปมองทางต้นเสียง ปรากฏว่านัดนี้ได้ผลครับ แรงประทะทำให้เป้าหมายถูกกระแทกกับโต๊ะแล้ว

ล่วงมานอนมองหน้าจ๊ะเอ๋กับผม ซึ่งสีหน้าตอนนั้นคล้ายๆกับว่ายัง งงอยู่  ช่วงนั้นผมไม่ทราบเลยครับว่าเวลามันผ่านไปกี่นาที  แต่จากประสพการณ์ ผมยังหมอบอยู่ไม่กล้าวิ่ง กลัวมี

ยิงตามหรือหยอดอะไรมาอีก พอรู้สึกว่ามันเงียบดีแล้วเลยยกหน้าขึ้นมาดู ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนเดินเข้าในร้านตอนเขาเลิกแล้ว ไม่ต้องลังเลเลยครับตอนนี้วิ่งลูกเดียว พอไปถึง

หน้าร้านเจอเพื่อนตัวแสบ มันยังแซวผมหาวิ่งตามมันไม่ทัน ผมก็เลยตอบไปว่า(ขอใช้ภาษาเพื่อความเหมาะสมของเรื่อง) ดีที่กูดึงมึงลงมาถ้ามีนัดที่สามกูว่าน่าจะเป็นมึงแล้วก็ตบหัว

มันหนึ่งที่ ผมต้องอธิบายให้มันฟังตรงโต๊ะที่เรานั่งเป็นวิถีกระสุนพอดี  เพราะตอนนั้นเขานั่งหันหลังเลยไม่ทราบ  พอสักพักตำรวจมาซึ่งตอนนั้นไม่มีใครกล้าเข้าไป พอตำรวจเข้าเรา

ก็เข้าตาม ปรากฏว่าคาที่ครับ สักครู่ญาติๆเขามากันเต็มไปหมด  เพื่อนเขาเล่าให้ฟังว่า  ช่วงประมาณ 1 ทุ่ม ชายคนนี้ได้ไปเที่ยวซ่องแล้วมีเรื่องกับชายกลุ่มหนึ่ง แล้วก็ได้เลิกรากัน

ไป   ตำรวจจึงคิดว่าน่าจะเป็นกลุ่มชายกลุ่มนั้น  ตามมาล้างแค้น

น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 11:56:12 AM »

....ของผมก็เรื่องรถครับพี่  ขับปิคอัพกลับตีสองเร็วพอสมควร(จำไม่ได้)ครับ

ขึ้นทางด่วนจากสาธุฯไปลงงามวงศ์วานจะไปสี่แยกพงษ์เพชร  ทางลง

โค้งขวาแทบจะเป็นวงกลมครับ  ระหว่างลงเข้าโค้งรถพลิกและหมุน

หน้ารถกลับไปทางลง ยางซ้ายแตก รถตะแคงข้างไปแปะที่ต้นสนข้างทาง

ส่วนตัวผมอยู่ในรถ รถตะแคงข้างคนขับ ผมต้องพยามเปิดประตูด้านซ้าย

แล้วกระโดดลงมาจากรถที่ตะแคงอยู่  มองสภาพรถ โอ้พระเจ้าจ๊อดมันแย่มาก

โชคดีครับผมไม่เป็นอะไรเลย แต่ซ่อมรถหมดไปหลายครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:15:25 PM »

เคยขับปิ๊กอัพแล้ว โดนรถตัก WHEEL LOADER CAT950 หงายบุ้งกี๋พุ่งเข้าชน
ปากบุ้งกี๋รถตัก ครูดระฝากระโปรงหน้ามาตัดเคบินจนขาด
วินาทีนั้นยังมีสติเอนตัวลงข้างซ้ายแนบลงกับเบาะ ปากบุ้งกี๋ข้ามตัวไป รอดจากการเป็นผีหัวขาดไปได้  แลบลิ้น

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:27:03 PM »

เป็นอุทธาหรณ์ .. เหตุการณ์นั้นอาจเกิดขึ้นได้อย่างไร เพื่อจะได้ ระวัง ไว้ครับ.

