เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:25:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาดิบทำอย่างไรครับ  (อ่าน 12104 ครั้ง)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 10:26:51 AM »

ปลาทูน่าที่ญี๋ปุ่นเขาใช้ตัวใหญ่เกือบสองเมตร ราคาต่อตัวก็แพงใช้ประมูลเอา ผมว่าคงจะไม่ได้หมายถึงปลาพวกนั้นมั้ง ถ้าจะแล่นคนไม่เป็นคงไม่มีปัญญาแน่ มันไม่ใช่บั่งปลาไปทอด Grin Grin Grin

ตัวนึงสองเมตร ผมขอแค่ส่วนเล็กๆส่วนเดียว พี่คาร์ทายซิส่วนไหนเอ่ยยยยย.....

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:14:55 AM »

ทาโร่ หรือ ส่วนท้อง  จะเป็นชิ้นเนื้อที่ดี มีราคา

ส่วน มิยาบิ  ผมจะขอเก็บไว้เองครับ พี่ carrera    คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:23:48 AM »

ตัวนึงสองเมตร ผมขอแค่ส่วนเล็กๆส่วนเดียว พี่คาร์ทายซิส่วนไหนเอ่ยยยยย.....

Grin

หางแน่ๆเลยยยยย Grin Grin Grin อจึ๊ยยยยยยยยยยย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:25:54 AM »

เพราะกระทู้นี้แท้ๆเลยค่ะ วันนี้โอเลยไปทานปลาดิบมา หมดไปหลายร้อยเลยเรา เศร้า

ทานที่ฟูจิหรือทำกินเองครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:27:30 AM »

เห็นบางที่เขาบอกมี หลอดเสปิมปลาวาฬด้วยนะครับ  Grin Grin Grin ขนาดนั้นก็ไม่ไหว

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:34:50 AM »

Grin
หางแน่ๆเลยยยยย Grin Grin Grin อจึ๊ยยยยยยยยยยย

จ๊ากกกกกกกกกกส์....ผมเก็บไว้ให้พี่ละกัน Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:36:15 AM »

จ๊ากกกกกกกกกกส์....ผมเก็บไว้ให้พี่ละกัน Grin

ได้เดี๋ยวเอาไปให้แมวแทะเล่น Grin Grin Grin

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:39:35 AM »

เห็นบางที่เขาบอกมี หลอดเสปิมปลาวาฬด้วยนะครับ  Grin Grin Grin ขนาดนั้นก็ไม่ไหว

อันนี้เป่า.....

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:41:59 AM »

ผมเพิ่งไปอ่านพบ คนไข้ญี่ปุ่นท่านหนึ่ง ในเวปหนึ่ง ลองอ่านดูนะครับ สำหรับ รูป สยดสยอง เกินกว่าที่จะนำมาให้ชมครับ เลยขอไม่เผยแพร่

บทความ

ซูชิปลาดิบ!!!!!ระวังให้ดี!!ภาพค่อนข้างน่ากลัวนะ แต่ดูไว้ก็ดีระวังเรื่องอาหารการกินกัน ดี ๆ นะ*- ซูชิปลาดิบ!!!!!ระวัง

ให้ ดี!!ภาพน่ากลัวที่นำมาเสนอนี้ไม่ได้หวังให้ท่านผู้ อ่านตกใจ หากเป็นภาพที่ส่งต่อมา จากแพทย์ญี่ปุ่นซึ่งอ้างว่าได้ทำการ ผ่าตัด สมองของผู้ป่วยราย

หนึ่งเข้าโรงพยาบาลด้วยอาการปวดศีรษะอย่างรุนแรงผู้ป่วยคนนี้ชื่อ โชตะ ฟูจิวารา อยู่ใน เมือง กิฟู ประเทศญี่ปุ่นเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลมา

อย่างต่อเนื่องด้วยอาการ ปวดศีรษะอย่างรุนแรง และต่อเนื่องมานับ กว่า3ปีจากการสอบประวัติในเบื้องต้นพบว่าคนไข้เป็นนักกินปลาดิบ ตัวยงไม่ว่าจะ

เป็นการกินแบบมื้อหลักหรือมื้อรอง กระทั่ง มื้อทานเล่นคนไข้รายนี้กิน ปลาดิบไป ก็ปวดหัวแม้จะพยายามหายากินเอง หรือไปหาหมอพบเเพทย์

ก็ยังไม่หาย ปวดหัวเสียทีและยิ่งหนักขึ้น เรื่อยๆแม้แต่อาการปวดหัวข้างเดียวที่เรียกกันว่าไมเกรนหลังสุดคุณหมอที่ให้การรักษา

ชักจะงงหนักเข้าไปทุกทีไม่ว่าจะให้ยาชนิดไหนแบบใดก็ไม่หาย ซะที จับนายฟูจิวาราเข้าไป เอ็กซ์เรย์อย่างเป็นเรื่องเป็นราวแต่ก็ไม่เห็นผลอะไรได้

