เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:26:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นยาแดง ผ่าแปด เคยเกิดกับท่านใด บ้าง ครับ  (อ่าน 7618 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:08:30 PM »

ยังนึกไม่ค่อยออก ตัวเองชีวิตไม่โลดโผน
อย่างกรณีบางบัวทอง (ไม่เล่าแล้วจ๊ะ Wink) มันแค่เรื่องตื่นเต้นยังไม่ถึงกับเฉียดตาย คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 12:39:16 PM โดย big single » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:35:04 PM »

.ไอ้ส่วนเจ้าน้องแฟนกับทำเฉยๆพร้อมกับพูดว่า " ผมรู้ว่าปืนของผมขึ้นลำง่ายเวลาที่ผมไปพักที่ไหนผมมักจะถอดเอาแม็กออกและเคลียร์ปืนอยู่เสมอ "

Tongue....โถ....ไอ้ เ - ร..... นี่ถ้าหากเอ็งลืมปลดเอาแม็กออกออกแล้วละก้อ พี่เอ็งคงเป็นหม้ายไปแล้ว.... อ๋อย

เขาตายกันเพราะอย่างนี้บ่อย พอพลาดแล้วก็บอกว่านึกว่าไม่มีลูก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 03:40:17 PM »

No.๕

สัก ๑๙.๓๐ น.ผมออกจากพิจิตรเพื่อจะไปกินเลี้ยงวงแชร์ที ตะพานหิน
ใช้ ปิ๊กอัพ Toyata รุ่นช้างเหยียบเครื่องเบนซิน ของคนรู้จักกัน. ความเร็วสัก ๗๐ กม/ชม+/-
บนถนนพิจิตร-ตะพานหิน-บางมูลนาก เป็นทางตรงใกล้ถึงแยกทางไปหัวดง
ผมเห็น มีรถวิ่งสวนในระยะไกล และไฟหน้ารถมันต่ำ จึงต๊อฟไฟสูงตามปรกติ เพื่อให้สัญญาณกับรถที่สวนและเพื่อดูทางข้างหน้า ..

สามล้อเครื่องเก็บของเก่ามี ๓ คนนั่ง อยู่ห่างออกเพียง ๕ เมตร +/- ผมไม่ต้องเบรคเลยครับ
ทำได้เพียงหักพวงมาลัยออกขวาและรถพุ่ง ลงข้างถนน มุ่งเข้าหาเสาไฟ

ต้องพลิกข้อมือดึงหัวรถหนีจนพ้น แต่ยังปุเลง หัวกำลังจะทิ่ิุ่่ม ลงทางระบายน้ำ ล้อหน้าก็คล่อม
ท่อ ล้อหลังก็ถูกขัด หยุดอยู่ตรงนั้น..

รถที่สวนมานั้น ปรากฎเป็น ๖ ล้อ บรรทุกชาวไร่มาด้วย เกือบ ๒๐ คนมาช่วยผมฉุด ลากรถ จนขึ้นถนนแล้วขับต่อได้อีก.. 
โดยผมนั่ง มึนงง เพียงดูเฉย เฉย และกล่าวขอบคุณพวก พี่ พี่ ช่าวไร่ เหล่านั้น  รถรุ่นนี้ ไม่มีเข็มขัดนิรภัย .. ด้วยครับ นอกจาก งง ขาสั่น ผมยังคงไม่เป็นอะไรอีก. แต่บอกได้ว่า ไม่เคยตกใจกลัวแม้แต่น้อย   Wink

จากจุดนี้เอง ที่ผมพบใครประสบภัยทางรถยนต์ จะแหวกคนออกแล้วเข้าไปช่วย ยกเขาใส่รถ
นำส่ง รพ. โดยไม่สนใจจะมา วิตก วิจารณ์ ให้เสียเวลา .  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 03:47:44 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 04:04:27 PM »

No.๖

จากประสบการณ์ ขับรถกลางคืน เมื่อใช้ไฟต่ำ เพื่อความไม่ประมาท จะต้องต๊อฟไฟหน้า 
เตือนรถสวน หากเขาไม่หลับใน จะต้องต๊อฟตอบกลับมาว่า เขาใช้ไฟต่ำเหมือนกัน                          และเพื่อดูทางข้างหน้าไว้เสมอ

ผมมาจาก กทม เพื่อกลับพิจิตร แยกจากสายวังทอง-ตากฟ้า เลี้ยวซ้ายผ่นสี่แยกเขาทราย
สัก ๒๐.๐๐ น ถึง ต.วังหลุม ตะพานหิน ยังเป็นเส้นทางรถสวนแต่ถนนดี เรียบกว้าง.

ผมใช้ความเร็ว ราว ๑๒๐ กม/ชม กับ Toyota หน้าแหลม ขับเคลื่อนล้อหลังรุ่นสุดท้ายแต่เป็นเครื่อง ๑๖๐๐ .. มีรถวิ่งสวนแต่เห็นในระยะไกล . ผมก็ต๊อฟไฟ . พอพรึบ ผมหักพวงมาลัยออกขวา เป็นไปโดยสัญชาตญาณ .. ไม่่มีเวลา่จะเบรค แซงรถไถ ที่ลากผลาญอยู่ ห่าง ไม่เกิน ๑๐ เมตร .ดีที่เป็นถนนเรียบกว้าง.
อาการเหมือนการแซงรถอย่างปรกติ  แต่ที่ไม่ปรกติคือรถไถไม่มีอะไรบอกเตือน และไม่รู้ตัวมาก่อน
ผมยังคงไม่เป็นอะไร อยู่ดีครับ. แต่ขายังสั่น เหมือนเดิม  Wink

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 04:23:45 PM »

มีแต่ตอนปวช.พรุ่งนี้สอบ   เลยไปอ่านหนังสือที่หอหมอนวด     ปรากฎว่าเขาสูบกัญชากันอยู่เลยลองไป1บ้อง       พอดีเพื่อนกลับมาเรียกผม    เลยเดินออกจากห้องได้ซัก2เมตร  ตร.วิ่งสวนขึ้นไปจับได้3คน       มีแต่คนว่าผมใส่พระอะไรก็ผมมาอ่านหนังสือจริงๆ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์