ครั้งที่ ๒ ยังเป็น ดช. ห่างกันไม่ถึงเดือน เมื่อกลับจาก ร.ร.ราว ๕ โมงเย็นผมก็ออกไปเดินเล่น และ
เพื่อจะไปซื้อลูกชิ้นปิ้ง ปากตรอกวัดนาคปรก

ตรงนั้น ด้านซ้ายเป็นถนนแยกเล็ก เล็ก  ที่ตรงไปยังวัดอ่างแก้ว และเป็นทางโค้้งขวา
ตรงไปต้นรถโดยสารประจำทาง สาย ๔,๙,๖๖ ที่ท่าน้ำภาษีเจริญ

ผมเดินมาด้านซ้ายฝั่งตรงข้าม กับโค้งขวา เห็นแล้วครับ สาย ๖๖ วิ่งมา และจะต้องเลี้ยวซ้ายไปตามทาง .กลับ แหกโค้ง ผมรับรู้เพียงมีลมวูบ ใส่หลัง และหันไปเห็นหัวรถผ่านหลังไปราว ๑ เมตร และพุ่งชนเสาไฟฟ้าข้างทาง
มองเห็นเลยว่า เกิดสายกระแสไฟฟ้าพุ่งลงจากเสา ใส่กระจกหน้ารถ จนหลอมละลายเป็นก้อน.

ผมเพียงแค่ งง ไม่รู้สึกตกใจกลัว เลยสักนิด เพียงรู้สึกว่า มีอะไรเกิดขึ้นและไม่เีกี่ยวกับตัวเรา.  ตกใจ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:30:29 PM »

มันไม่ผ่า มันไม่ใกล้ครับ มันชนเต็มๆเลยยย Grin Grin Grin หนักๆก็หลายครั้งเหมือนกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:46:52 PM »

อิ  อิ   ขอถามว่า  เส้นยาแดง   มันเป็นยังงัย

ผมก็เคยหลายครั้ง...........รถชน  ตีกัน    ยิงกัน    โชคยังดี  รอดมาได้

ด้วยดวงบ้าง    ด้วยสติ   และ ความไม่ประมาท   ตามนิยามของ  ตร.

รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:55:10 PM »

ตอนเด็กๆ ราวๆสิบขวบได้ นั่งยองๆก้มหน้าดูหอยโข่งเดินอยู่ริมตลิ่งแม่น้ำท่าจีนด้วยความสนใจเป็นเวลานานเกือบครึ่งชั่วโมง
พอลุกขึ้นยืนปรากฏว่าหน้ามืดล้มทรุดอยู่ตรงนั้น นอนอยู่ในลักษณะลำตัวอยู่บนตลิ่ง หัวทิ่มลงไปในน้ำครึ่งหัว
เหลือจมูกปริ่มๆน้ำอยู่นิดเดียวเอง
นานเท่าไหร่ไม่มีใครรู้ พอมารู้สึกตัวเหมือนเคลิ้มๆกึ่งฝันว่าแสบคอ อยากจะบ้วนน้ำลายเลยกลั้นใจถุยออกมาแรงๆ
ทำให้สะดุ้งฟื้นคืนสติ รีบลุกขึ้นมานั่ง งงกับตัวเอง ตอนนั้นแสบจมูกไปหมด ปวดขมับอย่างแรงมาก
ถ้าตอนนั้นมีลมพัดแรงทำให้เกิดระลอกคลื่นในน้ำ ถี่ๆซักหน่อยผมคงตายไปแล้ว
ผมเก็บเรื่องนี้ไว้เป็นความลับมาตลอด จนถึงทุกวันนี้ไม่เคยเล่าให้ใครฟังแม้แต่คนเดียว