ชัดเจน คุณหมอก็ยิ่งงงหนักเข้าไป อีกอาจด้วยไหวพริบของคุณหมอเอง ไปสังเกตเห็นการเคลื่อนไหว อะไรแบบขะหยุกขะหยิกอยู่ที่ผิวหนังบนศีรษะของ

คนไข้ นั่น แหละที่ทำให้คุณจับคุณฟูจิวาราเข้าห้องผ่าตัดให้ยาสลบ เเล้วก็ผ่ากะโหลกตรวจสอบตอนนี้ที่ เกือบทำให้ คุณหมอพลอยสลบตามคุณฟูจิวารา

ไป ด้วยเพราะไปเจอกับเจ้าพยาธิกอง เบ้อเริ่มคลานกันยั้วเยี้ยอยู่ตามเนื้อสมองพร้อมกับไข่ที่เกลื่อนเต็มไป หมดถึงภาพและเรื่อง

นี้จะยังไม่ได้รับการยืนยัน ชัดเจนจากหน่วยงานทางการแพทย์ของ ญี่ปุ่นเเต่ภาพที่คณะแพทย์ได้ทำการถ่ายทำไว้พร้อมกับส่งผ่านมาถึงเพื่อน ๆ

แพทย์ในเมืองไทยนั้นทำให้ ชวนวิตกกับนักกินปลาดิบชาวไทยยิ่งนักเพราะอาการกับภาพ ถ่ายที่ปรากฎนี้ไม่ได้ต่าง กับที่เคยพบจากคนไข้จำนวนมาก

ในเขตภาคอิสานซึ่งมักนิยม รัประทานปลาดิบ ปลาร้า หรืออาหารดิบ อื่นๆซึ่งมีผลที่ไม่แตกต่างกัน ก็ยิ่งน่าวิตกหนักขึ้นไปอีก แค่อยากบอกอาการ

กับเรื่องราวที่เกิดขึ้นส่วน รายละเอียดกับทางแก้ไข ไว้ว่ากันต่อไปในอนาคต

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:43:54 AM »

อันนี้เป่า.....

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ไม่ทราบครับ ไม่เคย ทำใจไม่ได้ Grin Grin Grin แต่รู้ว่ามันแพงครับ

ผมชอบ อูนิ เหมือนกัน คิดแล้วน้ำลายไหล

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:46:28 AM »

แพทย์ในเมืองไทยนั้นทำให้ ชวนวิตกกับนักกินปลาดิบชาวไทยยิ่งนักเพราะอาการกับภาพ ถ่ายที่ปรากฎนี้ไม่ได้ต่าง กับที่เคยพบจากคนไข้จำนวนมาก

ในเขตภาคอิสานซึ่งมักนิยม รัประทานปลาดิบ ปลาร้า หรืออาหารดิบ อื่นๆซึ่งมีผลที่ไม่แตกต่างกัน ก็ยิ่งน่าวิตกหนักขึ้นไปอีก แค่อยากบอกอาการ

กับเรื่องราวที่เกิดขึ้นส่วน รายละเอียดกับทางแก้ไข ไว้ว่ากันต่อไปในอนาคต

เคยเห็นครับ น่ากลัวมาก Grin Grin Grin ปลาน้ำจืด ตัวจี๊ด น่ากลัวเหมือนกัน

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 11:59:55 AM »

กินแต่แซลมอนครับ และไม่กลัวพยาธิครับ....อร่อยสุดห้ามใจ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:23:49 PM »

เพราะกระทู้นี้แท้ๆเลยค่ะ วันนี้โอเลยไปทานปลาดิบมา หมดไปหลายร้อยเลยเรา เศร้า

ลองซาเซมิแบบอีสานบ้านเฮามั๊ยครับ... รับรองจะติดใจ...

ปล.กรุณาเคี้ยวให้ละเอียด... เพื่อทำลายพยาธิ... สูตรของใครน้อ... Grin Grin Grin

โหย...สยอง ตกใจหน้าซีด โอเป็นคนเคี้ยวไม่ละเอียดซะด้วยสิ ยิ้มีเลศนัย
แต่พูดถึง โอมีพยาธิก็ดีเหมือนกันค่ะ จะได้ผอมลง...อิอิ คิก คิก

ทานที่ฟูจิหรือทำกินเองครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ทานที่ZENค่ะ ปลาดิบ 4อย่างๆละ3ชิ้นหนาๆ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:56:10 PM »

ทานที่ZENค่ะ ปลาดิบ 4อย่างๆละ 3ชิ้นหนาๆ Grin

คิก คิก

เห็นภาพและได้อารมณ์ดีครับพี่

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:00:20 PM »

อ้อ....เมื่อวานกระแดะอีกอย่างค่ะ ทำเป็นกินแบบคนญี่ปุ่น คือเอาวาซาบิป้ายที่เนื้อปลา แล้วค่อยเอาไปจิ้มที่โชยุ โอ๊ย....ขึ้นจมูก น้ำตาเล็ดเลยอ่ะค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์