อีกเรื่องตอนบวชเป็นพระ ท่องธุดงค์อยู่ในป่าห้วยขาแข้งตามลำพัง ขณะนั้นกำลังหนีไฟป่าที่อยู่รอบตัวและกำลังลามมาเรื่อยๆ
มองไปทางไหนก็มีแต่ควันไฟ บริเวณทางที่เดินมีไฟปะทุเป็นหย่อมๆ ต้นไม้ใหญ่หลายต้นกำลังโค่นลงมา
ได้ยินเสียงไผ่ป่าระเบิดดังสนั่นใกล้เข้ามาทุกที รู้โดยสัญชาติญาณว่า ไม่ได้หนีไฟแต่กำลังเดินเข้าไปหาไฟ
เลยตัดสินใจหันหลังกลับ ขณะนั้นเองชายจีวรได้ไปเกี่ยวกับหนามของเถาไม้ชนิดหนึ่ง จึงก้มลงไปแกะ
อึดใจใหญ่ๆ ต้นไม้ใหญ่ที่กำลังไหม้ไฟคุกรุ่นอยู่ด้านหน้านั้น ได้หักโค่นลงมาอยู่ต่อหน้าต่อตา
เสียงครืนดังสนั่น ทั้งฝุ่นทั้งขี้เถ้าไฟฟุ้งตลบไปหมด ผมทำได้แค่ยืนตะลึงอยู่กับที่
นี่ถ้าชายจีวรไม่เกี่ยวพงหนามแล้วผมหยุดแกะออก ผมคงโดนต้นไม้ขนาดมหึมาที่มีไฟลุกแดงๆ ล้มทับตาย
แล้วซากผมก็คงโดนไฟเผาไม่เหลือแล้วครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 01:02:13 PM »

เมื่อปี 2548 ได้ไปเที่ยวอุตรดิตถ์ นอนพักค้างคืนที่บ้านพักรถไฟตรงชุมชนศิลาอาสน์ตะวันออก กลางวันวันนึงได้ขี่มอเตอร์ไซด์กับพี่ๆ รวมทั้งหมด 4 คน มอเตอร์ไซด์ 2 คัน ไปหาปลาในทุ่งนาซึ่งห่างจากบ้านพักรถไฟไป 5 กม. ขากลับซะประมาณ 3 กม.จะถึงบ้านพัก ได้มีรถกระบะมาจากไหนไม่รู้ได้มาเบียดแล้วมาโดนทำให้มอเตอร์ไซต์คันที่ผมนั่งซ้อนท้ายล้มลง (พี่คนขับมาอีกคัน เห็นไอ้กระบะคันนั้นขับส่ายไปมาด้วยครับ สงสัยเมาแล้วขับ) แล้วหัวผมได้ไปฟาดกับขอบฟุตบาทแรงมาก แล้วก็ไถลไปออกไปอีก ดีที่ไม่มีรถยนต์วิ่งตามหลังมา แต่ยังโชคดีครับที่ใส่หมวกกันน็อค แต่ได้แผลมาเต็ม โดยเฉพาะแถบด้านขวา (ถ้าไม่ใส่หมวกกันน็อค ป่านนี้คงไม่ได้มาปั่นบอร์ดที่นี่หรอกครับ  โดนชก  ตกใจ )

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 01:03:12 PM »

กรณีของกระผม ก็เป็นรถญี่ปุ่น เก๋ง รุ่น RT๑๐๐ ประมาณเนี้ย

วิ่งอยู่ดีดี ก็เกิดเสียหลัก ลงข้างทาง เหล็กแท่นเครื่อง ขวิดกับทางตีนตะขาบ บริเวณทางลง ไร่อ้อย ประมาณ ๑ ปุ้งกี๋ รถเข็นปูน ขุดไปเป็นหลุม

ส่วนรถหรือครับ ต้มยำกุ้ง ก็ ต้มยำกุ้ง เถอะ ถ้ามี VDO ถ่ายไว้ตอนนั้นนะ ชิดซ้าย (จากคำบอกเล่าของนักเรียนที่เห็นเหตุการณ์ตั้งแต่ต้น)

เหตุการณ์เกิดเยื้องโรงเรียนของคนรู้จักที่เป็นครู - อาจารย์อยู่โรงเรียนนั้นเล็กน้อย

หลังจากขวิดดินตรงตีนตะขาบไปแล้ว รถผมก็มีอันต้อง ใส่ลังกาหน้า ๓ ตลบ เข้าไปในป่าอ้อย เกือบ ๑๐๐ เมตร มองจากถนนเป็นทางไปเลยครับ

ตัวผมเองก็ออกจากรถไม่ได้เนื่องจากประตูเปิดไม่ออก ทั้งซ้ายและขวา (ยังพอมีสติ แต่หายใจขัดเหลือเกิน)  ระหว่างนั้นก็มีประชาชนเริ่มมามุงกันเต็มเลยครับ

ต่อมาก็ได้ยินเสียงคล้าย ๆ คนรู้จักแต่เราไม่เห็นเขา มาพูดทำนองว่า "อย่าไปเอาของเขานะ เขาเดือดร้อนพอแล้ว ช่วยเหลือกันหน่อย"

(สุดท้ายสิ่งที่หายมีเพียงพวงกุญแจ ๑ พวงเท่านั้นเองครับที่หาไม่เจอ)

จากนั้นก็มีคนมาลากผมออกจากรถ ประมาณกระอักเลือดครับ อาการของผมทราบตอนหลังว่า ปอดฉีก เอ็นไหปลาร้าขาด ไม่มีรายการกระดูกหัก

โชคดีที่ยังพอมีสติ ใครมาคุยด้วยก็คุยกับเขาได้ แต่เลือดออกทางปากทางจมูกตลอดเวลา

(ทราบภายหลังอีกล่ะ คุณหมอบอกว่า ถ้าเลือดไม่ออกมีหวัง ซี้แหงแก๋)

สภาพรถหลังจากถูกนำไปโรงพักมีเพื่อน ๆ หลายท่านเห็น บอกว่า ไม่น่ารอดครับ

แต่ดั๊น เสือ_ รอดมาได้ไง หว่า   นี่แหละครับเหตุการณ์ เส้นยาแดง ผ่าแปดฯ  เพราะถ้าผมเสียหลักเร็วหรือช้ากว่านั้นนิดเดียว ต้นไม้ใหญ่ครับ

ผมย้อนกลับไปดูทราบตรงจุดที่รถลง ปรากฎว่าเป็นช่องเกือบจะพอดีตัวรถเลยครับ ก่อนหน้า ต้นก้ามปูใหญ่ ประมาณ ๓ คนโอบ

ถัดไปเป็นต้นก้ามปูอีกเช่นกัน ขนาดไม่หนีกันเลยครับ รอด......ได้ไงหว่า   ยังงงจนถึงทุกวันนี้

(หรือว่ากรรมผมยังไม่หมดก็ไม่รู้ เคยได้รับทราบมาว่า การที่คนเราจะ ตาย นั้น จะมีเหตุการณ์ เตือน ให้ทราบ ๒ - ๓ ครั้ง

ด้วยอุบัติเหตุ หรือเหตุการณ์อื่น ๆ ที่เฉียด ตาย แล้วนี่ ก็เป็นครั้งที่ ๓ ของกระผมแล้วด้วยซิ ตกใจ )

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 01:06:27 PM »

ไม่เคยเกิดแบบ เส้นยาแดงผ่าแปด
เคยแต่เฉียดครับ (ไม่เกี่ยวกับเรื่องเจ็บป่วย)
ขออ่านของพี่ๆ สักพักก่อนแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ (ถ้าไม่ลืม) Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 01:06:44 PM »

อือม์ ผมไม่ค่อยผ่าครับ ที่ฉิวๆ นิดๆ หน่อยๆ ก็มักเป็นขับเลยคนข้ามถนนตอนกลางคืนมืดๆ ที่เพิ่งเห็นคนตอนรถเลยไม่แล้ว ไม่ได้ระวังมากก่อน หรือเดินในทุ่งกิ่งไม้เกี่ยวหางตาถลอก เฉียลูกตานิดเดียว กับ เพื่อนทำปืน .45 ลั่นขึ้นฟ้าครับ แต่ตอนนั้นยังไงมันคงไม่เอามาจ่อคน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 01:40:17 PM »

ทุกครั้งที่มีเรื่องเฉียดๆ ผมโดนตลอด ไม่เคยรอดซักงาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 02:01:49 PM »

ล่าสุดตอนปีใหม่... ขับรถกลับจากบ้านเพื่อนตามถนนสายเอเชีย ตอนนั้นวิ่งอยู่ราว 130 km/hr. พอถึงทางโค้งมีแยกเข้าหมู่บ้าน ปิคอัพโผล่พรวดออกมากลางถนนทันทีทันใด ไม่มีให้สัญญาณอะไรทั้งสิ้น......... เบรคซิครับ กรึดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียง เอบีเอส ทำงาน รถยังพุ่งเข้าหาท้ายปิคอัพ ไม่มีทีท่าว่าจะหยุด..... ตกใจ
  ....ตัดสินใจหักหลบลงข้างทาง  กึกๆๆๆๆๆ เสียงล้อบดกับขอบถนน ข้างหน้ามีต้นไม้ต้นเบ้อเริ่ม  รีบหมุนพวงมาลัยกลับเพื่อดึงรถขึ้นถนน  แต่มันหมุนติ้วตัดหน้าปิคอัพอันนั้นเลย...แสงไฟหน้ารถปิคอัพสาดเข้ามาสว่างโร่ นึกในใจว่า ตอนนั้นไม่รอดแล้ว คว่ำแน่ๆ ตายแน่ๆ........... รถหยุดหมุน หน้ารถกลับไปอีกด้าน ผมนิ่งตั้งสติอยู่เกือบนาที ก่อนจะกลับรถขับกลับบ้าน............ตอนแรกโมโหรถปิคอัพคันนั้นมากเกือบฆ่าเรา แต่ตั้งสติได้ เราก็ไม่เป็นไร เลยแค่บีบแตรไล่หลังบอกให้รู้ซักหน่อย ไม่ถึงกับต้องบีบไกให้เสียอนาคต ส่วนปิคอัพคันนั้นขับปุเลงๆ ช้าๆ ไม่ทุกข์ร้อนใดๆ  เจริญ  Huh Tongue .....................

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 02:41:30 PM »

เมื่อ ปี 36  ตอนเรียนที่  จ.ยะลา  ผมกับเพื่อน 4 คนเอารถกระบะของ........( เป็นความลับครับ ) ไปขับเที่ยวกัน  โดยผมกับเพื่อนอีกคนนั่งที่กระบะ  ขากลับรถหลุดโค้งตรงวงเวียนหอนาฬิกา ( หากมีใครอยู่ที่ จ.ยะลา คงนึกออกนะครับว่าอยู่ตรงไหน )   ล้อหลังตกลงไปในคูนำเล็กๆ รอบวงเวียน แรงเหวี่ยงทำให้รถพลิกจนล้อหลังขาด  รถควำกี่ตลบไม่ทราบ  แต่มันไปตะแคงพิงกับต้นไม้ที่ทางเทศบาลดัดเป็นรูปช้าง  ส่วนผมกระเด็นไปชนกับลำตัวพญานาค( ตันไม้ดัดเหมือนกันครับ ) ดีที่วันนั้นไม่มีใครเป็นอะไร แต่ซ่อมรถ 140,000 ครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์